[Thảo luận] Lại cọc phân làn đâm người đi đường

dam_duong_xa

Xe buýt
em thấy tay phó GĐ sở GT Hà Nội bảo là cắm biển như thế mà dân vẫn đâm vào thì "y học bó tay". là lãnh đạo 1 sở GT của thủ đô mà trong cuộc họp ăn nói chợ búa như ngoài vỉa hè thế là không thể chấp nhận được. em làm trong ngành GTnhưng em thấy giải pháp của mấy ông sở GT này mang đậm tính thù địch, có lẽ thành công của giải pháp này nằm ở chỗ đã tiêu được cái 24 tỷ kia.
Chính xác cụ ợ. Me nặng nhà nó chứ, nó cứ coi người tham gia giao thông như kẻ thù ý. Ý nó nói là cắm "Bố mày cắm giữa đường đới, thằng nào đi láo, ý thức kém thì đâm vào mà chết bớt đi". Nói thật xem bản tin tối nay E chỉ muốn táng cho thằng chờ ó ấy phát vào alo dưng em tiếc cái LCD nên thôi.b-(

Chỉnh sửa cuối:

czechonline

Xe điện
Cái này có thể kiện sở gtvt được ko các cụ nhỉ
Đi ẩu đi láo còn đòi kiện ai ???
Cứ lấy mạng dân ra thí nghiệm thế này mãi sao trời???????????????????????????
Thế nào là thí nghiệm ??? đi ngu thì chịu chứ trách ai .
1. Cái cọc biển lù lù giữa đường mà đâm vào chắc không bình thường.
2. Bác nào lại còn ra chụp ảnh nạn nhân đăng lên thế này trông kinh chết, em dị ứng với kiểu đăng bài thế này. Em thấy hơi vô ... tâm. Nếu có tâm thì hãy lấy ngay xe mình ra đưa nạn nhân đi cấp cứu chứ lại còn chờ cứu thương, các bác nhỉ ?
Nhiệt tình cộng ngu dốt là phá hoại đó . Tùy từng lúc nhiệt tình nhé cụ không phải lúc nào cũng nhiệt tình được đâu .

Nấm mỡ

Xe điện
Đi ẩu đi láo còn đòi kiện ai ???
Thế nào là thí nghiệm ??? đi ngu thì chịu chứ trách ai .
Nhiệt tình cộng ngu dốt là phá hoại đó . Tùy từng lúc nhiệt tình nhé cụ không phải lúc nào cũng nhiệt tình được đâu .
Lại một cụ không hiểu luật, nói năng cộc lộc, chuyên mắng người khác ngu. Nản thật #:-s

fordfocus2011

Xe hơi
Chính xác cụ ợ. Me nặng nhà nó chứ, nó cứ coi người tham gia giao thông như kẻ thù ý. Ý nó nói là cắm "Bố mày cắm giữa đường đới, thằng nào đi láo, ý thức kém thì đâm vào mà chết bớt đi". Nói thật xem bản tin tối nay E chỉ muốn táng cho thằng chờ ó ấy phát vào alo dưng em tiếc cái LCD nên thôi.b-(
Chia sẻ với cụ. Bản thân tôi cũng ghét người phóng nhanh vượt ẩu lắm nhưng quan chức mà phát biểu vậy thì hỏng hẳn. Như kiểu tội ý thức giao thông kém - tử hình! Các bác cứ hình dung có xe cẩu đỗ trên đường hay công trường thi công, người ta phải căm biển báo trước đó một đoạn để người tham gia giao thông có thời gian để chuẩn bị. Đây thi biển báo cắm sát luôn với phân làn, theo em còn là sai luật. Chả nhẽ công trường nào quên không cắm biển báo, người ta đâm phải lại bảo tại ông đi nhanh quá. Cả công trường đang thi công to lù lù mà ko nhìn thấy. Mà em nói thật, đi 30km mà đâm thì cũng tiêu, chưa cần cái giới hạn 40km của luật.

Mun Yêu

Xe hơi
Vẫn biết rằng đi đường cần phải chú ý chướng ngại vật,tập trung quan sát cao độ.Nhưng thay đổi thói quen,thay đổi phản xạ có điều kiện của người dân chỉ trong tích tắc thế này thì quan liêu và hời hợt đến độ nhẫn tâm quá :(

nghiadeptrai

Xe đạp
Trời ơi nhìn nạn nhân nằm ghê quá, rồi có chết k mấy bác

anhtho

Xe ngựa
Hôm nay em để ý thấy rút một số điểm rồi, khoảng 3- 4 cọc trên đường GP. Lúc đầu em tưởng nhổ hết, nhưng sau vẫn thấy còn nhiều.

mrtran1989

Xe đạp
Các bác cứ chỉ trích cái cột phân làn nhưng liệu có cách nào "mềm" mà thay đổi được thói quen vô ý thức khi tham gia giao thông của dân ta không? Tình hình giao thông ở Hà Nội đã đến mức báo động rồi nên các cụ nhá H2O bí quá làm liều thôi mà, để nhận xét được hiệu quả của nó em dự ít nhất cũng phải tầm 1 tháng nữa #:-s

ABC&XYZ

Xe tải
Nhìn bộ vó của nạn nhân mà thấy...ghét. Cũng áo đóng thùng giầy ví khóa xích oách xì dầu lắm mà mũ BH treo ko đội giữa trưa nắng mà đâm vào cột ra nông nỗi ấy ,chắc ô bạn này vừa ở nhà nghỉ ra đang nghĩ mưu nói dối vợ...quả báo nhãn tiền. Tớ là tớ có 2 nguyên tắc : ko bao giờ chửi CA ( trừ bọn cài chim mồi ăn bẩn) và ko thương xót 2 b đi ẩu ( bạn có thương xót ko khi 2b tạt đầu ẩu ngã vào đầu xe bạn ke ke)
Nạn nhân có đội mũ bác à,mũ treo vào xe sau khi nạn nhân đã lên xe cấp cứu.

pupil

Xe điện
Đoạn đầu đại diện GTCC tuyên bố: "Chi phí cho việc phân làn không lớn, chỉ 24 tỉ, đây không phải là thử nghiệm mà là cắm thật, chúng tôi sẽ làm tiếp trên tất cả các tuyến phố". Sau khi PV đưa dẫn chứng đã có quá nhiều tai nạn do dân đâm phải cột thì nó bảo: "Biển phân làn rõ thế mà dân còn đâm vào thì tôi cũng bó tay". Kiểu này em dự là giải ngân xong 24 tỉ rồi, kết thúc dự án + liên hoan rồi nhổ cọc thôi ! Có chứng minh được tác dụng của việc PL với giảm ùn tắc và giảm tai nạn GT đâu ! Cụ Dâm chưởi bậy nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Wakeup

Xe điện
Đoạn đầu đại diện GTCC tuyên bố: "Chi phí cho việc phân làn không lớn, chỉ 24 tỉ, đây không phải là thử nghiệm mà là cắm thật, chúng tôi sẽ làm tiếp trên tất cả các tuyến phố". Sau khi PV đưa dẫn chứng đã có quá nhiều tai nạn do dân đâm phải cột thì nó bảo: "Biển phân làn rõ thế mà dân còn đâm vào thì tôi cũng bó tay". Kiểu này em dự là giải ngân xong 24 tỉ rồi, kết thúc dự án + liên hoan rồi nhổ cọc thôi ! Có chứng minh được tác dụng của việc PL với giảm ùn tắc và giảm tai nạn GT đâu ! Cụ Dâm chưởi bậy nhá.
24 tỷ (hơn 2.2 triệu USD đấy) mới chỉ là phân làn cho 5 tuyến đường thôi, không biết toàn bộ sẽ thành bao tiền.
Cái kiểu cắm cọc chơ lơ giữa đường này trước cũng có ở đường Lê Duẩn (đoạn cổng công viên) cách đây 7-8 năm gì đấy.
Dựng/thay liên tục vì bị đâm đổ suốt, sau phải bỏ đi.
Nữa là đoạn rẽ trái từ đường Giải Phóng đi sang khu Phương Mai. Sau cũng phải bỏ.

Ai đời cái cọc bé tý, trồng giữa đường mà không có phản quang thì khó nhìn lắm.

at2011

Xe tải
Ai đi bộ sang đường qua đây chắc còn bị tông mạnh hơn cái cột đấy.

thaiquangtung

Xe buýt
Các bác cứ chỉ trích cái cột phân làn nhưng liệu có cách nào "mềm" mà thay đổi được thói quen vô ý thức khi tham gia giao thông của dân ta không? Tình hình giao thông ở Hà Nội đã đến mức báo động rồi nên các cụ nhá H2O bí quá làm liều thôi mà, để nhận xét được hiệu quả của nó em dự ít nhất cũng phải tầm 1 tháng nữa #:-s
đung là dân mình chưa có ý thưc tham gia gt . nhưng em thấy trong sài gòn cứ đường một chiêu tất. thế là đơ tắc. như ở ngoài mình em thấy ví dụ như đương trường chinh và chùa bộc có thể phân 1 chiều đươc mà.

AnhChi_1978

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giật tít hay quá. Dân mình không quan sát thôi. Báo chí cứ đổi cho không hợp lý nhưng nếu cái cột là người thì sao nhỉ ?. 2 người đi cấp cứu.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em thấy đi đứng cái cọc to lù mà không nhìn thấy còn đâm vào thì trịu trịu trịu chận.
Hix, mà ông GT không cho thêm cái cọc là phát quang, hay phản quang vào nhẩy.

windys

Xe tăng
Khiếp nhỉ, một cái cọc sắt í, đựoc 1 triệu không các cụ ? Mà tốn đến 24 tỉ đồng nhỉ ? 24 tỉ đồng là 24 000 triệu ?

anhtho

Xe ngựa
Khiếp nhỉ, một cái cọc sắt í, đựoc 1 triệu không các cụ ? Mà tốn đến 24 tỉ đồng nhỉ ? 24 tỉ đồng là 24 000 triệu ?
Sao không cố mà dồn tiền vào làm tầu điện ngầm hoặc tầu trên cao, lại sa đà lãng phí vào mấy cái kiểu này. Em cũng ko hiểu 24 tỉ thì nó đi đâu, có khi mấy ông đứng ở cạnh cột một ngày phải được thù lao tới 500k chứ không ít.

otoben

Xe tải
Cái nón sơn của bác đi xe máy ngã chỉ có mà vỡ tan, dân mình vẫn liều lắm!