[Funland] Lại 1 thằng đã ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm

Trạng thái
Thớt đang đóng

soul 9133

Xe tăng
Chú này cũng gan to lớn mật ra phết. Phải e thì e chịu

Chỉnh sửa cuối:

nhacsi

Xe tải
anh này ngồi nói chuyện với cớm pro vãi,không biết sau có bị sút tung mồm ko
Số 7 cũng nhìn mặt mà bắt hình dong. Trường hợp này cho tiền cũng bố thằng nào dám sút. Ông chung này chỉ dở hơi cái là bọn này tuổi gì mà phải mất thời gian cãi nhau với chúng nó. Làm lãnh đạo 5 năm rồi chẳng học đc cái gì.

beckpva

Xe buýt
NghiaRex nói:
Cụ tâm huyết & cất công viết bài làm cháu cũng phải nhảy vào, mặc dù cháu đã ứ quan tâm thớt này từ lúc nhiều cụ dùng từ ngữ "kích động" quá dành cho bác kia :-ss

Cả bài của cụ cháu phân vân mỗi điểm đo đỏ ở trên, VD: cụ ngồi sau xe máy cháu, uống rượu (ok luật có thể không cấm khi cụ ngồi sau), dưng ứ đội mũ BH thì xxx bắt là đúng hay sai ở chỗ nào mà còn phải đấu tranh ạ? ;))
Cụ ơi. Hình như theo luật thì người ngồi sau ko đội mũ BH ko phạm luật, mà người lái mới phạm luật. Vì đã để người ko đội mũ ngồi lên xe.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Chỉ có xxx kém nghiệp vụ,ngu dốt mới phát ngôn linh tinh và yên lặng.Người giỏi thì phải trả lời đầy đủ và chính xác vì xxx phải là người đầu tiên nắm rõ pháp luật và hiểu rõ để trả lời và giải thích cho nhân dân.Họ chính là người hành pháp thì phải hiểu rõ nhất.NHIỆM VỤ của Đ viên là phải giải thích và phổ biến cho nhân dân về pháp lâutj và giáo dục họ chứ ko phải dựa vào pháp luật và sự kém hiểu biết pháp luật để gây khó cho dân.Tuy nhiên,trong trường hợp chú Chung này thì em cũng bó chiếu.:)
Kụ nhầm cơ bản luôn!
XXXvà Đ viên chả liên quan gì cả.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cụ ơi. Hình như theo luật thì người ngồi sau ko đội mũ BH ko phạm luật, mà người lái mới phạm luật. Vì đã để người ko đội mũ ngồi lên xe.

Kụ cũng nhầm!
"đội mũ bào kiểm KHI NGỒI TRÊN XE GẮN MÁY" chứ k phải "khi lái xe" kụ ạ.

NghiaRex

Xe điện
Em thì muốn đề cập đến vấn đề nhận thức ở đây :( Tức là không đội mũ BH trước tiên là "sai" với chính mình khi đã uống rượu rồi, sau đó là "sai" với những người tham gia GT khác nếu mất kiểm soát hành vi, hoặc ở đây như cụ No Nick cũng thừa nhận là lời nói có đoạn không ổn lắm.

Bây giờ biết cụ ý cũng là OFer thì em thấy cũng buồn, bởi mỗi chúng ta đang cố gắng làm cho GT văn minh hơn, chuẩn mực hơn, đơn cử như phong trào "Một người sai làn, cả ngàn người khổ" đấy thôi.

Thế nên theo cái kết của cụ No Nick, cụ ý muốn nói đến 1 người dám tranh đấu trong khi những người khác cho qua... Nhưng em muốn đề cập mặt sau của vấn đề, là trước tiên cũng có 1 người đã "không nghiêm túc" trong khi mọi người đều nghiêm khắc chấp hành. :(

Chỉnh sửa cuối:

Nine

Xe điện
Em thì muốn đề cập đến vấn đề nhận thức ở đây :( Tức là không đội mũ BH trước tiên là "sai" với chính mình khi đã uống rượu rồi, sau đó là "sai" với những người tham gia GT khác nếu mất kiểm soát hành vi, hoặc ở đây như cụ No Nick cũng thừa nhận là lời nói có đoạn không ổn lắm.

Bây giờ biết cụ ý cũng là OFer thì em thấy cũng buồn, bởi mỗi chúng ta đang cố gắng làm cho GT văn minh hơn, chuẩn mực hơn, đơn cử như phong trào "Một người sai làn, cả ngàn người khổ" đấy thôi.

Thế nên theo cái kết của cụ No Nick, cụ ý muốn nói đến 1 người dám tranh đấu trong khi những người khác cho qua... Nhưng em muốn đề cập mặt sau của vấn đề, là trước tiên cũng có 1 người đã "không nghiêm túc" trong khi mọi người đều nghiêm khắc chấp hành. :(
Thì không nghiêm túc chấp hành thì phải bị phạt hành chính đúng không ạ. Em nghĩ ai cũng có lúc vi phạm luật. Và sai đến đâu thì xử lý đến đó mới là chuẩn

Chã Nhỏ

Xe điện
Cụ XeDieu có bài tranh luận rất hay !! cháu vote cụ !!!!

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Theo e chú C này dại quá,đã sai (ko đội mũ bh) lại còn cự cãi tranh luận với xxx,càng nói càng lộng ngôn,nếu khôn ra thì ngay ban đầu nên hợp tác và chịu phạt là OK, có máy quay trực tiếp cho nên aT hôm nay hiền thế ;)

laogiocvqd

Xe hơi
c chung đã về nhà an toàn??? ai có biết c ấy phỏng vấn vài câu cho a e suy ngẫm!!!!!

NghiaRex

Xe điện
Thì không nghiêm túc chấp hành thì phải bị phạt hành chính đúng không ạ. Em nghĩ ai cũng có lúc vi phạm luật. Và sai đến đâu thì xử lý đến đó mới là chuẩn
Em trích cái đoạn này của cụ No Nick nhá, tức là nói như cụ thì chọn PA 4 là ổn thôi còn gì ;))

- Sợ, déo dám đấu tranh, mà xin xỏ.... năn nỉ.
- Dúi $$$ để bỏ qua.
- Gọi các quan hệ để thoát.
-Chấp nhận bị phạt, hoặc cứ để cho xxx giữ xe...

juneboy

Xe buýt
Nhiều cụ dở luật lá ra và cho rằng ng ngồi sau ko sai khi ko đội MBH, cái này em ko thạo nên e cho các cụ đúng. Nhưng suy nghĩ hơi nông dân một chút, chả ai có quyền bắt ng khác phải làm cái gì cả. Nên nếu e thù bác xe ôm nào đấy, em cố tình ko đội mũ, hoặc lên xe rồi em tháo mũ ra thì theo luật sẽ phạt bác xe ôm, vậy có "hợp lý" ko ?! Nếu mà luật như thế thì theo e nên sửa luật vì có quá nhiều kẽ hở. Chỉ nên phạt người lái trong trường hợp ng ngồi sau là trẻ vị thành niên, chưa đủ nhận thức trước pháp luật. Còn ko thể phạt ng khác khi ng vi phạm có đủ nhận thức và điều khiển hành vi của chính mình.

@Cụ Nonick : em mời cụ một chén, cụ dạy chuẩn ạ.

classjcal

Xe tải
Vụ này hot trên OF thế nhỉ? chốt lại là nó ntn rồi hở các cụ/mợ

CR-Vic

Xe container
Theo e chú C này dại quá,đã sai (ko đội mũ bh) lại còn cự cãi tranh luận với xxx,càng nói càng lộng ngôn,nếu khôn ra thì ngay ban đầu nên hợp tác và chịu phạt là OK, có máy quay trực tiếp cho nên aT hôm nay hiền thế ;)
Cụ lại quá lời rồi - cụ đi xe ôm mà không đội mũ bảo hiểm khi các bạn xxx tuýt thì cụ có bị phạt không hay là cái anh xe ôm phải chịu?

Em thấy bạn C nói năng đâu ra đấy. Nhất là mấy câu sau:

1. mình tự do làm phóng viên - chứ không phải phóng viên tự do :)
2. Gửi bài cho báo kiểu như là Vi en Ích Pờ rét

Mấy câu đấy em cho là bạn C đang chửi xéo vào mấy bạn quay phim - rất hay và đồng chí xxx không vặn gì được.

vietran

Xe ba gác
Đừng học cái xấu, gia danh kia thôi chứ ra đường các cụ nên học cái lý luận này để nói chuyện cho xã hội công bằng và văn minh hơn.
Cá nhân em thấy tay này thông minh
Em nhất trí
Nếu xh có nhiều người như tay này thì xxx k dám làm càn, # không bạ đâu làm đấy, thích gì là làm
Ngu thì chả bao giờ giám phản ứng như vậy

zetorbrno

Xe máy
Công nhận chú này quá bản lĩnh , một số cụ cứ chửi nhưng thử là các cụ có khi *** mẹ ra quần rồi , em bái phục .

ngaydoclap

Xe container
Bác có vẻ hùng biện hay đới, nhưng cái lối hùng biện cuối cùng chả kết luận được cái gì rõ ràng cả, một sự bao biện cho cái lố bịch làm quên đi những cái xấu ở phía sau của sự việc, em nghĩ mấy chú này chưa đủ tầm làm cho xã hội chậm tiến đâu cụ ạ.

Em đồng ý chú Chung kia vận dụng kiến thức hiểu biết để lập luận bảo vệ mình là bình thường vì theo bản năng ai cũng sẽ phải làm như vậy, nhưng em nghĩ ở trong trường hợp cụ thể này hình như cụ quên mất một số tình tiết khác dẫn đến xxx phải điệu cổ chú ấy về số 7 TQ, thứ nhất em thấy chú Chung sai từ khâu tham gia GT, tiếp đến thái độ hợm hĩnh thiếu hợp tác và cái vụ thẻ VOV kia, hình như cụ quên mất mấy chi tiết này thì phải.

Đúng hay giỏi ư ? Em nghĩ cụ có nâng cao quan điểm quá không ? Nói thật theo cách của cụ thì em nghĩ cả hai thằng đều đúng khi nói chuyện với nhau mà thôi.

@juneboy: Thanks bác!
Ý của em trùng với ý bác. Nhưng cái đó QUOTE chỉ để bác bỏ cái ý của cụ nào đó.

All: Em kiên trì đọc tuốt tuồn tuột tất cả commemt... 1 số ý kiến trung lập, 1 số ủng hộ... Đa phần chê là ngu là dại.
Giải nghĩa ra: Thì những người chê bác Chung sẽ là khôn, là thông minh, trí tuệ, anh minh...

Vậy trong trường hợp gặp tình huống như bác Chung thì anh em mình sẽ "thoát" một cách khôn ngoan, nhanh chóng... Sẽ ko vướng vào lao lý!

Suy diễn sâu thêm một chút thì, Các "chuỗi hành động" của bác Chung có đúng, có chuẩn không?
Câu trả lời tùy vào cảm nhận mỗi người!

Nhưng theo em thì bác Chung là 1 người "chuẩn" về cách phản ứng, cách lập luận .... khi xử lý việc đó (cái này bị XH coi là ngu).
Tại sao em cho là chuẩn? Theo những gì được học, được giáo dục ở trường, ở gia đình. Theo các quy chuẩn pháp luật và đạo đức xã hội... thì chúng ta phải không làm những điều sai trái (trộm cắp, nói dối, lừa đảo, đâm chém...), đấu tranh với cái xấu, cái sai, bảo vệ lẽ phải... (1)

Nếu theo clip và các câu thoại, thì bác Chung vi phạm luật GT... Và bác ấy có quyền chất vấn lại khi xxx làm sai, ko đúng luật... Bác ấy có quyền bảo vệ mình. Phản bác và đấu tranh cái sai của xxx. (tuy vài câu không logic, và mẫu thuẫn... có thể do uống nhiều). Nhưng lập luận cũng tạm được.
Và bác ấy bị cho là "ngu"!

Và những người khôn như chúng ta sẽ làm ngược lại để "thoát nạn" (VD: Gặp tình huống như bác Chung, ngồi sau xe uống rượu, ko mũ BH )
- Sợ, déo dám đấu tranh, mà xin xỏ.... năn nỉ.
- Dúi $$$ để bỏ qua.
- Gọi các quan hệ để thoát.
-Chấp nhận bị phạt, hoặc cứ để cho xxx giữ xe...
......
Cái quan trọng là "thoát" đã, tính sau.
Nghĩa là tất cả những người "khôn" chúng ta sẽ làm trái pháp luật, không dám đấu tranh với cái sai trái, cái xấu. Chúng ta làm trái với cái đã được học, được dạy dỗ..., được quy định trong các sách về giáo dục con ngườ,i và sách Pháp luật....
Trái với các quy tắc đạo đức xã hội. Nghĩa là sai quy chẩn hoàn toàn (cả về PL và đạo đức) .... chỉ để thoát. (2)

Để nhận xét hành động của cụ Chung {Đúng, giỏi... <--> Hay ngu, dốt, dại... } thì cũng thuộc cảm nhận, tư duy, học vấn, đạo đức của mỗi người.

- Nhưng nếu đúng chuẩn mực được học, được dạy ở trường và gia đình... ---> Bác Chung làm đúng. Nhưng bác ấy là" thèng Ngu!?"
- Nhưng về sự "khôn lỏi" của người Việt, về cái chỉ biết lợi cho mình, mà ko cần đấu tranh cho XH, vì ko muốn gặp rắc rối với bản thân, vì lợi ích trước mắt... Thì đa số chúng ta chịu khúm lúm, xin xỏ, chịu mất tiền... để đạt cái lợi ích cá nhân. Và chúng ta là "người khôn!"

Trong trương hợp tương tự các bác chọn xử lý (1) hay (2)?
Đa số sẽ chọn (2), vì chúng ta là "người khôn!"

Vì chúng ta khôn quá --> Nên XH ta mới chậm tiến như ngày hôm nay.

P/s: Bài viết hơi dài... mong các bác kiên trì đọc. Có thể có 1 loạt spam phản bác... rất mong đc ném đá!

Trạng thái
Thớt đang đóng