[Thảo luận] lại 1 đề xuất ngớ ngẩn của 1 thằng cha dở hơi

Trạng thái
Thớt đang đóng
Website
www.otofun.net
Haha, em ủng hộ......

ý kiến này ạ ;))

"Cặp đôi hoàn hảo !

Bác Tuấn này phối hợp cùng bác Thăng chắc sẽ đưa đất nước tiến xa với rất nhiều sáng kiến!

Trungvt | 1 giờ 41 phút trước

"

Và theo mấy #` đờ-iên này thì taxi không bị cấm? Vậy nó cắm biển gì để đúng luật?:))...
vn ếch nói:
Ngoài ra, theo ông Mai Trọng Tuấn, nên vận động các xe hơi biển xanh (xe nhà nước) cùng thực hiện giải pháp 5x5 (trừ các xe công vụ đặc biệt, xe đưa đón đoàn…). Người có tiêu chuẩn dùng ôtô công nếu tự nguyện thực hiện giải pháp 5x5 thì cơ quan nhà nước nên trả tiền cho để họ đi taxi, tiết kiệm được cả về chi phí lẫn lao động đồng thời thể hiện được sự gương mẫu hòa đồng với quần chúng.

Website
www.otofun.net
Anh MTT nhà em thật là đỉnh. Khi xưa anh đã "cho ra" ý tưởng đường bay VÀNG, giờ lại còn "cho ra" thêm cái ý tưởng này. Thật đúng là có tướng, có chí khí=)).

Em thật chả hiểu nối mấy cụ quản lý phương tiện sinh ra để làm gì:D. Bố khỉ, toàn là đóng thuế, phí để nuôi các bậu ý...lấy mứt:D.

KYNGLISH

Xe tăng
Kính thưa các cụ, nếu có cụ nào là nhà báo thì đăng giúp em đề xuất sau đây ạ. Em đảm bảo không những chống được tắc đường mà còn chống được nhiều thứ khác cơ ạ. Nguyên văn như sau:

"Tôi, thành viên kynglish của diễn đàn Otofun.net, xuất phát từ sự cảm thông với khó khăn của ngài #, các quan chức ngành giao thông và nhiều ngành khác, xin đề xuất tước bỏ tất cả các quyền làm người của những ai đang sinh sống trên lãnh thổ Việt Nam (trừ các quan chức) nhằm giúp cho việc quản lý nhà nước được dễ dàng và thuận lợi hơn trong mọi mặt đời sống xã hội. Nếu vưỡn muốn được bảo lưu một số quyền làm người thì đề nghị không phát biểu linh tinh khi lãnh đạo các ngành đưa ra quyết sách".

Em xin hết ạ. Em đi chết đây các cụ ơi!

dac

Xe tăng
ChimBaoBao nói:
Anh MTT nhà em thật là đỉnh. Khi xưa anh đã "cho ra" ý tưởng đường bay VÀNG, giờ lại còn "cho ra" thêm cái ý tưởng này. Thật đúng là có tướng, có chí khí=)).

Em thật chả hiểu nối mấy cụ quản lý phương tiện sinh ra để làm gì:D. Bố khỉ, toàn là đóng thuế, phí để nuôi các bậu ý...lấy mứt:D.
Đỉnh của đỉnh!!! :)

Sent from my iPhone 6 using Forum Runner

chuột 74

Xe điện
ngành GT giờ không khác 1 con đ ngã i mỗi ngày bị 1 thằng nó hấp diêm:bz

blackpaint

Xe container
Các cụ cũng nên chịu hy sinh một tí chứ, em thấy các cụ phản ứng về vấn đề này kinh quá, các cụ chỉ biết lên đây mà chửi ng ta là ngu dốt, sáng kiến dở hơi này nọ, vậy các cụ đã làm được gì cho xã hội ạ, các cụ có nghĩ được ra như họ không hay chỉ ngồi bàn giấy mà khua tay múa chân chửi bới, cụ nào có cao kiến gì về giảm ùn tắc giao thông thì post lên cho mọi người tham khảo và bàn luận xem nào, em thì em thấy ý kiến này cũng tạm ổn, có thể chấp nhận được, không biết các cụ khác có cùng suy nghĩ như em không.
Em chả đóng góp được gì cho XH cả, chỉ đóng góp được tí thuế má, phí cỡ vào khoảng vài tăm cho XH thôi, Em có ý tưởng này nhưng chả chắc các bác sẽ nghe: Sang Myanma sống thôi các cụ nhể?
E cũng đang đi cả 4b và 2b, bản thân đi làm toàn 2b, 4b e chủ yếu để đi chơi xa, đưa vợ con đi du lịch hay phục vụ gia đình thôi, theo e đây cũng là 1 đề xuất đáng để nghiên cứu, tuy cảm nhận ban đầu với 1 tp toàn xe máy, xe đạp nhìn nó hơi nông dân nhưng có thể giảm bớt đc chút ách tắc cũng đáng để xem xét. Tuy nhiên, đây chỉ là cách chữa bệnh ngoài da chứ k0 trị tiệt gốc đc, trị tiệt gốc phải phát triển vùng nông thông, tránh tình trạng dân đổ ra các tp lớn dẫn đến quá tải thế này, e ước Hn cứ như 30 với 1 tết thì tuyệt, đường xá sạch sẽ, k0 tắc đường. Hơn nữa, phải chuyển trường học, bệnh viện, nhà máy, khu chế xuất, công nghiệp ra hẳn ngoài HN cơ thì mới giảm triệt đẻ ách tắc được.
Em cũng toàn như cụ, có khi cả tuần chả đi 4B lần nào nhưng mà nghe cái đề xuất này nó chuối quá, chứ còn cấm thế cấm nữa em cũng kệ, toàn đi 2B vì tắc quá.

gameover1107

Xe tăng
các bác cho e hỏi tí ạ
nếu mà cấm thật ý thì trong trường hợp ở quê có việc gấp or có việc cực kì gấp đi ra ngoại thành thì làm thế nào để bê được cái oto ra khỏi nhà trong h cấm ạ
trên ngu kéo theo 1 đàn đệ tử ngu haizzz

Luu Lehong

Xe container
Liệu dồn dập những đề xuất "đỉnh" kiểu này ra đời có phải do ảnh hưưỏng của sự biến đổi khí hậu không ạ! :-?
Tình hình cứ như 5-6 tháng qua thì nhà em thấy lo ngại quá! gạo thì đắt mà cứ phải nuôi thêm mấy thằng dở người :-s

blackpaint

Xe container
các bác cho e hỏi tí ạ
nếu mà cấm thật ý thì trong trường hợp ở quê có việc gấp or có việc cực kì gấp đi ra ngoại thành thì làm thế nào để bê được cái oto ra khỏi nhà trong h cấm ạ
trên ngu kéo theo 1 đàn đệ tử ngu haizzz
VIỆC là phải xảy ra ngoài giờ cao điểm nhá cụ. Cái bố T này mà có cụ còn bảo đề xuất nghe tạm được thì em cũng không còn gì để nói nữa ... nuôi tốn thuế quá

Chỉnh sửa cuối:

haha_x9

Xe hơi
. Người có tiêu chuẩn dùng ôtô công nếu tự nguyện thực hiện giải pháp 5x5 thì cơ quan nhà nước nên trả tiền cho để họ đi taxi, tiết kiệm được cả về chi phí lẫn lao động đồng thời thể hiện được sự gương mẫu hòa đồng với quần chúng.

câu này nghĩa là thế nào , cấm oto rồi lại còn bảo đi taxi ,taxi cũng có đc vào tp đâu ???!!!

LD4327

Xe tải
Tháng trước e thấy kêu cấm xe cá nhân, vậy xe đăng kí tên công ty thì sao nhỉ... e có thắc mắc với mấy cốp bự, họ chỉ cười... và cũng chưa ai trả lời được thỏa đáng thì lại có quả này ra nữa. Box BÁN XẾ chắc sắp phải tăng dung lượng sever lên rồi...

lethangita

Xe máy
tôi đề nghị anh em OF góp tiền mua tặng vợ bác phi công một con 4b xem vợ bác ấy có tát vỡ mồm cái kiểu đề xuất đấy không.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Em chả quan tâm.

Kiểu gì em cũng chiều được hết.

Cấm xe cá nhân thì em đi xe công ty, chả sao cả.

chungt

Xe buýt
Bẩm các cụ, cái lý thuyết 5x5 em nghĩ chỉ đưa ra chơi cho vui thôi, chứ cầm ô tô lưu hành trong trung tâm thành phố 5h trong ngày, 5 ngày trong tuần thì HN, HCM trở về thời những thập niên 80-90 thế kỉ trước rồi.

ltgbau

Xe tăng
Nó mà cấm thì e cưỡi ngựa đi làm, ị đầy đường cho bọn nó biết tay
Ngựa ị <=1 bãi/ngày nộp 10 củ/năm
Ngựa ị <=2 bãi/ngày nộp 20 củ/năm
Ngựa ị <=3 bãi/ngày nộp 30 củ/năm
...
cụ nhé, em sắp trình quốc hội duyệt rồi.
KT: # đây :-"

Trạng thái
Thớt đang đóng