[Thảo luận] lại 1 đề xuất ngớ ngẩn của 1 thằng cha dở hơi

Trạng thái
Thớt đang đóng

ruby_eagle

Xe điện
Xã hội này lắm kẻ xuất chúng nhỉ?!!

Infiniti2012

Xe hơi
em nghĩ thằng này đang là chủ tịch hội đồng quản trị của 1 hãng taxi nào đó xắp bị phá sản các cụ ạ

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E vừa có ý kiến với anh MTT thế này trên VNEXPRESS:
Ý kiến góp ý của ông MTT thật sự là không đứng trên tinh thần luật pháp, ông căn cứ vào đâu mà lại góp ý như vậy? phải chăng giờ ông về nghỉ hưu rồi nên ông có thể đi lại vào bất cứ giờ nào đúng k? Cái xe ô tô là phương tiện đi lại cũng là dùng để làm ăn của người dân, khi ông đưa ra giải pháp đó ông có tính đến k? hay giờ cuộc sống của ông đầy đủ, con cái nước ngoài nước trong thì ông nói vô bổ.
Nguyên nhân tắc đường đầu tiên là do Hạ tầng kém, sau đó ý thức người dân; Ý thức kém nhất khi giao thông là xe máy, sau đó đến xe công, tiếp là xe buýt, xe tắc xi, xe tải có "bảo kê"...thử hỏi xe ô tô cá nhân đi đường tuân thủ luật thế nào, họ là những người tuân thủ luật lệ tốt nhất, vậy cớ gì lại cấm họ???
Và rất nhiều người ở đây có đưa ra ý kiến đồng ý, các bạn khi viết như thế đã suy nghĩ kỹ chưa? Con người có quyền "mưu cầu hạnh phúc" như lời Bác Hồ đã nói, họ có điều kiện sao lại không được sử dụng ô tô, giờ đó họ dùng đi làm, đưa con đi học, đưa người nhà đi khám, rất nhiều việc phải đi vào đầu giờ...vậy cấm họ làm thế nào?

Nguyên nhân tắc đường đều do ý thức cả, và cái ý thức hiện rất kém, vậy thì cần 1 chế tài mạnh để đưa điều đó vào kỷ luật. Do các quy định pháp luật tương đối đầy đủ rồi, giờ chính là lúc lực lượng "hành pháp" phải nghiêm túc, cứ chế tài mạnh với lực lượng này tôi tin ý thức người dân sẽ tốt ngay.

SHD

Xe điện
Bây giờ thực hiệngiống ngày xưa : Trí phú địa hào, đào tận gốc trốc tận rễ? việc 4 bánh nhường cho 2 bánh, như là làm phép số cộng, tất cả sẽ đi 3 bánh cho công bằng ông 4 bánh tháo 1 bánh cho ông 2 bánh, tất cả đều đi 3 bánh có nghĩa là tất cả chỉ đi xích lô thôi.

soul 9133

Xe tăng
Thử hỏi các cụ OF thì những người đi và sở hữu ô tô là những người tạo ra nhiều của cải gia tăng đóng góp nhiều cho xã hội hay những người đi bộ, xe máy, xe đạp làm ra nhiều của cải và đóng góp nhiều cho xã hội. E nghĩ Đề xuất này khó hợp với lòng dân.

LamGau

Xe đạp
Em nghĩ phải cho bác này vào Trâu Quỳ vì bệnh "nổ" và mộng du nặng quá rồi

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/04/de-xuat-cam-oto-5-ngay-trong-tuan-de-giam-un-tac/
các bác em có ngửi đc ko ạ, em thấy bức xúc với bác # lắm rồi,hôm qua ngồi nghe chuyên chính trị về nghành giao thông, sao em thấy thương dân việt nam mình quá, tất cả mọi ng đều là chuột bạch hết ạ

duchoa1309

Xe tải
Chào các bác! từ lúc có ông # lên thì em càng thấy câu nói của một bác trước cũng là sếp ở 1 Viện nói càng đúng:
" cái thằng lãnh đạo thì nó đưa ra quyết định thì đến thằng nông dân ngu nhất cũng hiểu và làm theo, còn Việt Nam thì thằng lãnh đạo toàn đưa ra quyết định đến thằng khôn nhất cũng *** thể hiểu nổi chứ đừng nói là làm theo"

duchoa1309

Xe tải
Chào các bác! từ lúc có ông # lên thì em càng thấy câu nói của một bác trước cũng là sếp ở 1 Viện nói càng đúng:
" cái thằng lãnh đạo thì nó đưa ra quyết định thì đến thằng nông dân ngu nhất cũng hiểu và làm theo, còn Việt Nam thì thằng lãnh đạo toàn đưa ra quyết định đến thằng khôn nhất cũng *** thể hiểu nổi chứ đừng nói là làm theo"

sorry: thằng lãnh đạo kia là của Tung Của ạ

minck

Xe container
Đạm cà mau mấy thằng đem dân làm chuột bạch

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Em thấy cứ cấm hết không cho ra đường nữa là xong.

Như thế chả bao giờ tắc. Chả hiểu sao dạo này lắm ý tưởng "lạ" thế.

blue esc

Xe tải
Chả sao đâu các bác ạhh. Oto đóng góp ngân sách nhiều lắm, cho nên tăng thuế với phí, rồi hạn chế xe thì ai mua xe. Xe ko bán được nhà nước cũng lỗ nặng vì không thu được thuế cho nên chả dám tăng đâu mà. Ai đóng thuế nhiều như cái oto đâu.

Website
www.otofun.net
Dân mình bây giờ đa số đều đọc được cái vở mà chúng cứ diễn đi diễn lại là đưa ra ý điên rồ rồi giảm giảm 1 tí thế là ăn luôn:D. Ngày xưa nó có trò đòi tằng giá điện lên cao ngất ngưởng, dân đào một số thứ lên thì chúng giảm xuống một tí rồ thu, dân cười tươi. Rồi lại đến xăng, chúng cũng làm y dư vậy, dân lại chửi và nó lại giảm và dân lại vui nhưng cuối cùng thì chúng vẫn móc túi 1 mớ. Bọn này diễn nhiều, dân giờ thuộc hết kịch bản roài nên chúng kiếm trò vẽ ra cái thằng "dương Đông kích Tây" này. Chúng không biết xấu hổ là với cài bài "đời sống ngày càng ấm no, hạnh phúc..." kia mà giờ mới có 600k xe trên tổng số gần 100 tr dân trong khi đó thì Cam-puchia ra sao? Hàng xóm các bên thế nào chúng có biết?

Cái cần nhất theo em là ý thức tham gia giao thông, mà muốn triệt để cái này thì chỉ có cách quản lý thật chặt phương tiện tham gia giao thông, nhất là những phương tiện như xe máy, xe ô tô. Cá nhân em chưa từng đi cái xe nào chính chủ, dưng em thấy ở nước ngoài nó không quan tâm ai ngồi trên xe, mà chỉ quan tâm cái xe đó của ai, rồi cứ thế nó giã. Ông nào mượn/thuê thì đều lòi ra hết vì chả ai cho mượn/thuê mà không biết thằng mượn/thuê của mình là ai. Có điều để làm được việc này thì việc đầu tiên là phải bỏ hoặc thu dưới 2% "phí trước bạ" để tránh các loại "lách". Mà giảm phí thì các bạn lại thu được ít, trong khi nhu cầu "móc" thì vô biên...haizzzzzzzzzzz.

Cơ sở hạ tầng thì khốn nạn (xin lỗi em nghĩ phải dùng từ này mới đúng), tiền làm được thì ăn bớt đến quá bán, dự án thì vẽ ra rõ nhiều nhưng nằm trên giấy và thủ tục hành chính chiếm mất quá bán thời gian và kinh phí. Tiền thuế thu được đáng lẽ phải dùng để điều hành và quản lý tốt thì lại mang đi cho mấy thằng con hoang nó đầu tư vung vít và ăn chia...không đến ngày tan hoang mới là lạ. Thật đáng tiếc cho hàng triệu khối óc, con tim Việt vừa có lòng, vừa có dạ vừa có tinh thần mà không làm gì được chỉ vì mấy thằng hủi không chịu mở mắt, hóng tai:D.

Thay mặt hội Thơ Việt Nam, cháu xin phép tặng cụ giải thưởng hạng A cho tác phẩm xuất chúng của cụ. Nguyên tiêu năm sao cụ nhớ ra Văn Miếu nhận giải nhá :D.
Cụ làm chức giề bên đới để iem còn chạy lấy cái tờ-rô-phỳ về cho oách=))=))

vuduytien242

Xe hơi
cấm 5x5 mà ko làm được thì theo cách 1 là $ :(( có 2 cách lựa trọn, đằng nào cũng chết dân ta cả

xe oi

Xe tải
Cái vấn đề đó chỉ là giải pháp tình thế. Còn về lâu dài thì các cụ LD đang thực hiện đó: chuyển trường học, công sở, nhà máy ra ngoại ô... Ai cũng thấy nguyên nhân tắc đường là do tập trung quá nhiều thành phần trong nội đô, và do cả một bộ máy chính quyền chỉ lo đến bản thân thôi. Em chẳng tin mấy ông LD không nhìn được vấn đề đó, nhưng vì abc nọ kia nên nó vẫn phải thế. Chỉ khổ bác "đường bay vàng" mang bao nhiêu tâm huyết để đề xuất thôi.
Các cụ nào chửi bác ý thì đưa ra ý tưởng của mình ra xem nào???:(

namdan

Xe máy
Cứ thử đi không có hiệu quả thì thôi ,chẳng mất gì??/ sao mà có nói dễ như nói với con mình ấy nhỉ?

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Các bác sang Quán cafe bàn tiếp nhé! Đã có bài bên đó rồi!

Trạng thái
Thớt đang đóng