[Thảo luận] lại 1 đề xuất ngớ ngẩn của 1 thằng cha dở hơi

Trạng thái
Thớt đang đóng

mrking195

Xe hơi
Cấm cũng được nhưng phải yêu cầu bác Tuấn ký quỹ vài tỷ ,nếu vẫn tắc thì bỏ cấm và thu tiền ký quỹ vào phí bảo trì đườn bộ.
Em thấy như cụ là chuẩn đới ợ. Ký quỹ như thế để xem mấy thằng có ý kiến ngu còn dám đưa ra ý kiến ý cò nữa không.

tiger-indochina

Xe buýt
Hết khôn dồn ra dại %-(

trungnd195

Xe tải
Em thấy như cụ là chuẩn đới ợ. Ký quỹ như thế để xem mấy thằng có ý kiến ngu còn dám đưa ra ý kiến ý cò nữa không.
Bác này, cấm xe thì làm gì còn tắc nữa, em dự là bác Tuấn kia không mất tiền đâu. Nhưng em thấy cái Ngu ý của bác tuấn còn nguy hiểm hơn bác Thăng.

chungt

Xe buýt
Em đang định bán 4b, chuyển sang phương tiện như bên dưới. HN em chưa thấy có biển cấm đỗ cấm dừng đối với phương tiện này ;))

quangtayho

Xe container
Kiểu như dị nhân đuôi mưa hồi Đại lễ 1000 năm ấy cụ nhỉ. Cược vào đấy mấy chục tỉ đê, tốt thì tưởng, không tốt thì xung ông quỹ luôn. Chắc là loại sủa bậy này mất tích ngay. C hó sửa không mâts tiền mà

hainm26

Xe hơi
CẤM ĐẺ,ĐỂ XÃ HỘI BỚT ĐÔNG LÀ HẾT TẮC NGAY, CỤ THỂ BẰNG CÁCH THÀNH LẬP 1 ĐỘI TUẦN TRA ĐÊM, NHẮM VÀO CÁC ĐÔI VỢ CHỒNG CÒN CÓ THỂ ĐẺ VÀ CÓ NGUY CƠ ĐẺ, ĐÊM MÀ ĐỘNG ĐẬY LÀ GÕ CỬA VÀO PHẠT LUÔN.ÔNG NÀO MÀ CHỐNG LẠI THÌ XẺO CÁI ẤY, CHỊ NÀO MÀ VỚ VẨN LÀ BỊT HẾT =))

Ôi e quên lại để Caplock, ngại viết lại quá, các cụ thông cảm
chuẩn chuẩn cụ ah

xinco

Xe hơi
Em xin đề cử giải thưởng ý tưởng ngu nhất năm cho giải pháp 5x5

Website
www.otofun.net
Em đồng ý với ý kiến là có thằng chóa nào đấy giật dây lão Tuấn này và lão Tuấn này chỉ là 1 con rối loại xoàng. Lý do chính là em dwuaj vào vụ đường bay "vàng" của lão ý năm nào. Vì có lần gặp lãnh đạo Cục HK em cũng thắc mắc hỏi không hiểu sao Cục lại phải tổ chức họp báo về cái ý tưởng rồ dại ấy nhưng vị lãnh đạo kia có nói với em đại loại là "bị chỉ đạo phải tổ chức do ông T không chỉ 1 mình...":D

Vậy xin có thơ con cóc rằng :))

Tún mà giao hợp với #,
Thì dân chỉ có mài răng mà xài:D

Vova

Xe container
Tún mà giao hợp với #,
Thì dân chỉ có mài răng mà xài
:D
Thay mặt hội Thơ Việt Nam, cháu xin phép tặng cụ giải thưởng hạng A cho tác phẩm xuất chúng của cụ. Nguyên tiêu năm sao cụ nhớ ra Văn Miếu nhận giải nhá :D.

hoangdole

Xe buýt
Sao thời buổi này lắm thằng điên thế ko biết.
Trước thì đường bay vàng đã bị "vả" rồi giờ lại thích gì nữa đây

getz0932

Xe tải
Xin lỗi, em chỉ xin phát biểu thế này: Đúng là ý kiến vàng "thoi"

yenthanh2410

Xe tải
Có một ưu điểm là các báo có chuyện để viết. Ngoài ra là chấm hết

camry2030

Xe buýt
Khô thân bác Tuấn, bị chém cho tơi tả. Vậy nhưng ở VNexpress, tỷ lệ ủng hộ lại khá cao : Đồng ý lên đến 48,5% số người điều tra ( quân xanh ợ? em đoán không phải. Hay tuyền người đi xe máy vào vote? )

Chiều tím

Xe đạp
Theo em với một xã hội dân chủ như các nước thì những phát biểu như cụ Tuấn "vàng" đầy. Quan trọng là chính quyền các nước người ta đủ năng lực và trình độ để xếp đề xuất này vào xó luôn. Nhưng đây ú ớ và tự nhiên đẩy được hạ nên " giao cho UBND thành phố HN và HCM nghiên cứu và báo cáo".

quangtayho

Xe container
Khô thân bác Tuấn, bị chém cho tơi tả. Vậy nhưng ở VNexpress, tỷ lệ ủng hộ lại khá cao : Đồng ý lên đến 48,5% số người điều tra ( quân xanh ợ? em đoán không phải. Hay tuyền người đi xe máy vào vote? )
Có lẽ đúng hư cụ đoán. Vì đọ xong cái đề xuất của ông T này đã thấy muốn ói rồi. Chả buồn vote làm gì cho thêm bực.

camry2030

Xe buýt
Em làm việc ở 1 cơ quan nhà nước hơn 12 năm, nên nghe cái câu: " Giao cho đơn vị X nghiên cứu và có đề suất " quen quá. Thoạt đầu thì nghe rất chuyên nghiệp, trách nhiệm vì có chỉ đạo rõ ràng và giao việc cụ thể thế cơ mà!
Nhưng càng nghe, càng làm việc trong môi trường đó thì nói này quả thật là một lối mòn cho các xếp chỉ đạo, những việc đã quá cụ thể, cũng giao xyz xem xét có đề suất, việc này thể hiện tác phong làm việc quan liêu kinh, xa rời thực tế, không có cách làm face to face rất nhanh và hiệu quả, chỉ ra cái được và chưa được thông qua tầm nhìn của 1 lãnh đạo giỏi. Cái anh đơn vị X kia nhận được chỉ đạo này thì cũng đâu có biết chiều hướng của xếp ntn? lại nghiên cứu q cách quan liêu nữa.....bla bla.
( May bây giờ em đã thoát khỏi cái cách làm việc quan liêu của đơn vị nhà nước kia ).

luuhung

Xe hơi
Em rút ra một kết luận. Đây là kế "dương đông kích tây" giống như vụ phí lưu hành và bảo trì vừa rồi, nhằm rộng đường cho thu phí vào nội đô giờ cao điểm.

Hành động là cổ súy cho một tay có TÂM và có tinh THẦN yêu nước như một cụ nào đó nhận định, phát ngôn lôm côm nhằm tạo sóng dư luận, để sau đó cùng gật gù là "À thì ra cái phí vào nội đô giờ cao điểm là hợp lý ấy chứ?"

Mục đích chính đã đạt được " Phí Bảo trì và vào nội đô" còn mấy cái lưu hành, 5x5 kia thực chất là đòn gió...

Ngu ý em vậy, các cụ thấy sao?:D
Chuẩn không cần chỉnh. #'# tưởng óc bã đậu mà cũng biết dùng kế "nhìn rau gắp thịt". Sếp nó chắc phấn khởi lắm đây.

Trạng thái
Thớt đang đóng