[Thảo luận] lại 1 đề xuất ngớ ngẩn của 1 thằng cha dở hơi

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tran Thanh Binh

Xe tải
Các cụ cũng nên chịu hy sinh một tí chứ, em thấy các cụ phản ứng về vấn đề này kinh quá, các cụ chỉ biết lên đây mà chửi ng ta là ngu dốt, sáng kiến dở hơi này nọ, vậy các cụ đã làm được gì cho xã hội ạ, các cụ có nghĩ được ra như họ không hay chỉ ngồi bàn giấy mà khua tay múa chân chửi bới, cụ nào có cao kiến gì về giảm ùn tắc giao thông thì post lên cho mọi người tham khảo và bàn luận xem nào, em thì em thấy ý kiến này cũng tạm ổn, có thể chấp nhận được, không biết các cụ khác có cùng suy nghĩ như em không.

TuanAnhDT

Xe tải
Các cụ cũng nên chịu hy sinh một tí chứ, em thấy các cụ phản ứng về vấn đề này kinh quá, các cụ chỉ biết lên đây mà chửi ng ta là ngu dốt, sáng kiến dở hơi này nọ, vậy các cụ đã làm được gì cho xã hội ạ, các cụ có nghĩ được ra như họ không hay chỉ ngồi bàn giấy mà khua tay múa chân chửi bới, cụ nào có cao kiến gì về giảm ùn tắc giao thông thì post lên cho mọi người tham khảo và bàn luận xem nào, em thì em thấy ý kiến này cũng tạm ổn, có thể chấp nhận được, không biết các cụ khác có cùng suy nghĩ như em không.
Cụ có xe không ạ, và nếu có em hỏi cụ mua xe để làm gì thế?

Còn cái dòng bôi đậm kia em nghĩ rằng bọn em không có trách nhiệm phải trả lời cho cụ.

MÃI MÃI !

Xe buýt

Còn cái dòng bôi đậm kia em nghĩ rằng bọn em không có trách nhiệm phải trả lời cho cụ.
ko có xe len mới vậy mà , chứ có xe nộp một mả tiền thuế mà ko được sử dụng thì có mà nhảy cẫng lên ấy chứ , cụ chấp gì những người như vậy....!!!

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Chúng tung hỏa mù, làm 1 cái bia để đỡ đạn.
Hết tiền rồi, cố mà vơ vét mà làm thế nào để tránh được "bia đá, bia miệng"

Ý kiến giảm ùn tắc giao thông dễ ẹc:
Xem Italy nó thế nào thì học tập là xong. Cho xe oto mua bán miễn phí/thuế đê. Dần dà người ta thay xe máy = oto hết.

Đã đi sau người ta hàng trăm năm mà không biết học theo người ta, bày đặt cao kiến - tối kiến
tiến sĩ giấy

tqppmpc

Xe buýt
e chỉ lăn tăn tí thôi, bác Tuấn trc khi viết đã ngồi đếm xem tại các điểm ùn tắc có bn xe máy, bn oto chưa nhỉ ? và nguyên nhân gấy ùn tắc, nói gì cũng phải có bằng chứng cụ thể, ko thê nói chung chung là 5% oto được, liệu 5% đó chiếm bn tiền xăng ? nếu cấm mỗi ngày 5h, mỗi tuần 5 ngày thì doanh số của các cây xăng sẽ sụt giảm bn % doanh thu, rồi sẽ thất thu bn tiền thuế ? còn các xe taxi nữa ? nếu cấm thì từng đấy con người sẽ đi đâu ? làm gì ? chạm vào luạt LD là không đơn giản đâu nha, ngồi 1 chỗ mà phán thì dễ nhưng cần phải có bằng chứng cụ thể, cái gì cũng phải có số liệu, thông kê

ltgbau

Xe tăng
Các cụ xem Ma Làng thấy chú Tòng nói 1 câu thế này
" Đi ngược lại xu thế phát triển của xã hội thì là ********* chứ còn gì nữa"
hoá ra các nô bộc mềnh toàn ********* cả, khéo phải học theo chú Dỏ "ối zồi ôi cái làng Băm Dương này loạn rồi, loạn rồiiiiiii" :))

dac

Xe tăng
Tran Thanh Binh nói:
Tôi không ngu như ông và ông Tuấn thần kinh kia. Hết

Sent from my iPhone 6 using Forum Runner

Nguyen.Tuan

Xe hơi
Toàn mấy ông phát ngôn bừa bãi không có tính khoa học gì hết, bây giờ nhà nước phải thành lập riêng một trường đại học chuyên nghiên cứu về ùn tắc giao thông và phương án giải quyết có tầm vĩ mô, chứ để mấy ông vô học lên phát biểu linh tinh chỉ khổ dân, học hành thì không đến nơi đến chốn bằng cấp chắp vá....

cargoman

Xe điện
Thằng cha này ở trên trời suốt nên cứ ngẩn ngơ như trên mây, tiếc thay mấy ông lãnh đạo còn trên mây hơn, mỗi dân thực tế nhưng đếch làm gì được

Tran Thanh Binh

Xe tải

dạ,bẩm cụ là nhà em có con 4 bánh ghẻ ghẻ thôi ạ, nhưng em thấy ý kiến của bác MTT này cũng một vài phần hợp lý, các cụ cũng như em, nếu không lấy oto ra đi thì mình cũng có thể đi xe máy được, cũng là một hình thức giảm thiểu ách tắc giao thông, cũng là làm lợi cho xaz hội một chút. rồi sau này khi đường xá được nâng cấp, có thể mình lại vi vu thoải mái như trước kia.

TuNam

Xe tải
Em mua nhà và xe, tiêu dùng cho bản thân và gia đình, nộp đủ thuế, lệ phí, VAT - 100% sử dụng số tiền thu nhập từ công việc, 100% thu nhập này đều được nộp thuế thu nhập theo đúng luật, như vậy đã là làm cho xã hội chưa cụ ?

Em không nghĩ được ra biện pháp hay, do vậy em mong tiền thuế người dân trong đó có phần nhỏ xíu của em được các cơ quan sử dụng đúng để nghĩ ra các biện pháp hay chứ không phải để cấm em không được sử dụng hoặc phải khốn khổ khi sử dụng xe.

bunngu

Xe tải
bây giờ thù địch ngày càng nhiều, hết ông này đòi thu, ông kia đòi cấm, lại thêm mấy cái vụ giá xăng, giá điện, rồi mấy ông tập đoàn lỗ khủng nữa,vvv......(nhiều lắm), khiến cho dân tình ngày càng bức xúc, hoang mang, mất niềm tin thì dễ bị bọn thù địch nó lợi dụng cơ hội lắm, đến một ngày nào không xa khi nhìn thấy hậu quả thì quá muộn

batdacdi

Xe đạp
Tổ cụ nhà thằng điên. Nói như # #`. suốt ngày hạn chế với cấm và cấm thế nhỉ. Sao chúng nó không đổi luôn giờ cao điểm thành giờ giới nghiêm đối với các loại phương tiện "gây tắc đường". Cho xe tăng đậu ở các ngã tư, cứ cái oto hay xe máy nào thò cổ ra đường cho một phát, đảm bảo chỉ cần một buổi thôi Hà Nội vắng hơn sáng mồng 1 tết âm lịch.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Thằng cha này ở trên trời suốt nên cứ ngẩn ngơ như trên mây, tiếc thay mấy ông lãnh đạo còn trên mây hơn, mỗi dân thực tế nhưng đếch làm gì được
Chán!Trên trời còn có ý thức mượn đất của Lào và Campuchia để bay thế mà dưới đất sao không mượn đất của ngoại thành dãn dân mở đường đi mà lại cấm.Ông này đúng là lẫn lộn giữa trời và đất rồi

diepnh81

Xe tăng
E cũng đang đi cả 4b và 2b, bản thân đi làm toàn 2b, 4b e chủ yếu để đi chơi xa, đưa vợ con đi du lịch hay phục vụ gia đình thôi, theo e đây cũng là 1 đề xuất đáng để nghiên cứu, tuy cảm nhận ban đầu với 1 tp toàn xe máy, xe đạp nhìn nó hơi nông dân nhưng có thể giảm bớt đc chút ách tắc cũng đáng để xem xét. Tuy nhiên, đây chỉ là cách chữa bệnh ngoài da chứ k0 trị tiệt gốc đc, trị tiệt gốc phải phát triển vùng nông thông, tránh tình trạng dân đổ ra các tp lớn dẫn đến quá tải thế này, e ước Hn cứ như 30 với 1 tết thì tuyệt, đường xá sạch sẽ, k0 tắc đường. Hơn nữa, phải chuyển trường học, bệnh viện, nhà máy, khu chế xuất, công nghiệp ra hẳn ngoài HN cơ thì mới giảm triệt đẻ ách tắc được.

Tran Thanh Binh

Xe tải
Em mua nhà và xe, tiêu dùng cho bản thân và gia đình, nộp đủ thuế, lệ phí, VAT - 100% sử dụng số tiền thu nhập từ công việc, 100% thu nhập này đều được nộp thuế thu nhập theo đúng luật, như vậy đã là làm cho xã hội chưa cụ ?

Em không nghĩ được ra biện pháp hay, do vậy em mong tiền thuế người dân trong đó có phần nhỏ xíu của em được các cơ quan sử dụng đúng để nghĩ ra các biện pháp hay chứ không phải để cấm em không được sử dụng hoặc phải khốn khổ khi sử dụng xe.
vâng cụ nói đúng ạ, e thích câu nói này của cụ, việc cái ông MTT này đưa ra đề xuất cấm xe 5x5 cũng chỉ là đề án đang được nghiên cứu, có chăng ở đây chúng ta nên bàn luận là nên hay không nên cấm mà thôi, chứ em thấy có một số cụ chửi bới, văng tục và coi người ta là ngu dốt, thì cũng không nên, chắc gì mình đã thông minh hơn người ta đâu.

xe_kutkit

Xe hơi
vâng cụ nói đúng ạ, e thích câu nói này của cụ, việc cái ông MTT này đưa ra đề xuất cấm xe 5x5 cũng chỉ là đề án đang được nghiên cứu, có chăng ở đây chúng ta nên bàn luận là nên hay không nên cấm mà thôi, chứ em thấy có một số cụ chửi bới, văng tục và coi người ta là ngu dốt, thì cũng không nên, chắc gì mình đã thông minh hơn người ta đâu.
Thế em hỏi cụ là chúng nó ăn lương nhà nước, bóc lột nhân dân.
Đút tiền vào *** mà chỉ toàn nghĩ ra các cái ngu ngốc thế có nên không?
Cứ trả lương, cấp quyền hành và cấp nhà cho em như anh # xem. Có khi 1 ngày e nghĩ ra đến 10 cái ngu kiến chứ 1 ăn thua gì.

Chỉnh sửa cuối:

PlayOne

Đi bộ
Nghĩ ra được đề án đó quả là cũng "thông minh" thật

Trạng thái
Thớt đang đóng