Laceti đời mới gắn logo BMW

lehongviet

Xe đạp
nó gắn lo go ngay cửa nhà em :D (b)(b) Đỗ Ngọc Du đới :D

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Nói chung sau khi đọc một hồi em thấy cụ CT rất tôn trọng cái xe và muốn ai cũng phải coi trọng bản chất thật sự của nó, không thể dùng lô gô để đánh lận con đen:21::21:. Thoải mái vô tư đê, cái xe cũng chỉ là phương tiện giao thông và mục đích chính cũng chỉ là đi lại, thể hiện cá tính đẳng cấp, giầu có,..... cũng chỉ là thứ yếu mà thôi. Thật đơn giản nếu ai cũng nghĩ như vậy và không cần phải tô vẽ quá nhiều về nó:21::21:
PS: Mời cụ sang đây mà ném đá này http://otofun.net/showthread.php?t=132334

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Bác dùng từ ngứa mồm là hơi quá rồi đấy, đây là diễn đàn văn minh, tôi đưa ra vấn đề để anh em tranh luận, mỗi người một ý kiến nhưng tuyệt đối không xúc phạm và dùng từ ngữ thô, tục.
Bác có phải chủ chiếc xe Lacetti tôi nêu trên mà bác có vẻ không vui vậy.

CÒn đương nhiên của ai thích làm gì thì làm, nhưng con người luôn hướng tới Chân _ Thiện _ Mỹ và các quy ước văn minh trong xã hội và ai đi lệnh những cái đó thì người đó thì sẽ bị lên án, đào thải.

Kính bác!
ông này có vấn đề gì về bản ngã hay sao mà ai động vào cũng nhảy dựng lên vậy? tớ bảo 10 năm trước tớ hay ngưá mồm chứ có đả động gì đến cái bản ngã nhà ông đâu mà ông lôi cả chân thiện mỹ ra lên lớp tớ thế. Thế cái từ ngưá mồm ý nó thô tục và xúc phạm ông à, thế thì ông biến vào cái 4r nào bàn về quy chuẩn, bàn về chân thiện mỹ mà chơi nhé, chỗ này là otofun ạ, thôi để tớ xin lỗi ông bằng 1 cái vote (đang hết đạn, nhưng hưá là làm)
nhân thể, tớ vẫn chưa đủ trình mua xe ông đừng ngồi đoán non đoán già :)) thêm chuyện cho người ta cười

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
hôm nay em nhìn thấy 1 xe laceti đời mới chay ngang qua mặt, bất ngờ k kịp nhìn biển nhưng thấy bóc logo Deawoo rồi táng nguyên cả logo BMW.
nghĩ cùng tội, lòng người chả biết tham đến bao giờ các cụ nhỉ, đi cái xe 500 - 700 triệu đối với TB xã hội cũng là đáng tự hào rồi, vậy mà còn phải gỡ ra để gắn BMW.
Hay ông chủ xe mới bán mấy mẫu ruộng ...
bác Lý này gớm nhể, nhìn 1 cái xe đi ngang thoáng qua 1 phát là đem lên đây bàn ngay, hình xe thì cóc thấy, chủ xe cũng không nhưng đã đoán biết chủ xe là hạng người tham vô cùng, hoặc là loại vớ vỉn mới giàu xổi bởi vì vưà mới bán ruộng...
Chưa biết thực chất bản chất vấn đề mà đã suy đoán chụp mũ lơm khơm, noí giọng kiểu dân tri thức có văn hoá cao :)) mới thấy 1 sự việc mà vội quy kết lên thành bản chất - xong phán cứ như đúng rồi. Văn hoá bác cao vãi hàng

Chỉnh sửa cuối:

Anh_UK

Xe tăng
Cái cụ Lý Mạc Sầu này cũng chẳng khác gì cụ đổi logo BMW cả, e hiểu đơn giản cả hai cũng thích show off một ông có cón BMW thì show con xe và quả biển tứ quý 29S 5555 từ đời nào rồi, còn cụ đi Lac đổi logo Bim.
Mà cụ Lý xe cụ xịn thế mà chỉ được tứ quý 5555 thôi hả, e khoe luôn cho cụ tức nhé biển cụ không bằng cái xe Dyland để ở nhà không đi nhé biển 29 8888 luôn nhé,

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
hôm nay em nhìn thấy 1 xe laceti đời mới chay ngang qua mặt, bất ngờ k kịp nhìn biển nhưng thấy bóc logo Deawoo rồi táng nguyên cả logo BMW.
nghĩ cùng tội, lòng người chả biết tham đến bao giờ các cụ nhỉ, đi cái xe 500 - 700 triệu đối với TB xã hội cũng là đáng tự hào rồi, vậy mà còn phải gỡ ra để gắn BMW.
Hay ông chủ xe mới bán mấy mẫu ruộng ...
Cụ khó tính quá, người ta nghịch tẹo thôi ma :^)

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Cái thớt này kể về một hiện tượng hết sức là vớ vỉn, bình thường như một bức tường, thế mà rôm ra phết :21:.
Kể ra thì cụ chủ thớt đúng là có hơi "nực" thật nên có vẻ cụ hơi quá lời với một số cụ. Nếu em không nhầm thì chắc cụ thủ thớt là giảng viên ĐH Khoa học và Nhân văn thì phải :)). Thôi chào cụ, em té.

BlueF

Xe tải
Nghe cái tên cụ chủ thớt em đoán cụ í là gái rồi! đọc thấy càng rõ hơn. Các cụ nên yêu gái thì tốt hơn.

LuckyCar

Xe container
Bác Lý Mạc Sầu ơi, ai gắn logo gì kệ người ta, bức xúc làm gì cho mệt, người ta làm thế thì có thể coi đó là cách làm tăng gia vị cuộc sống thôi. Thiên hạ có nhiều việc buồn cười lắm, cứ để ý thì có hết ngày và chỉ sống trong bực tức mà thôi.

Buồn cười hôm nọ em về quê chơi (Vĩnh Phúc), đang đỗ xe trước cửa hàng nhà ông chú, buổi tối có mấy thằng nhóc nó đi ngang qua xe em bàn tán vì ko biết xe gì, sau đó một thằng đến gần gí sát mắt vào đít xe và đọc "La xét ti mày ạ", thế là cả lũ cười rú lên với nhau ra vẻ tưởng xe gì hoá ra Lacetti. Nghĩ đi nghĩ lại thấy dân mình chuộng hình thức quá và cũng thấy rằng ông GM ra một dòng xe mới hoàn toàn nhưng lại lấy tên Lacetti cũ là một điều có vẻ không hay lắm. Nếu là em thì em phải lấy tên là OMG X4 có khi bán cực chạy :21: (Oh my god ấy)
Chào cụ Vitgia78, em nhớ vợ 2 cụ là Lacetti CDX màu trắng biển rất đẹp, em đã 1 lần nhìn thấy cụ ngoài đường rồi. Em cũng nhớ đã copy bài của cụ về dùng bơm và hộp keo vá lốp, để ngay trên laptop máy tính, nhỡ có lúc phải dùng đến. Cụ ạ, thằng GM no đặt tên cho cái mẫu xe này ở mỗi thị trường là khác nhau (Hàn, Mỹ, Australia). Riêng ở Hàn thì nó giữ nguyên tên Lacetti vì nó đổi tên khác thì dân Hàn không mua. Cái này là tinh thần người Hàn dùng hàng Hàn đấy mà. Việt Nam mình cũng nên học tập tinh thần này của họ. Các cụ có cùng suy nghĩ như em không ạ. Hơi lạc chủ đề một chút các cụ thông cảm.

kitticodon

Xe hơi
Hóa ra giờ đây các hành động lai căng, copy lại được gọi là bình thường của một bộ phận cá nhân trên OF và vài cá nhân ngoài xã hội.
Còn tôi, tôi chả việc gì phải hực hay khoe khoang, tôi tôn trọng của cải của tất cả mọi người và vật chất của cá nhân tôi. Còn 1 cái hình avatar chả nói lên điều gì mà một số cá nhân lại nói tôi khoe khoang. Cái hình avatar đó chỉ đơn giản là 1 sự vật có liên quan đến tôi, đơn giản vậy thôi. Còn nếu như Avatar của tôi là biểu hiện của sự khoe khoang thì tôi ĐỀ NGHỊ TẤT CẢ ANH EM TRÊN OF AI CÓ HÌNH AVATAR VỀ XE HƠI ĐẸP NHƯ RR, BEN, FER HAY CÁC BIỂU TƯỢNG CỦA CÁC HÃNG THỜI TRANG NỔI TIẾNG ĐẮT TIỀN NHƯ D&G, CAVALLI... THÌ GỠ BỎ XUỐNG NGAY, KỂ CẢ HÌNH CÁC F1 NHÀ TA CŨNG BỎ XUỐNG KHẨN TRƯƠNG không thì lại bị 1 vài cá nhân đánh giá là khoe xe đẹp, đồ hiệu hay khoe khoang con cái chúng ta đẹp trai, xinh gái ...
Ở đây tôi muốn đưa ra 1 vấn đề để chúng ta cùng thảo luận thì tôi mới sang Box GM nói chuyện chứ nếu tôi muốn diễu cợt nhà ông đổi logo kia hay tôi khoe xe tôi thì tôi đã sang Box BMW và đặt 1 cái topic đại loại như: Hôm nay em đi đường nhìn thấy một chú Lac đổi logo BMW buồn cười vãi ái ...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tuan.estc

Xe tải
Em ko có ý kiến j về cụ này :)

Mitsumi

Xe buýt
hóa ra giờ đây các hành động lai căng, copy lại được gọi là bình thường của một bộ phận cá nhân trên of và vài cá nhân ngoài xã hội.
Còn tôi, tôi chả việc gì phải hực hay khoe khoang, tôi tôn trọng của cải của tất cả mọi người và vật chất của cá nhân tôi. Còn 1 cái hình avatar chả nói lên điều gì mà một số cá nhân lại nói tôi khoe khoang. Cái hình avatar đó chỉ đơn giản là 1 sự vật có liên quan đến tôi, đơn giản vậy thôi. Còn nếu như avatar của tôi là biểu hiện của sự khoe khoang thì tôi đề nghị tất cả anh em trên of ai có hình avatar về xe hơi đẹp như rr, ben, fer hay các biểu tượng của các hãng thời trang nổi tiếng đắt tiền như d&g, cavalli... Thì gỡ bỏ xuống ngay, kể cả hình các f1 nhà ta cũng bỏ xuống khẩn trương không thì lại bị 1 vài cá nhân đánh giá là khoe xe đẹp, đồ hiệu hay khoe khoang con cái chúng ta đẹp trai, xinh gái ...
ở đây tôi muốn đưa ra 1 vấn đề để chúng ta cùng thảo luận thì tôi mới sang box gm nói chuyện chứ nếu tôi muốn diễu cợt nhà ông đổi logo kia hay tôi khoe xe tôi thì tôi đã sang box bmw và đặt 1 cái topic đại loại như: Hôm nay em đi đường nhìn thấy một chú lac đổi logo bmw buồn cười vãi ái ...
:104::104::104::104::104:

zPhanAnhz

Xe tải
:69: Thôi thì ráng đợi đến 2015 các bác ạ !

bmw74

Xe buýt
Em chốt câu cuối nhé!
Ai cũng có cái lý riêng của mình,không nên nói ai đúng hay sai!

Topic closed!!!!!!!!!(b)(b)

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Hóa ra giờ đây các hành động lai căng, copy lại được gọi là bình thường của một bộ phận cá nhân trên OF và vài cá nhân ngoài xã hội.
Còn tôi, tôi chả việc gì phải hực hay khoe khoang, tôi tôn trọng của cải của tất cả mọi người và vật chất của cá nhân tôi....
Bác nói như mứt, bảo là không hậm hực cũng như tôn trọng của cải của tất cả mọi người, vậy mà bác nhìn thoáng cái xe chạy qua bác đã bảo người ta là lòng tham vô cùng và đoán chắc là hạng vừa bán được mấy mẫu đất. Những lời và câu bác vừa viết trong cùng 1 thớt rõ ràng ngược nhau.
Những cái chuyện nhỏ nhặt đó chả có tí căn cứ nào và nó chỉ là 1 hiện tượng đơn lẻ ngoài xh lúc nào cũng đầy người này người khác, bác chụp cho cái mũ xấu thế thì anh em không đồng thuận với bác thôi.
Cũng như bây giờ, chẳng ai ủng hộ vụ tráo logo, thì bác lại quy kết việc anh em phản ứng với thái độ của bác thành 1 sự to tát hơn, đó là cái dòng tô đỏ ở trên đấy

kitticodon

Xe hơi
Bác nói như mứt, bảo là không hậm hực cũng như tôn trọng của cải của tất cả mọi người, vậy mà bác nhìn thoáng cái xe chạy qua bác đã bảo người ta là lòng tham vô cùng và đoán chắc là hạng vừa bán được mấy mẫu đất. Những lời và câu bác vừa viết trong cùng 1 thớt rõ ràng ngược nhau.
Những cái chuyện nhỏ nhặt đó chả có tí căn cứ nào và nó chỉ là 1 hiện tượng đơn lẻ ngoài xh lúc nào cũng đầy người này người khác, bác chụp cho cái mũ xấu thế thì anh em không đồng thuận với bác thôi.
Cũng như bây giờ, chẳng ai ủng hộ vụ tráo logo, thì bác lại quy kết việc anh em phản ứng với thái độ của bác thành 1 sự to tát hơn, đó là cái dòng tô đỏ ở trên đấy
ơ, hóa ra bác cũng nằm trong số ít những người em nói ở trên hay sao mà bác phải cay cú văng bậy ra thế. Bình tĩnh tý đi, làm người có học có hành đàng hoàng thì phải nói chuyện bằng lý lẽ. CỨ bình tĩnh rồi sẽ phân đúng sai phải trái. Ai muốn bảo vệ chính kiến của mình thì phải có đủ lý lẽ thuyết phục. Động mồm chứ đừng động thủ, em thấy bác có vẻ cay lắm rồi đấy.
ơ, hay bác là chủ con Lacetti em nói đến, uầy, nếu vậy thì em xin lỗi nhé. Nếu đúng xe của bác, mai bác tháo cái logo BMW đi rồi ra Hàng Mã mua 1 cục mứt như bác vừa văng gắn lên, em thấy hạp hơn.
:)):)):)):)):)):)):))

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Chào cụ Vitgia78, em nhớ vợ 2 cụ là Lacetti CDX màu trắng biển rất đẹp, em đã 1 lần nhìn thấy cụ ngoài đường rồi. Em cũng nhớ đã copy bài của cụ về dùng bơm và hộp keo vá lốp, để ngay trên laptop máy tính, nhỡ có lúc phải dùng đến. Cụ ạ, thằng GM no đặt tên cho cái mẫu xe này ở mỗi thị trường là khác nhau (Hàn, Mỹ, Australia). Riêng ở Hàn thì nó giữ nguyên tên Lacetti vì nó đổi tên khác thì dân Hàn không mua. Cái này là tinh thần người Hàn dùng hàng Hàn đấy mà. Việt Nam mình cũng nên học tập tinh thần này của họ. Các cụ có cùng suy nghĩ như em không ạ. Hơi lạc chủ đề một chút các cụ thông cảm.

Hì hì, chào cụ, cám ơn cụ đã nhớ tới em. Cụ nói bên Hàn thì dùng Lacetti là chuẩn, cái này rõ rồi, chứ Hàn mà về VN thì lại sợ nọ sợ kia. Mà cũng chính vì cái tên này mà anh Vidamco nhà mình phải chuyển sang dùng Cruze đó thôi, ôi cái nước Việt Nam mình quá chuộng cái thương hiệu mà lờ đi cái rất quan trọng là chất lượng, tệ thật.

Matizcoi

Xe cút kít
giống trường hợp cái xe Mẹc xì đì hơn tỉ, gắn mác AMG để thêm độ phê :D

Chỉnh sửa cuối:

Baby Drifter

Xe hơi
Nghe cái tên cụ chủ thớt em đoán cụ í là gái rồi! đọc thấy càng rõ hơn. Các cụ nên yêu gái thì tốt hơn.

Cái thớt này kể về một hiện tượng hết sức là vớ vỉn, bình thường như một bức tường, thế mà rôm ra phết
Kể ra thì cụ chủ thớt đúng là có hơi "nực" thật nên có vẻ cụ hơi quá lời với một số cụ. Nếu em không nhầm thì chắc cụ thủ thớt là giảng viên ĐH Khoa học và Nhân văn thì phải . Thôi chào cụ, em té.
ông này có vấn đề gì về bản ngã hay sao mà ai động vào cũng nhảy dựng lên vậy? tớ bảo 10 năm trước tớ hay ngưá mồm chứ có đả động gì đến cái bản ngã nhà ông đâu mà ông lôi cả chân thiện mỹ ra lên lớp tớ thế. Thế cái từ ngưá mồm ý nó thô tục và xúc phạm ông à, thế thì ông biến vào cái 4r nào bàn về quy chuẩn, bàn về chân thiện mỹ mà chơi nhé, chỗ này là otofun ạ, thôi để tớ xin lỗi ông bằng 1 cái vote (đang hết đạn, nhưng hưá là làm)
nhân thể, tớ vẫn chưa đủ trình mua xe ông đừng ngồi đoán non đoán già thêm chuyện cho người ta cười
ơ, hóa ra bác cũng nằm trong số ít những người em nói ở trên hay sao mà bác phải cay cú văng bậy ra thế. Bình tĩnh tý đi, làm người có học có hành đàng hoàng thì phải nói chuyện bằng lý lẽ. CỨ bình tĩnh rồi sẽ phân đúng sai phải trái. Ai muốn bảo vệ chính kiến của mình thì phải có đủ lý lẽ thuyết phục. Động mồm chứ đừng động thủ, em thấy bác có vẻ cay lắm rồi đấy.
ơ, hay bác là chủ con Lacetti em nói đến, uầy, nếu vậy thì em xin lỗi nhé. Nếu đúng xe của bác, mai bác tháo cái logo BMW đi rồi ra Hàng Mã mua 1 cục mứt như bác vừa văng gắn lên, em thấy hạp hơn
Bác dùng từ ngứa mồm là hơi quá rồi đấy, đây là diễn đàn văn minh, tôi đưa ra vấn đề để anh em tranh luận, mỗi người một ý kiến nhưng tuyệt đối không xúc phạm và dùng từ ngữ thô, tục.
Bác có phải chủ chiếc xe Lacetti tôi nêu trên mà bác có vẻ không vui vậy.
Tôi nêu việc kia ra cũng k phải tôi sai vì đã có rất nhiều hồi đáp đồng tình từ anh em trên đây chắc bác cũng đọc qua.
CÒn đương nhiên của ai thích làm gì thì làm, nhưng con người luôn hướng tới Chân _ Thiện _ Mỹ và các quy ước văn minh trong xã hội và ai đi lệnh những cái đó thì người đó thì sẽ bị lên án, đào thải.
Cũng như ngôi nhà của bác, nếu bác chọn mầu sơn đẹp, ai cũng đi qua khen ông chủ nhà là văn minh, có óc thẩm mỹ. Còn nếu bác có sơn đen sì hay đỏ như cái quan tài thì quyền của bác thôi nhưng chắc bác cũng biết người đi qua sẽ có bình luận j, có khi bác còn được lên mục chuyện lạ ý. Lúc đó bác cứ tah hồ mà gào lên, quyền của tôi....
Của bác cả, có ai tranh đâu.
Kính bác!
@ BlueF ; @ Kamaz 106 ; @ Ian ; @ Nexus: e xin đồng ý với các cụ!

Nói chung là các cụ đừng cãi nữa! Mình cãi ko lại đâu các cụ ạ! Kẻo lại đc uống trà "móc câu" và đc thuyết cho vài lời!:21: Ý kiến của ng ta sao thì mình nghe vậy đi! E thú nhận mấy câu này hơi đụng chạm đến bác thật ( e đã thú tội với bác Lý rồi bác ko cần phải chửi e đâu nhé :P ), nhưng qua những lời lẽ của bác thì e thấy bác có năng khiếu lắm! Nói cái gì bác cũng bắt bẻ đc, và lúc nào cũng biện minh cho mình! Ý kiến của người ta chưa động chạm gì đến bác là bác đã "hực" cả lên! Bác nói bác ko hực nhưng nếu ko hực sao bác lại lắm lời chỉ trích người khác vậy! Cá nhân e cũng đang thấy hực vì thấy nhiều người bị bác "lên lớp"! Bác bao tuổi mà sao suy nghĩ bác hẹp hòi vậy! Chỉ mỗi có cái việc nhìn thấy xe của người ta như vậy mà bác bày lên trên OF, rồi nói đủ thứ về văn hóa, nhân phẩm của người khác? Nhân phẩm và văn hóa của bác như thế nào mà bác lại có những hành động như vậy? Bác càng xem thường người khác chỉ khiến ng khác càng xem thường bác thôi! E chỉ mới 17 tuổi thôi, vì thế suy nghĩ của e cũng chả chính chắn gì! Có lẽ bác đáng tuổi cha e chú e! Nhưng nếu bị 1 thằng học sinh lớp 12 lên lớp với bác thì quả thật ko đc tốt cho bác đâu nhé! Vì đây là OF, nơi mọi người giao lưu văn hóa về xe nên e chỉ nói thế! Nói ít hiểu nhiều! E thấy bác Womenly quá đấy ạ!:21: Thú thật khi viết những dòng này e luôn phân vân vì ko biết bác có đáng để e nói ko?! Nhưng thấy những người kia bị bác phê bình và bị dùng thứ ngôn ngữ nặng nhẹ nên e sẽ dùng thứ ngôn ngữ đó nói chuyện với bác! Bác mà đi chửi mướn không chừng còn giàu hơn Bill Gate!:21: Nhà e đến 3 chiếc lận! Giá chiếc nào cũng đắt hơn con Bim của bác nên bác đừng nói e đi Lac nhé!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Speedvn

Xe tải
hehe, nhà mụ Lý Ma Sầu trơ tráo nhể, bị nhà cụ Ian nói lý lẽ hay không cãi được nên đuối quá tịt *** nó ngòi, đành quote cái chữ mứt ra đễ chửi bậy, đúng là thể loại đầu chầy đ1t thớt :)) đi xe Bim mà thế này thì cũng là phường dởm đời
hình như ai phản đối mụ này cũng bị quy chụp là chủ xe Lac đổi logo hết, đúng là khoai, cụ Ian là người thứ mấy bị mụ này dìm hàng rồi đấy. Đúng là ở đời mất dạy thì lại thích nói văn hóa, dốt đặc lại hay nói chữ, vớ vỉn lại có máu khinh người.. khéo mình nói thế này cũng bị bảo là chủ xe Lac thì toi. Chả hiểu ông chạy Lac gây gì với con mụ này mà bị thù dai thế