Laceti đời mới gắn logo BMW

kitticodon

Xe hơi
độ xe là 1 phạm trù khác hẳn, có thể nâng lên hàng nghệ thuật.
Nhưng bóc thương hiệu này để dán vào 1 thương hiệu khác thì pó tay. Ngày xưa các ông đi xe máy Longcin mua của tàu có mấy củ về bóc tem tháo lốc máy lắp chữ Honda vào nhằm mục đích j? cũng chỉ vì muốn được như xe honda về mặt hình thức.
điều đó nói lên chính bản chất của các cá nhân đó, rất sỹ diện và không chấp nhận hiện thực.
Em mới đưa vấn đề đấy lên đây, những tưởng các bác đã ở đây ít ra cũng là những anh hào chứ ai ngờ một số cụ lại xồn xồn lên là người ta làm j thì kệ người ta. Điều em muốn nói là cái tư duy, ý thức con tất nhiên là xe của cụ đó cụ ý muốn làm j thì làm, kể cả đốt cũng được, em có dám can đâu...
Giống như việc có cá nhân nào ra đường ném rác vậy, chả anh hưởng đến 1 cá nhân nào khác những sẽ bị xa hội lên án cái lỗ bịch, cái quy ước mà con người sống với nhau đặt ra.
em nói ở đây k hàm ý chê xe đắt hay rẻ, đã là đổ mồ hôi, sôi nước mắt kiếm tiền thì mua đc cái xe máy thôi cũng đáng trân trọng, huống hồ là cả cái xe hơi là niềm mơ ước của bao người, bao gia đình.
vậy thì:
bạn có thể nghĩ bạn là siêu nhân, không sao...
bạn nói với mọi người bạn là siêu nhân, không sao...
nhưng bạn hành động như 1 siêu nhân thì bạn có vấn đề rồi đấy.
bạn đam mê BMW, không sao...
bạn nói vơi mọi người là bạn mê BMW, không sao...
bạn dán 1 cái logo BMW vào cái xe của hãng khác nhằm mục đích để những người chưa có điều kiện biết nhiều về các model BMW lầm tưởng, bạn có vấn đề rồi đấy...
- Nước mắt chảy xuôi, chả bao giờ có ông nào đi bóc logo, tem mác Honda để dán vào thành Longcin, Zongsen...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nh0k_s0c0l4

Xe hơi
chuyện nhỏ thôi mà tự nhiên píc thành bút chiến à

nhatkhoa

Xe hơi
em còn đang tính đặt hàng quả logo Alfa romeo hay Posche dán vào cho nó bắt mắt nữa là :) xe lạ gắn logo độc cho nó ngộ các bác nhĩ

Chỉnh sửa cuối:

HIEUDEN

Xe máy
Nhưng bóc thương hiệu này để dán vào 1 thương hiệu khác thì pó tay. Ngày xưa các ông đi xe máy Longcin mua của tàu có mấy củ về bóc tem tháo lốc máy lắp chữ Honda vào nhằm mục đích j? cũng chỉ vì muốn được như xe honda về mặt hình thức.
điều đó nói lên chính bản chất của các cá nhân đó, rất sỹ diện và không chấp nhận hiện thực.
Em mới đưa vấn đề đấy lên đây, những tưởng các bác đã ở đây ít ra cũng là những anh hào chứ ai ngờ một số cụ lại xồn xồn lên là người ta làm j thì kệ người ta. Điều em muốn nói là cái tư duy, ý thức con tất nhiên là xe của cụ đó cụ ý muốn làm j thì làm, kể cả đốt cũng được, em có dám can đâu...
Giống như việc có cá nhân nào ra đường ném rác vậy, chả anh hưởng đến 1 cá nhân nào khác những sẽ bị xa hội lên án cái lỗ bịch, cái quy ước mà con người sống với nhau đặt ra.
em nói ở đây k hàm ý chê xe đắt hay rẻ, đã là đổ mồ hôi, sôi nước mắt kiếm tiền thì mua đc cái xe máy thôi cũng đáng trân trọng, huống hồ là cả cái xe hơi là niềm mơ ước của bao người, bao gia đình.
vậy thì:
bạn dán 1 cái logo BMW vào cái xe của hãng khác nhằm mục đích để những người chưa có điều kiện biết nhiều về các model BMW lầm tưởng, bạn có vấn đề rồi đấy...
- Nước mắt chảy xuôi, chả bao giờ có ông nào đi bóc logo, tem mác Honda để dán vào thành Longcin, Zongsen...
Lúc mẹ kụ cho xiền mua B có dặn kụ hôm nào mưa con nên khoác cho nó cái áo mưa ko?

kitticodon

Xe hơi
Lúc mẹ kụ cho xiền mua B có dặn kụ hôm nào mưa con nên khoác cho nó cái áo mưa ko?
không hiểu bác định nói gì? ý bác diễn sâu xa quá. giải thích cho mọi người cùng nghe.
Còn xe của tôi là do tôi mua, không xin ai và không ai cho, cụ thông cảm nhé. Chắc cụ đi xin quen rồi nên thấy ai có cái gì cũng bảo là đi xin.
Anh em trên OF đa phần là độc lập, tự chủ. Còn 1 số ít thì còn đang học hay đang trên con đường phấn đấu để khẳng định mình chứ tôi chắc không ai chờ xin được tiền đi mua xe đâu.
Còn vấn đề tôi nêu trên để anh em bàn luận là vấn đề hoàn toàn khác, không nói đên xe đắt hay xe rẻ.
Con nếu ra đường mà tôi thấy có thằng Bentley bóc logo đi đính logo BMW thì tôi vẫn đưa vấn đề lên đây để AE bình loạn như thường.

emmaitre

Xe hơi
Em thấy cụ chủ thread nói đúng đấy chứ có gì là thâm với cả hiểm đâu. Nếu các cụ độ logo Lacetti thành Chvrolet thì ko nói làm gì vì nó là 1 mẹ mà ra, nhưng độ thành BMW thì thật sự là ko nên. Cụ nào làm thế chỉ chứng tỏ là cụ ấy vẫn mặc cảm về cái xe mình đi, mà việc gì phải như vậy chứ, đối với bao nhiêu người nó vẫn là niềm mơ ước mà ;) Mà giả sử upgrade logo xong chắc cái cảm giác cưỡi xe nó vẫn là lacetti chứ ko phải bmw, người biết thì vẫn hiểu đó là lacetti, thế thì mục đích ở đây là gì? Để lòe nông rân như em à?

Đôi lời mạo muội, các cụ bỏ quá cho (b)(b)

vậy thì:

LuckyCar

Xe container
Em thấy cụ nói câu này đúng. Theo quan điểm của em thì độ xe nó phải là cài gì mang tính nghệ thuật. Thay mỗi cái logo thì không thể coi là nghệ thuật. Cá nhân em, em cũng chẳng bao giờ làm thế.

Tuy nhiên, cụ lại nói là:

Nhưng bóc thương hiệu này để dán vào 1 thương hiệu khác thì pó tay.
Thì em cũng phải nói với cụ rằng "thay logo không phải là độ xe" chỉ là quan điểm cá nhân của cụ thôi, và cả của em nữa, nhưng những người khác có quyền nghĩ khác và có quyền làm khác. Chúng ta không nên chê bai hay cho rằng khác mình là sai.

Em thì cho rằng cụ so sánh thế này là không thỏa đáng. Ném rác ra đường là hành động vô văn hóa, lố bịch và chắc chắn có ảnh hưởng đến người khác. Còn việc thay logo là việc cá nhân của cụ ấy, em nghĩ là không ảnh hưởng đến người khác, nên không ai cấm cái đó cả. Nếu, ví dụ, trường hợp cụ ấy sơn một hình ảnh phản cảm lên xe và đi ra ngoài đường thì mới là hành động ảnh hưởng đến người khác.

Tóm lại, quan điểm của em về việc này là cụ chủ xe thay logo thì là quyền của cụ ấy, có người thích, có người không. Ai cũng có quyền đưa ra ý kiến của mình, nhưng những người không thích không nên chê bai hay chỉ trích người ta.

Chúng ta có quyền, và nên phản ánh, phê phán những hành động không xấu để xã hội ngày càng tốt đẹp hơn. Ví dụ, chạy xe ẩu, thiếu văn hóa, bạo lực ... vì nó ảnh hưởng đến người khác. Còn các vấn đề mang tính chất cá nhân thì không ai giống ai, và nên được tôn trọng.

Vài lời trao đổi, có gì không phải, mong các cụ bỏ quá cho.

doimayti

Xe hơi
khổ thân bác chủ thớt bị chăt chém ghê quá,em thì khen bác tinh ý phát hiên ra cái mác nhỏ trên chiếc xe to :)):)):)) em chạy thôi các bác khỏi ném đá nhá :P

29P8888

Xe hơi
bác chủ thớt như thế là ko đc rồi người ta có làm gì ảnh hưởng đến bác ko? ;))
ah chắc là bác chạy bim nên ngứa mắt khi thấy xe lởm hơn gắn logo xe bác :))
Cụ nói đúng ý em, chuyện rất là bình thường thôi chứ có cái gì đâu chứ, chắc cụ chủ thớt ngứa mắt hả, thì cụ có bim và biển tứ quý 5555 show off rồi còn gì :77:

PARASUCO

Xe tăng
Nếu là con mầu bạc thì em có hình, để lục lại post lên hầu các cụ .

FreeMan2009

Xe hơi
vậy thì:

Cụ này có bị cái gì rơi vào đầu không? :77::77::77::77::77:
Người ta có cái quyền tối thiểu là làm đẹp xe theo ý mình mà cụ cũng soi mói...

Bản thân em đi CDX nhưng chưa bao giờ có ý định đổi lôgô khác. Hôm nọ có ông anh còn gạ đổi CDX mới chạy 2000 km của em, bù thêm 3000 USD lấy con BMW 2005 của ông ý, mua hồi đó 61.000 Mẽo, nhưng em không muốn đổi, vì con BMW thì rất ngon (chạy 5 vạn) và long lanh nhưng dù sao cũng đi 4 năm rồi và đồ xe BMW, sửa chữa đều đắt hơn. (em đang định lập thớt hỏi các cụ xem có nên đổi không, băn khoăn quá...)

Xe cũng chỉ là cái xe, các cụ đi BMW đừng có nhìn người khác thay lôgô mà khinh thường người ta, đời ăn nhau về hậu vận thì sao... hơ hơ hơ :)):)):))

bobo0304

Xe hơi
Ý tưởng lớn gặp nhau

E cũng đang định độ cho con Lac LD của em logo Mẹc C-class:))
E vẫn đang tự hỏi nếu độ như vậy thì xe mình sẽ thế nào nhỉ?
Liệu sẽ có 1 topic như vậy nữa bên Merce ko nhỉ?
:))
Xe bác độ rất đẹp đó!

vietdungsn

Xe tải
em chẳng thích dán cái gì vào xe cả cứ để nguyên bản mà đi

ddbin

Xe tải
đó là mơ ước chung của con người mà thôi, lúc nào cũng muốn được đi xe tốt hơn, xịn hơn, nhưng vì đk chưa có nên đành phải như vậy....cũng ko nên có ý nghĩ chê bai này nọ, e thấy bình thường như qua đường! chỉ có ông nào đang đi MEC, BMW mà lại đổi logo thành Daewoo thì mới đáng phải nói!:6:

BlueF

Xe tải
Hôm nọ em thấy thế này em cũng rất chi là cú nhá. Nhưng xét lại thì em tự nhận là em đi Bim mà nó dám làm thế là em cú. Nói chung cũng tại em GATO nó thế.

Đây này, bảo thế có cú không

Lại còn thế này nữa chứ.

Em thề với cụ chủ thớt nhá, cụ ức quá thì cụ phải qua bên ấy phản đối thật lực thằng ấy cho em, ai lại làm thế bao giờ chứ. Đi R8 mà cứ đòi lanh chanh độ logo BIM nhà cụ. Còn cái thằng Benley nữa chứ, cụ phải đề nghị hội anh em củ Sâm, trả thù đeo hết logo Ben cho em, chứ thế này loạn hết cả à.

Vui tý. Em thấy chả có gì lăn tăn mà cụ có vẻ bức xúc quá thể, xe người ta cụ cứ ngợi mà làm gì, cụ lo Bim nhà cụ bị làm giả à. Xin cụ cứ an tâm. (b)(b)

Ôi, nước mắt chảy xuôi.

Chỉnh sửa cuối:

Baby Drifter

Xe hơi
không hiểu bác định nói gì? ý bác diễn sâu xa quá. giải thích cho mọi người cùng nghe.
Còn xe của tôi là do tôi mua, không xin ai và không ai cho, cụ thông cảm nhé. Chắc cụ đi xin quen rồi nên thấy ai có cái gì cũng bảo là đi xin.
Anh em trên OF đa phần là độc lập, tự chủ. Còn 1 số ít thì còn đang học hay đang trên con đường phấn đấu để khẳng định mình chứ tôi chắc không ai chờ xin được tiền đi mua xe đâu.
Còn vấn đề tôi nêu trên để anh em bàn luận là vấn đề hoàn toàn khác, không nói đên xe đắt hay xe rẻ.
Con nếu ra đường mà tôi thấy có thằng Bentley bóc logo đi đính logo BMW thì tôi vẫn đưa vấn đề lên đây để AE bình loạn như thường.
Bác chủ thớt đang "nực" lên nè:21::21::21:! Bác móc ghê thế! E có vài ý kiến của cá nhân e! E đồng ý với bác chủ thớt là cái việc bóc logo thì hơi "ngộ" thật! Có thể là e cổ hữu:P! Xe của e sao thì e để vậy! Nhưng bác cũng hơi bị nhiều chuyện rồi! E cho bác 3 chữ nhé : "Chuyện người ta!" Thế bác hiểu chưa ạ! Đâu phải chỉ có mỗi cụ đó bóc logo! Thế mấy ông đi Mer S hay E chuyên dán cái tem ///AMG lên chẳng phải cũng sĩ diện và ko chấp nhận hiện thực??? Có phải 100% ng xài Bim ở VN ko ai dán thêm cái tem M lên ko? Ai dám đảm bảo??? Thế cái cụ độ Mer C200 lên C Brabus và gắn Logo Brabus thì sao hả bác. ///AMG hay M của Bim hay Brabus chẳng phải là thương hiệu riêng và đẳng cấp hơn sao? Bác ko suy nghĩ trước khi post lên rồi! E chắc chắn lúc bác post trong lòng bác đang tức cười lắm! E thấy bác để cái thớt này còn bị phản ảnh dài dài! Bác biết giá trị của chiếc xe và ko chê xe rẻ hay xe đắt là rất tốt! Nhưng bác ko biết chính vì cái đổ mồ hôi sôi nước mắt đó mà nhiều ng muốn cho "báu vật" của mình trở nên đặc biệt trong lòng họ. Ai mà ko muốn đi Bim hay Mer hay Audi... hả bác? Nhưng có phải ai muốn cũng đc đâu! Thế nên dù nhìn thấy cái gì, ta cũng nên chỉ cười hay chê trong lòng, đừng thốt ra để ng khác phải buồn hay nhiều ng thấy bất bình bác nhé! Đây là ý kiến của riêng e! Nếu có gì ko phải mấy bác bỏ qua và đừng ném đá e! Còn nếu thấy hợp lý thì...cho e một phiếu ạ!(b)(l)(b)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nhatkhoa

Xe hơi
cái topic này em thấy close là vừa, ko ích lợi gì chỉ tổ gây tranh cãi làm anh em mất lòng các cụ ạ (b)

kitticodon

Xe hơi
cái topic này em thấy close là vừa, ko ích lợi gì chỉ tổ gây tranh cãi làm anh em mất lòng các cụ ạ (b)
nên thế, giá mà đem chủ đề này sang bên box BMW thì tính chất câu chuyện đã khác.
thôi em có làm cụ nào cay mũi thì cũng xin xá cho!(h)

Farmer

Xe hơi
Đầy ông bảo xe hàn ngon, xe hàn tốt, xe hàn xịn, hơn hẳn mấy ông xe nhật cùng cấp.
Nhưng việc đầu tiên các ông ấy khi mua xe Hàn về là bóc logo đi, có ông thì đi xe không logo, có ông thì độ logo của Toy, Honda, Bmw vào.
Vậy thì có phải lên gân với chính mình như thế không, thiếu tự tin quá nhỉ :21:
Em thấy bác chủ thớt nêu ra 1 hiện tượng thay logo, có thể gọi là 1 hành động lố bịch lố bịch. Như vậy cái xe đấy chả khác gì mấy ông taxi Lifan độ lo go cho giống
Vios, hay BMW cả
Em cho rằng đấy ko phải thể hiện ước mơ BMW của ông chủ xe, mà là để lòe thiên hạ cũng như lòe chính các cảm giác của mình