LA ... NightHawk ... Rebel <-- GIÀ mà GÂN

Trạng thái
Thớt đang đóng

rgvmen

Xe container
Đâu có, em vừa thức dậy :D

rgvmen

Xe container
Em xin phép các cụ em vẫn cho rằng nên follow ý tưởng của cụ Râu vì xuất phát điểm anh em lọ mọ với nhau cũng từ thớt LA của bác Mèo lập (tất nhiên em không thể cho hình chú mèo vào logo được =)) nhưng việc có dấu hiệu LA cũng là sự ghi nhớ sự kiện, giống như các bác LA Saigon tâm sự dù logo để nguyên chữ LA Saigon nhưng cũng như là sự gợi nhớ về khởi nguồn của hội thôi, do đó em đã chặt chém cúp kẹp nó thành cái này mong các bác không đi LA cũng ủng hộ ý tưởng này ạ, em xin các bác cho ý kiến ạ, nếu cần thì có thể cho thêm chữ HN vào chỗ mảng đặc hình bán nguyệt ạ :)

rgvmen

Xe container
Chúc các cụ ngủ ngon, mộng đẹp =))

[video=youtube;dG5x84NqgME]http://www.youtube.com/watch?v=dG5x84NqgME&feature=related[/video]

happyhn

Xe container
Bác cho hình con mèo vào chẳng hóa ra mỗi lần anh em cầm đến cái logo thành ra lại xách cổ bác mèo lên à. Như thế ko được bác mèo nhỉ.
Em thấy hơi rối mắt vì chữ. Nhưng nếu lấy TK trên thì cho LA 250 lên trên đepj hơn

rgvmen

Xe container
tuc la de la250 len cho nao ha bac? Em thay van nhieu chu qua :( bac happy vao muc Thiet lap ca nhan se thay muc hien nick hay k ma :)

Trieupham007

Xe đạp
Em xin phép các cụ em vẫn cho rằng nên follow ý tưởng của cụ Râu vì xuất phát điểm anh em lọ mọ với nhau cũng từ thớt LA của bác Mèo lập (tất nhiên em không thể cho hình chú mèo vào logo được =)) nhưng việc có dấu hiệu LA cũng là sự ghi nhớ sự kiện, giống như các bác LA Saigon tâm sự dù logo để nguyên chữ LA Saigon nhưng cũng như là sự gợi nhớ về khởi nguồn của hội thôi, do đó em đã chặt chém cúp kẹp nó thành cái này mong các bác không đi LA cũng ủng hộ ý tưởng này ạ, em xin các bác cho ý kiến ạ, nếu cần thì có thể cho thêm chữ HN vào chỗ mảng đặc hình bán nguyệt ạ :)

Em xin mạn phép tham gia tí ý kiến:
1- Chữ vòng trên thì nên đổi thành Cruiser & Friends cho nó đỡ dài
2- Chữ vòng dưới thì có thể thay bàng LA-Custom Fans không nhể, vì LA thì rõ ràng là 250 rồi, trong khi ấy nếu mà Fans thì lại có được một số cụ tuy không ngồi xe nhưng lại khoái xe tham gia chém gió cũng vui.
3- Để mang đặc trưng nơi xuất phát thì thêm chữ Hanoi vào vùng trắng trắng dưới bánh xe nhưng lại nằm trên đầu chữ LA-Custom Fans cũng hay

Chỉnh sửa cuối:

rgvmen

Xe container
Em cảm ơn bác trieupham007 rất nhiều ạ, em thử sửa theo PA của bác thì thấy cụm chữ trên khá OK, duy chỉ có chữ LA 250 mà thay bằng cụm khác cũng hơi dài, các bác nghĩ cùng em thêm một chút nhé, hoặc như thế này em cũng thấy là tương đối mộc mạc, dễ thương rồi ạ :)
Phần tên miền em nghĩ tạm thời cũng không nhất thiết phải cho vào nên tạm thời để vậy ạ :)

happyhn

Xe container
tuc la de la250 len cho nao ha bac? Em thay van nhieu chu qua :( bac happy vao muc Thiet lap ca nhan se thay muc hien nick hay k ma :)
LA phía trên, Cru ở dưới. Thường em thấy cỡ chữ to (tiêu đề) ở trên, cỡ chữ nhỏ (trình bày nội dung) ở dưới. Vụ khoác áo em làm rồi nhưng ko được mới hỏi lại ạ. Nhưng ko qtrongj đâu ạ

rgvmen

Xe container
Như thế này đúng không bác happy ơi :)

Nhỏ nhắn cho dễ nhìn

To cho dễ xem :D

@happy: bác làm như hình vẽ dưới nhé, em chế cho bác đấy =))

rgvmen

Xe container
Rảnh tay em up địa chỉ bia Gốc ổi - 19C Hoàng Diệu (cũ) nay đã về sân bóng Vietel :D

Tuanrau13

Xe buýt

Mềnh ruyệt cái này, đơn giản hiệu quả, xúc tích.

Tupji

Xe tăng

Nhỏ nhắn cho dễ nhìn

[/IMG]
ơ hây, được/ Sửa lại chỗ nầy 1 tý, phần vồng tròn đen trong cùng nên lượn theo vòng trắng ngoài chứ kô nên chém ngang bằng như thế. Dòng chữ LA 250 & FRIEND nên để dày dặn như chữ CRUISER nhưng cỡ chữ vẫn giữ nguyên

Chỉnh sửa cuối:

rgvmen

Xe container
ơ hây, được/ Sửa lại chỗ nầy 1 tý, phần vồng tròn đen trong cùng nên lượn theo vòng trắng ngoài chứ kô nên chém ngang bằng như thế. Dòng chữ LA 250 & FRIEND nên để dày dặn như chữ CRUISER nhưng cỡ chữ vẫn giữ nguyên
Đa tạ cụ, em xin giải thích một chút:
Chữ phần dưới + chỗ chém ngang ý đồ là để tạo sự cân bằng về thiết kế, mảng trắng sẽ là không gian dự phòng cho việc ghi tên địa phương hoặc tên miền hoặc cờ hiệu. Cỡ chữ phần dưới lớn hơn phần trên một chút tạo sư khác biệt để thể hiện điểm nhấn của logo.

Em xin các cụ chốt cho 1 trong 2 phương án, cụ nào không ý kiến thì lần sau off cứ xác định 5 vại đền hoặc 3 ly diệu nhé :)

PA1: chữ ở trên CRUISER & FRIENDSHIP hoặc CRUISER & FRIENDS/ chữ dưới LA250 hoặc LACUSTOM
PA2: chữ ở trên LA250 & FRIENDS / chữ dưới là CRUISER

Khâm thử =))

Tupji

Xe tăng
PA 2 nhé ( LA CUSTOM chứ ko phải LA 250 )
Ý em nói lão ở đây là độ dầy của chữ nhé, còn cỡ chữ đương nhiên phải to nhỏ khác nhau
ko ghi tên địa phương vùng mièn ( đã LA và những người bạn rồi lại còn trung nam bắc à ) sự cân bằng thì đã có đầu dứoi vòng tròn nhỏ hơn đầu trên rồi.
LÃo thử làm PA như thế xem nào.

rgvmen

Xe container
Vậy em làm bảng tổng kết nhé, phần tinh chỉnh phông phiệc có thể thực hiện về sau ạ :)

PA1: Tuanrau13 (đây là PA khởi nguồn, rất quan trọng đóa ạ)
PA2: Tupji, rgvmen

Kính mời các bác vote giùm cho ẹ :)

rgvmen

Xe container
Về ngữ nghĩa em xin có ý kiến thêm:
Friends = những người bạn
Friendship = Tình bạn -> nghĩa có khác nhưng phạm vi rộng lớn :)
LA Custom hay LA 250 = Danh từ chung của dòng xe nhưng có thể hiểu dành cho đại diện cho anh em chơi dòng này luôn ạ :)
CRUISER biểu thị lòng mong mỏi anh em cùng sở thích chung lòng xây dựng sân chơi ạ :)

Kính!
:))

Tupji

Xe tăng
Nè Lão: Thay chữ 250 bằng chữ CUSTOM

thử coi nào:-))

rgvmen

Xe container
Cụ Tụt có vẻ chưa thích cái cục trăng trắng, nhưng cụ cứ thử tưởng tượng nếu logo Lăc ke thì chỗ miếng ấy nếu túng tiền là được lưu tâm đầu tiên ấy ý ạ =))

happyhn

Xe container

Nhỏ nhắn cho dễ nhìn

@happy: bác làm như hình vẽ dưới nhé, em chế cho bác đấy =))
Đêm qua đang nói chuyện với bác thì em díp hết cả mắt nên trốn mất luôn đến giờ. Thế này là ok rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng