[Funland] Kylian Mbappe: không thể ngăn cản?

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ ạ , thời Maradona những cầu thủ tấn công rất ít khi tham gia gây sức ép từ phần sân đối phương như bây giờ . Tất nhiên anh ấy cũng tham gia phòng ngự .
Chiến thuật của bóng đá nó cũng phát triển dần dần cho phù hợp theo thời gian , càng ngày lối chơi ngẫu hứng , cá nhân càng không có đất diễn là vậy
, sau thời Maradona cuối thập niên 90 chẳng phải ngẫu nhiên nó sinh ra cái vị trí mà Makelele chiếm giữ . Mà Makelele được mệnh danh là kẻ hủy diệt số 10 .
Không ai chê tài năng Maradona cả , ông ấy là thiên tài rồi , nhưng em thấy vô lý khi thấy nhiều cụ cứ hở ra là nếu Maradona còn đá thì .. vvv .
Bóng đá cách đây vài thập kỷ nó làm sao so với bây giờ được .
Thế cái bóng đá tổng lực của Hà Lan từ những năm 70 là dành cho các cầu thủ yếu thể lực à cụ?

Tất nhiên là càng sau này thì chiến thuật càng phong phú, thực dụng hơn.

Phục Quy

Xe tăng
Em đoan chắc rằng cụ rất ít khi xem hoặc chưa bao giờ xem Maradona thi đấu nên mới có những nhận định rất sai về anh ấy. Em nói thật đấy.

Còn các quan điểm khác của cụ thì em không bàn. Vì cứ phải xỏ giày ra sân 11 đá mới hiểu được vai trò của một thủ lĩnh ở trên sân là như nào. Ví dụ, một thủ lĩnh ở hàng phòng ngự chỉ cần hô, lên 3 bước, sang phải 2 bước, hoặc lùi lại một bước, và người kia cứ thế mà theo là tự dưng đối phương đã bị phong tỏa hết đường chuyền rồi. Bóng đá nó hay vậy đó. Xem thôi chưa đủ, cần phải đá thực tế nữa mới được.
Vai trò thủ lĩnh thì nói làm gì hả cụ ? Thời nào , đội bóng nào mà không có thủ lĩnh ?
Đang nói về kỹ năng , về chiến thuật vv .
Em thấy cực kỳ vô lý khi kêu bóng đá bây giờ thua cách đây vài chục năm .

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vai trò thủ lĩnh thì nói làm gì hả cụ ? Thời nào , đội bóng nào mà không có thủ lĩnh ?
Kĩ năng hả cụ? Giờ cụ đếm xem có bao nhiêu ông vừa chạy, vừa dẫn bóng và có thể ngay lập tức tung ra một đường chuyền bóng vào đầu, vào chân đồng đội mà không cần nhìn? Bao nhiêu ông làm được điều: cứ chuyền cho anh rồi chạy chỗ, anh sẽ câu bóng vào đầu hoặc chân cho chú để chú ghi bàn?

vừa đi vừa láii

Xe container
Chỉ có cụ kêu ngày nay ăn đứt ngày xưa chứ có ai ngây ngô kêu ngày xưa ăn ngày nay đâu

Phục Quy

Xe tăng
Kĩ năng hả cụ? Giờ cụ đếm xem có bao nhiêu ông vừa chạy, vừa dẫn bóng và có thể ngay lập tức tung ra một đường chuyền bóng vào đầu, vào chân đồng đội mà không cần nhìn? Bao nhiêu ông làm được điều: cứ chuyền cho anh rồi chạy chỗ, anh sẽ câu bóng vào đầu hoặc chân cho chú để chú ghi bàn?
Cụ nói như vậy hạ thấp bây giờ thế ? Em nói với cụ thế không phủ nhận Maradona giỏi , nhưng tầm siêu nhân như sao ông ấy không có cái C1 nào hả cụ ?
Những đội như Pháp , TBN , Đức đoạt WC không lẽ ăn may ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ nói như vậy hạ thấp bây giờ thế ? Em nói với cụ thế không phủ nhận Maradona giỏi , nhưng tầm siêu nhân như sao ông ấy không có cái C1 nào hả cụ ?
Những đội như Pháp , TBN , Đức đoạt WC không lẽ ăn may ?
Thôi, lại sa đà vào tranh luận không thể kết thúc được rồi. Nếu cụ thích bóng đá thì em mong cụ xem và cảm nhận thôi cụ ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hazz vậy vẫn có những người nói nếu Maradona , Ro béo còn đá .. thì đám Ramos, Văn Đại thành dế hết đấy ?
Thôi, em còm nốt còm này với cụ. Maradona đá lùi, chứ không phải mẫu tiền đạo cắm, nên cơ hội Ramos với Văn Đại kèm ông ta là bất khả thi đó cụ. Dâng cao mà kèm là ăn quả chuyền ra sau lưng ngay. Maradona được tôn sùng không phải vì ghi bàn nhiều, hay những kĩ năng giữ bóng của ông, mà là điều này: ông biến đồng đội của ông thành siêu sao. Vậy thôi cụ ạ. Đội bóng ngày nay mà có Maradona và Rô béo cùng đá một đội thì không có đội nào có thể địch được. Em thật.

Phục Quy

Xe tăng
Thôi, em còm nốt còm này với cụ. Maradona đá lùi, chứ không phải mẫu tiền đạo cắm, nên cơ hội Ramos với Văn Đại kèm ông ta là bất khả thi đó cụ. Dâng cao mà kèm là ăn quả chuyền ra sau lưng ngay. Maradona được tôn sùng không phải vì ghi bàn nhiều, hay những kĩ năng giữ bóng của ông, mà là điều này: ông biến đồng đội của ông thành siêu sao. Vậy thôi cụ ạ. Đội bóng ngày nay mà có Maradona và Rô béo cùng đá một đội thì không có đội nào có thể địch được. Em thật.
Maradona ông ấy chính xác tiền vệ công cụ ạ .
Trước khi đối mặt với Ramos , Văn Đại thì ông ấy thì ông ấy phải vượt qua Modric , Kross hay Wijnaldum , tiếp đến là Casemiro hoặc Henderson đã cụ .

Cụ đùa bóng đá nó môn thể thao tập thể , chứ đâu phải 1+1 =2 . Real có Ro béo + Zidane +1 loạt siêu sao khác nữa mà 6 năm không qua nổi vòng 1/16 cúp C1 kia .
Thời đỉnh cao nhất Ro béo thậm chí không bao giờ qua nổi tứ kết C1 cụ ạ .

hoangduc.sbr

Xe container
Team có 2 ông này mà cho gặp team Barca 2011, 2015, team Liver 2018-2020, team Real 2016-2018 thì đợi đấy mà đá đc cụ ah. Tuyến giữa toàn thằng vừa khỏe, nhanh, ko thì cũng kỹ thuật control và pass ball thượng thừa.
Tầm số 10 như Mar cũng chả gánh nổi để cầm nhịp đâu, bên trên Ro béo vừa đói bóng, vừa bị pressing từng m2 ô cỏ thì có rang lạc thành thần cũng dẹo thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Maradona ông ấy chính xác tiền vệ công cụ ạ .
Trước khi đối mặt với Ramos , Văn Đại thì ông ấy thì ông ấy phải vượt qua Modric , Kross hay Wijnaldum , tiếp đến là Casemiro hoặc Henderson đã cụ .

Cụ đùa bóng đá nó môn thể thao tập thể , chứ đâu phải 1+1 =2 . Real có Ro béo + Zidane +1 loạt siêu sao khác nữa mà 6 năm không qua nổi vòng 1/16 cúp C1 kia .
Thời đỉnh cao nhất Ro béo thậm chí không bao giờ qua nổi tứ kết C1 cụ ạ .
Tiền vệ công hay tiền vệ trụ hả cụ. :D Maradona đá vị trí nào là khó nói lắm đấy. :D

Phục Quy

Xe tăng
Tiền vệ công hay tiền vệ trụ hả cụ. :D Maradona đá vị trí nào là khó nói lắm đấy. :D

Sao lại khó hả cụ ? Ngày xưa vị trí trên sân dễ nhận biết hơn bây giờ rất nhiều . Vì không thể cơ động như bây giờ ?
Em thật , không biết cụ coi Maradona đá từ bao giờ ?
Cụ có biết bức ảnh kia là như thế nào không ? Đấy là hàng rào của đội Bỉ , và trận đấy Aggentina thua 0-1 cụ ạ , chứ không phải từng ấy người kèm Maradona đâu ?

Dunga_otf

Xe buýt
Em tôn trọng ý kiến của Cụ ạ. Nhưng cũng mời Cụ xem lại bàn thắng này.

Bàn thắng kiểu này thì Si, Ro nó ghi đầy. Trong khi hàng hậu vệ bây giờ cực chặt chẽ chứ không lởm như thời xưa. Thời Pele, Ma làm gì có cái chiến thuật phòng ngự nào ra hồn mà so với thời nay.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Những năm 80 thì hậu vệ như đao phủ, chặt chém kinh người chứ không như bây giờ .
4, 5 chú quây lại còn không ăn thua mà cụ lại bảo phòng thủ khu vực là tắt điện ???
Chắc cụ k đá bóng. Hậu vệ mà nhao vào cắt bóng, chuồi bóng như bàn thắng kia của Maradona là dễ qua người nhất.
Chứ nó cứ áp sát, tì đè thôi hoặc đơn giản là đứng yên là khó qua người.

vừa đi vừa láii

Xe container
Chắc cụ k đá bóng. Hậu vệ mà nhao vào cắt bóng, chuồi bóng như bàn thắng kia của Maradona là dễ qua người nhất.
Chứ nó cứ áp sát, tì đè thôi hoặc đơn giản là đứng yên là khó qua người.
Có nhiều pha mà hậu vệ đứng im rồi bị xỏ háng ngã quay lơ cụ nhé

Gặp những quái kiệt như Mâra, Messi, cr7, Neymar.. nó qua người ngọt lịm
Khi gặp đối phương có siêu sao thì các đội đều cắt người chăm sóc kỹ càng, tranh chấp quyết liệt kể cả phạm luật chứ không chỉ áp sát tì đè như cụ nói. 1 thằng lao vào tranh chấp 1 thằng thòng thì cơ hội chiến thắng cao hơn là chỉ đứng yên ngắm nó biểu diễn ;))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Có nhiều pha mà hậu vệ đứng im rồi bị xỏ háng ngã quay lơ cụ nhé

Gặp những quái kiệt như Mâra, Messi, cr7, Neymar.. nó qua người ngọt lịm
Khi gặp đối phương có siêu sao thì các đội đều cắt người chăm sóc kỹ càng, tranh chấp quyết liệt kể cả phạm luật chứ không chỉ áp sát tì đè như cụ nói. 1 thằng lao vào tranh chấp 1 thằng thòng thì cơ hội chiến thắng cao hơn là chỉ đứng yên ngắm nó biểu diễn ;))
Nó qua 1 người chứ qua 2 người kiểu ấy khó cụ ạ. Có qua được thì hậu vệ nó chủ động cản người hoặc ôm người ngay.
Giờ các cầu thủ như Mẹc xi, Thây ma, Robben... đi bóng mà bị qua người là hậu vệ nó chủ động ôm người ngay.
Em cá là cụ k đá bóng hoặc k đá ở vị trí tiền đạo. Em tiền đạo nên em thấy thế.

vừa đi vừa láii

Xe container
Nó qua 1 người chứ qua 2 người kiểu ấy khó cụ ạ. Có qua được thì hậu vệ nó chủ động cản người hoặc ôm người ngay.
Giờ các cầu thủ như Mẹc xi, Thây ma, Robben... đi bóng mà bị qua người là hậu vệ nó chủ động ôm người ngay.
Em cá là cụ k đá bóng hoặc k đá ở vị trí tiền đạo. Em tiền đạo nên em thấy thế.
Nó còn vào tình huống cụ thể, nó bật tường cái thì lại rơi vào tình huống đuổi theo trong vô vọng thôi