[Funland] Kylian Mbappe: không thể ngăn cản?

VladimirP

Xe tải
Em thấy ku này cậy sức là chính, chứ tầm chơi bóng được như SiRo e rằng quá khó
"Sức" cũng là một tố chất quan trọng đó, cụ... Cầu thủ có kỹ thuật, khéo léo mấy mà ko có "sức" thì cũng chả làm ăn đc gì... Ở tầm VN, Văn Quyến sau khi ra tù là một thí dụ về giỏi kỹ thuật, nhưng thiếu "sức"... Ở tầm thế giới, cùng thời, kỹ thuật ngang hoặc hơn Rô đĩ thì phải 10-15 chú, nhưng Rô đĩ thì quá vượt trội về "sức" nên nó ẵm đc tận 4-5 quả bóng vàng...

VladimirP

Xe tải
Henry còn giành quả bóng bạc năm 2003 và bóng đồng 2006 nữa. Mấy cái cá nhân này M3p hình như cũng chưa có.
Henry sinh năm 1977, đoạt quả bóng bạc và đồng năm 2003, 2006 khi đã 26, 29 tuổi... Thằng "cháu" Mpabe năm nay mới có 21... Năm nay PSG mà vô địch C1 hoặc Pháp mà vô địch EURO thì cháu nó dễ đoạt QBV lắm...

hoangduc.sbr

Xe container
Henry sinh năm 1977, đoạt quả bóng bạc và đồng năm 2003, 2006 khi đã 26, 29 tuổi... Thằng "cháu" Mpabe năm nay mới có 21... Năm nay PSG mà vô địch C1 hoặc Pháp mà vô địch EURO thì cháu nó dễ đoạt QBV lắm...
Psg năm nay vẫn khó ăn đc C1 đâu cụ. Năm nay có khi Mc hoặc lại là Hùm bảo vệ thành công cup thôi.
Còn Euro 2021 lại đang tính có khi bị hoãn tiếp kìa.

fallingwater

Xe tăng
Hazz vậy vẫn có những người nói nếu Maradona , Ro béo còn đá .. thì đám Ramos, Văn Đại thành dế hết đấy ?
Cụ thần tượng các hậu vệ bây giờ quá. Chưa cần Maradona mà chỉ cần Rô vẩu thôi cũng đã cho Ramos ăn hành rồi. Cụ vui lòng xem lại siêu kinh điển 2005

Phục Quy

Xe tăng
Cụ thần tượng các hậu vệ bây giờ quá. Chưa cần Maradona mà chỉ cần Rô vẩu thôi cũng đã cho Ramos ăn hành rồi. Cụ vui lòng xem lại siêu kinh điển 2005
Những cái khoảnh khắc xuất thần thì thời nào mà không có hả cụ ? Đang bàn về cách chơi chiến thuật cụ ạ . Và hậu vệ nào mà chẳng có lúc bị qua mặt hay sai lầm ngớ ngẩn
Cụ có cần xem lại clip Zidane nó lừa 1 phát qua cả 3 ông Ze Robeto , Kaka lẫn ..Ro vẩu ? hay Maldini bị ông Hàn Quốc đè dúi dụi khi ghi bàn thắng vàng không cụ ?

Dispatcher

Xe tăng
Thớt lịch sử có ông Atlas, thớt đá banh có ông Phục Quy...

fallingwater

Xe tăng
Những cái khoảnh khắc xuất thần thì thời nào mà không có hả cụ ? Đang bàn về cách chơi chiến thuật cụ ạ . Và hậu vệ nào mà chẳng có lúc bị qua mặt hay sai lầm ngớ ngẩn
Cụ có cần xem lại clip Zidane nó lừa 1 phát qua cả 3 ông Ze Robeto , Kaka lẫn ..Ro vẩu ? hay Maldini bị ông Hàn Quốc đè dúi dụi khi ghi bàn thắng vàng không cụ ?
Cụ cứ thần tượng mấy ông hậu vệ, em đưa dẫn chứng lại lảng sang chuyện chiến thuật. Cụ xem lại cái trận đấy sẽ thấy ko phải chỉ là 1 khoảnh khắc xuất thần mà Rô vẩu nhiều lần cho hàng hậu vệ Real va Ramos ăn hành, cđv Real phải đứng lên vỗ tay tán thưởng.
Quan điểm của em là neu Rô vẩu làm được thế thì chẳng có lý do gì Maradona ko làm được.

Phục Quy

Xe tăng
Cụ cứ thần tượng mấy ông hậu vệ, em đưa dẫn chứng lại lảng sang chuyện chiến thuật. Cụ xem lại cái trận đấy sẽ thấy ko phải chỉ là 1 khoảnh khắc xuất thần mà Rô vẩu nhiều lần cho hàng hậu vệ Real va Ramos ăn hành, cđv Real phải đứng lên vỗ tay tán thưởng.
Quan điểm của em là neu Rô vẩu làm được thế thì chẳng có lý do gì Maradona ko làm được.
Thế có nghĩa trận nào những hậu vệ như vậy cũng chơi dở hả cụ ? Cụ thử coi có hậu vệ nào , không bị qua mặt không ?
Tất nhiên là có thể trong 1 vài khoảnh khác thì Maradona dư sức làm được , nhưng không lẽ bóng đá nó chỉ diễn ra trong khoảnh khắc 1 vài trận đấu .
Và nếu cụ nghĩ Maradona đụng đâu cũng thành vàng , sao ông ấy ngoài WC không còn cái cup nào đáng giá khác ?

Chú Chỉnh

[Tịch thu bằng lái]
Đứa con của thần gió

Đông Nhi

Xe đạp
Cần 1 danh hiệu nữa thôi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nó qua 1 người chứ qua 2 người kiểu ấy khó cụ ạ. Có qua được thì hậu vệ nó chủ động cản người hoặc ôm người ngay.
Giờ các cầu thủ như Mẹc xi, Thây ma, Robben... đi bóng mà bị qua người là hậu vệ nó chủ động ôm người ngay.
Em cá là cụ k đá bóng hoặc k đá ở vị trí tiền đạo. Em tiền đạo nên em thấy thế.
Cụ đá tiền đạo, trong vòng cấm bị chạm vào người có lăn ra kiếm pen không cụ? Cụ xem pha cầu thủ UAE ăn thẻ đỏ vì tay trót sờ nhẹ vào Tiến Linh chưa?

dpl

Xe lăn
Ngoài Mbappé thì Haaland cũng ko thể ngăn cản
E thì thích haaland hơn vì ko đc ở quốc gia và clb siêu mạnh :D

Thăng hai

Xe máy
Em nó cần 1 chức vô dịch

Phỡn

Xe tăng
"Sức" cũng là một tố chất quan trọng đó, cụ... Cầu thủ có kỹ thuật, khéo léo mấy mà ko có "sức" thì cũng chả làm ăn đc gì... Ở tầm VN, Văn Quyến sau khi ra tù là một thí dụ về giỏi kỹ thuật, nhưng thiếu "sức"... Ở tầm thế giới, cùng thời, kỹ thuật ngang hoặc hơn Rô đĩ thì phải 10-15 chú, nhưng Rô đĩ thì quá vượt trội về "sức" nên nó ẵm đc tận 4-5 quả bóng vàng...
Đã là thể thao thì món nào cũng sức là yếu tố quan trọng nhất mà cụ, ý em nói là ku này kỹ thuật nó cũng chưa đỉnh lắm chủ yếu mượn sức. Mà chơi bóng hội mượn sức là chính nhanh đứt bóng lắm, đầy gương ra rồi.
Với lại đội dùng sức rất dễ bị bắt bài sau vài mùa.
TP chỗ em bóng phủi có thằng ku xuất thân điền kinh, nó mà đua mấy thằng trẻ còn chả đuổi được nhưng bị bắt chết bình thường à.

Chỉnh sửa cuối:

VladimirP

Xe tải
Đã là thể thao thì món nào cũng sức là yếu tố quan trọng nhất mà cụ, ý em nói là ku này kỹ thuật nó cũng chưa đỉnh lắm chủ yếu mượn sức. Mà chơi bóng hội mượn sức là chính nhanh đứt bóng lắm, đầy gương ra rồi.
Với lại đội dùng sức rất dễ bị bắt bài sau vài mùa.
TP chỗ em bóng phủi có thằng ku xuất thân điền kinh, nó mà đua mấy thằng trẻ còn chả đuổi được nhưng bị bắt chết bình thường à.
Đánh giá khả năng, tố chất một cầu thủ phải dựa trên nhiều yếu tố: sức mạnh, sức bền, tốc độ, phản xạ, sự khéo léo, kỹ thuật...

Cháu Mbappe này không chỉ có "sức" mà còn có kỹ thuật, sút tốt... Trận gặp Barca vừa rồi thể hiện mấy quả cứa lòng rất ngọt... Tất nhiên khả năng rê dắt, làm xiếc với bóng... có đc như Ro vẩu, Messi hay Neymar không thì còn phải xét... (Neymar có thể lừa bóng khéo hơn Mbappe nhưng tốc độ, khả năng bứt tốc chắc chắn là thua...)

VN mình cách đây 20 năm có tiền đạo Đặng Phương Nam, tốc độ rất nhanh, nhưng kỹ thuật chỉ ở mức trung bình nên tổng thể cũng chỉ ở mức trung bình mà thôi...

Phỡn

Xe tăng
Đã là thể thao thì món nào cũng cần sức mà cụ, ý em nói là ku này kỹ thuật nó cũng chưa đỉnh lắm chủ yếu mượn sức. Mà chơi bóng hội mượn sức là chính nhanh đứt bóng lắm, đầy gương ra rồi.
Đánh giá khả năng, tố chất một cầu thủ phải dựa trên nhiều yếu tố: sức mạnh, sức bền, tốc độ, phản xạ, sự khéo léo, kỹ thuật...

Cháu Mbappe này không chỉ có "sức" mà còn có kỹ thuật, sút tốt... Trận gặp Barca vừa rồi thể hiện mấy quả cứa lòng rất ngọt... Tất nhiên khả năng rê dắt, làm xiếc với bóng... có đc như Ro vẩu, Messi hay Neymar không thì còn phải xét... (Neymar có thể lừa bóng khéo hơn Mbappe nhưng tốc độ, khả năng bứt tốc chắc chắn là thua...)

VN mình cách đây 20 năm có tiền đạo Đặng Phương Nam, tốc độ rất nhanh, nhưng kỹ thuật chỉ ở mức trung bình nên tổng thể cũng chỉ ở mức trung bình mà thôi...
Em xem nhiều và thấy đội có sức thì món khéo lại kém và ngược lại.
Cộng với nhiều yếu tố khác nữa thì để chơi bóng đỉnh cao lâu được như hai ku SiRo là cực hiếm, còn lên đỉnh đẳng cấp thì nhiều không cần kể rồi.

VladimirP

Xe tải
Em xem nhiều và thấy đội có sức thì món khéo lại kém và ngược lại.
Cộng với nhiều yếu tố khác nữa thì để chơi bóng đỉnh cao lâu được như hai ku SiRo là cực hiếm, còn lên đỉnh đẳng cấp thì nhiều không cần kể rồi.
Em thấy "sức" của cu Mbappe này là thiên về tốc độ, khả năng bứt tốc chứ không thiên về sức mạnh kiểu tì, đè, đối lực (kiểu chú Lukaku).

Vừa nhanh, bứt tốc tốt... lại vừa khéo léo, kỹ thuật cũng nhiều mà cụ... Xưa thì có Romario, Rô béo, giờ thì có Mane, Salah hay cu Mbappe này...

Chơi bóng đỉnh cao mười mấy năm, đoạt 4, 5 QBV như Si-Ro thì đúng là quá khó rồi... Cứ rực rỡ vài năm, đoạt 1, 2 QBV, QBB cũng là rất giỏi rồi...