[Funland] Kylian Mbappe: không thể ngăn cản?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Xin lỗi Cụ, em hiểu mạch tư duy của Cụ. Nhưng trong trường hợp của Maradona thì Cụ nên xem lại. Cụ chỉ cần xem 1 trận gặp Anh (Mexico 86), sẽ thấy thể lực và sức rướn tốt như nào. Sau đấy là Barca (ngắn) và Napoli. Giải Ý thời điểm đó hậu vệ cũng tàn bạo đấy :)
Maradona mà đá thời nay thì tắt điện. Hậu vệ nó chia ô đứng vị trí thì toạch hết. Làm gì có khái niệm sô lô đơn giản nữa.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Si với Rô Đũy sinh trước 10 năm thì sẽ cùng thời điểm chín với các đồng chí Nesta,Cannavaro..., và khi cầu thủ tấn công không được bảo vệ như thời của Si và Đô. Cụ nhớ lại những pha Del Piero, Rô Béo bị chặt giò với đầu gối thì thấy, khi đó chưa chắc Si và Đô được tung hoành như giờ đâu cụ. Đấy là chỉ xét riêng về mảng hậu vệ và phòng ngự của thế hệ trước.
Nói chung cả Si và Rô Đũy là huyền thoại của huyền thoại rồi, thế hệ sau khó vượt lắm; cơ mà để nói trên tầm Đan hói và Rô Béo thì không.
So sánh 1 vài mùa thì Đan hói và Rô béo hơn. Nhưng so cả quá trình cả sự nghiệp cầu thủ thì k ai bằng Rô đũy và Miss si được.
Cũng như VN CV9 là xuất sắc nhất.

Dân miền núi TM

Xe điện
Maradona mà đá thời nay thì tắt điện. Hậu vệ nó chia ô đứng vị trí thì toạch hết. Làm gì có khái niệm sô lô đơn giản nữa.
Si và Ro về thời Pele hay Maradona chắc chưa đá dc một mùa :D Nói kiểu này khó lắm!

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em tôn trọng ý kiến của Cụ ạ. Nhưng cũng mời Cụ xem lại bàn thắng này.

trongthuc

Xe hơi
So sánh 1 vài mùa thì Đan hói và Rô béo hơn. Nhưng so cả quá trình cả sự nghiệp cầu thủ thì k ai bằng Rô đũy và Miss si được.
Cũng như VN CV9 là xuất sắc nhất.
E lại thấy ngược lại cụ.
Ngay cả so sánh 1 vài mùa thì vẫn hiếm có ai hơn Ro và Si được. Có chăng 2 đ/chí này kém ở khoản thành tích tập thể trong màu áo tuyển QG.

Hồi xưa Ro béo đc mệnh danh là người ngoài hành tinh khi ghi đc 47 bàn /mùa đấy. Con số thành tích cá nhân rất khủng trong lịch sử luôn (tính ở thời điểm đó). Sau này với Ro, Si thì con số đó trở thành bèo.

Chỉnh sửa cuối:

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em tôn trọng ý kiến của Cụ ạ. Nhưng cũng mời Cụ xem lại bàn thắng này.

Bàn này thì em xem quá nhiều lần rồi.
Cụ có thấy hậu vệ vào bóng nhanh quá k.
Giờ cầu thủ nó quái hơn nhiều. Là sự.kết hợp giữa chiến thuật hlv- kỹ thuật cá nhân - khoa học thống kê và phân tích - y học và khoa học thể thao.
Riêng tầm quốc gia em đảm bảo k có bàn này nữa. Phòng thủ khu vực là tắt điện.
Qua người là nó phạm lỗi ngay. Phạm lỗi xa thì cùng lắm là thẻ vàng.

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Khiếp. Có vấn đề so sánh MP với Siro mà các cụ trang luận ra bao nhiêu kiến thức bóng đá. E thì cứ đơn giản là ăn được 5 cái bóng vàng là ngồi cùng mâm với Siro. Vì đó là phiếu của các nhà báo, các thủ quân, hlv...họ là dân chuyên nghiệp, biết cái khó, cái hay trong nghề, nên phiếu của họ là thước đo tốt nhất.

Phục Quy

Xe tăng
Số

Thảo nào. Cụ ko được xem mexico 86. Hồi đó em còn ở Liên Xô với ông già em. Dân Liên Xô còn bị cuồng Maradona. Ông í mà sống ở thời bi h thì van đít với Ra mốt có mà ăn hành. Cụ ko dc xem thì bớt chém nhé.
Hazz không lẽ Maradona đá mỗi năm 86 ? Hình như từ đó đến giờ cụ không coi bóng đá à ? Nếu coi sao cụ không nhận ra bóng đá bây giờ nó thay đổi như thế nào so với cách đây gần 40 năm ?

Những cầu thủ của cách đây vài thập kỷ , không biết chạy nổi với cầu thủ bây giờ được 70 phút không ?
Chưa kể bây giờ chiến thuật nó chặt chẽ , có múa với đi vào mắt .
Không tự nhiên mà mẫu cầu thủ như Maradona biến mất , đơn giản là nó không phù hợp với lối chơi như bây giờ .
Em đã nói bóng đá nó giống như các môn tt khác chỉ có phát triển chứ không bao giờ thụt lùi hay đứng 1 chỗ cả .
Cụ nên tập trung coi bóng đá bây giờ đi , rồi chém cũng chưa muộn đâu .

Chỉnh sửa cuối:
Hazz không lẽ Maradona đá mỗi năm 86 ? Hình như từ đó đến giờ cụ không coi bóng đá à ? Nếu coi sao cụ không nhận ra bóng đá bây giờ nó thay đổi như thế nào so với cách đây gần 40 năm ?

Những cầu thủ của cách đây vài thập kỷ , không biết chạy nổi với cầu thủ bây giờ được 70 phút không ?
Không tự nhiên mà mẫu cầu thủ như Maradona biến mất , đơn giản là nó không phù hợp với lối chơi như bây giờ .
Em đã nói bóng đá nó giống như các môn tt khác chỉ có phát triển chứ không bao giờ thụt lùi hay đứng 1 chỗ cả .
Nếu họ trẻ lại ở thời điểm này. Với thể lực hiện tại, chiến thuật hiện tại. Em bán nhà cá với cụ họ thắng. Cụ chơi ko anh em mình làm cái kèo? Hay cụ chỉ chém gió mà ko lý giải được. Toàn nói lý thuyết suông. Em xem bóng nhiều hơn cụ đấy

Phục Quy

Xe tăng
Nếu họ trẻ lại ở thời điểm này. Với thể lực hiện tại, chiến thuật hiện tại. Em bán nhà cá với cụ họ thắng. Cụ chơi ko anh em mình làm cái kèo? Hay cụ chỉ chém gió mà ko lý giải được. Toàn nói lý thuyết suông. Em xem bóng nhiều hơn cụ đấy
Vãi lý luận của cụ ?
Những cái thể lực , chiến thuật không lẽ tự nhiên có ngay nhỉ ?
Chơi với cụ kiểu gì đây , nếu như ý muốn của cụ em chơi ngay cụ ạ .
Những kỹ năng Maradona trên sân thể hiện thì những cầu thủ như Messi nó thừa sức làm cụ ạ .
Em chả quan trọng xem nhiều hay ít , nhưng xem nhiều mà không biết bóng đá nó phát triển thay đổi thì em bó tay .

Laixe80

Xe tăng

Messi và Ronaldo là đỉnh cao của bóng đá hiện nay, nhưng cũng miễn cưỡng thì được sếp cùng mâm với Pele, Maradona thôi cụ ơi. Cả thế giới người ta không chê các thiên tài bóng đá 40, 50 năm trước, mỗi cụ là bá đạo :D
Cũng như ai dám nói Newton, Anhxtanh không sánh bằng các nhà bác học hàng đầu thời nay

Phục Quy

Xe tăng
Messi và Ronaldo là đỉnh cao của bóng đá hiện nay, nhưng cũng miễn cưỡng thì được sếp cùng mâm với Pele, Maradona thôi cụ ơi. Cả thế giới người ta không chê các thiên tài bóng đá 40, 50 năm trước, mỗi cụ là bá đạo :D
Cũng như ai dám nói Newton, Anhxtanh không sánh bằng các nhà bác học hàng đầu thời nay
Vãi .
Thể thao cụ so với khoa học ?
Có ai chê đâu cụ ? Nhưng mỗi thời nó 1 khác ?
Em hỏi cụ thế hệ cầu thủ VN ngày xưa như , Cao Cường , Thế Anh hay Huỳnh Đức , Hồng Sơn đá nổi với thế hệ bây giờ không ?
Bóng đá thế giới nó cũng làm gì có chuyện bóng đá bây giờ thua cách đây vài chục năm ?

Vãi .
Thể thao cụ so với khoa học ?
Có ai chê đâu cụ ? Nhưng mỗi thời nó 1 khác ?
Em hỏi cụ thế hệ cầu thủ VN ngày xưa như , Cao Cường , Thế Anh hay Huỳnh Đức , Hồng Sơn đá nổi với thế hệ bây giờ không ?
Bóng đá thế giới nó cũng làm gì có chuyện bóng đá bây giờ thua cách đây vài chục năm ?
làm gì có chuyện thua thì cụ phải chứng minh. toàn nói mồm ảo tưởng sức mạnh cũng đem ra cãi nhau. hài

Phục Quy

Xe tăng
làm gì có chuyện thua thì cụ phải chứng minh. toàn nói mồm ảo tưởng sức mạnh cũng đem ra cãi nhau. hài
Ít ra trước khi nói cụ nên hỏi tại sao mẫu cầu thủ như Maradona biến mất , hay cách chơi như thời năm 86 không còn nữa . Nếu nó ưu việt sao nó biến mất ??

Và cụ cũng chứng minh Maradona quay Ramos , Văn Đại như dế như mình nói xem nào ? Hay cũng nói mồm ???

Dispatcher

Xe tăng
Cãi với tay đấy làm gì cụ ơi. Cái gì cũng phải có xưa mới có nay, các kỹ thuật, chiến thuật, thể lực đều phát triển từ nền tảng xưa, trước đây. Đâu có đùng tự nhiên mà nó có. Và tại thời điểm trước, những người ấy là đỉnh cao nhất, cho nên cái tay kia cứ cãi chày cối giờ hơn xưa thì thôi kệ đi cụ ơi. Cả thế giới công nhận mà cụ ấy không công nhận thì cụ ấy nhất rồi, các cụ cãi làm gì cho mệt thân.

vừa đi vừa láii

Xe container
Bàn này thì em xem quá nhiều lần rồi.
Cụ có thấy hậu vệ vào bóng nhanh quá k.
Giờ cầu thủ nó quái hơn nhiều. Là sự.kết hợp giữa chiến thuật hlv- kỹ thuật cá nhân - khoa học thống kê và phân tích - y học và khoa học thể thao.
Riêng tầm quốc gia em đảm bảo k có bàn này nữa. Phòng thủ khu vực là tắt điện.
Qua người là nó phạm lỗi ngay. Phạm lỗi xa thì cùng lắm là thẻ vàng.
Những năm 80 thì hậu vệ như đao phủ, chặt chém kinh người chứ không như bây giờ .
4, 5 chú quây lại còn không ăn thua mà cụ lại bảo phòng thủ khu vực là tắt điện ???

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ít ra trước khi nói cụ nên hỏi tại sao mẫu cầu thủ như Maradona biến mất , hay cách chơi như thời năm 86 không còn nữa . Nếu nó ưu việt sao nó biến mất ??

Và cụ cũng chứng minh Maradona quay Ramos , Văn Đại như dế xem nào như mình nói xem nào ? Hay cũng nói mồm ???
Từ ngày có bóng đá tới giờ mới chỉ có một Maradona thôi cụ ơi. Cụ xem Maradona tham gia phòng thủ chưa?

Còn cách chơi nào cũng thế thôi, nếu tất cả đều diễn ra đúng như kì vọng của HLV thì sẽ chẳng có trận nào có tỉ số cả. Tỉ số tất cả đều là đôi lốp hết. Do vậy, sẽ phải có những vị trí xuất thần. Sẽ phải có những vị trí mắc sai lầm, v.v. Và trong một đội bóng luôn cần một thủ lĩnh, người chỉ bảo cho anh em đá đấm trên sân. Trong một đám công nhân trên sân vẫn phải có một anh đốc công cụ ạ.

VladimirP

Xe tải
Ku này là tuyệt vời rồi, một Ro vẩu mới chăng?
Tuy nhiên, tuyệt đối không đến Ngoại hạng Anh vì chắc chắn sẽ bị lối chơi quyết liệt đầy xôi thịt ở giải này hành cho chấn thương mà nản ngay.
Cháu này giống Rô béo hơn là Rô vẩu.

Phục Quy

Xe tăng
Từ ngày có bóng đá tới giờ mới chỉ có một Maradona thôi cụ ơi. Cụ xem Maradona tham gia phòng thủ chưa?

Còn cách chơi nào cũng thế thôi, nếu tất cả đều diễn ra đúng như kì vọng của HLV thì sẽ chẳng có trận nào có tỉ số cả. Tỉ số tất cả đều là đôi lốp hết. Do vậy, sẽ phải có những vị trí xuất thần. Sẽ phải có những vị trí mắc sai lầm, v.v. Và trong một đội bóng luôn cần một thủ lĩnh, người chỉ bảo cho anh em đá đấm trên sân. Trong một đám công nhân trên sân vẫn phải có một anh đốc công cụ ạ.
Cụ ạ , thời Maradona những cầu thủ tấn công rất ít khi tham gia gây sức ép từ phần sân đối phương như bây giờ . Tất nhiên anh ấy cũng tham gia phòng ngự .
Chiến thuật của bóng đá nó cũng phát triển dần dần cho phù hợp theo thời gian , càng ngày lối chơi ngẫu hứng , cá nhân càng không có đất diễn là vậy
, sau thời Maradona cuối thập niên 90 chẳng phải ngẫu nhiên nó sinh ra cái vị trí mà Makelele chiếm giữ . Mà Makelele được mệnh danh là kẻ hủy diệt số 10 .
Không ai chê tài năng Maradona cả , ông ấy là thiên tài rồi , nhưng em thấy vô lý khi thấy nhiều cụ cứ hở ra là nếu Maradona còn đá thì .. vvv .
Bóng đá cách đây vài thập kỷ nó làm sao so với bây giờ được .

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ ạ , thời Maradona những cầu thủ tấn công rất ít khi tham gia gây sức ép từ phần sân đối phương như bây giờ . Tất nhiên anh ấy cũng tham gia phòng ngự .
Chiến thuật của bóng đá nó cũng phát triển dần dần cho phù hợp theo thời gian , càng ngày lối chơi ngẫu hứng , cá nhân càng không có đất diễn là vậy
, sau thời Maradona cuối thập niên 90 chẳng phải ngẫu nhiên nó sinh ra cái vị trí mà Makelele chiếm giữ . Mà Makelele được mệnh danh là kẻ hủy diệt số 10 .
Không ai chê tài năng Maradona cả , ông ấy là thiên tài rồi , nhưng em thấy vô lý khi thấy nhiều cụ cứ hở ra là nếu Maradona còn đá thì .. vvv .
Bóng đá cách đây vài thập kỷ nó làm sao so với bây giờ được .
Em đoan chắc rằng cụ rất ít khi xem hoặc chưa bao giờ xem Maradona thi đấu nên mới có những nhận định rất sai về anh ấy. Em nói thật đấy.

Còn các quan điểm khác của cụ thì em không bàn. Vì cứ phải xỏ giày ra sân 11 đá mới hiểu được vai trò của một thủ lĩnh ở trên sân là như nào. Ví dụ, một thủ lĩnh ở hàng phòng ngự chỉ cần hô, lên 3 bước, sang phải 2 bước, hoặc lùi lại một bước, và người kia cứ thế mà theo là tự dưng đối phương đã bị phong tỏa hết đường chuyền rồi. Bóng đá nó hay vậy đó. Xem thôi chưa đủ, cần phải đá thực tế nữa mới được.