[Funland] Kylian Mbappe: không thể ngăn cản?

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Hehe cái đó thì em chịu không dám múa rìu qua mắt thợ , các cụ coi và cảm nhận thôi .
Thôi quay lại chủ đề chính của thớt nhé. Theo Cụ ( cá nhân, không nhất thiết phải phân tích), MP sẽ phát triển trong 3 năm tới như thế nào:
1. Sẽ đến giải nào
2. Có thành một siêu sao không
3. Có khả năng thành 1 dạng như Si hay Ro.7 không.

Phục Quy

Xe tăng
Nếu trong đội có Maradona hay Zidane thì cụ có cho đá không? Nếu đá thì đá ở vị trí nào ?
Em không phải hlv cụ ơi .
Đôi khi cầu thủ nó phải hợp với hlv nữa chứ cụ ? Maradona không trụ được ở Barca đâu hẳn là do không tài năng đâu .
Mà theo ý em nếu có 2 ông trong đội hình thì chắc khó hlv cho cả 2 đá cả . Vì mất cân bằng đội bóng .

vừa đi vừa láii

Xe container
Thôi quay lại chủ đề chính của thớt nhé. Theo Cụ ( cá nhân, không nhất thiết phải phân tích), MP sẽ phát triển trong 3 năm tới như thế nào:
1. Sẽ đến giải nào
Em quyết thế này:

1. Real
2. Có
3. Giống Rô béo

Phục Quy

Xe tăng
1. Sẽ đến giải nào
1 . Em nghĩ nếu đến thì Real là lựa chọn đầu tiên . Chẳng có đội nào có cơ hội đoạt C1 nhiều như Real cả .
2 . Thì giờ đã là siêu sao rồi mà cụ ?
3 . 1 cầu thủ tiềm năng vươn tầm của 1 siêu sao của siêu sao như Si , Ro thì thì em nghĩ chỉ 1% thôi , đôi khi nó còn tác động của phía ngoài sân cỏ nữa .
Thú thật theo cảm nhận em nghĩ không thể mặc dù cậu ấy rất tiềm năng . Cầu thủ Pháp thực sự tầm Henry là quá OK rồi

vừa đi vừa láii

Xe container
Em không phải hlv cụ ơi .
Đôi khi cầu thủ nó phải hợp với hlv nữa chứ cụ ? Maradona không trụ được ở Barca đâu hẳn là do không tài năng đâu .
Mà theo ý em nếu có 2 ông trong đội hình thì chắc khó hlv cho cả 2 đá cả . Vì mất cân bằng đội bóng .
Em chỉ cần 1 ông thôi chứ có cần 11 ông Mara hay 11 ông Zidane đâu

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em quyết thế này:

1. Real
2. Có
3. Giống Rô béo
1 . Em nghĩ nếu đến thì Real là lựa chọn đầu tiên . Chẳng có đội nào có cơ hội đoạt C1 nhiều như Real cả .
2 . Thì giờ đã là siêu sao rồi mà cụ ?
3 . 1 cầu thủ tiềm năng vươn tầm của 1 siêu sao của siêu sao như Si , Ro thì thì em nghĩ chỉ 1% thôi , đôi khi nó còn tác động của phía ngoài sân cỏ nữa .
Thú thật theo cảm nhận em nghĩ không thể mặc dù cậu ấy rất tiềm năng . Cầu thủ Pháp thực sự tầm Henry là quá OK rồi
Em thì thế này:
1. Real hoặc Barca (dù khả năng này là rất khó)
2. Có (Bây giờ vẫn là chưa)
3. Không.

Phục Quy

Xe tăng
Em thì thế này:
1. Real hoặc Barca (dù khả năng này là rất khó)
2. Có (Bây giờ vẫn là chưa)
3. Không.
Về Barca em nghĩ rất khó , lối đá của cậu ấy về Barca có lẽ hơi phí cụ ạ . Về Barca thì tốc độ của cậu ấy gần như không có đất diễn .

minh0075

Xe điện
Cụ phát ngôn kỳ thị chủng tộc ....:D
Em biết, may mà mình ko ở bển.
Nhưng cụ có thấy các cẩu thủ ngoài châu Âu thường tàn sớm ko, tất nhiên cu này đen nhưng là Pháp. Nhưng cụ có thấy các đội quốc gia vô dịch nhiều lầ thương thuần chủng hơn ko, như Đức, Ý, Tây ban Nha, ...
Ý trước có cầu thủ gì da màu mà nó cứ như bom nổ chậm... hay Đức có tay hậu vệ cũng thuộc dạng gợn gợn...
Mà da màu nhiều cầu thủ hay, cụ có thấy... huấn luyện viên nào tàm tạm ko.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Về Barca em nghĩ rất khó , lối đá của cậu ấy về Barca có lẽ hơi phí cụ ạ . Về Barca thì tốc độ của cậu ấy gần như không có đất diễn .
Nó sẽ phụ thuộc vào mấy yếu tố:
Kết quả mùa này của Barca
Koeman còn tiếp tục không
Messi ở lại hay đi (Quan trọng)
Các vấn đề khác như nhà tài trợ... đều có thể đàn xếp được.
Real hoặc Barca.

Phục Quy

Xe tăng
Nó sẽ phụ thuộc vào mấy yếu tố:
Kết quả mùa này của Barca
Koeman còn tiếp tục không
Messi ở lại hay đi (Quan trọng)
Các vấn đề khác như nhà tài trợ... đều có thể đàn xếp được.
Real hoặc Barca.
Koeman hết mùa chắc bay rồi .
Messi đi hay ở phụ thuộc vào thượng tầng của Barca có thay đổi hay không ? Nếu ngon Messi ở lại còn vẫn như bây giờ thì anh ấy đi .
Em vẫn nghĩ Barca sẽ không mua MP

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Koeman hết mùa chắc bay rồi .
Messi đi hay ở phụ thuộc vào thượng tầng của Barca có thay đổi hay không ? Nếu ngon Messi ở lại còn vẫn như bây giờ thì anh ấy đi .
Em vẫn nghĩ Barca sẽ không mua MP
Messi ở lại thì cực khó cho một siêu sao mới có đủ đất diễn ( cả trong và ngoài sân cỏ). Nếu Messi đi thì Barca lại cần 1 hình ảnh mới thay thế.
Em đưa khả năng này vào, trong trường hợp Real lại mua Haaland ( Em cho rằng Haaland hợp với Real).

vừa đi vừa láii

Xe container
Cũng được nhắc tới như Raul bây giờ mà thôi. Đến Đan hói không làm huấn luyện viên thì giờ cũng chỉ thỉnh thoảng được nhắc đến.
Ro chắc sẽ được nhắc như Raul, Rooney..còn Si như Zizou, Mara được nhắc tới khi người ta nói về bóng đá ;))

Vãi lều cho cụ .
Giờ số 10 như Maradona còn đất diễn không ? Đó là ví dụ về sự phát triển của bóng đá đấy .
1 chắc chắn nếu còn đá bây giờ thì thế hệ Maradona không thể nào theo kịp lối đá Pressing bây giờ ?
Thế giờ Hồng Sơn , Huỳnh Đức chạy với Quang Hải , Tiến Linh 90 phút thì nổi không ?
Số
???
Cầu thủ nào cũng vậy Maradona không cũng ngoại lệ , bản chất của thể thao là luôn phát triển chứ làm gì đứng yên .
Không bao giờ có chuyện 1 cầu thủ bây giờ thua cầu thủ cách đây vài thế hệ cả ?
Giờ thì đội Aggentina vẫn vận hành lối chơi rập khuôn như thời Maradona đấy , xem đi được đến đâu ?
Thưa với cụ là em xem bóng đá bắt đầu từ EURO 88 thôi ạ .
Thảo nào. Cụ ko được xem mexico 86. Hồi đó em còn ở Liên Xô với ông già em. Dân Liên Xô còn bị cuồng Maradona. Ông í mà sống ở thời bi h thì van đít với Ra mốt có mà ăn hành. Cụ ko dc xem thì bớt chém nhé.

poiuy

Xe ba gác
Có cụ nói Si và Đô có lẽ sinh nhầm thời, nhầm nước nên em tiếp lời thôi cụ.
Cầu thủ tấn công bây giờ được bảo vệ hơn, không dính đòn triệt hạ như thời Đan hói, Rô béo; em đọc thấy cụ xem bóng đá từ năm 88, chắc cụ nhìn nhật về việc chặt chém khác em.
Còn như cụ nói, Nesta, Canna, Maldini nếu đá vào thời nay thì họ cũng sẽ có tư duy chiến thuật, cách chơi khác chứ, chắc gì đã không đá nổi với lối đá bây giờ.
Cái đang bàn luận ở đây là danh hiệu WC tạo ra, nâng tầm sự vĩ đại của một danh thủ.
WC mà nâng lên 48 đội thì cũng thành tầm thường thôi, chả còn giá trị nâng tầm nữa.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
Em không nói Si , Ro sinh nhầm thời cụ ạ .
Chặt chém bây giờ em nghĩ bây giờ cũng chả kém .
Ro béo chấn thương chủ yếu do anh ấy là chính , do ăn chơi lười luyện tập vv , chứ đổ cho các hậu vệ thì oan cho họ lắm .
Tất nhiên những Nesta , Maldini nếu đá vẫn có thể thành công , nhưng nếu cứ áp dụng cách chơi như ngày xưa thì em nghĩ là khó , rất khó ? Chiến thuật bây giờ nó thay đổi liên túc khác xa thời đó .
Rô béo chấn thương là do cơ thể phât triển quá nhanh dẫn đến cái đầu gối không chịu nổi sức nặng cơ thể. (Cụ có thấy giống Văn Hậu không? Cũng ở Hà Lan đấy)

rất khó để bất kì ai chen chân m10 và r7 hoặc thay thế họ trong thời gian ngắn, hy vọng 3p và hala tạo thành 1 cặp như họ còn khó gấp trăm lần, không phải tài năng, ý chí mà chỉ riêng sự may mắn, trong đó có may mắn tránh nguy cơ chấn thương nặng hoặc dài hạn như cr7 và m10 là vấn đề bất định.

newmtc

Xe tăng
rất khó để bất kì ai chen chân m10 và r7 hoặc thay thế họ trong thời gian ngắn, hy vọng 3p và hala tạo thành 1 cặp như họ còn khó gấp trăm lần, không phải tài năng, ý chí mà chỉ riêng sự may mắn, trong đó có may mắn tránh nguy cơ chấn thương nặng hoặc dài hạn như cr7 và m10 là vấn đề bất định.
so 2 măng non chưa có qbv nào vs 2 tượng đài khập khiễng cụ nhỉ? 3p có vđtg và ghi bàn ck nên tất nhiên nổi bật! nhưng để cảm xúc vs e ko bằng owen solo ghi bàn vào achentina! Khi ở một tập thể mạnh và ở độ chín thì các ngôi sao được hưởng lợi rất nhiều! Si - Rô có đtqg ko mạnh nhưng lại ở những clb hội tụ toàn siêu sao và may mắn ko bị chấn thương nặng trong sự nghiệp

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
M3pe này nếu đá đơn giản kiểu Rô đũy thì còn tiến xa.
Chỉ sợ nó nhiễm thói Múa may và bệnh ăn chơi, phong cách ngôi sao của thằng Thây ma thì nhanh tàn lắm.
Còn tiệm cận Ro đũy và Mẹc xi thì rất khó.
Ro đũy nó cực kỳ nghiêm khắc và chuyên nghiệp nên duy trì sự ổn định rất lâu.
Mẹc xi thì khá may mắn khi được đá ở thời Barca có bộ khung Tây Ban Nha quá ổn cả về chất lượng lẫn đạo đức (Puyol, Xavi, Inesta...)