[Funland] Ký ức & hối hận.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ cũng không thanh thản được đâu khi k biết con mình giờ này sống thế nào. Cha mẹ sống bản năng nhưng con cái lại phải gánh hậu quả.
Vâng! Mợ toét nói đúng ạ!
Cái này mới là cái mối day dứt lớn nhất.

Khonghieu

Xe container
Em nói thật nếu bị như thế chết không nhắm được mắt đâu. Không siêu thoát được. Cụ nên bàn với sổ đỏ để đi tìm sổ hồng đi. Dù có ra sao.

Lavenders

Xe tăng
Cụ chủ và em có lẽ gần tuổi nhau, cũng hoàn cảnh tương tự nhưng em là C.S đỏ lòng, người ta cho mà không dám nhận, người ta tặng lại quay mặt đi nên nhận nhiều oán hờn. Giờ cũng bắt đầu bên kia sườn núi thấy mình dãi khờ như trẻ lên ba. Nhưng thời gian đâu có quay lại được...Đành du lòng mình vậy.

Đời trai thích gì làm lấy... có đúng, có sai nhưng cũng không cần phải ân hận vì các quyết định của mình chỉ có việc nên làm là học theo nước mỹ là con dơi con vãi ở đâu cũng phải đưa về chính quốc.

Phamanhtu177

Xe tải
em nghĩ, thời buổi đó ai cũng vậy mà, ko biết cụ thế nào chứ, em có anh làm bên lái xe bắc nam với lái xe qua lào ngày xưa, chén không dưới 50 em @@, cứ em nào đi nhờ xe là chén, thời đó sống chết còn chả biết thế nào, em chúc cụ tìm được thanh thản trong cuộc sống

Lạc Lạc

Xe tải
Trc đây e đọc truyện ngắn của Pháp thế kỉ 19 mà cũng đã có chuyện tương tự như của cụ chủ.
Ko gặp con thì day dứt ko yên, tìm gặp đc con rồi thì cũng là một bi hài kịch.
quá khứ chẳng thể đổi thay nhưng hiện tại cụ có thể làm nhiều việc thiện để coi như con cụ cũng sẽ gặp đc ng giúp đỡ.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ và em có lẽ gần tuổi nhau, cũng hoàn cảnh tương tự nhưng em là C.S đỏ lòng, người ta cho mà không dám nhận, người ta tặng lại quay mặt đi nên nhận nhiều oán hờn. Giờ cũng bắt đầu bên kia sườn núi thấy mình dãi khờ như trẻ lên ba. Nhưng thời gian đâu có quay lại được...Đành du lòng mình vậy.

Đời trai thích gì làm lấy... có đúng, có sai nhưng cũng không cần phải ân hận vì các quyết định của mình chỉ có việc nên làm là học theo nước mỹ là con dơi con vãi ở đâu cũng phải đưa về chính quốc.
Cụ dạy chí lý.
Chính vì không có 1 căn cứ-hình ảnh-thông tin........ hoặc ai chứng kiến - Nên em mới đau lòng-ân hận-day dứt........

ZARG

Xe container
Giống ông anh cùng phòng trước của em.

Lão đấy hơn em 6 tuổi mà chơi bời cũng ác, đi tỉnh nào cũng có gái bu, nghề trước em làm đi công tác ngắn ngày thôi nhưng lão này bụp liên tục chả tuần nào không có gái mới. Có đợt cao hứng kể với em là trước cũng lằng nhằng 1 em gái, sau em ý gọi điện báo có bầu cái là ông ý đổi số luôn, bây giờ số mới rồi nhưng máy lạ gọi không dám nghe, kể cũng khổ, dấm dứt cả đời...

Bò lốp

Xe lăn
đi chiến trường để chiến đấu
trong chiến đấu lại chiến đấu,cụ giỏi

Con Trai HP

Xe hơi
ở đời ai cũng vậy thôi cụ ơi, ngoảnh lại thấy nhiều vấn đề lắm vui vẻ mà sống thôi

HuyArt

Xe lăn
Cụ đăng ký vào chương trình: Như chưa hề có cuộc chia ly, biết đâu lại có cái kết hay

ngheowa

Xe tải
lạy giời trên đường đời anh chị ẹm chúng nó tránh nhau ra chứ không em lỡ miệng, hậu quả khôn lường

Theo em cụ nên làm theo lời gợi ý của Mod DiCham là tốt nhất! Cái gì đã qua đi thì nên cho nó qua đi, nếu thực sự cụ và người ấy đã có F1 thì qua bao nhiêu năm cách biệt, mọi thứ cũng đã an bài và mọi ký ức cũng đã nhạt nhòa. Cụ tìm lại được F1 cũng là điều tốt, nhưng vì cụ có nhiều quá cái "nếu": Cái nếu liệu có thật sự có hay không? cái nếu liệu có thì có khả năng tìm ra được không? Và đặc biệt là cái nếu có tìm ra nhưng F1 không nhận cụ vì những điều cụ đã gây ra thì liệu cụ có thanh thản sống tiếp hay không? Ngoài ra còn vấn đề gia đình và xã hội nữa.
Em xin tặng cụ trích đoạn bài hát Đâu phải bởi mùa thu

Em ru gì ? Lời ru cho ta, một đời đam mê, một đời giông tố.
Em ru gì cho ta, qua bao ngày phôi pha.....
Câu hát ngân lên bỗng tắt nữa chừng.
Thôi đừng hát ru! Thôi đừng day dứt.
Lá trút rơi nhiều đâu phải bởi mùa thu.

Chúc cụ sống thanh thản!

Quetlada12

Xe tải
Em có ông anh hàng xóm cũ, làm cán bộ thuế vụ cách nhà có hơn chục km. Chẳng may ông anh xấu số tai nạn chết, gia đình vợ con mới ngã ngửa người ra là con giai ngoài hôn nhân của ông ý về chịu tang bố đã ngoài 20 tuổi rồi.

hoaphamxaydung

Xe buýt
Trẻ ăn chơi, già hối tiếc.

haithienld

Xe tải
đã 10 tầng rồi, cụ xây nhà nhanh như thế này thì đi tìm các cháu về cho các cháu 1 căn ở cùng, thêm người thêm vui cụ ơi.:)
Em có ông bạn, cũng chinh chiến từ thời trai trẻ, nhưng mà người đó chủ động xin con, ko biết thế nào, bẵng đi 15 năm, bây giờ cụ ấy mới ngoài 40, cái tuổi gần xế nhưng mà cụ ấy đã lặn lội đi tìm, cũng ko có một manh mối nào từ đầu đâu ạ, kết quả là cha con nhận nhau. giờ cụ ấy nhận chăm lo cho con gái.
em nghĩ cụ suy nghĩ như vậy thì cụ cứ đi 1 chuyến, tìm đựoc thì tốt, ko đựoc thì cũng đỡ áy náy và suy nghĩ, cứ coi như là đi du lịch cũng đựoc phải không ạ

thuynguyen.gt

Xe tải
Cháu ko biết phải nói già ới cụ trong trường hợp này, chỉ xin kể hầu các cụ chuyện của gia đình nhà cháu để mong các cụ tự rút ra kinh nghiệm cho mình thôi, đừng để mình vì 1 phút sung sướng mà con trẻ phải gánh chịu hậu quả.

Ông trẻ cháu khi ấy đã có vợ và con rồi còn tòm tem với 1 bà cùng cơ quan và cho ra đời một thằng bé. Chuyện vỡ lở, ông thì tất nhiên là phải ngoan ngoãn quay về với vợ con, còn bà kia cũng phải về với chồng. Thằng bé được cho đi làm con nuôi, trớ trêu thay khi chú ấy lên 7 tuổi thì bố mẹ nuôi lại chia tay, chú theo mẹ nuôi di cư vào Nam, nhưng vào đó thì bà mẹ nuôi lại đi nương nhờ của phật, còn chú làm thuê cho một gia đình trong Sài Gòn. Gia đình chủ của chú ấy ko có con trai mà chỉ có 4 cô con gái, cũng ko giàu có gì cả. Lớn lên chú và một cô con gái của gia đình chủ nên duyên vợ chồng và ở cùng bố mẹ vợ và 3 cặp vợ chồng chị em gái của vợ trong một căn nhà khoảng 60m2, và có một cháu trai, một cháu gái.

Quay lại với ông trẻ em, nhà ông em rất giàu, ông có 3 người con, 2 trai một gái, nhưng ko may một chú mất luc 7 tháng tuổi còn một chú mất lúc 27 tuổi. Khi chú thứ hai mất, ông cũng giấu vợ đi tìm thông tin về nguời con rơi của mình nhưng ko thấy. Lúc này ông nghĩ mình chỉ còn có một cô con gái nên bao nhiêu tiền của ông đều vun đắp cho vợ chồng cô ấy, mua nhà, mua xe đủ cả. Tết năm 2012, nhờ một chuyện rất tình cờ, chú kia tìm được thông tin về gia đình nên về tìm gặp ông em, khỏi phải nói ông em mừng như nào. Nhưng trớ trêu thay, lúc này nhìn hoàn cảnh con khó khăn mà lực bất tòng tâm các cụ ạ, vì lúc này ông cũng chẳng giữ của nả gì cho mình nữa cả nên cũng ko giúp gì cho chú ấy được. Hơn nữa, chú ấy lại ở Sài Gòn còn ông em ở ngoài này nên cũng ko gặp nhau được nhiều. Đến gần Tết vừa rồi thì ông em bị đột quỵ và mất.

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com