[Funland] Ký ức & hối hận.

pain

Xe ba gác
Em hiểu và chia sẻ cảm giác với cụ chủ thớt. Nhưng em tán thành và cũng khuyên cụ chủ thớt suy nghĩ theo hướng cụ Di Cham chia sẻ.

tatt

[Tịch thu bằng lái]
Thú thực là địa bàn rộng quá - mất hoàn toàn liên lạc.
Mà cũng không rõ người ấy còn "giữ" không?
Như vậy là cụ hại đời người ta xong cụ chậy làng, bây giờ cụ ân hận cũng không xóa bỏ được tội đâu, mai sau cụ chết cũng phải trả.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

bau67

Xe container
Có 1 số Cụ Mợ trách móc Cụ chủ, đúng thôi ạ ! Nhưng như nhà Cháu, cũng đã qua cái thời kỳ ấy mới có phần thông cảm được, phải thật hiểu hoàn cảnh khách quan khi đó cho Cụ ấy ạ ! Dù sao, đây cũng là những lời tâm sự chân thật, chúng ta nên chia sẻ để Cụ ấy nhẹ nhõm hơn chứ đừng nên ném đá, ai mà chẳng có 1 thời xuân nông nổi, nỗi dại khờ của các thế hệ chẳng bao giờ khác nhau cả đâu !
Điện thoại bàn, ngay ở 2 thành phố lớn thời đó đã là 1 vật xa xỉ, tính bằng hàng cây vàng. Cước điện thoại mười mấy ngàn/phút nếu từ miền Tây gọi ra Bắc, hàn huyên với Vợ mấy câu, nghe con hát được 1 bài, 2 lần gọi thì hết luôn tháng lương. Có khi phảii cuốc bộ vài km mới có trạm điện thoại. Địa bàn công tác thay đổi liên tục, phương tiện giao thông không thuận lợi nên việc giữ liên lạc khó lắm ạ !

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Chỉnh sửa cuối:

Bul Dog

Xe tải
Cụ gây án nhiều nên bây giờ hối hận cũng là lẽ thường. Thôi mọi sự đành phó mặc cho số phận thôi cụ ơi. Cụ cũng nên chuẩn bị tâm lý cho mình và người thân trong trường hợp các cháu tìm về cụ ạ.

học lái

Xe điện
Viết ra cho nhẹ cỗ lòng, chúc cụ nhanh chóng lấy lại tâm lý bình thường

Tran Quang

Xe tải
Hơ, nhà em mới gặp chuyện hôm nọ,
hôm nay lại nghe chuyện của cụ,
Ông bác em, nhà 3 cô con gái, cô út cũng ngoài đôi mươi rồi,
con cái thành đạt, ông bà vui vẻ lắm, cả họ nhìn vào noi gương,
đùng một cái ông ấy bị tai biến, vài hôm sau thì có một anh chàng, mà nhìn ai cũng biết là con ai,
về nhận bố nhận họ hàng....Cả họ chết đứng luôn, một ông bác là bộ đội cụ Hồ, gương mẫu,
mắng con cháu xơi xơi, giơ bị con cháu tương cả ...ứt vào mặt....
Mà mẹ cái anh kia, còn có 3 người con, mà không ai chung bố cả....
Việc nhà em chưa xuôi, giờ thấy lời ân hận của cụ....
Em hoang mang với đời quá....

100%

Xe hơi
Bác nghĩ thế này cho nhẹ này: "cái duyên nó chưa hội đủ để nó tiếp tục công việc tồn tại nên mọi thứ nó đẩy đến việc như thế". Không phải em chém gió đâu, mà đây là hệ quả đưa ra dựa trên lý thuyết nghiêm chỉnh. Mọi thứ lớn đều đã được sắp sẵn thế, nó tự vận hành mà thường nằm ngoài khả năng nhận thức của 1 cá nhân. Bác nào đã ngâm cứu món này sẽ đồng ý với em. Bác chủ đừng nên quá lăn tăn.

Tùy duyên! :)
Em thấy đúng đấy cụ chủ à.

100%

Xe hơi
Hơ, nhà em mới gặp chuyện hôm nọ,
hôm nay lại nghe chuyện của cụ,
Ông bác em, nhà 3 cô con gái, cô út cũng ngoài đôi mươi rồi,
con cái thành đạt, ông bà vui vẻ lắm, cả họ nhìn vào noi gương,
đùng một cái ông ấy bị tai biến, vài hôm sau thì có một anh chàng, mà nhìn ai cũng biết là con ai,
về nhận bố nhận họ hàng....Cả họ chết đứng luôn, một ông bác là bộ đội cụ Hồ, gương mẫu,
mắng con cháu xơi xơi, giơ bị con cháu tương cả ...ứt vào mặt....
Mà mẹ cái anh kia, còn có 3 người con, mà không ai chung bố cả....
Việc nhà em chưa xuôi, giờ thấy lời ân hận của cụ....
Em hoang mang với đời quá....
Chuyện này xảy ra nhiều lắm cụ à.

cwise

Xe container
ngày xưa có bcs như bay giờ k?:D

Taitam83

Xe buýt
Vào những năm 80 của thập kỷ trước.
Em được phân công Nam tiến để tăng cường cán bộ.
Một chàng trai HN trẻ tuổi-bẽn lẽn-ít nói-da trắng hồng-không rượu chè-đàn khá được-biết hát-đá bóng có thể đi kiếm tiền được-không đẹp trai nhưng nhìn biết ngay là loại đàn ông không thích đực.
Nói thật với các cụ mợ, khi đi đến đâu cũng để lại sau lưng khá nhiều ánh mắt mong thầm nhớ trộm của chị em!
Và cũng thú thật “gây án” cũng khá nhiều – Theo cảm nhận chắc chắn ít nhất có 2 trường hợp để lại hậu quả.
Đến giờ phút này – khi đã ở đỉnh dốc phía bên kia – Nghĩ lại là cả một sự ân hận, hối hận
Nếu các con hiện hữu trên cõi đời này – Bố cầu xin - Xin hãy tha thứ cho bố!
Em viết ra đây không phải để đánh bóng hay khoe khoang-mà chỉ là một sự ân hận-hối hận thực sự!
Không phải em vô tâm-sống không tình cảm, mà khi đó tuổi trẻ bồng bột-ăn chưa no nghĩ chưa tới.
Vài dòng tâm sự-mong các cụ mợ đừng ném đá em.
Khi nói ra được cảm thấy lòng thanh thản đi một chút.
Cảm ơn cụ mợ bớt chút thời gian chia sẻ cùng em!
thế là ở trong Nam à cụ? không khéo mấy F của cụ qua Mỹ hết rồi

thenhommau

Xe buýt
Website
www.thenhommau.vn

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Em xin chân thành cảm ơn các cụ mợ chia sẻ.
Em muốn chúc rượu tất cả các cụ, nhưng toàn hiện lên: Cụ bắn nhiều rồi-buông súng nghỉ tay đi.
Em run quá nên nhầm thập kỷ trước-đúng là thế kỷ trước.
Em mừng vì nhiều cụ thông cảm & động viên - Vì cũng giống thế......? - Có mợ nào vô tình đọc được cũng rộng lượng tha thứ, nếu chẳng may ông xã lỡ "yếu đuối" trong khoảng thời gian nhất định!
Đàn ông chỉ là những đứa trẻ to xác mà thôi!
Tuổi trẻ bồng bột! - Con người thì cũng có phần con trong đó-không ai tránh được.
Thực sự là em cũng cảm thấy nhẹ nhõm trong lòng.
Các cụ phái mạnh-không phân biệt tuổi tác-trình độ-hoàn cảnh hãy yêu hết mình - Nếu đã muốn mang lại hạnh phúc, niềm đam mê, lên đỉnh cho người kia - Nên quan tâm-tôn trọng cá nhân cũng như cuộc sống riêng tư của nhau & tuyệt đối không nói xấu, mang chuyện riêng tư kể cho người khác, kể cả đã chia tay.
Hãy tôn trọng phái yếu!
Một lân nũa xin chân thành cảm ơn các cụ mợ đã chia sẻ!

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Em xin chân thành cảm ơn các cụ mợ chia sẻ.
Em muốn chúc rượu tất cả các cụ, nhưng toàn hiện lên: Cụ bắn nhiều rồi-buông súng nghỉ tay đi.
Em run quá nên nhầm thập kỷ trước-đúng là thế kỷ trước.
Em mừng vì nhiều cụ thông cảm & động viên - Vì cũng giống thế......? - Có mợ nào vô tình đọc được cũng rộng lượng tha thứ, nếu chẳng may ông xã lỡ "yếu đuối" trong khoảng thời gian nhất định!
Đàn ông chỉ là những đứa trẻ to xác mà thôi!
Tuổi trẻ bồng bột! - Con người thì cũng có phần con trong đó-không ai tránh được.
Thực sự là em cũng cảm thấy nhẹ nhõm trong lòng.
Các cụ phái mạnh-không phân biệt tuổi tác-trình độ-hoàn cảnh hãy yêu hết mình - Nếu đã muốn mang lại hạnh phúc, niềm đam mê, lên đỉnh cho người kia - Nên quan tâm-tôn trọng cá nhân cũng như cuộc sống riêng tư của nhau & tuyệt đối không nói xấu, mang chuyện riêng tư kể cho người khác, kể cả đã chia tay.
Hãy tôn trọng phái yếu!
Một lân nũa xin chân thành cảm ơn các cụ mợ đã chia sẻ!
Túm lại là cụ yếu hay, cụ hối hận? ;))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Chắc cụ cũng không thanh thản được đâu khi k biết con mình giờ này sống thế nào. Cha mẹ sống bản năng nhưng con cái lại phải gánh hậu quả.