[Funland] Ký ức của một Ofer về đời lính, về đồng đội, về những trận đánh ở chiến trường K, về quá khứ và về cuộc sống hiện tại.

angkorwat

Xe container
Người OF
Cứ đứng lườm nhao thế này thì chít. Quit job cũng đã không yên rồi, đến nơi bị lườm cháy mặt thì đúng nước mắt lại lưng tròng, hm.
Nhiều việc không phải cứ muốn là được. Thông cảm với mợ thôi. Lần trước off cũng không tan sớm đâu mợ, hình như cũng 3-4h chiều thì phải.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều việc không phải cứ muốn là được. Thông cảm với mợ thôi. Lần trước off cũng không tan sớm đâu mợ, hình như cũng 3-4h chiều thì phải.
Tháng Tám rồi, bác với cụ hd-vt dịu dàng như mùa Thu ấy...!

Việc này mình khép lại ở đây nha. Nếu có duyên thì ở chân trời cũng sẽ gặp...
Em xong việc sớm trước 12:30, em sẽ đến.

Chào tháng Tám: "lá khởi vàng chưa nhỉ?"

Hiccc, một người không sao (là em), còn làm nhiều người buồn đấy. :D

Em được bác Angkorwat tặng một cuốn sách cũng liên quan đến chiến tranh. Em rất quý, và thực sự rất muốn đến gặp người thật để nói lời "Cảm ơn". Cũng như "Cảm ơn" bác Nam vì những câu chuyện bác ấy kể lại...
Không phải vì một chén rượu hay một ngụm canh...
Vì có thể dịp hạnh ngộ này là duy nhất. Biết đâu sau này, em hoặc có ai đó không ở đây nữa, đâu còn cơ hội để gặp nhau...
Chiều, combat tưng bừng vì kế hoạch rơi vào ngày nghỉ, em đã cân nhắc tới việc quit job để tới buổi offline. Song, huấn thị của cấp trên và yêu cầu loằng ngoằng nên em có phần phải tâm tư. Xong việc cũng tầm 12:30-13:00pm. Tất tả chạy qua thì các cụ cũng tàn canh. Haiz, chi bằng ở đây hóng cho đỡ phải để người khác đợi chờ. Bác áo vàng có hỉu nắng/mưa trong lòng là thía lào hông? :((
Mơ Hồng đừng lo
Buổi trước, các cụ CCB ọp tới 16h mới chuyển địa điểm ọp tiếp
HuyArt nhỉ

Trần Đoành.

Xe container
Ờ, kể bằng mồm, thì dễ hơn. Trên này giấy trắng mực đen, ngại chết đi được.
Ơ hay cái bác này , truyền kinh nghiệm cho lớp trẻ cũng là nhiệm vụ của người lính mà :))
Giấy trắng mực đen mới lưu giữ đc những kinh nghiệm quý báu

Ơ hay cái bác này , truyền kinh nghiệm cho lớp trẻ cũng là nhiệm vụ của người lính mà :))
Giấy vẫn giấy
Miệng vẫn miệng
Tuỳ hoàn cảnh, nội dung, đối tượng truyền chứ Đoành

Vâng anh, em sẽ cố gắng. Để anh lên tiếng, em cũng thấy sao sao...
Em cảm ơn anh!
Kinh nghiệm đi ọp của anh: Hô ọp lúc 11h30 thì 12h30 các mâm mới bắt đầu ổn định :(

angkorwat

Xe container
Người OF
Ca này khó :)) . Ví dụ như: Tại sao cụ Hun bị mất một mắt ? Chuyện bắn nhầm dân K ... Những chuyện này ai mà kể khơi khơi ra được.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ca này khó :)) . Ví dụ như: Tại sao cụ Hun bị mất một mắt ? Chuyện bắn nhầm dân K ... Những chuyện này ai mà kể khơi khơi ra được.
Vừa rồi, em có nhận được một tập bản thảo, liên quan đến Campuchia một chút. Em cũng đã chuẩn bị câu hỏi dành cho bác (nếu em sắp xếp được). Vì dự án chưa được công khai, nên em không tiện viết rõ ở đây...
Người em biết thì họ không thực chiến, nên cũng khó để có dữ liệu và hình ảnh. Hơn nữa, họ cũng chỉ chuyên về công tác giảng dạy...
Haiz, lại phải mượn chữ ký của bác: "Vạn sự tuỳ duyên",...

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Tay Hun sao mất 1 mắt vậy cụ? Em nghĩ việc đó kể cũng có sao đâu

angkorwat

Xe container
Người OF
Tay Hun sao mất 1 mắt vậy cụ? Em nghĩ việc đó kể cũng có sao đâu
Thực ra chuyện này ít người biết. Nó liên quan đến hình ảnh của một nhà chính trị của một quốc gia. Mọi người cũng chỉ biết là " bị thương trong chiến đấu" thôi.

Trần Đoành.

Xe container
Thực ra chuyện này ít người biết. Nó liên quan đến hình ảnh của một nhà chính trị của một quốc gia. Mọi người cũng chỉ biết là " bị thương trong chiến đấu" thôi.
Em thì lại nghĩ là thời kỳ đầu, tay Hun bị pot đuổi chạy dựng cờ đuôi, đâm vào cành cây khộp =))

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Em định comment nhưng lại thôi, xóa vì sợ nhạy cảm