[Funland] Ký ức của một Ofer về đời lính, về đồng đội, về những trận đánh ở chiến trường K, về quá khứ và về cuộc sống hiện tại.

Khuc_thuy_du

Xe hơi
Câc Cụ vui vẻ ọp nhé. Ko nên giành nhau rót ruệu cho các ọp phơ nữ hay xin zalo...

Cháu xin chia vui cùng câc Cụ từ miền Tây anh dũng kém miền Đông tý

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tự dưng, em nhớ bác Lưu Trọng Lư ở khúc này này, :D:
[...]
"Đợi đến luân hồi sẽ gặp nhau,
Cùng em nhắc lại chuyện xưa sau.
Chờ anh dưới gốc sim già nhé!
Em hái đưa anh đoá mộng đầu".

Cụ cũng có trải nghiệm vui vẻ nhé. "Gặp" nhau ở chung chủ đề cũng đã là vui rồi ạ!
Mai mốt off, em sẽ giành quyền "lady" của mình, khi đó cụ nhớ phải xê ra, :D.
Cảm ơn cụ!

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Tự dưng, em nhớ bác Lưu Trọng Lư ở khúc này này, :D:
[...]
"Đợi đến luân hồi sẽ gặp nhau,
Cùng em nhắc lại chuyện xưa sau.
Chờ anh dưới gốc sim già nhé!
Em hái đưa anh đoá mộng đầu".

Cụ cũng có trải nghiệm vui vẻ nhé. "Gặp" nhau ở chung chủ đề cũng đã là vui rồi ạ!
Mai mốt off, em sẽ giành quyền "lady" của mình, khi đó cụ nhớ phải xê ra, :D.
Cảm ơn cụ!
Đọc bài thơ thấy buồn quá mợ nhỉ :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đọc bài thơ thấy buồn quá mợ nhỉ :)
So với trích đoạn dưới đây em mới đọc, thì đã thấm vào đâu...:

[...]
"Bà Trí bò lại bên từng đứa con. Bà liếm máu trên từng xác con. Máu đã khô. Máu vẫn còn rịn ra từ cánh tay đã đứt lìa của thằng Tám. Máu vẫn rỉ ra từ tai con Hương.
Bảy cái xác nằm trên đất. Sáu đứa con và một đứa cháu. Đứa lớn nhất mười hai tuổi đứa bé là ba tuổi. Chiều mùa đông buốt giá. Chiều mùa đông không mưa không gió.
...
Sáng hôm sau trên bãi tha ma mà bây giờ là trường học người ta nhìn thấy người mẹ đang nằm giữa những ngôi mộ. Không biết bà ra đấy từ khi nào hay suốt đêm bà ngủ với các con. Họ dắt bà về. Đêm hôm sau bà lại ra. Cứ như thế hết ngày này qua ngày khác."

Ôi! Chiến tranh!!!
---
Trích: đừng kể tên tôi - Phan Thuý Hà

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hôm tới bác qua, khi mọi người ôn kỷ niệm sẽ có ưu tư nhưng xen vào đấy tiếng cười vui vẻ của những ốp phơ khi gặp nhau đó bác.

Bác và hai bác đang đùn đẩy nhau vào đăng ký đi:

Offline 11h45 ngày 05/8/2023 tại nhà hàng Long Biên Cầu | OTOFUN | CỘNG ĐỒNG OTO XE MÁY VIỆT NAM
Em cũng bận vào hôm đó, nên không tham gia được cùng bác và các cụ được. Lỡ hẹn quả là tiếc, nhưng không làm thế nào được, bác thông cảm cho em nhé!

angkorwat

Xe container
Người OF
Em cũng bận vào hôm đó, nên không tham gia được cùng bác và các cụ được. Lỡ hẹn quả là tiếc, nhưng không làm thế nào được, bác thông cảm cho em nhé!
Mợ cứ hóng từ xa thôi. Để ngày này sang năm vậy.

Trêu mợ Red một chút. Mợ này rất khó xuất hiện.
Anh thông cảm, mấy hôm nay trời đang nắng, nóng rồi lại bất chợt mưa rồi lại nắng, lại oi và gần mưa nên nhiều bác chưa nói thì em và một số bác cũng biết mà ;)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cứ hóng từ xa thôi. Để ngày này sang năm vậy.
Bình luận nhẹ nhàng, đi vào lòng người thế này quả là xứng đáng có 10 người yêu, :D. Bác áo vàng mang sắc phục đã chói loá rồi, ai mà lại gần được, bác nhỉ? Lại gần, cháy xém có ngày.

hd-vt

Xe container
Ôi, buồn ơi chào mi.
Đấy là em thay lời muốn nói. :T
Em đã cảm nhận đúng. Đừng thấy đỏ tưởng chín. :P

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Bình luận nhẹ nhàng, đi vào lòng người thế này quả là xứng đáng có 10 người yêu, :D. Bác áo vàng mang sắc phục đã chói loá rồi, ai mà lại gần được, bác nhỉ? Lại gần, cháy xém có ngày.

hd-vt

Xe container

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ôi, buồn ơi chào mi.
Đấy là em thay lời muốn nói. :T
Em đã cảm nhận đúng. Đừng thấy đỏ tưởng chín. :P
"Vườn xưa vắng mặt người chăm sóc
Lý trắng đào hồng tự nở hoa"
...:D

hd-vt

Xe container
"Vườn xưa vắng mặt người chăm sóc
Lý trắng đào hồng tự nở hoa"
...:D
Vắng cô thì chợ vữn đông, cô chưa có chồng thì chợ mướt "more". :D

Đi đê, chả ga lăn ti tị lào. :P

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vắng cô thì chợ vữn đông, cô chưa có chồng thì chợ mướt "more". :D

Đi đê, chả ga lăn ti tị lào. :P
Em được bác Angkorwat tặng một cuốn sách cũng liên quan đến chiến tranh. Em rất quý, và thực sự rất muốn đến gặp người thật để nói lời "Cảm ơn". Cũng như "Cảm ơn" bác Nam vì những câu chuyện bác ấy kể lại...
Không phải vì một chén rượu hay một ngụm canh...
Vì có thể dịp hạnh ngộ này là duy nhất. Biết đâu sau này, em hoặc có ai đó không ở đây nữa, đâu còn cơ hội để gặp nhau...
Chiều, combat tưng bừng vì kế hoạch rơi vào ngày nghỉ, em đã cân nhắc tới việc quit job để tới buổi offline. Song, huấn thị của cấp trên và yêu cầu loằng ngoằng nên em có phần phải tâm tư. Xong việc cũng tầm 12:30-13:00pm. Tất tả chạy qua thì các cụ cũng tàn canh. Haiz, chi bằng ở đây hóng cho đỡ phải để người khác đợi chờ. Bác áo vàng có hỉu nắng/mưa trong lòng là thía lào hông? :((

Em được bác Angkorwat tặng một cuốn sách cũng liên quan đến chiến tranh. Em rất quý, và thực sự rất muốn đến gặp người thật để nói lời "Cảm ơn". Cũng như "Cảm ơn" bác Nam vì những câu chuyện bác ấy kể lại...
Vì có thể dịp hạnh ngộ này là duy nhất. Biết đâu sau này, em hoặc có ai đó không ở đây nữa, đâu còn cơ hội để gặp nhau...
Chiều, combat tưng bừng vì kế hoạch rơi vào ngày nghỉ, em đã cân nhắc tới việc quit job để tới buổi offline. Song, huấn thị của cấp trên và yêu cầu loằng ngoằng nên em có phần phải tâm tư. Xong việc cũng tầm 12:30-13:00pm. Tất tả chạy qua thì các cụ cũng tàn canh. Haiz, chi bằng ở đây hóng cho đỡ phải để người khác đợi chờ. Bác áo vàng có hỉu nắng/mưa trong lòng là thía lào hông? :((
Tóm lại nói dài nói ngắn, ý cậu là cậu đúng là nắng mưa chứ gì ;)
Thế mà trước lão gì mà mọi người hay gọi là lão Phá nói tớ lại không tin ;)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại nói dài nói ngắn, ý cậu là cậu đúng là nắng mưa chứ gì ;)
Thế mà trước lão gì mà mọi người hay gọi là lão Phá nói tớ lại không tin ;)
Cứ đứng lườm nhao thế này thì chít. Quit job cũng đã không yên rồi, đến nơi bị lườm cháy mặt thì đúng nước mắt lại lưng tròng, hm.

hd-vt

Xe container
Hiccc, một người không sao (là em), còn làm nhiều người buồn đấy. :D