[Funland] Ký ức của một Ofer về đời lính, về đồng đội, về những trận đánh ở chiến trường K, về quá khứ và về cuộc sống hiện tại.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Câu hỏi của em là một tình huống giả định, nên câu trả lời cũng có thể thật có thể giả.
Việc xảy ra hay không, ngoài tầm kiểm soát của em và cụ. Nên mình nói chuyện vui thôi, không nặng nề được/không được đi cụ. Tình huống đó là thật, khi đó tính tiếp. Mai các bác ấy gặp nhau, có lẽ nên nhường "sân khấu" lại để các bác ấy chia sẻ, cụ nhé?!:D

Like ý này của bác nha, @};-.

Gác lại chuyện tương lai, giờ hát khúc: Đời ta, đâu có off là ta cứ đi,:D.
Chuẩn đấy
Ko đi cuộc này, có khi phải đợi năm sau mới có cuộc tương tự

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đấy
Ko đi cuộc này, có khi phải đợi năm sau mới có cuộc tương tự
Cảm ơn anh! Em đã chuẩn bị tinh thần đi gặp hai nhân vật chính cùng anh và một vài người em biết. Nhưng, em xin phép không đến. Có hai lý do:
1. Gặp mặt là sự kết nối cao hơn việc bình luận ở đây. Nhưng có thành viên lớn tuổi, em đã gặp rồi và bình luận, mà theo em, là không được lịch sự. Nên em không đến.
2. Em không gây hiềm khích hay làm bất cứ hành động nào thiếu tôn trọng thành viên. Riêng chủ đề này, em rất chăm chỉ đọc/tương tác. Em đã làm trong khả năng của em. Em không đến được, em đã nói rõ lý do từ ban đầu. Cũng đồng thời chia sẻ với bác Angkorwat. Anh cũng là người hiểu chuyện, em nghĩ anh sẽ thông cảm cho em.

• Vodka
Reactions: rfs
Cảm ơn anh! Em đã chuẩn bị tinh thần đi gặp hai nhân vật chính cùng anh và một vài người em biết. Nhưng, em xin phép không đến. Có hai lý do:
1. Gặp mặt là sự kết nối cao hơn việc bình luận ở đây. Nhưng có thành viên lớn tuổi, em đã gặp rồi và bình luận, mà theo em, là không được lịch sự. Nên em không đến.
2. Em không gây hiềm khích hay làm bất cứ hành động nào thiếu tôn trọng thành viên. Riêng chủ đề này, em rất chăm chỉ đọc/tương tác. Em đã làm trong khả năng của em. Em không đến được, em đã nói rõ lý do từ ban đầu. Cũng đồng thời chia sẻ với bác Angkorwat. Anh cũng là người hiểu chuyện, em nghĩ anh sẽ thông cảm cho em.
Anh biết nguyên nhân tới từ thớt kia
Coi như em có lý, nhưng như vậy nghĩa là em vì việc nhỏ với một người ko quan trọng đối với em mà không tới gặp các anh angkorwat , Nam "Chẫu"
Nếu vậy thì thật không công bằng với các anh ấy và không công bằng với chính em!
Lý trí lên nào!

Có những hiểu lầm hay bất hoà mà gặp gỡ, trao đổi cùng nhau nó sẽ được hoá giải
OF từ thời ký đầu có rất nhiều thành viên vì nhiều lý do mà "mổ trâu, mổ bò" với nhau, nhưng khi gặp gỡ ở một cuộc offline, đa số mâu thuẫn đều đc hoá giải. Đó là một trong những lý do mà dù ở xa, nhưng anh vẫn duy trì các cuộc offline cho thành viên OF tại Hà Nội.
Nhiều người, nhiều nhóm qua những cuộc off còn kết thân với nhau nữa đấy

• Vodka
Reactions: rfs

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Anh biết nguyên nhân tới từ thớt kia
Coi như em có lý, nhưng như vậy nghĩa là em vì việc nhỏ với một người ko quan trọng đối với em mà không tới gặp các anh angkorwat , Nam "Chẫu"
Nếu vậy thì thật không công bằng với các anh ấy và không công bằng với chính em!
Lý trí lên nào!

Có những hiểu lầm hay bất hoà mà gặp gỡ, trao đổi cùng nhau nó sẽ được hoá giải
OF từ thời ký đầu có rất nhiều thành viên vì nhiều lý do mà "mổ trâu, mổ bò" với nhau, nhưng khi gặp gỡ ở một cuộc offline, đa số mâu thuẫn đều đc hoá giải. Đó là một trong những lý do mà dù ở xa, nhưng anh vẫn duy trì các cuộc offline cho thành viên OF tại Hà Nội.
Nhiều người, nhiều nhóm qua những cuộc off còn kết thân với nhau nữa đấy
Thưa anh, cuộc sống vốn dĩ đã không có sự công bằng. Chính vì tôn trọng bác "chủ nhà" - bác Nam, và đồng đội là bác Angkorwat, nên em mới trăn trở cân nhắc đến/không đến...!

Một hai thành viên lớn tuổi em nói đến, em đã gặp ít nhất là hơn một lần. Thiết nghĩ, nếu phụ nữ, người ta không nhiều chuyện, thì đàn ông cũng không nên như vậy làm gì. Có những việc, không phải là người trong cuộc, chỉ nhìn bên ngoài rồi đánh giá, cũng bất công với họ - ở đây là em.

Em vẫn "ở đây", vẫn dõi theo từng bình luận và dòng cảm xúc của bác Nam. Ngày mai, em vẫn sẽ vào để tương tác với các anh/chị đi gặp gỡ. Chỉ có điều, đã không chung thuyền được, thì nên tránh để không làm ảnh hưởng tới nhân vật chính.
Với em, khi em đã phải nặng lời thế này, có nghĩa là em sẵn sàng tranh luận một cách công khai và nghiêm túc. Nếu trưởng thành, hãy công bằng và hành xử một cách đàng hoàng như em đang làm.
Mong anh thấu hiểu!

Em cảm ơn và xin lỗi vì đã để anh cùng các cụ/mợ em-tôn-trọng phải đọc và bận lòng!

TQM 72

Xe hơi
Thôi mà các cụ, cuộc đời lên xuống đã trải cả rồi, chín bỏ làm mười đi các cụ.

Cuối tuần tặng các cụ bài hát, lâu lâu buồn lại nghe. Bài hát thì không lạ, người và cách hát thì ... rất đời, cụ ấy là lính đảo, quê Can Lộc, cả đời sống với cây đàn và ký ức của mình.

angkorwat

Xe container
Người OF
Thưa anh, cuộc sống vốn dĩ đã không có sự công bằng. Chính vì tôn trọng bác "chủ nhà" - bác Nam, và đồng đội là bác Angkorwat, nên em mới trăn trở cân nhắc đến/không đến...!

Một hai thành viên lớn tuổi em nói đến, em đã gặp ít nhất là hơn một lần. Thiết nghĩ, nếu phụ nữ, người ta không nhiều chuyện, thì đàn ông cũng không nên như vậy làm gì. Có những việc, không phải là người trong cuộc, chỉ nhìn bên ngoài rồi đánh giá, cũng bất công với họ - ở đây là em.

Em vẫn "ở đây", vẫn dõi theo từng bình luận và dòng cảm xúc của bác Nam. Ngày mai, em vẫn sẽ vào để tương tác với các anh/chị đi gặp gỡ. Chỉ có điều, đã không chung thuyền được, thì nên tránh để không làm ảnh hưởng tới nhân vật chính.
Với em, khi em đã phải nặng lời thế này, có nghĩa là em sẵn sàng tranh luận một cách công khai và nghiêm túc. Nếu trưởng thành, hãy công bằng và hành xử một cách đàng hoàng như em đang làm.
Mong anh thấu hiểu!

Em cảm ơn và xin lỗi vì đã để anh cùng các cụ/mợ em-tôn-trọng phải đọc và bận lòng!
Thôi mợ. Off cũng có người này người kia, xã hội mà. Bận lòng làm gì, thoải mái thì ta giao lưu, không thoải mái thì thôi. Suy nghĩ nhiều chóng già. Mình nghĩ sao thì làm vậy là thoải mái nhất.

Thôi mà các cụ, cuộc đời lên xuống đã trải cả rồi, chín bỏ làm mười đi các cụ.

Cuối tuần tặng các cụ bài hát, lâu lâu buồn lại nghe. Bài hát thì không lạ, người và cách hát thì ... rất đời, cụ ấy là lính đảo, quê Can Lộc, cả đời sống với cây đàn và ký ức của mình.

Người lính chơi đàn này đã mất rồi phải ko cụ.

Em từng rất buồn khi nghe được thông tin này, nhưng sau đó nghĩ lại: sinh, lão, bệnh, tử là quy luật của tự nhiên, chẳng ai tránh đc
Người lính này có đam mê với cây đàn và những khúc hát, cuộc đời của anh ấy được sống với đam mê, thế là toại nguyện rồi - sao phải buồn cho anh ấy nhỉ

TQM 72

Xe hơi
Người lính chơi đàn này đã mất rồi phải ko cụ.

Em từng rất buồn khi nghe được thông tin này, nhưng sau đó nghĩa lại: sinh, lão, bệnh, tử là quy luật của tự nhiên, chẳng ai tránh đc
Người lính này có đam mê với cây đàn và những khúc hát, cuộc đời của anh ấy được sống với đam mê, thế là toại nguyện rồi - sao phải buồn cho anh ấy nhỉ
Nghe nói cụ ấy bênh mất rồi, chả vợ con gì. Cuộc đời sống không hối hận là được cụ ạ.

Hai Toan

Xe container
E nghĩ thông tin trên báo đài của ta nó ảo lắm cụ ạ, chỉ có những câu chuyện của các ccb như cụ Nam "Chẫu" mới là thật. E chả tin 3 ông lính phe này tay bo mà khừ được 100 ông lính phe kia, dù là đặc biệt tinh nhuệ của nước nào đi nữa!
Bọn nó bao giờ cũng đi cùng hoả lực mạnh hỗ trợ.

TQM 72

Xe hơi
Em xem cụ này vài lần, có tài. Hình như nghiện rượu, bét rượu.
Nghe nói cụ ấy cũng long đong, về quê rồi lại vào Tây Nguyên, rồi lại lộn về quê.

Cũng chả biết đúng sai, nhưng cuộc đời xô đẩy, không trách ai, sống tự chọn cho mình niềm vui, không để nợ nần cho ai. Âu cũng là mỗi người mỗi số phân.

Em nghe cụ ấy lần đầu thấy cũng lạ. nghe lần hai thấy cũng hay, nghe vài lần thấy nhẹ nhõm, những cái khác mới thật sự là lạ.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn