Ký sự Tết Âm lịch trên 1,700km chặng đường

HorsePower

Xe container
Xo zi cụ vì cụ đã cảnh báo ở trên nhưng e ko thể ko thốt lên: Chị em Laos đẹp quá cụ ui! Cụ làm e nhớ kỷ niệm Pắk xế cách đây 2 năm rồi đới!
PS: Nhà cô dâu với chú rể có điều kiện phết cụ nhỉ! Chắc toàn nhà quan chức, thượng lưu lấy nhau thôi!
Đúng rồi cụ.
2 nhà Dâu Rể đều khá giả. Một bên là Kinh doanh, một bên là chính trị. Kết hợp hoàn hảo các cụ nhỉ.

HorsePower

Xe container
CHuyện bên Udon thì cũng thực sự không có gì. Cả nhà đi chơi rồi lên Robinson mua sắm. Lại túi này bọc nọ,vv...và vv...
Gửi các cụ xem mấy cái hình xe cộ bên đó.
Xe này bên mình là Gentra đúng ko các cụ.

Xe này cũng có:

VÀ xe này:
Cả nhà nhìn thấy mà trầm trồ. Ôi!!!!!
CÁi xe cũng bình thường lắm, nhưng nhà em cũng được dùng mấy năm trước:
Cụ nào đã dùng qua xe này chưa ạ?

Bên Thái cũng vậy. Chở người trên thùng Hàng là thường, mà trẻ con nữa cung chẳng sao. Em cứ tự hỏi. Người ta quản lý an toàn Giao thông kiểu gì khi người ngồi trên Thùng hàng thì cứ ngồi, người ngồi trong xe thì bắt buộc phải cài dây đai an toàn.

Cả nhà mua sám mãi cũng mệt. đi bộ 5 tầng Cái Bách hóa Robinson cũng mỏi chân....Ta thống nhất đi ăn trưa trên tầng nóc. cũng đủ các thứ ạ. Cinema, Games, Nhà hàng....bọn trẻ chọn ngay nơi này. chúng chẳng cần biết ăn gì, chỉ cần đẹp, vậy cả nhà vào hưởng cái đẹp đã vậy, đồ ăn tính sau.
Trong nhà hàng nó thế này ạ.

Và món ăn đây ạ. mỗi người một ý, một món. Trong Cái hình là của em.

Úi chà. giờ này up cái hình này là không ổn. mới nhớ ra là bụng vẫn rỗng. So ly các cụ, em phải đi giải quyết vụ này với cái dạ dày đã ạ.

Chỉnh sửa cuối:

NissanSunny2008

Xe máy
Đi theo cụ suốt chặng đường. tới đây lại thấy cụ dừng. Tiếp đi cụ. Chuyện hay. Xin vốt cụ.

chicubi

Xe tải
Cảm ơn Cụ chủ thật tuyệt vời .

HorsePower

Xe container
Toẹt quá các cụ nhỉ
Cảm ơn Cụ chủ thật tuyệt vời .
Cám ơn các Cụ. Em lượn lờ qua box này giật mình vì lại được Các Cụ khai quật lại.
Thế mà đã thấm thoắt thoi đưa, rồi chả mấy mà lại Tết. Em lại đang trù tính đưa cả nhà lên đường. Hy vọng thực hiện dc để có bài hầu các Cụ.
Tuy nhiên em sẽ hoàn thành chăng về của bài này. Còn nhiều cảnh đẹp và nhưng chuyên nho nhỏ trên đương về.

bes

Xe lăn
Lại sắp xếp chuyến Tết âm lịch thôi cụ nhỉ, đến hẹn lại lên ....

hcmt

Xe điện
Cám ơn các Cụ. Em lượn lờ qua box này giật mình vì lại được Các Cụ khai quật lại.
Thế mà đã thấm thoắt thoi đưa, rồi chả mấy mà lại Tết. Em lại đang trù tính đưa cả nhà lên đường. Hy vọng thực hiện dc để có bài hầu các Cụ.
Tuy nhiên em sẽ hoàn thành chăng về của bài này. Còn nhiều cảnh đẹp và nhưng chuyên nho nhỏ trên đương về.
Tiếp đê cụ ơi

HorsePower

Xe container
Lại sắp xếp chuyến Tết âm lịch thôi cụ nhỉ, đến hẹn lại lên ....
Dứt khoát rồi, nhà em đi chơi xa Tết âm lịch đã thành lệ gần 10 năm nay. Cái chân quen tung tẩy rồi. Giờ tính đi đâu bắt đầu hạt bí. Đi đâu???

meogunny

Xe tải
cụ đi Lào ah.. quá đã :), mà đám cưới bên đó có giống mình không cụ :)

man_X

Xe hơi
Chuyến đi của cụ tuyệt vời quá=D>

kduc

Xe Cứu Trợ

dativu

Xe điện
Em cũng đã được qua Lào rồi , cái hay nhất em gặp là các bạn ấy đi xe không có gắn còi ( em đi cả ngày mà chẳng nghe tiếng còi nào ) . Xe nào có tiếng còi y rằng khi lái xe xuống xe ra hỏi là nói được tiếng việt luôn
Xứ Vịt không có còi là đế chạy được.

dativu

Xe điện
Đám cưới bên Lào đi bao nhiêu xèng vậy bác.

HorsePower

Xe container
Đám cưới bên Lào đi bao nhiêu xèng vậy bác.
Ý Cụ là nhà em mừng đám cưới bao nhiêu ấy ạ?
Xin trả lời là nhà e chuẩn bị đồ mừng từ nhà nên khoản phong bì phong bao được miễn ạ.

vibo

Xe tải
Em đánh dấu để nghiên cứu cho Tết này.
Tks cụ chủ thớt.

HorsePower

Xe container
Thời gian trôi nhanh đến giật cả nẩy.
Ngoảnh đi ngoảnh lại, chưa làm được gì nên hồn thì đã lại sắp Tết. Em xin up vài hình chặng về để kết thúc câu chuyện kẻo Tết lại sắp đến mà cứ như nhà em dông dài cả năm bên Lào chưa về nổi Hà nội.
Từ Udon Thani nhà em về đến Nông Khai cũng đến bữa nên cả nhà dừng xe ăn tối, nơi thị trấn nổi tiếng, được thế giới bình chọn là 1 trong những nơi đáng sống nhất trên hành tinh. Thú thật với các cụ em thấy Thị trấn noọng Khai này hoàn toàn không có gì đặc biệt. Phố xá cũ cũ, chật chật, dân cư thưa thớt...em tự thấy mình phải tìm hiểu thêm lý do được bình chọn nơi đây, nhưng rồi đến giờ cũng chẳng biết tại sao.
Quán nướng bên đường do 1 chủ người Việt lập nghiệp đã mấy chục năm:

Anh chủ vui vẻ, mến khách. Thấy người đồng hương nhưng không có vẻ gì đặc biệt, chỉ phục vụ một cách rất chuyên nghiệp và sử dụng tiếng Việt thành thạo.
Các món đây:

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Xe dần tiến về cửa Khẩu Lào Thái. Mọi thủ tục lại được cô bạn lo hết nên cả nhà ngồi im trên xe. Phần vì mệt sau cả chặng đường, phần vì tinh thần phấn chấn chặng đi giờ xì hơi mong về Kh.sạn tắm táp, ngủ nghỉ.

Một ngày đã gần qua, nhưng người ta vẫn tham lắm. Vui rồi, muốn nữa, đi rồi, đi nữa, gặp rồi, gặp nữa....đã gần 9g tối khi ca nhà đã về kh.sạn nhưng còn có cuộc hẹn với 1 anh bạn Lào đã dễ đến 20 năm chưa gặp. còn 1 buổi tối cuối cùng ở Lào, mai khởi hành về Việt sớm nên tuy muộn cả nhà lại cố lên đường.
Nhà anh bạn cũng ngay Viengchan nhưng như là ở Cầu giấy vậy. cách Trung tâm 10km nhưng heo hút lạ lùng.
Sau khi chia tay đôi bạn trẻ đã nhiệt tình đi cả ngày với nhà em sang Thái. em lại lấy em Sonata nhà em chạy ra ngoại ô ViengChan.
Sau mấy cuộc alo alo...chỉ đường...và sự giúp sức của Ipad, em định vị dc địa điểm hẹn. Thế là lại đi
Lúc này muộn và tối em không chụp được phát nào, vả lại có 1 nguyên nhân nữa tí em xin kể.

Chỉnh sửa cuối: