Ký sự Tết Âm lịch trên 1,700km chặng đường

HorsePower

Xe container
Bác yensuong co chuyen đi vui qua.
Có vẻ bác la người đảm đang. Tay Bếp tay vô lăng.
Đợt đi Lào vừa rồi em có đi qua nhà Bác phải không? Đường 8 có phải địa bàn nhà bác?
Chúc mừng Bác có chuyến đi Xuân vui vẻ.

necromancevn

Xe tải
Gọi là cái Caravan phải ko cụ, e thấy trong phim nước ngoài cũng hay có loại xe như thế này travel đường dài. Lại hóng tip ảnh của cụ chủ thớt, hay quá !
Bên mẽo nó vẫn gọi là RV hay motorhome, đại khái là nhà trên xe. Bên nước láng giềng Chị na xe này cũng xuất hiện rồi còn VN mình thì chưa có mà có thì đi lại chắc cũng khó khăn vì RV thường nặng như xe tải cỡ lớn, chiều ngang của nó cũng chẳng nhỏ nên chỉ lưu thông được trên 1 số cung đường nhất định thôi.

caca

Xe tải
chuyến đi hay quá, vote cụ rồi nhóe

Ngheyeu

Xe đạp
Tuyệt cú mèo. Rất ý nghĩa trong cuộc sống và cái đam mê.
Em Vote Bác chủ thớt. Cảm ơn Bác đã cho em mở rộng tầm mắt.

haivanphe

Xe container
Đẹp và thanh bình quá đi mất. Thèm.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Gia đình Bác Chủ thớt chắc là Gia đình có điều kiện :D, ước gì mình được như anh ý !

FORWD

Xe tải
Bài của bác chủ thớt thật hay, giọng văn thật điềm đạm, đọc bài cảm nhận luôn được sự thanh bình của nước bạn Lào.

FE09

Xe buýt
Dạ, theo e biết thì vườn Quốc Gia Pù Mát ở Nghệ An nổi tiếng với những cánh rừng săng lẻ đang còn tồn tại này cụ ạ, e cũng mới chỉ nhìn thấy nó qua ảnh thui và biết tên thì từ hồi học tác phẩm Mảnh trăng cuối rừng của Nguyễn Minh Châu đó cụ.
Cụ post tiếp ảnh đi e đang hóng đây !
Cụ đi quốc lộ 7 qua địa phận huyện Tương Dương của Nghệ An có một đoạn vẫn còn nhiều cây này ở hai bền đường, có thể ngồi nghỉ uống nước và ngắm phong cảnh rất đẹp.

yensuong

Xe điện
Cụ đi quốc lộ 7 qua địa phận huyện Tương Dương của Nghệ An có một đoạn vẫn còn nhiều cây này ở hai bền đường, có thể ngồi nghỉ uống nước và ngắm phong cảnh rất đẹp.

Nơi cụ nói đây ạ,tiếc là em có nhiều ảnh nhưng chưa tìm ra cất ở đâu, tạm thời hầu các cụ mấy tấm này đã nhé

Chỉnh sửa cuối:

yensuong

Xe điện
Bác yensuong co chuyen đi vui qua.
Có vẻ bác la người đảm đang. Tay Bếp tay vô lăng.
Đợt đi Lào vừa rồi em có đi qua nhà Bác phải không? Đường 8 có phải địa bàn nhà bác?
Chúc mừng Bác có chuyến đi Xuân vui vẻ.
Nhà em ở đường 7 cụ ạ, dưới rừng săng lẻ 20km, khi nào cụ đi thăm rừng săng lẻ PÙ MÁT thì ới cho em nhé

Chỉnh sửa cuối:

toanthangcs

Xe điện
Ôh! Xem giao thông bên Lào lại văn minh hơn Việt Nam ta nhiều nhiều. Biển báo: to rõ ràng, không mập mờ để anh A làm xxx "xơi".

Việt Phong

Xe tải
vua luoi giống em thía

Dân Nghệ

Xe tăng
Ký sự của bác làm em lại nhớ từng con đường đã đi qua. Em đang công tác ở Lào nên quãng đường bác đi qua em nhớ đến từng góc cua! Tiếc là em về nghỉ tết chứ ko cũng được giao lưu với bác rồi:)). À quên, lúc bác đi sang có nhớ là đi qua cây cầu Packadinh không? qua hơn 200 m phía bên trái có quán ăn chuyên canh cá cự ngon đấy. Bọn em khi ở Viêng về hay ở nhà đi đều tính thời gian qua Packadinh ăn cơm đấy.

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Ký sự của bác làm em lại nhớ từng con đường đã đi qua. Em đang công tác ở Lào nên quãng đường bác đi qua em nhớ đến từng góc cua! Tiếc là em về nghỉ tết chứ ko cũng được giao lưu với bác rồi:)). À quên, lúc bác đi sang có nhớ là đi qua cây cầu Packadinh không? qua hơn 200 m phía bên trái có quán ăn chuyên canh cá cự ngon đấy. Bọn em khi ở Viêng về hay ở nhà đi đều tính thời gian qua Packadinh ăn cơm đấy.
Cám ơn Bác. Hè này em đang dự định đi Cửa lò mấy hôm rồi sang Lào chơi, nhất định em sẽ tìm nơi đó thử món canh cá. Có phải đoạn đó bán rất nhiều cá khô không?

the tai

Xe tải
em cũng rất thích làm 1 chuyến xuyên việt, nhưng chưa bao giờ có cơ hội cả, không khi nào được rảnh rỗi hết, ngày tết thì lại càng không, cứ ngày nào cũng cúng kiến ông bà, em thì ở sài gòn, rất thích dao ngu sơn thủy ngoài bẳc. cố gắng trong năm nay em cũng làm 1 chuyến xem.năm mới chúc toàn thể các bác mạnh khỏe và thành đạt

Dân Nghệ

Xe tăng
Cám ơn Bác. Hè này em đang dự định đi Cửa lò mấy hôm rồi sang Lào chơi, nhất định em sẽ tìm nơi đó thử món canh cá. Có phải đoạn đó bán rất nhiều cá khô không?
:>Địa điểm em tả thủe bác xem nhớ không nhé:
- Từ ngã ba bắt đầu rẽ phải đi Vientiane khoảng 50 km
- Gần đến cầu Packadinh có khúc cua gấp
- Phái bên trái là ngã ba sông, bên kia là Thai lan.
- Qua cầu co rất nhiều hàng quán, gần cuối phía bên trái là quán em nói đấy. Bà chủ nói được tiềng Việt vì người Việt mình ăn đó rất nhiều.
Hè này bác nào ở OF nhà mình sang thì alo em nhé :)]

vanveo

Xe máy
Ảnh cụ chụp đẹp quá .mà cái máy tập miễn phí này mới văn minh làm sao Chúc cụ và gia đình mạnh khỏe hạnh phúc .em muốn vot cụ cả chai nhưng tết ra....thôi 1ly cụ nhé

Ashimo08

Xe hơi
Em cũng đã được qua Lào rồi , cái hay nhất em gặp là các bạn ấy đi xe không có gắn còi ( em đi cả ngày mà chẳng nghe tiếng còi nào ) . Xe nào có tiếng còi y rằng khi lái xe xuống xe ra hỏi là nói được tiếng việt luôn
=))=))=)) Mai e chạy trên phố e thề e ko bấm còi nữa...

HorsePower

Xe container
Ảnh cụ chụp đẹp quá .mà cái máy tập miễn phí này mới văn minh làm sao Chúc cụ và gia đình mạnh khỏe hạnh phúc .em muốn vot cụ cả chai nhưng tết ra....thôi 1ly cụ nhé
Vâng! cám ơn Cụ. em cũng xin nhận 1 ly thôi. còn phải tỉnh táo hầu bài và ảnh các cụ.
Em xin tiếp.
Đám cưới đã đông lắm, chỉ thấy tiếng nhạc, tiếng cười và đương nhiên tiếng mọi người nói chuyện bằng ngoại ngữ Lào, nhà em ngơ ngơ, ngác ngác như đám Bò đội nón, lạc giữa Tiệc rượu tưng bừng. Không xong rồi! Sau khi tăm tia, tìm hiểu, Nhà em tìm ngay được đám bạn người Lào nhưng học ở Việt nên bắt mấy anh em nói ngoại ngữ Việt. Chuyện Hanoi ra sao, thế nào...Lẩu Sinh viên Mai Hắc đế ra sao, cơm bụi ký túc xá trường này trường nọ ở Viêtnam...Chỉ thấy, tình cảm với Việtnnamm mình của các bạn Lào còn rất đẹp (chột dạ), các bạn say sưa kể: Ngày xưa ở đây thế này thế khác, em nhớ món này, em nhớ người nọ....Sau khi được đào tạo ở Việt về các bạn đều có công việc rất tốt, và quan trọng có vẻ bằng lòng với cuộc sông hiện tại.
Sân nhà:

Hai người bạn: Hình chụp hơi mờ:

Quay vào trong nhà, nơi diễn ra lế ra mắt nhà cô dâu:
Cô Rê chú Dẩu đang cúi lạy Cụ Nhạc:

Bố cô dâu đặt tay lên đầu Chú rể và cô dâu tỏ ý Hài lòng và ban Phúc của cha mẹ: