KM vs GETZ. Đủ bản lãnh vào vote nào! he he

lolotica

Xe điện
KM cũng gập được ghế sau, nhưng không được phằng 100%, chỉ được 75-80% thôi, không hiểu sao lại thế trong khi vẫn còn chút khoảng cách với hàng ghế trước.
Cụ chắc chưa biết cách gập rồi, tôi gập được phẳng 100% luôn. Để tối về tôi chụp ảnh cho cụ xem.

méhc

Xe tải
anh em hàn xẻng lại khẩu chiến à?! sao không thấy bác nào so click w với KM nhỉ? 2 em này thi sao hả các bác?!

DelayAirlines

Xe máy
Website
www.acb.pro.vn
1. Dáng thì ... 100/100 kiểu dáng nhà quê của Hàn Quốc, không có gì nhiều để mà khen.
2. Độ bền: Mình thấy Taxi chạy nhan nhản thì chắc phải bền rồi.
3. Độ ổn: Cái này thì chưa biết vì mình mới chạy 4117km
4. Độ sướng khi lái: Cái này thì bình thường. Tuy nhiên có 1 việc. Tính cơ động của xe này phải nói là khá. Hôm qua thôi, mình chở 3 người trọng lượng bình quân cả 4 là 65kg/người + 20k đồ lễ đi Bất Bạt, thì tính cơ động của nó thì phải nói đáng ngạc nhiên. Chạy Láng hoà lạc, đường này chả khác gì trong phố, đông, chen lấn, xe to bé có cả, tuy nhiên mình vẫn lạng lách vượt lên hầu hết các xe, kể cả MDX hay Pajero ăn khói đoạn đường đông, nó chỉ có thể vượt qua mình khi và chỉ khi đường vắng và thẳng thôi.
Điều đáng ngạc nhiên mình cho là khi mà tải nặng, đường đông, kô bằng phẳng như đồi Bất Bạt thì mình lái vẫn tốt luồn lách.
Trước mình đã từng chạy ESCAPE, Jolie, Camry nhưng khi chở nặng thì nó có vấn đề rất khó lạng lách.

Ăn xăng, getz này chắc điểm mạnh của nó thêm ở khoản này: cả đi về cả leo đồi + điều hoà toàn thời gian, mình cho rằng hết khoảng 14lít từ Nhà thờ Hàng bột đến Bất Bạt và quay về đúng chỗ đó. Hết có 1 vach trên bình xăng.

Bà con ai đi xe này thì cứ chém gió tiếp.

rattle

Xe đạp
Không tính đến hộp số AT hay MT, Getz mà option tốt thì Morning chạy dài là cái chắc rồi!

Soncoi

Xe tải
Ghét thằng Getz, bỏ phiếu cho KM...

hichic

Xe đạp
hj hj, em đọc xong cuời khúc khích....!
Các bác cho cái nhìn khách quan thật.;))

2 em này suốt ngày oánh nhau, sắp tới nghe nói nhiều hãng sẽ tập trung vào dòng xe nhỏ.
Cắc lúc đó sẽ có "oánh hội đồng" đây.

kriss

Xe buýt
KM cũng gập được ghế sau, nhưng không được phằng 100%, chỉ được 75-80% thôi, không hiểu sao lại thế trong khi vẫn còn chút khoảng cách với hàng ghế trước.
gập phẳng đc 100% kụ ah và 100% là kụ ko biết gập ghế sau của KM rùi, trước khi gập lưng ghế thì kụ phài kéo cái ghế ốp vào hai ghế trước cái đã

khanhnguyen09

Xe container
-
Độ bền và ổn định Getz đương nhiên phải Kia mò không thể so sánh.
- Thương hiệu giá trị hơn Kia mò
- Getz có độ sướng khi lái tốt hơn Kia mò
- Giá Kia mò phải trang bị bản đầy đủ Option mới bằng cái xác của Getz không có Option gì.
- Chấm điểm Getz/Kia Mò: 10/6,5
Cụ nói chuẩn đấy, nếu Kia hơn getz thì việc gì nó phải lắp thêm một đống option làm gì. Còn về dáng thì Kia cũng ko thể so với getz được vì kia ngắn tun ngủn như củ khoai ấy. E. thấy đàn ông mà đi kia cư như mặc váy...X_X

Kien Nguyen

Xe máy
1. Dáng thì ... 100/100 kiểu dáng nhà quê của Hàn Quốc, không có gì nhiều để mà khen.
Voted
2. Độ bền: Mình thấy Taxi chạy nhan nhản thì chắc phải bền rồi.
Voted
3. Độ ổn: Cái này thì chưa biết vì mình mới chạy 4117km

4. Độ sướng khi lái: Cái này thì bình thường. Tuy nhiên có 1 việc. Tính cơ động của xe này phải nói là khá. Hôm qua thôi, mình chở 3 người trọng lượng bình quân cả 4 là 65kg/người + 20k đồ lễ đi Bất Bạt, thì tính cơ động của nó thì phải nói đáng ngạc nhiên. Chạy Láng hoà lạc, đường này chả khác gì trong phố, đông, chen lấn, xe to bé có cả, tuy nhiên mình vẫn lạng lách vượt lên hầu hết các xe, kể cả MDX hay Pajero ăn khói đoạn đường đông, nó chỉ có thể vượt qua mình khi và chỉ khi đường vắng và thẳng thôi.
Điều đáng ngạc nhiên mình cho là khi mà tải nặng, đường đông, kô bằng phẳng như đồi Bất Bạt thì mình lái vẫn tốt luồn lách.
Trước mình đã từng chạy ESCAPE, Jolie, Camry nhưng khi chở nặng thì nó có vấn đề rất khó lạng lách.
Voted cho bác, tầm tiền dươi 400M thì là quá ổn
Ăn xăng, getz này chắc điểm mạnh của nó thêm ở khoản này: cả đi về cả leo đồi + điều hoà toàn thời gian, mình cho rằng hết khoảng 14lít từ Nhà thờ Hàng bột đến Bất Bạt và quay về đúng chỗ đó. Hết có 1 vach trên bình xăng.
14 lit/vạch: Cái này em không đồng ý vơi bác đâu ợ, theo em 1 vạch tối đa là 10 lít thôi vì khi có báo đèn hết xăng thì bình xăng còn khoảng 8lit X_X
Bà con ai đi xe này thì cứ chém gió tiếp.
Em xin phép có ý kiến với bác như trên.:-B

HERO GETZ

Xe máy
GETZ chạy ok hơn KM nhiều cụ ah

Loong Phoong

Xe điện
mỗi e đều có điểm mạnh và điểm yếu riêng của mình, riêng e thì e bỏ 1 phiếu cho KM

Máy bị đơ

Xe điện
Nhà cháu trước đi KM, giờ toàn đi Getz nên vốt nó ứ khách quan. Nhưng vì các cụ ép nên cháu mạnh dạn Vốt cho Lếch xù ạ:P:P:P

chulun9

Xe đạp
Em mới mua Getz chưa chạy KM lần nào cảm nhận riêng cho Getz :
Xe nặng gần 1 tấn : Thường xuyên chạy Biên Hòa - Sài Gòn với vận tốc ~ 100km/h lúc nào cũng thế : Cảm giác rất đầm .
Nội thất rộng rãi : 5 người to ngồi vẫn ok , thoãi mái.
Động cơ 1.1 MT : Tiết kiệm xăng 6lit/100km
Thiết bị thay thế : Nghe nói rẽ .
Độ ồn : Tương đối xe máy chạy sát bên hông vẫn nghe tiếng bô.
Kèn : Nhỏ xíu cứ như xe máy.
Đèn : Sáng
Xe nhập nên ngon hơn xe trong nước lắp ráp.
Em hết ạ.

Pacific

Xe máy
Lạy các bác ! 2 con xe này có đồng hạng với nhau đâu, so làm gì? Getz ở hạng cao hơn KM nên nhiều ưu điểm hơn.
Morning là đồng hạng với Matiz và Hyundai i10
Còn Getz ở phân hạng cao hơn, ngang hàng với GentraX, Kia Rio

Máy bị đơ

Xe điện
Lạy các bác ! 2 con xe này có đồng hạng với nhau đâu, so làm gì? Getz ở hạng cao hơn KM nên nhiều ưu điểm hơn.
Morning là đồng hạng với Matiz và Hyundai i10
Còn Getz ở phân hạng cao hơn, ngang hàng với GentraX, Kia Rio
Chuẩn quá chuẩn quá! Thay mặt hội GCC cảm ơn viên đá tảng của cụ(k)(k)(k)

Km2010

Xe máy
Em it xiền.....nên thấy KM là ngon nhất...thấy mẹc cũng là vớ vỉn chứ nói gì đến Getz.

pypo

Xe máy
các cụ có biết thằng taxi morning 3.52.....cũng mới mua getz chạy rồi đó. hôm cháu thấy thằng getz đề chữ taxi morning mà giật hết cả mình. chắc năm tới nó thay hết mấy em morning cũ chắc đổi tên sang taxi "ghét" quá \:D/.