[Funland] Kinh tế teo tóp vì cuồng đất.

dheIa

Xe điện
Bao giờ cho đến ngày xưa.
Đất bỏ không, ăn chả có, của đâu, sức đâu xây nhà
Các cụ đầu tư hết vào sản xuất kinh doanh
Đẻ em với chủ thớt đi xin vài mảnh :D
Các cụ cứ lạc đề ^^

Đầu bài đưa ra là Nếu coi buôn đất là một ngành kinh doanh thì cũng phải để nó chịu thuế bình đẳng, đúng và đủ như những ngành nghề khác!

Chứ có câu nào cấm các cụ mua bán đâu nhở. Mua bán thoải mái đi. Xong nộp thuế đầy đủ là okie.

Chẳng hạn như DN thông thường phải chịu thuế thu nhập 20%, thì với các DN đất, tạm thu 25-30% gì đấy (tài nguyên mà)... đại khái thế ^^

Đảm bảo văn minh, hết trọc phú ngay ^^
Và lúc đó ai ôm đống sổ đỏ ra đếm là chúng em ủ ôi thành tâm thán phục ngay lập tức ^^

Chỉnh sửa cuối:

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Làm gì ra tiền dễ hơn thì dân họ làm thôi. Muốn được như chủ thớt nói thì kinh thế nó phải tháo gỡ ở nhiều nút thắt lắm, kinh tế phát triển, nhiều ngành nghề dịch vụ kiếm tiền tốt thì tự khắc bđs nó sẽ ko phải là kênh duy nhất hấp dẫn người dân nữa. Trước kia có 5 tỷ đầu tư quán Karaoke khách ra vào hát hò ầm ầm chả mấy thu hồi vốn và có lãi, nhưng bây giờ đầu tư Karaoke tỷ lệ toang rất cao khi chính sách càng siết chặt vậy thì 5 tỷ họ mua mẹ lô đất mặt đường để đó dựng cái nhà cấp 4 cho thuê vài năm vừa có tiền thuê nhà vừa có lãi sau vài năm lại còn ko bị lỗ.
Chuẩn rồi làm gì ra tiền và phù hợp nhất dân ho sẽ làm. Phát triển kinh tế ko có khuyến khích nhiều lhi bik bóp nghẹt. Ai cho hok công nghệ ai khuyến khích dân đây. Cần một chính sách tổng thể và tâm huyết

NP company

Xe hơi
Em Hà Đông! Mà năm ngoái năm nay đất giảm cắm đầu toàn quốc; làm gì có chuyện lên gấp đôi.
Cụ chắc toàn nghe chém gió thôi.
Vừa rồi tivi nói cái nhà phố Hàng Bông, nợ Agribank tiền ko trả được để họ phát mại, ngân hàng giảm từ 60 tỉ về 30 tỉ vẫn ko ai thèm mua kìa cụ!
Cụ ib em xin địa chỉ nhà Hà Đông của cụ với! Em dang tìm nhà Hà đồng mà chỗ nào cũng thấy giá tăng vù vù.

TG12

Xe tăng
Cháu hóng các cụ bàn chuyện đất cát

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Các cụ cứ lạc đề ^^

Đầu bài đưa ra là Nếu coi buôn đất là một ngành kinh doanh thì cũng phải để nó chịu thuế bình đẳng, đúng và đủ như những ngành nghề khác!

Chứ có câu nào cấm các cụ mua bán đâu nhở. Mua bán thoải mái đi. Xong nộp thuế đầy đủ là okie.

Chẳng hạn như DN thông thường phải chịu thuế thu nhập 20%, thì với các DN đất, tạm thu 25-30% gì đấy (tài nguyên mà)... đại khái thế ^^

Đảm bảo văn minh, hết trọc phú ngay ^^
Và lúc đó ai ôm đống sổ đỏ ra đếm là chúng em ủ ôi thành tâm thán phục ngay lập tức ^^
Ở xã hôik nào mà người sở hữu tư liệu sản xuất mà phải ủ ôi vậy cụ. Đất là một loại tư liệu sản xuất, cho dù thuế có lên đến 100% đi nữa thì người sở hữu cũng ko bao h sợ. Chỉ sợ lúc đó nhiều người phải ở trong nhà quan tài với nhà hộp diêm mà thôi. Còn thuế ko giải quyết đueocj tất cả các vấn đề. Thuế chỉ là công cụ tăng thu cho bộ máy nhà nước chứ ko phải điều tiết giàu nghèo

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Lưu ý các cụ 1 điều : Đất cao hay thấp nó ko ngậm giữ nguồn lực xã hội. Giá trị đất cao hay thấp chỉ là 1 cách ghi nhận giá trị được số đông công nhận.
Ví dụ : Một người bán mảnh đất 10 tỷ thì tiền chỉ là chuyển từ TK người bán sang TK người mua 10 tỷ.
BDS tăng làm kích cầu của nhiều ngành, có tác dụng kích thích kinh tế. Tất nhiên thị trường tự nó sẽ có cơ chế cân bằng. Mọi can thiệp vào thị trường 1 cách duy ý trí chỉ khiến kinh tế thêm tệ (Giảm cầu). Hiện trạng là 1 ví dụ.

dheIa

Xe điện
Ở xã hôik nào mà người sở hữu tư liệu sản xuất mà phải ủ ôi vậy cụ. Đất là một loại tư liệu sản xuất, cho dù thuế có lên đến 100% đi nữa thì người sở hữu cũng ko bao h sợ. Chỉ sợ lúc đó nhiều người phải ở trong nhà quan tài với nhà hộp diêm mà thôi. Còn thuế ko giải quyết đueocj tất cả các vấn đề. Thuế chỉ là công cụ tăng thu cho bộ máy nhà nước chứ ko phải điều tiết giàu nghèo
Cùng tắc biến cụ ạ ^^

Website
www.mocconghoa.com
Sản xuất kinh doanh ko phải dễ , kinh nghiệm sản xuất thì ko có , trình độ cũng thua nước ngoài , vn trước 1950 là nước nông nghiệp lạc hậu bị đô hộ bóc lột , tỷ lệ mù chữ 95% thì tuổi gì sản xuất
Muốn giỏi môn gì đó thì phải đc đầu tư và chỉ dạy ... Giống bố mẹ bán cháo thì con cũng biết bán cháo ấy ... Gót chân asin .... Chứ bảo bố mẹ ko biết làm máy bay , xe tăng , súng đạn , chíp điện thoại , máy tính bảo con nó mày phải làm đi thì sao mà làm đc
Bạn Hàn là ngoại lệ à bác? (đấy là chưa nói tới Bắc Hàn)

Honghen2008

Xe container
Muốn nhanh thì chỉ có mua nhà thôi, làm ăn thì phải có kinh nghiệm và kiến thức

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Haiz, cuối đời em hiến đất cho phật làm cái chùa nho nhỏ tụng kinh thu tiền công đức chứ mất thế nào được. Cụ biết gì đất cát mà chém ! Kk
Thì cụ cứ đóng thuế đất đến cuối đời thôi!

kenzzz

Xe buýt
Bạn Hàn là ngoại lệ à bác? (đấy là chưa nói tới Bắc Hàn)
Hàn nó theo Mỹ từ sớm từ 1953 , dân tộc nó chăm chỉ chịu áp lực , nó lấy nguyên bộ sách giáo dục của Nhật về áp dụng , đc Mỹ nó chia sẻ nhiều kiến thức về sản xuất

Vn 1990 mới hết chiến tranh , 1995 mới đc Mỹ bỏ cấm vận , vẫn học bộ sách của Nga ngố , chưa phải em ruột của Mỹ nên nó vẫn còn nhiều giới hạn , ko chia sẻ công nghệ kỹ thuật , người vn lại sính ngoại ko như bọn hàn , vị trí lại là khí hậu nhiệt đới ko phải ôn đới , nóng ẩm chất lượng lao động ko cao như hàn đc , làm đến trưa nắng nóng vỡ đầu

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Mua bán đất chỉ phải làm việc với phòng đăng ký, thuế. Còn SX thì không ít hơn chục đầu mối.
Nói chuyện sản xuất kinh doanh thì buồn lắm ạ
Ô a tôi, xưởng cơ khí tuyển ít lao động thời vụ mùa hè, không may xảy ra vụ tnlđ, cũng không nặng, bị bỏng 1 bên cánh tay, phát hiện ra cháu không có hđlđ và dưới 18 tuổi, bọn nó cò quay đủ điều. Có người thắc mắc tại sao lại ép doanh nghiệp thế, tay xxx trả lời tỉnh bơ "bao nhiêu năm nay thằng ấy (giám đốc dn) có thèm qua lại gì đâu".

Cucumin

Xe tăng
Muốn hút 400t vàng từ dân thì cách nhanh nhất và dễ nhất là thổi bds bóng bóng phát nữa là quần chúng nhân dân bán vàng mua đất ngay .

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Vàng trang sức thì cụ cứ đeo. Nhưng vào sổ đăng ký.
Báo cáo cụ khùng, với lòng tin vào CP gần về mo thì cái chứng chỉ vàng nhà cụ nó chả khác éo gì cái giấy chùi mít. Cụ mà có tý tuổi thì chắc đã có trải nghiệm trái phiếu, còn mà chưa trải nghiệm thì bi bô ít thôi!

mrnguyen1111989

Xe tải
Đúng là suy nghĩ vừa trẻ vừa non :D
Hóng cụ đưa ra ý kiến vừa già vừa chín ạ.Ngoài Miền Bắc và Trung em không biết. Chứ Miền Nam giờ toàn dự án treo, đất quay tôn bán giấy không. Có thằng NoVa là xây mạnh nhất. Nhưng giờ nó dừng hẳn. Cả chục dự án chẳng có cái nào hoàn thiện. Cao nhất là 80%, đã vậy còn xin thêm 1 đống dự án treo nữa. Nhà 20 tỷ 1 căn đisco 40% còn 12 tỷ ko bán cho ai đc.
Cái hay của bọn bds là cách bán hàng của nó quá hay. Đưa cho mình 1 cái hợp đồng 20 tỷ, đặc cọc 6ty là ok. 14 tỷ còn lại nó hổ trợ vay NH cho. Khi nào có nhà thì mới tính lãi, 2 năm đầu khi có nhà nó sẽ trả lãi cho. Nó còn thòng 1 câu: chổ tốt như vầy, giá tăng hàng ngày, không lẽ 2 năm anh không bán đc nhà. Cầm 6 tỷ đó nó làm evnt, mời hoa hậu các kiểu, dàn quân thổi giá. Em còn trẻ chỉ biết có vậy. Dạo này nhiều người chết vì chiêu này của nó lắm
Em lấy bằng chứng cụ thể luôn: dự án Apec Mũi Né và Nova Phan Thiết. Không biết có cụ nào dính không ạ.

theanh90

Xì hơi lốp
Cụ nào bảo buôn đất dễ? Nó chẳng khác gì chơi chứng, dễ tham gia thị trường chứ còn lừa đảo đầy. Chuyên gia, người mua cấp 1 còn kẹt, còn lỗ đầy ra mà bảo dễ.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Cái bài ko ăn đc thì chê nho xanh! Ko thích thì đa phần là ko có tiền. Còn như em và khẳng định tất cả các ông ở đây mà có tiền xem, nhà mua chục cái, xe chục cái, bồ bịch có khi cả mớ 😁.
Nâu nâu. Nhà chục thì em có dưng xe bồ 1 là đủ dùng dồi :))