[Funland] Kinh tế teo tóp vì cuồng đất.

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Hóng cụ đưa ra ý kiến vừa già vừa chín ạ.Ngoài Miền Bắc và Trung em không biết. Chứ Miền Nam giờ toàn dự án treo, đất quay tôn bán giấy không. Có thằng NoVa là xây mạnh nhất. Nhưng giờ nó dừng hẳn. Cả chục dự án chẳng có cái nào hoàn thiện. Cao nhất là 80%, đã vậy còn xin thêm 1 đống dự án treo nữa. Nhà 20 tỷ 1 căn đisco 40% còn 12 tỷ ko bán cho ai đc.
Cái hay của bọn bds là cách bán hàng của nó quá hay. Đưa cho mình 1 cái hợp đồng 20 tỷ, đặc cọc 6ty là ok. 14 tỷ còn lại nó hổ trợ vay NH cho. Khi nào có nhà thì mới tính lãi, 2 năm đầu khi có nhà nó sẽ trả lãi cho. Nó còn thòng 1 câu: chổ tốt như vầy, giá tăng hàng ngày, không lẽ 2 năm anh không bán đc nhà. Cầm 6 tỷ đó nó làm evnt, mời hoa hậu các kiểu, dàn quân thổi giá. Em còn trẻ chỉ biết có vậy. Dạo này nhiều người chết vì chiêu này của nó lắm
Em lấy bằng chứng cụ thể luôn: dự án Apec Mũi Né và Nova Phan Thiết. Không biết có cụ nào dính không ạ.
Bđs nghỉ dưỡng mới chết thôi. Bđs nhà ở mãi trường tồn.
riêng thằng nvl thì sắp chết đến đít rồi. Chỉ chờ thời điểm để lên giá treo thôi

Húp sụp sụp

Xe điện
Muốn hút 400t vàng từ dân thì cách nhanh nhất và dễ nhất là thổi bds bóng bóng phát nữa là quần chúng nhân dân bán vàng mua đất ngay .
Nhiều người cao tuổi cầm vàng chắc lắm, vì đã từng trải qua bãi bể nương dâu,,nhà nước kiên nhẫn khoảng 20 năm nữa qua thế này thì moi cho đỡ mang tiếng sồn sồn :))

Kiên Khùng

Xe điện
Báo cáo cụ khùng, với lòng tin vào CP gần về mo thì cái chứng chỉ vàng nhà cụ nó chả khác éo gì cái giấy chùi mít. Cụ mà có tý tuổi thì chắc đã có trải nghiệm trái phiếu, còn mà chưa trải nghiệm thì bi bô ít thôi!
Quây lưới dần. Tát ao bắt cá. Cụ còn nước cứ bơi.

Alisoma

Xe buýt
Hóng cụ đưa ra ý kiến vừa già vừa chín ạ.Ngoài Miền Bắc và Trung em không biết. Chứ Miền Nam giờ toàn dự án treo, đất quay tôn bán giấy không. Có thằng NoVa là xây mạnh nhất. Nhưng giờ nó dừng hẳn. Cả chục dự án chẳng có cái nào hoàn thiện. Cao nhất là 80%, đã vậy còn xin thêm 1 đống dự án treo nữa. Nhà 20 tỷ 1 căn đisco 40% còn 12 tỷ ko bán cho ai đc.
Cái hay của bọn bds là cách bán hàng của nó quá hay. Đưa cho mình 1 cái hợp đồng 20 tỷ, đặc cọc 6ty là ok. 14 tỷ còn lại nó hổ trợ vay NH cho. Khi nào có nhà thì mới tính lãi, 2 năm đầu khi có nhà nó sẽ trả lãi cho. Nó còn thòng 1 câu: chổ tốt như vầy, giá tăng hàng ngày, không lẽ 2 năm anh không bán đc nhà. Cầm 6 tỷ đó nó làm evnt, mời hoa hậu các kiểu, dàn quân thổi giá. Em còn trẻ chỉ biết có vậy. Dạo này nhiều người chết vì chiêu này của nó lắm
Em lấy bằng chứng cụ thể luôn: dự án Apec Mũi Né và Nova Phan Thiết. Không biết có cụ nào dính không ạ.
Apec Mũi Né và Nova Phan Thiết đều là bđs nghỉ dưỡng, hẹo là đúng. BĐS nhà ở ở HN, SG thì không chết, chỉ có giảm giá ở những vùng ven.
Nova Phan Thiết thậm chí có những phân khu là đất trả tiền hàng năm, chứ không phải đất 50 năm trả tiền một lần. 03 năm trước nó lùa được nhiều người vì chính sách chiết khấu và cam kết không tưởng còn hơn cả Cocobay là 15-18%/năm, đánh được vào lòng tham. Thằng Nova thì từ ngày nó chuyển sang làm cái gọi là đại đô thị nghỉ dưỡng mà đất đô thị ko thấy đâu, chỉ toàn bđs nghỉ dưỡng là lúc nó thở oxy rồi vì ko có tiền để ôm đất ở.
Chủ đầu tư trong miền SG thì thảm hơn cđt ngoài Bắc, một phần lớn là vì các bank tư nhân lớn là ở ngoài HN mà các cđt lớn thì hầu như là chủ bank luôn. Ở trỏng có ACB là lớn thì chủ bên đó chỉ có ôm mấy miếng đất vì đam mê; STB thì thôi, vưỡn đang tái cơ cấu, táy máy tắt mắt thì lại nhọc ra; SCB thì của riêng chị Lan chị ấy xài bao lâu nay. Còn ông HD thì ôm bđs cho Phú Long, ôm máy bay cho Vietjet thì cũng hết room rồi.

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ nào bảo buôn đất dễ? Nó chẳng khác gì chơi chứng, dễ tham gia thị trường chứ còn lừa đảo đầy. Chuyên gia, người mua cấp 1 còn kẹt, còn lỗ đầy ra mà bảo dễ.
Khi thị trường xuống thì đội cấp 1 chết khét lẹt luôn, vì đội này lãi tiền trăm tỉ toàn ấp vào đánh mẻ mới
Lãi trăm tỉ sức hút kinh khủng lắm

dheIa

Xe điện
Tập trung phân khúc nhà ở nội đô thôi cụ.
Cố gắng chọn món vừa miếng. Đòn bẩy ít thôi.
Ít nhất thì cũng phải để lại tiền đủ để có bát mỳ cầm hơi hàng ngày để hôm sau còn có sức thức dậy mà cày tiếp, đặng còn trả nợ ^^

Tránh xa bọn nghỉ dưỡng đã đành. Mấy thằng ì ven ầm ĩ cũng nên né khẩn trương :D

Cái thằng NVL nhìn hãm và mất dạy từ thằng con đến thằng pố mà nhiều cụ vẫn bị dính nhờ. Còn thằng Săn nữa ^^
Nhìn mặt mà bắt hình dong, các cụ xưa dạy thế rồi mà vẫn nhiều người thích quên thế :D

datinh

Xe container
báo cáo. sau khi lội gần hết thì em chuồn. ong hết thủ !

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy dân mình ngoài những cụ mợ làm SX, KD ra thì đa phần có tiền tích cóp đủ là mua nhà đất thôi!

dheIa

Xe điện
Khu đô thị Đô Nghĩa, cụ mua nhà thô 75m2 giờ tầm 6.5 tỉ!
Cái đô thị này có phải gần bến xe Yên Nghĩa ko cụ. Nếu đúng thì nó gần với Chương Mỹ hơn là gần với HN. Em có con nợ trong Chương Mỹ, nên cũng có dịp qua cái bến xe đó một hai lần.
Toàn phải lấy Bến xe Yên Nghĩa làm mốc cho đường dài bớt xa ^^
Hồi em đi hỏi thăm con nợ thì đoạn qua cái bến xe vẫn còn lỗi lõm ổ gà ổ trâu. Mấy anh xe ôm ở bến nghe giọng đã thấy trầm bổng hơn trong phố...

Vậy mà giờ phát triển rực rỡ thế rồi í hả cụ :D

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Vàng mà nằm yên trong dân thì kệ, coi như miếng đồng. Đem ra sàn giao dịch bán thì hết trốn. Bẻ vàng bán ăn dần như thời bao cấp cũng hết.
Bản chất vàng nó là tài sản trú ẩn an toàn. Mang lên giao dịch thì nó là chứng khoán mịa rồi, an toàn cái gì nữa. Chỉ có thể làm song song, kiểu nhà nước phát hành các chứng chỉ vàng, sử dụng các chứng chỉ đấy vào thị trường phái sinh, hay giao dịch thì dc. Và vàng miếng, vàng nguyên liệu vẫn là ts tích trữ hợp pháp chứ chả ai hiểu như ông cả!

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
Em thấy dân mình ngoài những cụ mợ làm SX, KD ra thì đa phần có tiền tích cóp đủ là mua nhà đất thôi!
Không mua nhà đất thì qua 1 lần biến động kinh tế lại ra đường, mua đất thì khi bị rung lắc, bán nhà đất lấy tiền trả nợ vẫn còn ít lưng vốn tái chiến đấu. Vậy thì chủ DN sẽ phải làm dư lào ?

vieteuro

Xe container
100 thằng nhảy cầu mới có 1 thằng thành công :))

dheIa

Xe điện
Nói chung lương đk 10tr thì bh mua đk mảnh đất đây các mợ. Dất ở quê toàn tỷ với 1.5-2tỷ/ lô hazzz

Được gửi từ iPhone - Otofun
Mua để ở thì cố gắng vào trong phố. Đất quê thì nghe ngóng xem có úp lại đc cho ai ko đã thì hẵng mua ^^

DonaldTrump79

Xe tăng
Không mua nhà đất thì qua 1 lần biến động kinh tế lại ra đường, mua đất thì khi bị rung lắc, bán nhà đất lấy tiền trả nợ vẫn còn ít lưng vốn tái chiến đấu. Vậy thì chủ DN sẽ phải làm dư lào ?
Đận rồi nhiều bác nhờ mua đất cát mà không cần phải đợi tới biến động kt mà đã được ra đường rồi, ở chiều ngược lại thì những người bán được đúng đỉnh lại lên hương :P

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đận rồi nhiều bác nhờ mua đất cát mà không cần phải đợi tới biến động kt mà đã được ra đường rồi, ở chiều ngược lại thì những người bán được đúng đỉnh lại lên hương :P
Cứ không bán được là ra đường ah. Em mua từ hơn chục năm rồi, đợt rồi giảm kinh hoàng quy ra tiền thì cũng đi tương đối, may chưa phải ra đường nhưng quy ra đất thì vẫn thế chả mất m2 nào #:-s

Kiên Khùng

Xe điện
Bản chất vàng nó là tài sản trú ẩn an toàn. Mang lên giao dịch thì nó là chứng khoán mịa rồi, an toàn cái gì nữa. Chỉ có thể làm song song, kiểu nhà nước phát hành các chứng chỉ vàng, sử dụng các chứng chỉ đấy vào thị trường phái sinh, hay giao dịch thì dc. Và vàng miếng, vàng nguyên liệu vẫn là ts tích trữ hợp pháp chứ chả ai hiểu như ông cả!
Đúng vậy. Vàng nhập về cất kho dự trữ quốc gia. Phát hành chứng chỉ vàng để giao dịch.