[Funland] Kinh tế teo tóp vì cuồng đất.

dheIa

Xe điện
Thấy cái xấu mà ngoảnh mặt làm ngơ cũng là người xấu. Em ko mong là vậy :))
Cụ vẫn thích đụng em à. Thế đừng trách em chạm lại nhé :)
Thứ nhất, cố gắng đừng viết sai chính tả để bị hiểu nhầm là cò. Cò toàn ngọng mà #:-s
Thứ 2, nếu ko biết đọc thì nên hỏi cho lịch sự. Hình cuối em chụp rõ địa chỉ rồi đó, cụ tự tìm cho khách quan, ok?

新宿区中井二丁目
Cop nguyên cái cụm từ đó rồi tự tìm nhé!

dheIa

Xe điện
Mua được nhà ở Nhật thì có được phát thẻ xanh hay nhập tịch gì đó không nhỉ? Em thấy một dạo già trẻ lớn bé qua Hung mua nhà nhiều phết. Dạo trước còn rẻ, còn từ 2021 đổ lại căn hộ nhàng nhàng ở Budapest cũng phải tầm 150-200k €. Tốn thêm chừng đấy tiền nữa được cái visa mấy năm chạy qua chạy lại thoải mái. Tính ra dân mình giàu phết, túc tắc đến 2025 chắc nhiều nhà cũng cơ cấu lại tài sản kha khá.
Việc mua nhà ở Nhật với việc cấp thẻ định cư ko liên quan nhau cụ ạ. Cứ tiền mặt trả thẳng thì mua thoải mái.
Chỉ ai mua trả góp thì mới cần điều kiện phải có tạm trú dài hạn vì nó liên quan đến vay nợ và thanh toán ngân hàng.

Vova

Xe container
Việc mua nhà ở Nhật với việc cấp thẻ định cư ko liên quan nhau cụ ạ. Cứ tiền mặt trả thẳng thì mua thoải mái.
Chỉ ai mua trả góp thì mới cần điều kiện phải có tạm trú dài hạn vì nó liên quan đến vay nợ và thanh toán ngân hàng.
Thế thì lại hơi khó hiểu. Em nghĩ dân mình đi mua nhà nước ngoài thường là để kèm theo cái thẻ xanh hoặc chí ít ra là visa dài hạn. Nhật nói chung cũng ko phải là miền đất hứa.

Em ko rõ nhà bên Châu Âu, còn Nhật nó ko để chung toilet với phòng tắm như mình cụ ạ. 2 nơi riêng biệt, lại vòn xa nhau cơ :D
Một số thiết kế mới sau này em thấy cũng có nhà 2 toilet. Nhưng ko nhiều :)
Cái này em nghĩ phần lớn cc đều biết, xem phim Nhật nhiều mà lại chả đọng lại cái gì :))

Hazelnut

Xe tải
kinh tế suy thoái chung chứ ko phải do đất:
Xung đột ở châu Âu,
Mỹ đẩy lạm phát ra ngoài thế giới
Toàn cầu cắt giảm nhu cầu.
theo các cụ sao bên Mỹ Châu Âu lại đang sa thải hàng loạt?
Chắc do tư bản đầu cơ đất bên đó rồi. :))

em khuyên thật là chưa có nhà có đất thì tập trung cày cuốc, chịu khó đi xem đi tìm hiểu mới mua được. Ngồi mong nó giảm thì chưa giảm tới mức các cụ muốn ng khác đã mua sạch rồi

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Nhật cũng có chỗ rộng phết mà
Em đi công tác với du lịch mấy lần
Cầng ở gần trung tâm thì phòng ốc bé dần.
Ra xa tý thì thỏa mái ngay
Mà ngừoi ta cũng chỉ ở tập trung loang quanh trung tâm chứ đi ra ngoài thì đất bạt ngàn nhìn hun hút chả có bóng người xe.
Em nghĩ đâu cũng thế thôi
Đắt ở chỗ cộng đồng ý :D

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Đắt rẻ giỏi dốt tùi túi tiền
Đại gia xuống tiền mua 10 căn chung cư Hoàn Kiếm nó khác với vợ chồng ky cóp tìm mua đôi ba tỷ.
1 dạng người mua trong 5 phút
1 dạng đi tìm qua 5 7 cò méo mó
Cả năm trời

KoenigseggPigani

Xe tăng
đợt e đi Nhật hỏi tay hdv 100m2 ở khu e đứng là Odaiba bao tiền, cu cậu bảo khoảng 7-90 tỷ vnđ.
Về e có tiền lại mua bds nội đô tiếp, chả thấy đâu giá nhà còn "rẻ" như HN

Justin_Do

[Tịch thu bằng lái]
1億480万= 104.800.000¥
Cụ nhân tỷ giá 170đ/¥ thì đc 17tỏi8
Em làm tròn thành 18 tỏi ^^

Em vo nhanh cho vui thì ra số đó. Chứ theo tỷ giá chuẩn hôm nay là 166đ/¥ thì còn rẻ hơn :D
Giá này thì cũng chả phải cao so với VN. Hà Nội căn tầm 100m2 mà đường rộng như vậy + có chỗ để xe oto thì giá cũng chả kém đâu

Quê bầm

Xe điện
HN sau này hạ tầng phát triển vượt trội so với SG, nên giá nhà đất mặt bằng chung tăng nhiều so với SG cùng tgian.
SG nó có hơi hướng và hy vọng đuổi theo Bangkok Manila Jarkata chứ Hn tuổi gì mà so sánh với SG hở cụ

Đông86

Xì hơi lốp
Những mặt hàng bình thường, a hàng xóm sản xuất, ship tận cửa vẫn rẻ hơn tự sản xuất thì sản xuất sống làm sao :D
Câu hỏi đáng suy nghĩ.
Khối sản xuất muốn giảm giá thành cần có:
- Lãi xuất bank rẻ
- giá thuê đất rẻ
- logistic kho tàng đường xá tốt, thủ tục đơn giản...
Những cái đó cần bàn tay nhà nước rùi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Câu hỏi đáng suy nghĩ.
Khối sản xuất muốn giảm giá thành cần có:
- Lãi xuất bank rẻ
- giá thuê đất rẻ
- logistic kho tàng đường xá tốt, thủ tục đơn giản...
Những cái đó cần bàn tay nhà nước rùi
Đây là những yếu tố khách quan, chiếm vai trò thứ yếu thôi cụ ah. Cái quan trọng nhất vẫn là năng lực sản xuất như thế nào từ thiết kế, công nghệ và năng suất lao động nội tại của doanh nghiệp!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trước bên em làm Dự án trên Lạng Sơn, em thấy không cần xét đến công nghệ và máy móc thiết bị l, trình đội quản lý nhưng lao động của nhà thầu bên Trung Quốc nó làm năng suất hơn lao động Việt mình nhiều lắm!

thaiminh2015

[Tịch thu bằng lái]
Những mặt hàng bình thường, a hàng xóm sản xuất, ship tận cửa vẫn rẻ hơn tự sản xuất thì sản xuất sống làm sao :D
Hình như hàng từ TQ nhập về miễn thuế hay sao mà nó rẻ khủng khiếp thế nhỉ ? Gần như trên đất nước VN tuyệt diệt các doanh nghiệp nhỏ sản xuất hàng tiêu dùng rồi.

dheIa

Xe điện
Thế thì lại hơi khó hiểu. Em nghĩ dân mình đi mua nhà nước ngoài thường là để kèm theo cái thẻ xanh hoặc chí ít ra là visa dài hạn. Nhật nói chung cũng ko phải là miền đất hứa.
Chắc mua để đầu tư giữ tiền cũng nên. Vì tầm 20 tỏi là thừa sức mua nhà đẹp trong các quận lõi Tokyo rồi.
Chứ ko phải ra đến ngoại thành như Thanh trì, Thường tín, Văn Điển... ^^

đợt e đi Nhật hỏi tay hdv 100m2 ở khu e đứng là Odaiba bao tiền, cu cậu bảo khoảng 7-90 tỷ vnđ.
Về e có tiền lại mua bds nội đô tiếp, chả thấy đâu giá nhà còn "rẻ" như HN
Chỗ cụ đứng là ở chỗ nào ở Odaiba mà hỏi mua vậy ^^

Nếu đứng ở chỗ tượng Thần Tự do và chỉ chỗ đó mà hỏi thì khác nào khách du lịch Lào sang hỏi mua Lăng Bác ^^

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Các cụ cứ để ý mà xem, những doanh nghiệp nước ngoài họ đến mình, sử dụng Chính lao động người bản địa nhưng đa phần họ quản lý lao động tốt hơn, năng suất lao động trong các doanh nghiệp FDI tốt hơn :((

dheIa

Xe điện
Em nghĩ là hết cửa rồi. Đợi TQ họ sang tổ chức điều hành sx nốt cho nhanh gọn hơn thôi.
Cho họ làm mảng sx nặng nề.
Mình giữ mảng thương mại đất cát thôi :D

Kiên Khùng

Xe điện
SG nó có hơi hướng và hy vọng đuổi theo Bangkok Manila Jarkata chứ Hn tuổi gì mà so sánh với SG hở cụ
SG giờ thành phố huyện, đường không có mà đi. Triều cường thì nước ngập khắp nơi. Đất hứa thành đất chết.
All in HN rồi.

Đông86

Xì hơi lốp
Đây là những yếu tố khách quan, chiếm vai trò thứ yếu thôi cụ ah. Cái quan trọng nhất vẫn là năng lực sản xuất như thế nào từ thiết kế, công nghệ và năng suất lao động nội tại của doanh nghiệp!
Chủ thớt bẩu đất cát làm teo tóp sản xuất cũng có ý đúng, chỉ vài phần trăm chi phí cũng quyết định thua thắng đó cụ.