[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

ncs

Xe buýt
Nhiều cụ bi quan về tương lai quá. Nào là chỉ thuê trọn đời , nào là nằm thẳng...Nếu các cụ trải qua thời bao cấp hay thời sau đổi mới còn bi quan hơn giờ nhiều lần. Hồi đó con cái lớn dựng vợ gả chồng xác định rúc dài hạn nhà bố mẹ, mà nhà cũng đâu rộng rồi gì.Muốn thuê nhà còn không có nhà để thuê cơ.Bây giờ kiếm chỗ ở dễ dàng hơn nhiều đấy

xherox

Xe điện
Nhìn bài học của ông Mc Donald bên Mỹ là thấy.
Chính ra anh em Mc Donald làm ra cái bánh kẹp thịt, kinh doanh đông khách nhưng đâu có giàu. Mà cái ông mua lại đất của các cửa hàng Mc Donald, rồi thâu tóm luôn thương hiệu mới giàu.
Bài học lớn nhất em học được trong năm nay là ko giữ tiền, đổi tiền sang tài sản. Vàng, btc hay BĐS đều được nhưng giữ tiền là mất.
Thời thế, thế thời nó khác nhau cụ ah.
Cái ông phát triển Mcdonald ban đầu cũng là cổ đông, nhưng ông ấy tham vọng lớn hơn 2 anh em nhà sáng lập nên mới có Mcdonald ngày nay.

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Vào thớt đọc em thấy tẩu hỏa nhập ma luôn, SXKD thì nhiều cụ bảo thở ô xy, đất cát thì các cụ bảo không biết làm gì, chỉ cơ hội với thổi giá, chứng cháo thì các cụ bảo cờ bạc, … cái gì các cụ cũng bi quan và cá chê nhỉ #:-s

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tạm tính đến hôm nay 28/7 thì lợi nhuận chuỗi của em đúng bằng năm ngoái rồi, chứng tỏ năm nay kinh tế tốt lên, tập khách hàng của em là nhóm có thu nhập trung bình khá, địa bàn HN chiếm 90-95% ( khách tỉnh có nhưng rất ít)

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Chỗ em nè, Times City. Năm 2014 mua giá 35 triệu/m2, giờ hơn 10 năm cũng thấy hàng xóm kêu bán được 73 triệu. Mà bà con vẫn chê đắt đấy
Ở miền phí 10 năm sao ko tính vào? Tính nhẹ 10 năm cũng bằng 50% cái giá ban đầu

xuanhieu7292

Tháo bánh
Nhiều cụ bi quan về tương lai quá. Nào là chỉ thuê trọn đời , nào là nằm thẳng...Nếu các cụ trải qua thời bao cấp hay thời sau đổi mới còn bi quan hơn giờ nhiều lần. Hồi đó con cái lớn dựng vợ gả chồng xác định rúc dài hạn nhà bố mẹ, mà nhà cũng đâu rộng rồi gì.Muốn thuê nhà còn không có nhà để thuê cơ.Bây giờ kiếm chỗ ở dễ dàng hơn nhiều đấy
Hiện tỷ lệ sinh giảm đều qua các năm.
Tỷ lệ giá nhà / thu nhập thì tăng cũng ...đều nốt. ;;)

Cụ giỏi thì chứng minh điều ngược lại đi? ;;)

Ngày xưa 1 gđ mua cái nhà 60-100m2 là bình thường.
Giờ phải chui lên cái ổ 6-70m2 mà cũng so được. =))

PDlong

Xe tăng

Asura

Xe tăng
Ở miền phí 10 năm sao ko tính vào? Tính nhẹ 10 năm cũng bằng 50% cái giá ban đầu
Ủa, thế nhà đất không được ở miễn phí à cụ ? Và trong 10 năm ở miễn phí đó nó tăng 5 lần đấy. Rồi cái CC Feliz gì đó cụ nào vừa nhắc bên trên. Nó cũng ko đc ở à ? Mà sao nó tăng 3-4 lần đó...

Over40

Xe tải
Em cũng thấy làm ăn mấy năm nay khó và múc nhà/đất đợi nó tăng kiếm khá hơn mặc dù cũng biết nó không tốt bằng tiền chảy vào sản xuất kinh doanh. Mấy căn chung cư và nhà đất em múc giá đều tăng gấp đôi hoặc gấp rưỡi nhưng cũng không dám bán vì bán xong cầm tiền mà chưa rõ đầu tư gì, cứ để im cho thuê. Vàng nhẫn cũng mua lúc giá 63 đầu năm nay cũng không biết khi nào nên bán. Giữ để trữ.

toyota219

Xe điện
Nhà vay 1/3, an nhiên nhìn dòng tiền. Ck đang báo cáo Q2, thấy con nào thơm thì vào 1 tý. Mấy nay e vào NKE với chờ OXY.😂😂😂😂

Horizontal

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dienmaydatviet.com

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
E ngồi chờ thôi, kèo nào ngon thì vào.
Xuống 40% hay lên 23% là thường, toàn SP500.
Em thì không tham gia sòng này. Em thấy không có bất cứ lợi thế gì để kiếm được tiền của chủ doanh nghiệp, cá mập, lái, chủ sòng

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy làm ăn mấy năm nay khó và múc nhà/đất đợi nó tăng kiếm khá hơn mặc dù cũng biết nó không tốt bằng tiền chảy vào sản xuất kinh doanh. Mấy căn chung cư và nhà đất em múc giá đều tăng gấp đôi hoặc gấp rưỡi nhưng cũng không dám bán vì bán xong cầm tiền mà chưa rõ đầu tư gì, cứ để im cho thuê. Vàng nhẫn cũng mua lúc giá 63 đầu năm nay cũng không biết khi nào nên bán. Giữ để trữ.
Em cũng để nguyên nhà đất nhưng lý do là không bán được giá như kỳ vọng. Thuật ngữ chuyên môn gọi là đóng băng giao dịch, bán rất khó, mua rất dễ nhưng giá vẫn giữ ở mức cao. Nhưng rồi giá sẽ giữ nguyên cho đến khi thu nhập của dân cư đuổi theo kịp. Thông thường mất 10 năm.

Chỉnh sửa cuối:

Covid2021

Xì hơi lốp
Em thì không tham gia sòng này. Em thấy không có bất cứ lợi thế gì để kiếm được tiền của chủ doanh nghiệp, cá mập, lái, chủ sòng
cụ tỉnh đấy, mấy trò này gọi là vui vẻ kiếm tí cháo thì được, chứ all in 1 phát thì nhanh nhảy cầu/ nhảy lầu lắm , có mà ăn tiền của lái ra về thanh thản vào mắt khi đã đi vào đời nghiện. Chủ sòng Macao có câu nói nổi tiếng là "không sợ con bạc thắng tiền, chỉ sợ họ bỏ đi" , vì còn ở lại là còn trắng tay chỉ là vấn đề tgian :D

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
cụ tỉnh đấy, mấy trò này gọi là vui vẻ kiếm tí cháo thì được, chứ all in 1 phát thì nhanh nhảy cầu/ nhảy lầu lắm , có mà ăn tiền của lái ra về thanh thản vào mắt khi đã đi vào đời nghiện. Chủ sòng Macao có câu nói nổi tiếng là "không sợ con bạc thắng tiền, chỉ sợ họ bỏ đi" , vì còn ở lại là còn trắng tay chỉ là vấn đề tgian :D
Đúng rồi cụ ơi, trò chơi này thiết kế tổng âm. Mà cờ bạc hay đãi tay mới. Vì lòng tham hoặc vì tự tin nên ít nhất 99% con bạc chơi tiếp, như cụ nói không thể thanh thản rút ra được. Tiếp tục ở lại thì sẽ ở cho đến khi hết sạch tiền.

PDlong

Xe tăng
Đúng rồi cụ ơi, trò chơi này thiết kế tổng âm. Mà cờ bạc hay đãi tay mới. Vì lòng tham hoặc vì tự tin nên ít nhất 99% con bạc chơi tiếp, như cụ nói không thể thanh thản rút ra được. Tiếp tục ở lại thì sẽ ở cho đến khi hết sạch tiền.
Chỗ e có đứa vẫn chơi cái này mà là con gái ; thấy bảo lỗ nhiều