[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

alceste

Xe điện
Vào thớt đọc em thấy tẩu hỏa nhập ma luôn, SXKD thì nhiều cụ bảo thở ô xy, đất cát thì các cụ bảo không biết làm gì, chỉ cơ hội với thổi giá, chứng cháo thì các cụ bảo cờ bạc, … cái gì các cụ cũng bi quan và cá chê nhỉ #:-s
Ko chê thì không tỏ ra thông thái đc cụ Bất ạ, mình là cứ phải trên tầm thiên hạ. Việc đầy, sản xuất kinh doanh ầm ầm nhưng vẫn kêu kô biet sau con mình làm gì ở đâu, suy nghĩ gì méo mó và tầm nhìn thì phiến diện. Cái thời năm 1980s, cả nhà ông bà ngoại em gồm ông bà ngoại, tất cả các cậu, bố mẹ em, và em ở trong một cái nhà 24m khu tập thể Vĩnh Hồ, sau đấy đến 1990s cứ từng gia đình mới lần lượt tách ra được, những lúc như thế mới là những lúc khó khăn và chật vật nhất. Còn bây giờ điều kiện khá hơn nhiều, Muốn ra ở riêng, muốn kiếm việc làm, muốn kiếm tiền mọi thứ cũng đơn giản hơn ngày xưa nhiều. Muốn mua nhà thì nhấc mông lên và đi kiếm tiền, nó không hề khó khăn thế nào, thế mà vẫn còn kêu được.
Cụ nào lại còn kêu xưa gia đình bình thường mua cái nhà 60-70m2 là bình thường, chẳng lẽ em lại bảo đấy là trẻ con chưa ráo máu đầu mới kô biet ngày xưa các cụ mua đất làm nhà ntn.

Chỉnh sửa cuối:

xuanhieu7292

Tháo bánh
Ko chê thì không tỏ ra thông thái đc cụ Bất ạ, mình là cứ phải trên tầm thiên hạ. Việc đầy, sản xuất kinh doanh ầm ầm nhưng vẫn kêu kô biet sau con mình làm gì ở đâu, suy nghĩ gì méo mó và tầm nhìn thì phiến diện. Cái thời năm 1980s, cả nhà ông bà ngoại em gồm ông bà ngoại, tất cả các cậu, bố mẹ em, và em ở trong một cái nhà 24m khu tập thể Vĩnh Hồ, sau đấy đến 1990s cứ từng gia đình mới lần lượt tách ra được, những lúc như thế mới là những lúc khó khăn và chật vật nhất. Còn bây giờ điều kiện khá hơn nhiều, Muốn ra ở riêng, muốn kiếm việc làm, muốn kiếm tiền mọi thứ cũng đơn giản hơn ngày xưa nhiều. Muốn mua nhà thì nhấc mông lên và đi kiếm tiền, nó không hề khó khăn thế nào, thế mà vẫn còn kêu được.
Cụ dg tự nói mình phiến diện à? Đưa cơ sở nói 'không hề khó khăn' đi? =))

dân Hàn, Trung mang tiếng giàu có mà còn sinh giảm, giới trẻ nằm thẳng. Vn có gì mà đòi hơn nó được?

Trứng đòi khôn hơn vịt. Mở mồm chê thiển cận mà không thấy ngại, thật là bật cười :))

sky_driver

Xe tăng
Vấn đề là mua ở đâu, đến ở Đức ở Hà Lan giới trẻ, trung niên gần như không bao giờ mua được ở trung tâm nữa, chứ ra ngoài khoảng cách 20-30 như Thạch Thất thì vẫn có. Và cũng vẫn rất đắt vẫn trả trong vòng 20 năm ba mươi năm tuy nhiên nó còn dễ mua hơn. Việt Nam vẫn còn rất dễ là bên ngoài vành đai ba vẫn còn rất nhiều không gian có thể xây dựng khu đô thị, và nội đô của trung tâm hiện nay vẫn đang còn rất bé so với quy mô dân số. Nói chung cụ nên tìm hiểu thêm về tình hình của nước ngoài trước khi chém.
Cụ cũng tìm hiểu hệ thống giao thông của họ thế nào rồi hãy chém.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ e có đứa vẫn chơi cái này mà là con gái ; thấy bảo lỗ nhiều
Thị trường chỉ có cơ hội cho cá nhân khi thông tin hoàn toàn minh bạch, không có đầu tư nội gián, luật áp dụng triệt để. Còn không thì nó như chơi bài poker mà đối phương nó nắm biết hết tâm lý của mình, tiền trong túi của mình, thậm chí ở đây nó còn có khả năng bán sớm hơn mình, xào sổ sách, in giấy lộn lấy hết thặng dư của mình.

Chỉnh sửa cuối:

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Ủa, thế nhà đất không được ở miễn phí à cụ ? Và trong 10 năm ở miễn phí đó nó tăng 5 lần đấy. Rồi cái CC Feliz gì đó cụ nào vừa nhắc bên trên. Nó cũng ko đc ở à ? Mà sao nó tăng 3-4 lần đó...
Cờ bạc khôn dại tại tay. Chúc mừng cụ trước và sau lên được 3-4 lần

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy làm ăn mấy năm nay khó và múc nhà/đất đợi nó tăng kiếm khá hơn mặc dù cũng biết nó không tốt bằng tiền chảy vào sản xuất kinh doanh. Mấy căn chung cư và nhà đất em múc giá đều tăng gấp đôi hoặc gấp rưỡi nhưng cũng không dám bán vì bán xong cầm tiền mà chưa rõ đầu tư gì, cứ để im cho thuê. Vàng nhẫn cũng mua lúc giá 63 đầu năm nay cũng không biết khi nào nên bán. Giữ để trữ.
Chuyển đổi một ít thành tài sản online cho các con di chuyển đi cụ.

Over40

Xe tải
Chuyển đổi một ít thành tài sản online cho các con di chuyển đi cụ.
Em gu ăn chắc tài sản online em chưa có niềm tin. Con cái cứ có mảnh đất căn nhà yên tâm hơn. Mấy năm qua em rút dần đầu tư, thoái vốn khỏi lĩnh vực sản xuất để mua nhà, đất.

Ai nói gì kệ, giờ sản xuất vẫn tệ nên em rút, nghĩ cảnh lo lương lậu, thưởng… cho anh em nhân viên, chăm khách hàng… em thấy mệt đầu, lại công nợ đi đòi ung cả thủ … Mấy tháng nay em tính đi làm thuê cho nhẹ đầu, đẩy trách nhiệm lo lắng cho các ông chủ :)

phuongmit

Xe cút kít
Vào thớt đọc em thấy tẩu hỏa nhập ma luôn, SXKD thì nhiều cụ bảo thở ô xy, đất cát thì các cụ bảo không biết làm gì, chỉ cơ hội với thổi giá, chứng cháo thì các cụ bảo cờ bạc, … cái gì các cụ cũng bi quan và cá chê nhỉ #:-s
Nghe khỉ gì cc trên này cho đời oi khói ra cụ, khó chiều hơn cả vong tháng 7 ;))

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Cụ dg tự nói mình phiến diện à? Đưa cơ sở nói 'không hề khó khăn' đi? =))

dân Hàn, Trung mang tiếng giàu có mà còn sinh giảm, giới trẻ nằm thẳng. Vn có gì mà đòi hơn nó được?

Trứng đòi khôn hơn vịt. Mở mồm chê thiển cận mà không thấy ngại, thật là bật cười :))
Em cũng ko hiểu cụ ấy đang khoe cái gì? Nhấc mông lên để kiếm tiền mua nhà? ý cụ ấy là chỉ cần nhấc cái mông là có tiền mua nhà, chắc cụ ấy là hoa hậu.:))

Chỉnh sửa cuối:

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Em gu ăn chắc tài sản online em chưa có niềm tin. Con cái cứ có mảnh đất căn nhà yên tâm hơn. Mấy năm qua em rút dần đầu tư, thoái vốn khỏi lĩnh vực sản xuất để mua nhà, đất.

Ai nói gì kệ, giờ sản xuất vẫn tệ nên em rút, nghĩ cảnh lo lương lậu, thưởng… cho anh em nhân viên, chăm khách hàng… em thấy mệt đầu, lại công nợ đi đòi ung cả thủ … Mấy tháng nay em tính đi làm thuê cho nhẹ đầu, đẩy trách nhiệm lo lắng cho các ông chủ :)
Em cũng đồng ý là không sản xuất vì không có lợi thế cạnh tranh, tuổi em cũng chỉ bỏ sức thôi. Bỏ rất ít tiền. Nhiều tiền thì các ông chủ bỏ. Bán sức tư vấn như cụ thì đâu có công nợ, lấy tiền theo tháng mà. Bất động sản giữ tiền tốt nhưng cũng như mọi loại tài sản khác nó phải đúng vị trí, đúng thời điểm, có thoái vốn, có tái cơ cấu danh mục đầu tư. Chứ đu đỉnh hoặc đợi một chỗ thì lâu về bờ lắm.

Chỉnh sửa cuối:

toyota219

Xe điện
Em thì không tham gia sòng này. Em thấy không có bất cứ lợi thế gì để kiếm được tiền của chủ doanh nghiệp, cá mập, lái, chủ sòng
E thì canh chủ íu giá thơm thì vào từ từ thôi. Mí lại em cũng lựa trong SP100 tầm 12-10 con - với nhiều sectors để mua. Do thị trường thứ cấp kitco bên e ít, với lại dân Mẽo ai cũng có tk ck nên hok sợ thanh khoảng.😂😂😂😂

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
E thì canh chủ íu giá thơm thì vào từ từ thôi. Mí lại em cũng lựa trong SP100 tầm 12-10 con - với nhiều sectors để mua. Do thị trường thứ cấp kitco bên e ít, với lại dân Mẽo ai cũng có tk ck nên hok sợ thanh khoảng.😂😂😂😂
Vâng nếu đầu tư chứng khoán nên đầu tư thị trường Mỹ, nhưng cá nhân thì khó mở và chuyển tiền sang đó đầu tư.

antidau

Xe container
Chỗ e có đứa vẫn chơi cái này mà là con gái ; thấy bảo lỗ nhiều
Chỗ em từng quen biết tất cả chơi ck đều lỗ
Không thấy ai có lãi cả
Món tiền ảo thì ít ra còn thấy vài người thắng to chứ món chứng 100% lỗ

xuanhieu7292

Tháo bánh
Chỗ em từng quen biết tất cả chơi ck đều lỗ
Không thấy ai có lãi cả
Món tiền ảo thì ít ra còn thấy vài người thắng to chứ món chứng 100% lỗ
Cụ quen em đi :">
E dg lãi 20%, chưa tính cổ tức. Nav 700. :)
Bit cũng vẫn ổn.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Ngành hàng em phục vụ 100% các xưởng cơ sở, nhà máy sản xuất cỡ nhỏ và vừa.
Gạch, nhôm, thép, ván ép ván bóc, nhựa, gạo, vải, hàng tiêu dùng... khách hàng của em năm nay chết hết không còn ngành nào triển vọng. Các bác cứ kêu sx cầm chừng, không đầu tư mở rộng cũng không thay mới hoặc đóng cửa luôn.

Em lo lắm các bác ạ. Bên em đón được tý khách từ sóng FDI trung quốc đài loan qua đầu tư xây dựng. Nhưng cũng phập phù và không biết hết thời gian này thị trường truyền thống đã sôi động trở lại chưa?

Ngày nào em cũng xem tivi chỉ mong các ngành xuất khẩu được nhiều, dân nhiều tiền tăng tiêu dùng để doanh nghiệp sản xuất mở rộng sản xuất, doanh nghiệp xây dựng có công việc thì bên em mới có việc làm.
Còn giá nhà với giá vàng cứ vù vù lên là rầu, ngẫm mọi người mang tiền đi chôn vào đất vào vàng cả thì ai làm ăn sản xuất cho em.
Không biết sắp tới nn có chính sách gì không chứ cứ thế này chỉ non năm nữa là thôi khỏi làm ăn
Công nhận cụ nhỉ, cả làng ế đi chơi thì biết rồi đấy ạ. Mà em ko dám hé răng kêu ca, cũng ko giải quyết được gì. Đã nghèo lại kêu lắm già nhanh. Thôi thì cứ bình thản mà đón nhận, nghèo mà cố giữ tinh thần vui!

quocanhnguyen201

Xe tăng
Cụ cũng tìm hiểu hệ thống giao thông của họ thế nào rồi hãy chém.
Hệ thống giao thông công cộng bên đấy cũng phải mất vài chục năm để hoàn thiện, chúng nó xây tàu điện ngầm từ lúc nước ta 90% dân còn đang mù chữ đấy cụ. Nhìn vào hạ tầng, kinh tế nước mình e thấy chỉ thực sự biến chuyển khi gia nhập WTO chứ trước đấy đường xá chán đời lắm ra khỏi nội thành đường lởm chởm thôi rồi đâu được phóng tít mù như giờ. Hy vọng trong 15-20 năm nữa Hà Nội, Sài Gòn hoàn thành được hệ thống metro là khác ngay cứ nhìn lưu lượng tuyến Cát Linh- Hà Đông là thấy sự tích cực của giao thông công cộng. Thêm quả Đường Sắt cao tốc Bắc Nam tốc độ cao mà thực sự khởi công như dự kiến thì khác bọt nữa

Chỉnh sửa cuối:
Quý vửa rồi mình tăng trưởng 7% đó kụ, nhờ vốn của bác gấu hàng xóm. Nghĩ ló chán vì Mình chả có công nghệ giè ngoài công nghệ lõi phalobane
Từ trước đến giờ ta gồng được nhờ cả vào 2 ngành chính là sx nông nghiệp và sx điện.