[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

antidau

Xe container

kopok

[Tịch thu bằng lái]
Dân đen thì có mỗi cửa học hành, giữ gìn sức khoẻ để đi du học di cư, xuất khẩu lao động thôi cụ nhỉ
2 đứa nhỏ nhà em, em xác định rõ luôn phải học hành nghiêm túc, đi vào ngành kỹ thuật chuyên sâu (càng làm lâu năm càng kinh nghiệm) để sau này kiếm cơm ít nhọc nhằn
Ngoài học thêm, em bắt buộc mỗi ngày tự học 30 phút tiếng anh (mình vẫn phải giám sát đôn đốc) để lên lớp 12 là đủ điều kiện để du học kỹ thuật

CuongNguyenPhuc71

Xe container
2 đứa nhỏ nhà em, em xác định rõ luôn phải học hành nghiêm túc, đi vào ngành kỹ thuật chuyên sâu (càng làm lâu năm càng kinh nghiệm) để sau này kiếm cơm ít nhọc nhằn
Kỹ thuật chuyên sâu và lặp đi lặp lại là mảnh đất của AI

XSim

Xe container
Dân đen thì có mỗi cửa học hành, giữ gìn sức khoẻ để đi du học di cư, xuất khẩu lao động thôi cụ nhỉ
Cụ thích di cư thế mà giờ vẫn chưa đi à, chưa có bao giờ di cư dễ như bây giờ đâu :))

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài học thêm, em bắt buộc mỗi ngày tự học 30 phút tiếng anh (mình vẫn phải giám sát đôn đốc) để lên lớp 12 là đủ điều kiện để du học kỹ thuật
Tuyệt quá. Chúc mừng cụ. Con tôi lại không thích kĩ thuật. Có lẽ do tôi sai lầm để nó học tiếng anh bằng Youtube.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thích di cư thế mà giờ vẫn chưa đi à, chưa có bao giờ di cư dễ như bây giờ đâu :))
Thích đi mà đi được dễ thế thì em chả ngồi đây còm với cụ. Nhập quốc tịch các nước phát triển tương đương phải có ít nhất một triệu đô. Cụ làm ăn có thấy 1 triệu đô dễ kiếm không.

duyanhkaka

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ledoto.net
Em mới xem video hôm qua nói Shopee giá cổ phiếu giảm 90% ,thương mại điện tử giờ cũng thê thảm lắm,cạnh tranh rất khủng khiếp.
Nghe nói tỷ lệ hoàn hàng trả lại tiền lên đến 80%.
Livestream bán toàn hàng tồn kho thôi.

Chỉnh sửa cuối:

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Em mới xem video hôm qua nói Shopee giá cổ phiếu giảm 90% ,thương mại điện tử giờ cũng thê thảm lắm,cạnh tranh rất khủng khiếp.
Nghe nói tỷ lệ hoàn hàng trả lại tiền lên đến 80%.
Livestream bán toàn hàng tồn kho thôi.
Thế cơ à cụ. Mà bọn shoppe nó xoá tài khoản của người dùng vô tội vạ lắm.

antidau

Xe container
Thích đi mà đi được dễ thế thì em chả ngồi đây còm với cụ. Nhập quốc tịch các nước phát triển tương đương phải có ít nhất một triệu đô. Cụ làm ăn có thấy 1 triệu đô dễ kiếm không.
Cụ giờ bao nhiêu tuổi ? Đầy người trên 50 tuổi đi lao động thời vụ ở Canada, Úc xong kiếm mối ở lại rẻ hơn cái giá 1 triệu $ đó phải 8 lần

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giờ bao nhiêu tuổi ? Đầy người trên 50 tuổi đi lao động thời vụ ở Canada, Úc xong kiếm mối ở lại rẻ hơn cái giá 1 triệu $ đó phải 8 lần
Em gần 50 nhưng mất hết sức lao động rồi cụ. Em cũng không có số 1/8 triệu đô đó. Em xác định ở đây thôi. Nhưng em hướng cho con cháu em đi.

kopok

[Tịch thu bằng lái]
Với Bọn ăn cắp thì 1tr đơn giản cụ nhỉ, chứ buôn bán kinh doanh thì chẩy máu mắt

kopok

[Tịch thu bằng lái]
Em gần 50 nhưng mất hết sức lao động rồi cụ. Em cũng không có số 1/8 triệu đô đó. Em xác định ở đây thôi. Nhưng em hướng cho con cháu em đi.
Em thì thấy ở Việt Nam mà có tay nghề cao sống vẫn sướng cụ ạ
May em tích lũy được từ chục năm trước đủ cho con du học đàng hoàng , chứ giờ buôn bán kinh doanh cũng rất khoai rồi