[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

Halinh07

Xe tăng
Năm nay trả cửa hàng, kí ốt hàng loạt vì quảng châu online ship sang mình cụ ạ . E thấy nguy cơ thì có
Năng lực sx kém thì phải chịu cụ ơi. Vải,sợi, phụ kiện may mặc đều nhập của họ hết thì cạnh tranh sao nổi. Tất cả các nghành nghề của họ đều đạt quy mô sx công nghiệp thì mình chả có cửa gì cạnh tranh.

thanhphuong06

Xe tải
Năng lực sx kém thì phải chịu cụ ơi. Vải,sợi, phụ kiện may mặc đều nhập của họ hết thì cạnh tranh sao nổi. Tất cả các nghành nghề của họ đều đạt quy mô sx công nghiệp thì mình chả có cửa gì cạnh tranh.
Cụ đúng là ngồi ngoài ngành rồi. :)
Biết thương hiệu thời trang nào bán chạy nhất ở VN là cái nào không? Của nước nào?

Hàng trung quốc có thương hiệu gì ở VN vậy cụ? :)

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Những người lương 200tr còn thấy kém cỏi đi, nghèo đi khi giá bđs tăng vô tội vạ thì nhg nguòi còn đang mơ mua nhà ở XH biết nghĩ ntn ạ?

hệ luỵ XH là rât rộng
Có thể xói mòn suy nghĩ và động lực của nhiều người khi tiền công lao động sáng tạo của họ chỉ bằng một goc những ng có đất
Lương 200tr thì BDS họ sở hữu mấy cái rồi cụ, nên ko có chuyện nghèo đi đâu!

MrTomCangTo

Xe buýt
Cụ phải hỏi nó có thổi giá cả ở huyện ngoại thành seoul ngang khu cbd trung tâm thành phố nữa không chứ =))
Vâng mợ. Thấy cụ í trên thông thiên văn, dưới tường địa lý, lại có vẻ nghiên cứu kỹ case Hyundai này nên e cũng muốn xin cụ í cho đôi lời cao luận. Mặc dù cụ ấy viết hơi nhầm tí, Hyundai chứ ko phải Huyndai🤭

tunglam2806

Xe tăng
200tr thuộc hàng đỉnh chóp rồi, nghèo đi làm sao được. Nhưng tính ra cũng chỉ hơn 2tỷ năm. Trừ chi phí sinh hoạt đi thì cũng khó mà sở hữu mấy cái nhà lắm.

cadan

Xe container
Vâng, nhưng nếu họ muốn đổi nhà thì sao ạ?

em đang so sánh giá trị mà XH và thị trường trả cho sức lao động của những người kinh nghiệm và kỹ năng đầy mình

với những bất động sản chỉ nằm yên chờ tăng giá thôi ạ