[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

TorienT

Xe container
Vậy là những thế hệ tiếp sau chúng ta sẽ phải mua nhà giá rất đắt

lương 10tr / tháng đối mặt với nhà 9x một mét

Có người nói thế hệ hiện tại đang ăn vào tương lai các con cháu mình đó

chúng ta chấp nhận mặt bằng giá bị thổi, làm lợi cho các chủ dautu ăn dày

là gián tiếp tăng áp lực cho thế hệ trẻ

Gián tiếp biến họ lệ thuộc và đòi hỏi thế hệ phụ huynh phải hỗ trợ mua nhà, bơm tiền cho họ để đổi lấy sự an cư

hệ luỵ là thế, mối quan hệ biện chứng cũng nằm ở đấy
Nếu cụ có cơ hội dễ dàng cụ có nhường cơ hội có nhà cho thế hệ sau (không phải huyết thống của cụ) không.

cadan

Xe container
Nếu cụ có cơ hội dễ dàng cụ có nhường cơ hội có nhà cho thế hệ sau (không phải huyết thống của cụ) không.
thế hệ sau của chúng ta sẽ sống trong cùng một môi trường và thị trường với các thành viên cùng thế hệ

ko phân biệt cùng hay khác huyết thống ạ

khi cuộc sống bị bóp nghẹt vì giá cả với một hàng hoá thiết yếu, thì ai cungz ảnh hưởng hết ạ

TorienT

Xe container
thế hệ sau của chúng ta sẽ sống trong cùng một môi trường và thị trường với các thành viên cùng thế hệ

ko phân biệt cùng hay khác huyết thống ạ

khi cuộc sống bị bóp nghẹt vì giá cả với một hàng hoá thiết yếu, thì ai cungz ảnh hưởng hết ạ
Là thế hệ cụ với e thôi. Cụ có nhường chỉ ở một cái nhà không hay có cơ hội cụ cũng mua thêm để đầu tư, cho con cái, giữ tài sản hay cho thuê tạo ra dòng tiền.

cadan

Xe container
Là thế hệ cụ với e thôi. Cụ có nhường chỉ ở một cái nhà không hay có cơ hội cụ cũng mua thêm để đầu tư, cho con cái, giữ tài sản hay cho thuê tạo ra dòng tiền.
Nếu cụ đọc còm của em thì thấy là em không chỉ có một nơi

Bản thân viec lên giá bds là taisan của em tăng giá trị

và cac tài sản đó do em tự tạo dựng lên bằng thu nhập của mình

Đấy cũng là lý do em thiên về mong muốn các thế hệ sau cũng làm đuọc như vậy, thậm chí hơn như vậy, bằng tài năng và thu nhập tương xứng với năng lực của mình

với điều kiện thu nhập ấy khong bị bào mòn bởi sự tăng giá vô độ của nhà đất

TorienT

Xe container
Nếu cụ đọc còm của em thì thấy là em không chỉ có một nơi

Bản thân viec lên giá bds là taisan của em tăng giá trị

và cac tài sản đó do em tự tạo dựng lên bằng thu nhập của mình

Đấy cũng là lý do em thiên về mong muốn các thế hệ sau cũng làm đuọc như vậy, thậm chí hơn như vậy, bằng tài năng và thu nhập tương xứng với năng lực của mình

với điều kiện thu nhập ấy khong bị bào mòn bởi sự tăng giá vô độ của nhà đất
Đó cụ, em cũng tích tụ nhà đất. Thế cụ với em cùng tích tụ nhà đất thì hiển nhiên giá nó tăng thôi. Một thứ hữu hạn nhu cầu cao bị tích tụ bởi một số người thì hiển nhiên nó sẽ tăng giá.
P/s: Thậm chí một số người tận dụng quy luật này còn xiết cung để tối đa hóa lợi ích hơn nữa. Em thì người bé, lực mỏng lo đến tu thân, tề gia thôi.

cadan

Xe container
Đó cụ, em cũng tích tụ nhà đất. Thế cụ với em cùng tích tụ nhà đất thì hiển nhiên giá nó tăng thôi. Một thứ hữu hạn nhu cầu cao bị tích tụ bởi một số người thì hiển nhiên nó sẽ tăng giá.
P/s: Thậm chí một số người tận dụng quy luật này còn xiết cung để tối đa hóa lợi ích hơn nữa. Em thì người bé, lực mỏng lo đến tu thân, tề gia thôi.
nhưng tăng một cách vô độ là chuyện khác ạ

em mua cho thuê, và một cách nào đó, là làm ăn

chứ ko phải dạng đầu cơ lướt sóng để kích giá cao ngất lên

khi giá mua nhà cao mà giá cho thuê vẫn thế, thì hiện tượng này là một trò hề về mặt kinh tế ạ

vidu, căn nhà mua 3 tỷ năm 2018, cho thuê 15tr

giờ tăng lên 4-5 tỷ

nhg giá cho thuê vẫn thế

căn mặt phố 15 tỷ cho thuê 15-18tr
giờ tăng thành 20 25 nhg giá cũng chả lên nổi 2x tr ạ

cadan

Xe container
Cụ chỉ ra “một số người tận dụng quy luật này còn xiết cung để tối đa hóa lợi ích hơn nữa”

họ không nghĩ đó là tạo hệ luỵ XH

và tạo nghiệp chăng?

TorienT

Xe container
nhưng tăng một cách vô độ là chuyện khác ạ

em mua cho thuê, và một cách nào đó, là làm ăn

chứ ko phải dạng đầu cơ lướt sóng để kích giá cao ngất lên

khi giá mua nhà cao mà giá cho thuê vẫn thế, thì hiện tượng này là một trò hề về mặt kinh tế ạ

vidu, căn nhà mua 3 tỷ năm 2018, cho thuê 15tr

giờ tăng lên 4-5 tỷ

nhg giá cho thuê vẫn thế

căn mặt phố 15 tỷ cho thuê 15-18tr
giờ tăng thành 20 25 nhg giá cũng chả lên nổi 2x tr ạ
Cái này thì em đồng ý, giá BDS Hà Nội và vùng lân cận đang tăng vô lí, em không thích cảm giác này tí nào.

TorienT

Xe container
Cụ chỉ ra “một số người tận dụng quy luật này còn xiết cung để tối đa hóa lợi ích hơn nữa”

họ không nghĩ đó là tạo hệ luỵ XH

và tạo nghiệp chăng?
:) Em tài hèn, sức mọn dừng ở "tu thân, tề gia" thôi cụ.