[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Tất nhiên là tùy mục đích của từng người, Tây thì em ko rõ nhưng bên ta hầu như ai cũng mong muốn có ngôi nhà, dù nhỏ dù to
Chỉ có cái nhiều khi lực bất tòng tâm
Ở đời mà muốn là được thì chỉ có gặp tiên. Nhưng em chỉ thấy chuyện kể 1-2 người gặp tiên chứ chưa từng nghe chuyện 100 triệu người gặp tiên bao giờ cả :))

xuanhieu7292

Tháo bánh
Khu nào phí thế kụ ây
Nhiều lắm cụ. Quận nào cũng có! Vì không mất thuế nên Dương Nội, Gele... bỏ hoang cả vài chục năm nay.
Ngay trung tâm như Thanh Xuân, Hà Đông... nào có thiếu biệt thự thô bỏ không đâu?

Hà Nội có lúc nào thiếu đất ở đâu, chỉ là... của người giàu thôi :))

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Câu nói thấm quá cụ nhỉ, nhìn vậy để mua lô đất và làm cái nhà cũng mất nhiều thời gian lắm

Người bt thì 20~30 năm
Còn 50 năm thì chắc là xuống...lỗ rồi cụ nhỉ

Quả thật em ko biết sao giá đất lại tăng phi mã như vậy. Hay đúng như bài báo em đọc (trên FB) là để hấp thụ lạm phát, người dân chỉ còn cách mua đất
Chắc cần phân biệt thêm khái niệm sống hay tồn tại.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Về mặt sách vở thì cụ nói đúng . Còn trên thực tế e thấy ae cần lao hoặc kể cả ae làm chủ ( mở cty , xưởng tự chủ tài chính ) mà e có biết thì loanh quanh vẫn là mong mua đc cho mình 1 mảnh đất cụ ạ. CÓ rồi thì loay hoay để mua thêm , cs nó cứ vòng xoáy thế. Đấy là cái mà e thấy . Số đông là thế cụ ạ . Chắc do thời cuộc là chính , vòng xoáy
Cuộc đời là 1 cái vòng soáy, đố cụ thoát ra được đấy ? Cái vòng xoáy sinh-lão-bệnh tử, cái vòng xoáy nhỏ học, lớn lấy vợ gả chồng, sinh con, già ngồi chờ chết --->đố cụ thoát được đấy
Rồi cái vòng xoáy hục đầu kiếm tiền rồi lại phải tiêu để hết. Rồi lại hục đầu kiếm để mà tiêu:))
Rồi cái vòng xoáy đói thì ăn, ăn xong chờ đi cho nó nhẹ bụng, rồi lại đói...
Có vô số vòng xoáy trong cuộc đời. Tưởng nó vô vị nhưng thực ra vị rất mặn. Vì hạnh phúc không phải là đích đến, mà là cái quá trình. Cái cảm giác có được trong khi ăn được 1 món ngon, có thành tích học tập tốt, sinh được những đứa con tử tế, mua được căn nhà đầu tiên, thứ 2 rồi thứ n. Đó là 1 hành trình của cuộc sống là mọi người hạnh phúc khi đạt được 1 điều gì mới.
Những ai chỉ ngồi rồi ca thán xh, trông chờ người khác đứng yên để đợi mình thì sẽ ko bao giờ hiểu được những điều trên

giadep_emve

Xe hơi
Cuộc đời là 1 cái vòng soáy, đố cụ thoát ra được đấy ? Cái vòng xoáy sinh-lão-bệnh tử, cái vòng xoáy nhỏ học, lớn lấy vợ gả chồng, sinh con, già ngồi chờ chết --->đố cụ thoát được đấy
Rồi cái vòng xoáy hục đầu kiếm tiền rồi lại phải tiêu để hết. Rồi lại hục đầu kiếm để mà tiêu:))
Rồi cái vòng xoáy đói thì ăn, ăn xong chờ đi cho nó nhẹ bụng, rồi lại đói...
Có vô số vòng xoáy trong cuộc đời. Tưởng nó vô vị nhưng thực ra vị rất mặn. Vì hạnh phúc không phải là đích đến, mà là cái quá trình. Cái cảm giác có được trong khi ăn được 1 món ngon, có thành tích học tập tốt, sinh được những đứa con tử tế, mua được căn nhà đầu tiên, thứ 2 rồi thứ n. Đó là 1 hành trình của cuộc sống là mọi người hạnh phúc khi đạt được 1 điều gì mới.
Những ai chỉ ngồi rồi ca thán xh, trông chờ người khác đứng yên để đợi mình thì sẽ ko bao giờ hiểu được những điều trên
Vấn đề cái vòng xoáy e nói là câu chuyện đi mua đất ấy cụ hiểu ko ? Kiếm đc tiền rồi lại nộp tiền cho đất . Cụ lan man đi tận đâu =))

xuanhieu7292

Tháo bánh
Vấn đề cái vòng xoáy e nói là câu chuyện đi mua đất ấy cụ hiểu ko ? Kiếm đc tiền rồi lại nộp tiền cho đất . Cụ lan man đi tận đâu =))
Thì đừng nộp nữa :))

Đao to búa lớn. Nhưng thực tế là VN rồi cũng sẽ như Hàn, Nhật... thôi :)

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Thế theo cụ, những người giàu họ sẽ tiêu hết những gì họ kiếm được trong 1 tháng hay có tích lũy phần còn dư ?
Nếu tích lũy thì họ sẽ để ở đâu cho nó giữ giá ?
Còn tư duy như cụ thì chứng tỏ thu nhập của cụ chưa dư đủ đến mức cụ phải nghĩ đến đầu tư.

Vomoicuoi

Xe tăng
Nhìn bài học ông Đức thì biết, có đủ lợi thế cụ cần:
+ Đất rộng và rẻ
+ Tự do áp dụng công nghệ nông nghiệp hiện đại nhất
+ Không bị các sở ban ngành vào hỏi thăm
Mà vẫn lỗ triền miên.

Thế nên không phải cứ "mạnh dạn" đầu tư làm nông nghiệp "hiện đại" là ăn đứt nông dân VN đâu.
Càng đầu tư hoành tráng lại càng lỗ ấy chứ.

tunglam2806

Xe tăng
nhân viên bank thì ông nào chả đói thối mồm, kể cả Big4. Phải làm lãnh đạo mới khấm khá đc. Nhất là mấy cụ mợ Giám đốc bank mua hóa đơn VAT rồi rút ruột chi phí tiếp khách thì bao giàu luôn :))
Đó là trước đây thôi chứ mấy năm nay mua hoá đơn vỡ mồm đấy cụ ạ. Ăn được mấy đồng rồi lại nôn ra hết với các anh.

giadep_emve

Xe hơi
Thế theo cụ, những người giàu họ sẽ tiêu hết những gì họ kiếm được trong 1 tháng hay có tích lũy phần còn dư ?
Nếu tích lũy thì họ sẽ để ở đâu cho nó giữ giá ?
Còn tư duy như cụ thì chứng tỏ thu nhập của cụ chưa dư đủ đến mức cụ phải nghĩ đến đầu tư.
Úi, người ta nói là đừng có dạy người giàu cách tiêu tiền , em nào dám chỉ đạo các cụ ấy mà cụ hỏi em , nghe nó thừa
Em chỉ nói đến 1 hiện thực bây giờ , cụ có gì mà cứ hậm hực với em thế :)) . Cụ có vẻ là mẫu người thích tranh cái, thích đúng sai nhỉ :O
Em nghèo thì kệ em chứ cụ khinh em là em mách Mod đới :(

giadep_emve

Xe hơi