[Funland] Kinh tế ảm đạm sau covit và YAGI

bau67

Xe container
Cháu biết các cụ ấy chê Starbucks vì nó dùng 100% Arabica và không có người bê lên bàn + các cụ ấy thích uống Robusta nhiều hơn
Chứ cháu thấy Starbucks rẻ hơn ối tiệm của các cụ Vietnam mở, đắt hơn 10k nhưng cốc to nhiều nước hơn hẳn
Hồi kinh tế tốt, lương chưa bị giảm thì trưa cháu hay ra Starbucks gọi 1 ly Americano 45k uống bao lâu mới hết
Thực ra văn hoá mỗi nơi mỗi khác,, ai quen gì thì dùng nấy Cụ nhỉ ! Tây họ uống cafe nhiều như kiểu mình uống trà. Cafe mình ảnh hưởng cafe Pháp. Cafe Pháp họ pha thêm hạt Chicory để tạo độ đắng đặc trưng. Trước kia, các Cụ nhà mình pha thêm Ký ninh. :))

antidau

Xe container
Trước kia, các Cụ nhà mình pha thêm Ký ninh. :))
Vì Ký ninh ra Lãn Ông mua rẻ bèo. Rồi pha vào cho các cốc cafe 15k uống nó mới phê, thêm ít bột ngô, bột đậu nành rang cháy trộn vào cho nó đen ngòm, sánh, nguyên liệu thì rẻ => lợi nhuận cao

Chỉnh sửa cuối:

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Ở quán nào bán 2 món cụ bảo ? Cộng bao nhiêu tiền 1 cốc mà cụ tư vấn cháu uống ?
Chứ Starbucks có 45k 1 cốc cháu đã chả dám uống rồi 8-}
Hay cụ lại bảo cháu tự mua cafe rang say rồi sáng dậy sớm tự làm
Em mê cà phê muối 25k ở circle K, thơm ngon mát mẻ

antidau

Xe container
Em mê cà phê muối 25k ở circle K, thơm ngon mát mẻ
Cafe Circle K cháu cũng uống từ hồi 15k 1 cốc rồi. Uống xong thấy người nôn nao, đầu óc mụ mị ngay lập tức. Tầm 1h sau đó cháu mới hoàn hồn về xác để tiếp tục làm việc.
Thấy bọn nhân viên Circle K dùng gói Sáng tạo 1 của Trung Nguyên pha phin => Vũ trùm đạo lý, cái gì mà đạo cafe nhưng chất lượng cafe bán ra thì như cc, toàn trộn Ký Ninh
Nói chung là rẻ quá thì không ngon, và không tốt cho cơ thể

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
E nghĩ chừng nào FDI còn đều đều chảy vào và xuất đi đều thì vẫn ổn, khó là khó ae sản xuất phục vụ tiêu dùng do nhu cầu giảm bởi dân cũng thắt chặt chi tiêu và dồn tiền nuôi mấy trã BĐS. Còn lại ae mà làm ăn theo đội FDI thì sống khỏe và sẽ vẫn ok.
Chính phủ đã có chính sách linh động gì về việc hoàn 15% lợi nhuận tiền mặt 1 năm để hoàn thuế tối thiểu toàn cầu cho bọn FDI chưa mà đều đều chảy vào ?
Chứ FDI mà toàn từ hàng xóm to xác chảy sang năm sau Donald Trump lên thì nước ta ăn no lệnh cấm từ Mỹ
E nghĩ tầm 2 năm nữa khi thị trường BĐS chững và hạ màn thì dòng vốn sẽ chảy bớt ra sản xuất và tiêu dùng, khi ấy cửa mới sáng hơn được.
Đoạn này thì cụ có thể dự đoán đúng

Chỉnh sửa cuối:

vingraux

Xe tăng
Em uống cà phê kiểu vớ vẩn so với các bác thôi. 20 năm trước em còn uống G7. 10 năm trước em còn uống cà phê hòa tan Nestle. Nay em uống cà phê tự xay, tự pha, nhưng thật với các bác, ngon hay không vẫn phải do mình. Cà phê nó bán ở máy tự động như nước lã ở bển, chắc gì mình tự pha ngon bằng nó:

thudoll88

Xe tăng
Chính phủ đã có chính sách linh động gì về việc hoàn 15% lợi nhuận tiền mặt 1 năm để hoàn thuế tối thiểu toàn cầu cho bọn FDI chưa mà đều đều chảy vào ?
Chứ FDI mà toàn từ hàng xóm to xác chảy sang năm sau Donald Trump lên thì nước ta ăn no lệnh cấm từ Mỹ

Đoạn này thì cụ có thể dự đoán đúng
Cụ này chẳng theo dõi bầu cử Mỹ gì cả 6/11 giờ Việt Nam là biết ai là tổng thống Mỹ sắp tới rồi nhé đâu ra mà năm sau. Và chẳng có gì chắc chắn là Trump sẽ đắc cử lần nữa biết đâu là bà Kamala Harris thì sao, cửa thắng bà này đang sáng nhé

Batman

Xe điện
Khoan hẵng bàn về cafe, chúng ta cứ bàn về khó khăn trong lĩnh vực kinh tế đã. Em chửa vội, làm một cốc rồi tính.

TorienT

Xe container
Khoan hẵng bàn về cafe, chúng ta cứ bàn về khó khăn trong lĩnh vực kinh tế đã. Em chửa vội, làm một cốc rồi tính.

Ngày mới tốt lành. Sống là chiến đấu, nêu thua thì bỏ chạy.

quy la tien

Xe điện

Batman

Xe điện
Cụ Zơi chuyên cứu nhân độ thế mà còn kêu khó khăn thời bọn em khóc zưng zức à 😅
Em hự, khó khăn lắm. Nhưng qua tuần sau là hết vì lo xong hậu quả do em Yagi để lại là đỡ mệt. Mãi 18h hôm qua mới sửa xong cái nhà xe. Gió thổi mạnh quá.