[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

Matxech

Xe container
Vậy f1 nhà bác đã là CNNer rồi, nói thật em đang rất ghen tỵ với cụ đấy.
À em quên mất,cụ Song Vịt, và mấy cụ có F1 chuyên Anh nhớ
nhắc các cháu trước khi vào học CNN có bài kiểm tra đánh giá năng lực ngoại ngữ. Đây là bài KT rất quan trọng, lấy điểm để xếp 1 lớp có trình độ TA tốt nhất, còn lại là tất cả HS sẽ trộn lại chia đều xếp lớp ạ. Cụ nhớ nhắc cháu làm tốt nhé.
Hì f1 nhà e cũng nói vậy
Và e đang kìm sự phấn khích của nó lại
Nó khá cá tính nên luôn phải hãm
F1 nhà cụ csp cũng rất giỏi đấy chứ

sinichit52

Xe container
Hì f1 nhà e cũng nói vậy
Và e đang kìm sự phấn khích của nó lại
Nó khá cá tính nên luôn phải hãm
F1 nhà cụ csp cũng rất giỏi đấy chứ
Cảm ơn cụ, cơ mà f1 nhà em thích làm CNNer và học tiếng Đức cơ. Nên cháu xác định đỗ chuyên Anh Sp là bỏ còn đỗ Chu thì sẽ tính ạ.

vinh.minh

Xe máy
Các Bác ơi, bao giờ có điểm thi và công bố điểm chuẩn các trường chuyên HN? Bao giờ phải nhập học các trường chuyên HN?
Cho mình xin links nhé. Thks.

KHTN nộp hồ sơ ngày 29/6. Nếu chuyển sang trường khác vẫn rút hồ sơ được không hả các bác???

Thấy lịch công bố điểm thi vào lớp 10 tại Hà Nội sẽ trong khoảng hai ngày 23/6 hoặc 24/6 tới. Lịch nộp hồ sơ nhập học tại trường THPT từ ngày 1/7 - 3/7. Lịch tuyển bổ sung học sinh cho đủ chỉ tiêu từ ngày 5/7 - 6/7.
Nhưng không ghi rõ khi nào có điểm chuẩn các trường chuyên HN.
https://www.nguoiduatin.vn/lich-cong-bo-diem-thi-lop-10-xet-tuyen-cac-truong-thpt-ha-noi-a373613.html
23/6 công bố điểm thi HN nên 22/6 là có điểm rồi. Điểm chuẩn chuyên công bố 28/6, nhập học 29/6 -01/7. Điểm chuẩn công lập công bố 30/6, nhập học 01-03/7

vinh.minh

Xe máy
Hôm nay nhập học cnn đông ghê nên số gọi thêm cũng khá nhiều chứ không phải ít.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ, cơ mà f1 nhà em thích làm CNNer và học tiếng Đức cơ. Nên cháu xác định đỗ chuyên Anh Sp là bỏ còn đỗ Chu thì sẽ tính ạ.
tiếng Anh thì hơn hẳn tiéng Đức. Cơ mà thằng ku nhà mình cũng có thể học tiếng Đức để sang Đức học.

sinichit52

Xe container
tiếng Anh thì hơn hẳn tiéng Đức. Cơ mà thằng ku nhà mình cũng có thể học tiếng Đức để sang Đức học.
Nói chuyện đi du học vẫn còn quá sớm với F1 em bây giờ, mục đích cháu học tiếng Đức hiện tại chỉ là để đọc tài liệu tiếng Đức và tìm hiểu về nền văn hóa Đức.

bocubau

Xe tăng
Chiều nay con lớn nhà e cũng nhập học Cnn...may quá, 1.6 triệu/tháng đưa đón tận nhà. Đang lo từ Ngã tư Sở lên xa quá.

Air man

Xe tải
23/6 công bố điểm thi HN nên 22/6 là có điểm rồi. Điểm chuẩn chuyên công bố 28/6, nhập học 29/6 -01/7. Điểm chuẩn công lập công bố 30/6, nhập học 01-03/7
Chuyên Sp thì nhập học 28.6 theo thông tin trên fb Chuyensupham.

Vậy nếu bạn nào thích học Ams hơn thì ngày hôm đó sẽ có hai lựa chọn, hoặc ngồi canh điểm chuẩn Ams, nếu trượt thì phải phi tới nộp SP ngay. Hoặc cứ nộp SP buổi sáng rồi buổi chiều xin rút.

hieuorbis

Xe buýt
Em đang hóng điểm thpt của Hà Nội và các trường chuyên của HN. Có cụ nào hóng được post cho em hóng với

trungduong2211

Xe điện
Vâng, với thông tin trên là sự thật thì những cháu mà mục tiêu vào CNN để học tiếng Anh chỉ có thể là lớp Anh-Anh.
Đương nhiên ngoại ngữ 2 thì số tiết sẽ không bằng ngoại ngữ chính. Cái này ai cũng biết chứ có cần phải thầy trong trường nói ra đâu nhỉ. Với các cháu học chuyên khác mà vẫn xác định đầu tư sâu tiếng Anh thì sẽ vất vả hơn chút vì đầu tư cho hai ngoại ngữ là như nhau. Và kể cả chuyên Anh, nếu xác định đi sâu, thi ielts hay toeic... thì vẫn phải học thêm các trung tâm chuyên luyện nữa mà cụ, và sẽ còn tiếp tục học ở đại học, ra trường vẫn học.
Còn em nghĩ các con xác định vào CNN là được môi trường học để tiến tới ký thi đại học, còn nhiều môn thi khác chứ không riêng gì ngoại ngữ. Năm ngoái F1 em đỗ Phan Đình Phùng và cận chuyên NN, cũng rất băn khoăn việc chọn trường, có nhờ người quen hỏi thầy trong trường thì thầy phán luôn cận chuyên NN k cần phải lăn tăn suy nghĩ dù đỗ bất cứ ngoại ngữ nào ngoài chuyên Anh. Vì đó là môi trường mỗi kỳ tuyển sinh hàng ngàn em hs muốn vào, không lý gì được vào mà bỏ.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Cả hai cô điều tiếng Anh, một cô chuyên kiến thức, một cô chuyên luyện kỹ năng thi.
Bình thường học như các cháu đạt giải thôi (F1 nhà em trong đám này)
http://ttvn.vn/hoc-duong/quan-quan-olympic-tieng-anh-tiet-lo-bi-quyet-dat-thanh-tich-cao-21201818323593835.htm
F1 nhà bác siêu sao tiếng anh nhỉ!

Ku nhà mình học toán lý, giờ muốn kiếm lớp học tiếng anh để học thêm thì theo CCCM học đâu ah? cháu chắc IELTS tầm 4.5. Xưa có học cô Nhung 2 tháng rồi thôi vì bài cô Nhung nhiều quá ( viết 20 trang/buổi) mà cháu khi đó bận với Toán, Lý quá. Giờ rảnh hơn chút, theo CCCM học ở đâu ah?

Cám ơn CCCM nhiều.
P/s: mình ở Láng hạ nên tìm Giáo viên tiếng Anh tốt nào quanh Láng hạ gần gần chút để cháu có thể tự đi xe đạp đi học.

Chỉnh sửa cuối:

Matxech

Xe container

Ku nhà mình học toán lý, giờ muốn kiếm lớp học tiếng anh để học thêm thì theo CCCM học
đâu ah? cháu chắc IELTS tầm 4.5. Xưa có học cô Nhung 2 tháng rồi thôi vì bài cô Nhung nhiều quá ( viết 20 trang/buổi) mà cháu khi đó bận với Toán, Lý quá. Giờ rảnh hơn chút, theo CCCM học ở đâu ah?

Cám ơn CCCM nhiều.
F1 các cụ chăm chỉ thật
Viết 20 trang tiếng anh /1 buổi thì học đâu chả giỏi

haivanphe

Xe container
Các cụ mợ đi trước cho em hỏi là từ Times City mà đi học ở Chuyên Tự nhiên hoặc Ams thì có xe bus công cộng tuyến nào ạ? Bạn nhà em đã không chọn CSP rồi ạ.

joyride

Xe điện
Chuyên sư phạm bao giờ gọi nhập học các cụ các mợ nhỉ?

Điểm Ams chưa có nên nhà em cứ hoang mang.

sinichit52

Xe container
Chuyên Sp thì nhập học 28.6 theo thông tin trên fb Chuyensupham.

Vậy nếu bạn nào thích học Ams hơn thì ngày hôm đó sẽ có hai lựa chọn, hoặc ngồi canh điểm chuẩn Ams, nếu trượt thì phải phi tới nộp SP ngay. Hoặc cứ nộp SP buổi sáng rồi buổi chiều xin rút.
Em tưởng l
Chuyên sư phạm bao giờ gọi nhập học các cụ các mợ nhỉ?

Điểm Ams chưa có nên nhà em cứ hoang mang.
CSP 28 nhập học cụ ơi.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Nếu không thi chuyên Anh mà chỉ muốn nâng cao trình độ thì cụ hỏi cô Thuỷ GV chuyên Anh 1 trường Ams, cuối ngõ 37 Phạm Tuấn Tài đi, lớp không đông quá. F1 nhà em khen cô tâm lý, trình độ là đương nhiên, bài tập cũng vừa phải không nặng như mấy lò luyện chuyên. Chiều tối cụ qua sẽ gặp nhiều xen chờ đón trẻ lắm.
Thks bạn, đúng là kiếm giáo viên khó thật. Phần lớn Giáo viên Tiếng Anh có quá đông học sinh, nên khó tập trung dạy và giúp được các con nhiều. Nên thông thường các con sẽ chậm tiến bộ.

sinichit52

Xe container
Các cụ mợ đi trước cho em hỏi là từ Times City mà đi học ở Chuyên Tự nhiên hoặc Ams thì có xe bus công cộng tuyến nào ạ? Bạn nhà em đã không chọn CSP rồi ạ.
Nếu cháu đi Chuyên TN thì có xe 19: Trần Khánh Dư - Yên Nghĩa ạ.
Còn AMS sẽ phải đi 2 tuyến và có nhiều lựa chọn. Đi ra Bến xe Kim Mã rồi đi BRT hoặc đi ra đường láng rồi đi BRT ạ.

Thks bạn, đúng là kiếm giáo viên khó thật. Phần lớn Giáo viên Tiếng Anh có quá đông học sinh, nên khó tập trung dạy và giúp được các con nhiều. Nên thông thường các con sẽ chậm tiến bộ.
Em xin phép đặt câu hỏi ngược lại: Nếu giáo viên dạy thêm mà có ít học sinh thì giáo viên đó dạy có tốt không ạ?

Air man

Xe tải

Ku nhà mình học toán lý, giờ muốn kiếm lớp học tiếng anh để học thêm thì theo CCCM học đâu ah? cháu chắc IELTS tầm 4.5. Xưa có học cô Nhung 2 tháng rồi thôi vì bài cô Nhung nhiều quá ( viết 20 trang/buổi) mà cháu khi đó bận với Toán, Lý quá. Giờ rảnh hơn chút, theo CCCM học ở đâu ah?

Cám ơn CCCM nhiều.
Đó là chưa kể bị chép phạt đấy. Làm bài tập không xong chép phạt gấp 2 hoặc 3 lần.

F1 nhà em vốn cực kỳ tùy tiện nhưng thấy học ở đó chép bài và chép phạt đều cực kỳ nghiêm túc, em mới tò mò hỏi xem cô Nhung là người thế nào, hóa ra cô nhỏ nhắn, hài hước. Không hiểu sao vẫn có uy với học trò như thế.

Đó là chưa kể bị chép phạt đấy. Làm bài tập không xong chép phạt gấp 2 hoặc 3 lần.

F1 nhà em vốn cực kỳ tùy tiện nhưng thấy học ở đó chép bài và chép phạt đều cực kỳ nghiêm túc, em mới tò mò hỏi xem cô Nhung là người thế nào, hóa ra cô nhỏ nhắn, hài hước. Không hiểu sao vẫn có uy với học trò như thế.
Em thấy nội quy toàn 2 lần không làm bài tập là out khỏi lớp.