[Funland] Kiềm thảo dược (pH 13) uống có tốt không?

Cap Còm

Xe điện
Bọn em không phải nhìn đâu cũng thấy gian thương với quảng cáo, mà là ngửi văn quen rồi.

Quảng cáo thật thì không sao, chứ quảng cáo nhập vai bọn em không thích, thấy cứ điêu điêu ;))

Vài tháng nữa cụ lại tiếp tục đóng vai người dùng lên đây khen hiệu quả của nước thánh thôi mà.
Thế thì cụ nhầm to rồi. Em U60 có khả năng nhiều tuổi hơn rất nhiều cụ trên này, không phải giả danh để kiếm tiền làm gì. Em là người tiêu dùng 100%. Em vốn thích cái mới, bản thân và gia đình rất nhiều bệnh mãn tính, nghe theo lời giới thiệu của người quen mới biết đến món này nhưng thấy nó lạ quá mới lên đây hỏi các cụ. Nhưng nó đều lạ với các cụ, các cụ giải thích với em đều là những kiến thức chung, ko sát với sản phẩm em đang tìm hiểu nên em không vỡ ra được điều gì.
Em xin cảm ơn các cụ các mợ đã chia sẻ kiến thức một cách chân tình!
Để thớt tồn tại hay không là tùy min mod.
Em cũng không rì viu sau khi dùng nữa vì các cụ đều không tin.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Họ bị tẩy não rồi, có niềm tin đó là thần dược rồi, khỏi tranh luận đi mợ. Họ thấy tốt thì họ dùng thôi.
Không phải tẩy não mà là cái công ty ấy trả lương, thưởng, hoa hồng cao hơn hẳn mặt bằng chung (trừ đa cấp).

Trục

Xe ba gác
Không phải tẩy não mà là cái công ty ấy trả lương, thưởng, hoa hồng cao hơn hẳn mặt bằng chung (trừ đa cấp).
Vâng mợ, là em nói tránh thôi, chứ bản chất thì đúng như mợ nói.

VIKO L

Xe điện
Ôi ai tin thì dùng thôi. E có phải là ng bán thuốc đâu. Cái chính là thời điểm đó nó là giải pháp phù hợp mà nhà em chấp nhận thử vì cũng chả có gì khác. Em chỉ mô tả thực tế quá trình đó. Nhà em gần như chắc chắn là nếu làm theo phác đồ điều trị y tế theo tây y thì bố em cũng chết, khéo chết nhanh hơn và chất lượng sống trước lúc đó rất thấp.
Bh cụ còn dùng nước đó ko? Trước khi dùng cụ có đo pH ko?

TT Plus Group

Xe hơi
1 SP mới toanh, khác biệt đến mức phi lý, nếu đúng thì VN hóa rồng 😀😃🤣😂

lta500

Xe buýt
Cụ cứ làm ngay cái thống kê:
Nếu kiềm hóa cơ thể tốt thì ngày xưa các cụ hay ăn trầu, bánh đúc ấy, ngày nào chả kiềm hóa. mà cứ 50-60 là đã thọ lắm rồi.
Giờ chả kiềm hóa gì thì lại 80-90 như thường.
Ngay chỗ nhà em Người ta tổ chức hội thảo. Mua bán thuốc này thuốc nọ. Có ông cộng tác viên nhà gần khu em giả ốm liệt giường mấy tháng trước. Rồi đến mua thuốc, uống mấy hôm rồi khỏe. Ra quảng cáo ghê lắm. Xong cuối cùng người trong nhà mới buột miệng kể ra. Giờ cũng mất hút cái bọn ấy rồi.
Mấy triệu 1 liệu trình thuốc nhé. Các cụ ra nghe tuyên truyền thì ai cũng được tặng quà liên tục đến nỗi ngại quá mà mua thuốc.
Bọn nó có kịch bản, có ê kip cả rồi.

thamvuky

Xe tăng
Cái chuyện nước ion kiềm đã được bàn ở đây

Một seeder đã vào cấy seed khoảng trang 6x. Thủ thuật là vay mượn các khái niệm khoa học, xào nấu nháo nhào lên. Khi bị bóc thì lại em thấy thế, em không tin, bác học này uy tín lắm đã chứng minh, các cụ mợ chưa biết, các cụ không biết không có nghĩa sẽ xảy ra... Lảng lảng lòng vòng một hồi lại quay lại vay mượn thuật ngữ khoa học để kiếm chuyện tiếp mà mục đích không ngoài việc kéo dài câu chuyện.
Ở đây thì nước kiềm được đẩy lên tầm cao mới, thành kiềm thảo dược, có hẳn tập đoàn nước ngoài đầu tư 300 củ biden, mà pH nước tận 13, đủ tiêu chuẩn làm nước tẩy bồn cầu. Thủ thuật cũng không gì ngoài chuyện loanh quanh lòng vòng như đã nói ở trên. 'Điểm sáng mới' là tỏ vẻ học hỏi, muốn các cụ mợ chứng minh sai đúng thế nào, nhưng chứng minh thế nào cũng sẽ quay trở lại là chờ chứng minh. Mục đích cũng không ngoài việc để kéo dài câu chuyện, để nhiều người đọc, tóm lại là seeding quảng cáo trá hình.

Em nghĩ là ta nên ngừng trao đổi ở đây cho thớt này nó chìm được rồi.
Các giải thích về nước kiềm và các vấn đề khoa học có liên quan đã được giải thích trong thớt có ở link trên. Em ý kiến là chã đóng thớt này để ngăn chặn việc seeding quảng cáo trá hình đang tiếp tay cho việc chào bán các sản phẩm không có cơ sở khoa học rõ ràng mà có thể có hại của các gian thương.
Mình có nghe Nhật rất ưa dùng nước kiềm , Thậm chí có ngày 11/7 là ngày nước ion kiềm . Không rõ có bịa ra không

Trục

Xe ba gác
1 SP mới toanh, khác biệt đến mức phi lý, nếu đúng thì VN hóa rồng 😀😃🤣😂
Lâu lâu mới thấy xe này của nhà TT nhỉ, cụ nào đang lái đấy?
Quả thật, các sản phẩm nghịch thiên đều đến từ quốc gia đông nam á này và đều đến từ các kênh phân phối truyền miệng, sản xuất từ các nhà máy công nghệ lê la, khoa học thế giới tuổi tôm đú. :D

Trục

Xe ba gác
Cụ cứ làm ngay cái thống kê:
Nếu kiềm hóa cơ thể tốt thì ngày xưa các cụ hay ăn trầu, bánh đúc ấy, ngày nào chả kiềm hóa. mà cứ 50-60 là đã thọ lắm rồi.
Giờ chả kiềm hóa gì thì lại 80-90 như thường.
Ngay chỗ nhà em Người ta tổ chức hội thảo. Mua bán thuốc này thuốc nọ. Có ông cộng tác viên nhà gần khu em giả ốm liệt giường mấy tháng trước. Rồi đến mua thuốc, uống mấy hôm rồi khỏe. Ra quảng cáo ghê lắm. Xong cuối cùng người trong nhà mới buột miệng kể ra. Giờ cũng mất hút cái bọn ấy rồi.
Mấy triệu 1 liệu trình thuốc nhé. Các cụ ra nghe tuyên truyền thì ai cũng được tặng quà liên tục đến nỗi ngại quá mà mua thuốc.
Bọn nó có kịch bản, có ê kip cả rồi.
Thần dược đầu tiên phải nói là BỘT diệp lục, người ốm thì chữa bách bệnh, người thường uống thì khỏe ra, già trẻ trai gái uống được tất, không bổ ngang thì cũng bổ ngửa.
Tiếp theo là SỮA gì gì đó công dụng như trên
Giờ có nước KIỀM, công dụng như bột diệp lục

Chúng có cùng một kịch bản.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thần dược đầu tiên phải nói là BỘT diệp lục, người ốm thì chữa bách bệnh, người thường uống thì khỏe ra, già trẻ trai gái uống được tất, không bổ ngang thì cũng bổ ngửa.
Uống món này xong là ra ngoài trời phơi nắng để quang hợp ạ? 🤣

Trục

Xe ba gác

Ducanh28

Xe tăng
1. Trong tự nhiên thì đa số các hợp chất nó tồn tại ở dạng liên kết với đường => tên thường có chứa glycosid.
Dịch chiết thảo dược ra phần lớn có pH acid nhẹ, hơn chục năm nay em chưa thấy cái nào chiết tự nhiên có pH kiềm.
Trừ khi họ dùng kiềm để kiềm hóa 1 chất nào đó, giúp nó dễ tan hơn để chiết ra.
Quá trình chiết lại ko loại bỏ được kiềm dư dẫn đến cái dịch chiết nó có pH siêu cao.

2. Cơ thể người là bộ máy vô cùng tinh vi, lúc thì nó cần acid này để xúc tác, để tổng hợp các chất ( đơn giản như kreb...). Vậy nên việc uống 1 đống kiềm, hay acid sẽ làm các cơ quan tiêu hóa đầu tiên mệt mỏi, nó phải xem cái nào cần cho cơ thể để đưa vào máu chứ ko phải cứ máu có pH acid thì uống kiềm là nó vào luôn trong máu như truyền máu đâu.
Vì cái cơ chế tinh vi đó nên pH máu luôn duy trì quanh 7,4- chỉ cần cao hơn hay thấp hơn tý chút là bệnh luôn.

Mấy cha nội bán nước ion, nước kiềm... toàn bọn nói láo.

lta500

Xe buýt
Tiếp theo là SỮA gì gì đó công dụng như trên
Giờ có nước KIỀM, công dụng như bột diệp lục

Chúng có cùng một kịch bản.
Vâng, kịch bản được thêm là chúng nó đầu tư nhiều thời gian để chuẩn bị hơn trước khi tung lưới ạ.

vin_tq

Xe hơi
Cụ nào thích kiềm qua em tặng cho 1 cân xút vảy (NaOH 98%), về pha ra nước pH 13 thì đủ cho cả làng uống. Sống hay chết sau đó thì em chệu ;))

Trục

Xe ba gác
Cụ nào thích kiềm qua em tặng cho 1 cân xút vảy (NaOH 98%), về pha ra nước pH 13 thì đủ cho cả làng uống. Sống hay chết sau đó thì em chệu ;))
1 kg của cụ chỉ pha được 250 lít pH = 13, mỗi ông uống 250cc thì miễn phí được 1000 người thôi, không nhiều đâu. ;))