[Funland] Kiềm thảo dược (pH 13) uống có tốt không?

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào thích kiềm qua em tặng cho 1 cân xút vảy (NaOH 98%), về pha ra nước pH 13 thì đủ cho cả làng uống. Sống hay chết sau đó thì em chệu ;))
Em cũng đang định còm như cụ. Chơi hẳn gói dọn rửa bể phốt cho nó đã qua kiểm tra chất lượng. Hòa vào chậu lavie. Đóng chai. Để lạnh. Gọi là xúc rửa bể phốt từ xa.

Trục

Xe ba gác
Em cũng đang định còm như cụ. Chơi hẳn gói dọn rửa bể phốt cho nó đã qua kiểm tra chất lượng. Hòa vào chậu lavie. Đóng chai. Để lạnh. Gọi là xúc rửa bể phốt từ xa.
Đâu cụ, đây là bột thông cống, tính kiềm, đánh bay các loại mỡ cứng đầu.
Rửa bồn cầu thì lại không hợp thời thượng vì tính acid, chua đấy! :D

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Kiềm chứ cụ. Em đang nói.bể phốt cơ mà:D
Đâu cụ, đây là bột thông cống, tính kiềm, đánh bay các loại mỡ cứng đầu.
Rửa bồn cầu thì lại không hợp thời thượng vì tính acid, chua đấy! :D

Trục

Xe ba gác

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Bể phốt thì em nhớ mang máng là men vi sinh, nuôi cấy trong môi trường giàu tinh bột nhỉ?
Có 2 loại cụ ạ. Men vi sinh gói bột mềm 37k/gói cho nửa khối. Còn có loại vỏ hộp như cục xà phòng 15-20K cho các kiểu dây vào thủng áo luôn.

Trục

Xe ba gác
Có 2 loại cụ ạ. Men vi sinh gói bột mềm 37k/gói cho nửa khối. Còn có loại vỏ hộp như cục xà phòng 15-20K cho các kiểu dây vào thủng áo luôn.
À, thế thì loại như cục xà phòng là sút ăn da rồi. :))

vin_tq

Xe hơi
1 kg của cụ chỉ pha được 250 lít pH = 13, mỗi ông uống 250cc thì miễn phí được 1000 người thôi, không nhiều đâu. ;))
1000 người là tương đương dân số vài làng rồi còn gì nữa cụ :D Xút vảy thì em có cả tấn trong kho ;))

Trục

Xe ba gác
1000 người là tương đương dân số vài làng rồi còn gì nữa cụ :D Xút vảy thì em có cả tấn trong kho ;))
Em nhớ bọn đa cấp bột thông cống 17 năm trước, bó bán Sút vảy giá cao gấp mấy chục lần, thánh họ!

Trục

Xe ba gác

lta500

Xe buýt
1 kg của cụ chỉ pha được 250 lít pH = 13, mỗi ông uống 250cc thì miễn phí được 1000 người thôi, không nhiều đâu. ;))
1 làng thì cũng chỉ tầm hơn 200 hộ, trung bình 4 người 1 hộ thì cũng tầm 800-1000 người thôi cụ.
Pha thế là chuẩn tỉ lệ rồi.

Trục

Xe ba gác
1 làng thì cũng chỉ tầm hơn 200 hộ, trung bình 4 người 1 hộ thì cũng tầm 800-1000 người thôi cụ.
Pha thế là chuẩn tỉ lệ rồi.
Thì em vẫn nhớ Na=23, OH=17, tổng 40 nên pOH= 1 thì cần 4g/ lít mừ. ;))
Tính ra lãi khẳm nhỉ.

vin_tq

Xe hơi
Thì em vẫn nhớ Na=23, OH=17, tổng 40 nên pOH= 1 thì cần 4g/ lít mừ. ;))
Tính ra lãi khẳm nhỉ.
Giá xút vảy tháng 7/2024 đang loanh quanh 16k/1kg chưa VAT, pha ra 250 lít, mỗi lít bán 20k là lãi gần 5 trẹo ;))
Mà em có cả H2SO4 98% nữa, cụ nào cần nước pH 2 uống cho thọ không? :D

Trục

Xe ba gác
Giá xút vảy tháng 7/2024 đang loanh quanh 16k/1kg chưa VAT, pha ra 250 lít, mỗi lít bán 20k là lãi gần 5 trẹo ;))
Lãi 30 000% (Ba mươi nghìn phần trăm) có nghĩa là lãi đến 300 lần ư. :P

Diep1979

Xe container
Đun sôi để nguội, lavie vẫn là chân ái với cháu.
Còn không cứ gạo lên men hoặc sinh tố lúa mạch cho nhanh

Mấy cái nước uống này chỉ vẽ ra công dụng thôi

langtoilangtoi

Xe điện
Cụ nói H2SO4 e nhớ ngày xưa e đi làm thuê, xưởng có chum đầy món này, chẳng may chú chuột sa chân, sáng hôm sau e xem chỉ còn chút xương sọ.
Mạnh thế xơi vào chắc thọ lắm, vì nó hỗ trợ tiêu hóa... =))

hairyscary

Xe điện
Cụ nói H2SO4 e nhớ ngày xưa e đi làm thuê, xưởng có chum đầy món này, chẳng may chú chuột sa chân, sáng hôm sau e xem chỉ còn chút xương sọ.
Mạnh thế xơi vào chắc thọ lắm, vì nó hỗ trợ tiêu hóa... =))
Nếu là chum sút thì cam đoan vẫn còn xương.
Hội làm tiêu bản xương động vật có công nghệ ngâm xác động vật trong sút để lấy bộ xương. Muốn nhanh thì cho tí củi đun dưới đít chum. Đảm bảo xương sạch bách ko còn dính tí thịt tí mỡ nào.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là chum sút thì cam đoan vẫn còn xương.
Hội làm tiêu bản xương động vật có công nghệ ngâm xác động vật trong sút để lấy bộ xương. Muốn nhanh thì cho tí củi đun dưới đít chum. Đảm bảo xương sạch bách ko còn dính tí thịt tí mỡ nào.
Phải âm ấm đúng.cụ ạ. Tắm xà phòng nước ấm với nước.lạnh khác nhau rất là rất.

Cap Còm

Xe điện
Khi nhiều tiền và sợ chết, chúng ta sẽ bập vào những thứ mơ hồ mà cứ tưởng bở là vớ được món hời. Những gì tốt đẹp và có cơ sở khoa học tử tế, thì nó từ lâu đã đi vào cuộc sống mà không cần những thứ PA rẻ tiền.

Cơ thể sống là một hệ thống cân bằng hoàn hảo mà tạo hóa đã tạo ra. Cố uống những thứ lởm khởm
đánh lệch sự cân bằng này đi thì sẽ có hậu quả. VD. Dạ dày pH tự nhiên là 2 (rất axit), đánh lệch về kiềm pH=13... thì lâu dài sẽ sinh ra các bệnh tật khác
Em cũng nghĩ giống cụ. Đọc thớt của cụ chủ làm em nhớ lại vụ án tiến sĩ hoá đánh ghen bằng nước kiềm mạnh. Nó có tác dụng không thua gì axit nhưng phản ứng chậm hơn, lúc mới tạt vào người như tạt nước lạnh. Khó cứu chữa hơn bỏng axit. Giờ nhớ lại vụ án còn ớn lạnh.

Cụ chủ dám dùng kiềm ph13 luôn. Nghe nó ớn ớn sao ấy.
Giờ lắm trò moi tiền
Thảo dược khỉ gì, toàn lừa đảo
Vừa nhìn thấy chữ “đầu tiên và duy nhất trên thế giới” là tôi sợ chạy mất dép rồi.
Ông thớt cần bán nước kiềm à? Tsb toàn lũ đa cấp lừa đảo nhau. Mới lên tivi vụ lão già sửa máy tạo nước kiềm của Nhật để bán và đã có 1 mạng ra đi. Toàn lợi dụng sự thiếu hiểu biết, tâm lý bấu víu của người bệnh để kiếm tiền!
Hay nhỉ? Phân vân k biết đúng sai lên hỏi.
Xong mọi người nhiệt tình vào trả lời đầy đủ khoa học thì lại bắt bẻ.
Thế thôi cứ dùng, hỏi làm gì?
Trong hóa làm mịa gì có cái nào là kiềm hóa chất và kiềm thảo dược. Giấy quỳ chỉ màu nào nó ra pH ấy, làm méo gì có chỉ thị kiềm hóa chất hay kiềm thảo dược.
Nói thật là ko ai rảnh đi chứng minh mấy cái vớ vẩn làm gì. Đọc văn thì sặc mùi bán hàng, ai chê là vào phản biện đòi chứng minh này nọ. Mấy cái bài hỏi về 1 sản phẩm ko ai biết thì trên of này quá nhiều rồi. Bản thân cái cty dùng từ ngữ “kiềm thảo dược” là đã sặc mùi lùa gà rồi nên ko cần phải chứng minh làm gì cho mệt. Cụ nên về mấy vùng nông thôn, khu chợ sẽ nhận được nhiều câu trả lời hợp lý hơn so với lên of hỏi
Màu sắc giống nhau vì độ PH bằng nhau nhưng khác nhau về hình vân chìm trên giấy quỳ cụ ạ. Kiềm hóa chất thì màu đều, không có vân chìm. Kiềm thảo dược thì lên vân chìm hình con gà, con lừa, một số giấy lên hình con lợn. Kỳ diệu lắm
Những loại thảo dược ấy được trồng và thu hái ở đâu? bảo quản chế biến thế nào? Đã là thảo dược chế biến đóng chai thì 100% có chất bảo quản, phụ gia và nhiều thứ khác. Chưa kể nó không phải là thảo dược mà là hoá chất tạo màu tạo mùi tạo vị thảo dược. Tóm lại trên này nhiều người khuyên can cụ và giải thích nhưng cụ có muốn nghe hay không thì tuỳ cụ. Khi cụ đã 80% nghe bọn bán hàng và 20% hóng các ý kiến khác thì kiểu gì cụ cũng mua dùng thôi. Thế nên nếu cụ đã thích thì cụ cứ nhích cụ ạ.
Nếu cụ ko bán hàng và cụ đã tin rồi thì cứ dùng thôi. Vì ai nói gì cụ cũng ko nghe cả.

Còn ko có cái kiềm thảo dược và kiềm hóa chất nào ở đây cả.

Theo cụ hóa chất là gì? Là NAOH, HCL, H2SO4 ah?

Vì ko có cái thảo dược nào chiết xuất ra, xong pha ra cả nhiều chai loãng để uống được như kia mà PH nó cao vậy cả, các hoạt chất trong các thảo dược nó thường có tính acid nhẹ hoặc kiềm nhẹ thôi.

Bên Saphia quảng cáo rằng họ chiết xuất các thảo dược bằng công nghệ KIỀM HOẠT HÓA PHÂN TỬ, nên để ra dc cái PH 13 kia, cũng phải hóa chất vào đó cụ.

Tác dụng thần kì ntn e ko biết, nhưng nếu uống nước kiềm, với ng bị trào ngược dd, loét dạ dày sẽ thấy dễ chịu hơn, đơn giản là nó trung hòa bớt acid dịch vị thôi.

Nhưng với ng bình thường, thì việc trung hòa bớt acid dịch vị dạ dày ko phải có lợi ạ, cơ thể đã sinh ra cơ chế PH dạ dày luôn acid để giúp quá trình tiêu hóa thức ăn, giúp hạn chế vi khuẩn xâm nhập vào ruột.

Rồi PH máu cơ thể cũng luôn ổn định quanh 7,4, cơ thể có nhiều cơ chế để ổn định PH máu mức đó, 1khi bị mất cân bằng sẽ có cơ quan fai làm việc quá sức lên, nó sẽ lập tức phát ra triệu chứng cảnh báo cho chúng ta.

Nên nếu đang bình thường thì đừng có dùng những thứ bất thường đập vào người.

Nước kiềm cho dù có ít nhiều tác dụng với cơ thể, cũng ko phải uống cái loại PH 13 vào.

Nước kiềm cho dù có ít nhiều tác dụng, thì mấy cái Saphia này, nó quá quá đắt so với công dụng nó mang lại.

Nào nào là nó lên Tivi,lên báo, chuyên gia này chuyên gia kia khuyên, em nói thật mấy chuyên gia ấy ah. Đập tiền đưa cho họ là họ nói thôi ấy, còn con cái gia đình của họ có sd hằng ngày ko là việc khác cơ
pH13 là bằng pH của dung dịch NaOH 0.1M, uống vào có thể bỏng miệng với thực quản.

Dung dịch bicarbonat hay dùng thường là 1.4% pH khoảng 8
Nên Để pha ra dc PH 13 là cũng hết sức quan ngại cụ ah.
Nói rồi nhưng cụ có nghe đâu. Kiềm điện phân, thiên nhiên, hữu cơ, vô cơ gì thì trong nước nó cũng phải có ion OH-, nó mới tạo ra dc tính kiềm.
Vd NaOH=>Na+ + OH-
Na2CO3 =>2Na+ +Co3 2-
Co3 2- +H20<=> HCO3- + OH-
[H+].[OH]- = 10-14
Ta có: pH = -log[H+]
Cụ ko thể nói dung dịch nào thì có tính kiềm cao rồi dùng gây bỏng, mà kiềm thiên nhiên thì chỉ dc PH 8,5 hay kiềm điện phân thì PH bao nhiêu. PH bao nhiêu nó phụ thuộc nồng độ ion OH-, giờ dung dịch NaOH 1mol/l và NaOH 0.00001 mol/L hoàn toàn khác nhau. Mà lều báo nào nói uống dung dịch kiềm vô cơ là bỏng, vậy kiềm thảo dược của cụ, PH 13 ko bỏng chắc.
Em đã nói rồi, không có bất kì 1 dịch chiết thảo dược nào nếu ko tống thêm các chất vô cơ có tính kiềm vào mà PH nó nhảy lên dc 13 cả, các dược chất đa số trong dược liệu nó thường chỉ có tính acid nhẹ hoặc kiềm nhẹ thôi, chứ ko thể tạo ra dc cái PH 13,
Chỉ kiềm thảo dược uống mới tốt thôi nhé. Ko biết thảo dược nào ra dc kiềm 13.
Chúng nó cũng viết rõ ra là chiết xuất bằng pp kiềm hóa rồi, nhưng cứ cố cãi là ko có tý hóa chất, tý vô cơ nào dính vào cơ, chắc các alcaloid, glycosid, saponin...tự nó phân ly ra dc OH- tạo dc PH 13
Nói rồi nhưng cụ có nghe đâu. Kiềm điện phân, thiên nhiên, hữu cơ, vô cơ gì thì trong nước nó cũng phải có ion OH-, nó mới tạo ra dc tính kiềm.
Vd NaOH=>Na+ + OH-
Na2CO3 =>2Na+ +Co3 2-
Co3 2- +H20<=> HCO3- + OH-
[H+].[OH]- = 10-14
Ta có: pH = -log[H+]
Cụ ko thể nói dung dịch nào thì có tính kiềm cao rồi dùng gây bỏng, mà kiềm thiên nhiên thì chỉ dc PH 8,5 hay kiềm điện phân thì PH bao nhiêu. PH bao nhiêu nó phụ thuộc nồng độ ion OH-, giờ dung dịch NaOH 1mol/l và NaOH 0.00001 mol/L hoàn toàn khác nhau. Mà lều báo nào nói uống dung dịch kiềm vô cơ là bỏng, vậy kiềm thảo dược của cụ, PH 13 ko bỏng chắc.
Em đã nói rồi, không có bất kì 1 dịch chiết thảo dược nào nếu ko tống thêm các chất vô cơ có tính kiềm vào mà PH nó nhảy lên dc 13 cả, các dược chất đa số trong dược liệu nó thường chỉ có tính acid nhẹ hoặc kiềm nhẹ thôi, chứ ko thể tạo ra dc cái PH 13,
Chỉ kiềm thảo dược uống mới tốt thôi nhé. Ko biết thảo dược nào ra dc kiềm 13.
Chúng nó cũng viết rõ ra là chiết xuất bằng pp kiềm hóa rồi, nhưng cứ cố cãi là ko có tý hóa chất, tý vô cơ nào dính vào cơ, chắc các alcaloid, glycosid, saponin...tự nó phân ly ra dc OH- tạo dc PH 13
Em đã bảo rồi. Giấy quỳ kiềm thảo dược nó có hình chìm mà. Người mua là con gà, người bán là con lừa và người tiếp thị sẽ là con lợn (lúc nào cũng ngây thơ), giờ chắc có thêm hình con quạ vì anh em mình bàn nhiều quá về cái xác thối này thôi
Em xin phép quất lại còm của các cụ cho nhớ ạ.
Cảm ơn các cụ!