[Funland] Kiềm thảo dược (pH 13) uống có tốt không?

MuathuHN252

Xe cút kít
trước pha theo mắt em nó cũng nhạt hơn 13 1 chút, còn sau pha theo tỉ lệ như trên em nhìn xấp xỉ 10 thôi, 11 cũng chắc chắn chưa đc chứ chưa nói 12. Ko biết giấy rởm hay kiềm rởm. (Đo nước lọc RO độ pH đc khoảng 7 liệu có đúng ko?)
RO thì khoảng 7 khả năng đúng cụ ah. Em đang chưa hiểu cái kiềm của cụ thành phần nó là gì. Khả năng cao nó kém tan trong nước cụ Trục nhỉ

Trục

Xe ba gác
RO thì khoảng 7 khả năng đúng cụ ah. Em đang chưa hiểu cái kiềm của cụ thành phần nó là gì. Khả năng cao nó kém tan trong nước cụ Trục nhỉ
Kém tan trong nước thì pH lấy đâu ra mạnh nhỉ?
Nước RO thì nó có pH < 7 do H+ dễ đi qua màng hơn Gốc acid nó kéo theo.
Còn vụ cụ chủ làm theo quy trình pha thủ công và lượng ít thì khó nói. :D

Chỉnh sửa cuối:

Easy girl

Xì hơi lốp
Uống cái thổ tả kiểu này không đau dạ dày hơi phí
Nước kiềm chiết xuất từ thảo dược của cty Kiềm Saphia tem nghe rì viu thấy tốt đến mức thần kỳ nên cũng định dùng thử. Có cụ mợ nào đã dùng chưa ạ? Hoặc ở góc độ khoa học thì liệu có thể có tác dụng hiệu quả với sức khỏe như vậy không?

onano69

Xe container
Máy lọc nước thì lại khác.
Nó có cơ sở khoa học, và có chỉ số đo lường đàng hoàng, trước và sau.
Ví dụ lọc làm mềm, loại độ cứng, thì có máy đo độ cứng nước. Nước mềm thì dùng k thấy cáu cặn khi đun, hoặc bám cặn trên đồ nvs.
Lọc RO thì lọc gần như tất, sạch nhưng độc uống cái đó thì k tốt, vì k có khoáng, vi chất.
Tự mình phải tìm hiểu bản chất rồi đưa ra qđ dùng hay k dùng dựa vào khoa học, dựa vào đo lường, k dựa vào niềm tin.
Em thấy trên tóp tóp có ông chữa các loại bệnh từ ung thư đến tiểu đường, xương khớp chỉ bằng nước ( nước kiềm) để loại bỏ axit, theo nguyên lý gì của cái ông đoạt giải Nô Ben là (tất cả mầm bệnh, tế bào ác tính tồn tại và phát triển trong môi trường axit, các tế bào lành tính phát triển trong môi trường kiềm- đại khái thế)
Không biết thực hư như nào ;))

ZynZyn

Xe lăn
Cho e xin hình ảnh hoặc tên sản phẩm bôi ngoài da ạ
Em thấy chưa thuyết phục và vẫn đang lắng nghe. Em mới dùng SP bôi ngoài da được mấy hôm thì thấy khá tốt, đang tìm hiểu các sản phẩm uống để mua ạ

zinhaicau

Xe điện
Khi nhiều tiền và sợ chết, chúng ta sẽ bập vào những thứ mơ hồ mà cứ tưởng bở là vớ được món hời. Những gì tốt đẹp và có cơ sở khoa học tử tế, thì nó từ lâu đã đi vào cuộc sống mà không cần những thứ PA rẻ tiền.

Cơ thể sống là một hệ thống cân bằng hoàn hảo mà tạo hóa đã tạo ra. Cố uống những thứ lởm khởm
đánh lệch sự cân bằng này đi thì sẽ có hậu quả. VD. Dạ dày pH tự nhiên là 2 (rất axit), đánh lệch về kiềm pH=13... thì lâu dài sẽ sinh ra các bệnh tật khác
Em hoàn toàn đồng ý vowisc bác. Cơ chế hấp thu và đào thải tự nhiên đã là phương án tối ưu. Còn anh can thiệp vào thì được cái này sẽ mất cái kia thôi. E nghĩ đây là tạo trend để bán hàng...