[Funland] Kiềm thảo dược (pH 13) uống có tốt không?

LinhNguyễn

Xe tăng
Màu sắc giống nhau vì độ PH bằng nhau nhưng khác nhau về hình vân chìm trên giấy quỳ cụ ạ. Kiềm hóa chất thì màu đều, không có vân chìm. Kiềm thảo dược thì lên vân chìm hình con gà, con lừa, một số giấy lên hình con lợn. Kỳ diệu lắm
Còm chất lượng quá, em thấy nhức cái nách luôn :)):)):))

MyMac

Xe điện
Em xin nói thêm với các cụ là em muốn hỏi đích danh cái "nước kiềm" của cty trên nhé, nó chiết xuất từ nhiều loại thảo dược và có các tinh chất dược liệu (theo như giới thiệu) chứ ko phải nước kiềm lấy ra từ máy lọc nước ạ
Những loại thảo dược ấy được trồng và thu hái ở đâu? bảo quản chế biến thế nào? Đã là thảo dược chế biến đóng chai thì 100% có chất bảo quản, phụ gia và nhiều thứ khác. Chưa kể nó không phải là thảo dược mà là hoá chất tạo màu tạo mùi tạo vị thảo dược. Tóm lại trên này nhiều người khuyên can cụ và giải thích nhưng cụ có muốn nghe hay không thì tuỳ cụ. Khi cụ đã 80% nghe bọn bán hàng và 20% hóng các ý kiến khác thì kiểu gì cụ cũng mua dùng thôi. Thế nên nếu cụ đã thích thì cụ cứ nhích cụ ạ.

Cap Còm

Xe điện
Những loại thảo dược ấy được trồng và thu hái ở đâu? bảo quản chế biến thế nào? Đã là thảo dược chế biến đóng chai thì 100% có chất bảo quản, phụ gia và nhiều thứ khác. Chưa kể nó không phải là thảo dược mà là hoá chất tạo màu tạo mùi tạo vị thảo dược. Tóm lại trên này nhiều người khuyên can cụ và giải thích nhưng cụ có muốn nghe hay không thì tuỳ cụ. Khi cụ đã 80% nghe bọn bán hàng và 20% hóng các ý kiến khác thì kiểu gì cụ cũng mua dùng thôi. Thế nên nếu cụ đã thích thì cụ cứ nhích cụ ạ.
Mợ nói liều quá!

MuathuHN252

Xe cút kít
Nếu cụ ko bán hàng và cụ đã tin rồi thì cứ dùng thôi. Vì ai nói gì cụ cũng ko nghe cả.
Còn ko có cái kiềm thảo dược và kiềm hóa chất nào ở đây cả.
Theo cụ hóa chất là gì? Là NAOH, HCL, H2SO4 ah?
Vì ko có cái thảo dược nào chiết xuất ra, xong pha ra cả nhiều chai loãng để uống được như kia mà PH nó cao vậy cả, các hoạt chất trong các thảo dược nó thường có tính acid nhẹ hoặc kiềm nhẹ thôi.
Bên Saphia quảng cáo rằng họ chiết xuất các thảo dược bằng công nghệ KIỀM HOẠT HÓA PHÂN TỬ, nên để ra dc cái PH 13 kia, cũng phải hóa chất vào đó cụ.
Tác dụng thần kì ntn e ko biết, nhưng nếu uống nước kiềm, với ng bị trào ngược dd, loét dạ dày sẽ thấy dễ chịu hơn, đơn giản là nó trung hòa bớt acid dịch vị thôi.
Nhưng với ng bình thường, thì việc trung hòa bớt acid dịch vị dạ dày ko phải có lợi ạ, cơ thể đã sinh ra cơ chế PH dạ dày luôn acid để giúp quá trình tiêu hóa thức ăn, giúp hạn chế vi khuẩn xâm nhập vào ruột.
Rồi PH máu cơ thể cũng luôn ổn định quanh 7,4, cơ thể có nhiều cơ chế để ổn định PH máu mức đó, 1khi bị mất cân bằng sẽ có cơ quan fai làm việc quá sức lên, nó sẽ lập tức phát ra triệu chứng cảnh báo cho chúng ta.
Nên nếu đang bình thường thì đừng có dùng những thứ bất thường đập vào người.
Nước kiềm cho dù có ít nhiều tác dụng với cơ thể, cũng ko phải uống cái loại PH 13 vào.
Nước kiềm cho dù có ít nhiều tác dụng, thì mấy cái Saphia này, nó quá quá đắt so với công dụng nó mang lại.
Nào nào là nó lên Tivi,lên báo, chuyên gia này chuyên gia kia khuyên, em nói thật mấy chuyên gia ấy ah. Đập tiền đưa cho họ là họ nói thôi ấy, còn con cái gia đình của họ có sd hằng ngày ko là việc khác cơ

Nếu cụ ko bán hàng và cụ đã tin rồi thì cứ dùng thôi. Vì ai nói gì cụ cũng ko nghe cả.
Vì ko có cái thảo dược nào chiết xuất ra, xong pha ra cả nhiều chai loãng để uống được như kia mà PH nó cao vậy cả, các hoạt chất trong các thảo dược nó thường có tính acid nhẹ hoặc kiềm nhẹ thôi.
Bên Saphia quảng cáo rằng họ chiết xuất các thảo dược bằng công nghệ KIỀM HOẠT HÓA PHÂN TỬ, nên để ra dc cái PH 13 kia, cũng phải hóa chất vào đó cụ.
Tác dụng thần kì ntn e ko biết, nhưng nếu uống nước kiềm, với ng bị trào ngược dd, loét dạ dày sẽ thấy dễ chịu hơn, đơn giản là nó trung hòa bớt acid dịch vị thôi.
Nhưng với ng bình thường, thì việc trung hòa bớt acid dịch vị dạ dày ko phải có lợi ạ, cơ thể đã sinh ra cơ chế PH dạ dày luôn acid để giúp quá trình tiêu hóa thức ăn, giúp hạn chế vi khuẩn xâm nhập vào ruột.
Rồi PH máu cơ thể cũng luôn ổn định quanh 7,4, cơ thể có nhiều cơ chế để ổn định PH máu mức đó, 1khi bị mất cân bằng sẽ có cơ quan fai làm việc quá sức lên, nó sẽ lập tức phát ra triệu chứng cảnh báo cho chúng ta.
Nước kiềm cho dù có ít nhiều tác dụng với cơ thể, cũng ko phải uống cái loại PH 13 vào.
Nước kiềm cho dù có ít nhiều tác dụng, thì mấy cái Saphia này, nó quá quá đắt so với công dụng nó mang lại.
Nào nào là nó lên Tivi,lên báo, chuyên gia này chuyên gia kia khuyên, em nói thật mấy chuyên gia ấy ah. Đập tiền đưa cho họ là họ nói thôi ấy, còn con cái gia đình của họ có sd hằng ngày ko là việc khác cơ
Mợ trên bị trách "nói liều", khả năng còm này sẽ bị trách là "nói nhiều".
Theo em thì còm mợ chỉ cần dòng trên cùng là đủ.

Mợ đã thấy phí nhời chưa ?
Nói cho người muốn nghe thôi. Mợ đã thấy người ta không muốn nghe mà lại cứ còm.
Haiz.

P/s : sáng sớm nên máy nó không cho mời mợ vodka. :">

langtoilangtoi

Xe điện
Mợ phân tích thế cụ chủ cũng ko nghe đâu... Nếu ko bán hàng thì chắc bị hiệu ứng tâm lý Confirmation bias - Tìm thông tin xác nhận niềm tin ban đầu, nên ai nói ngược lại là ko nghe.

Hôm qua e vào siêu thị thấy bán nước ion gì đó rồi...
Mấy loại nước kiềm và nồi cơm tách đường vẫn lùa được nhiều phết nên anh em họ đào tên lửa ko bỏ đâu.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em xin xác nhận là bố em đã dùng nước này. Chính xác là nước này lúc bị phát hiện ung thư phổi cách đây 3 năm. Bố em lúc đó bị xác nhận ung thư phổi lúc 74 tuổi, thể trạng yếu vì nhiều bệnh nền nên ko thể đưa từ Vinh ra HN chữa trị theo phác đồ của bệnh viện được, bao gồm hóa trị xạ trị. Khối u trong phổi khá to. Bác sỹ ở các bệnh viện trong Vinh lúc đó nói chắc chỉ sống đc 2 tháng là cùng. Nhờ 1 người nhà bên vợ làm trong sở y tế HN có tư vấn cho dùng loại này, chính xác là dùng cái X50, sau 2 lọ thì dùng X300 uống hàng ngày. Trước lúc dùng thì chỉ số ung thư phổi và chỉ số di căn trong máu rất cao, bố em rất khó thở vì nằm rất khó vì khối u chèn vào phổi. Xác định còn nước còn tát nên dùng đại thuốc này cùng với viên địa long (giun đất) uống hàng ngày. Được mấy tháng thì đỡ đau nhưng vẫn khó thở. Có 1 lần phải nhập viện vì bị tiểu đường cấp tính. Mẹ em ko biết có lúc lại cho ông uống bò húc cho đỡ mệt. Nhập viện bác sỹ chẩn đoán là tràn dịch mảng phổi kiêm tiểu đường cấp tính. Quả này tèo rồi thế là tiến hành hút tràn dịch màng phổi. Chọc mấy lần ko hút ra gì thì lần cuối chọc thử hút ra gần 2 lít mủ màu nâu, mùi rất hôi. Lúc đó mới biết là chọc đúng vào khối u rồi. Hút sạch rồi bơm betadine vào để vệ sinh và vài ngày sau lại hút tiếp. Lúc đó bố em thấy đỡ hẳn vì hút sạch khối u. Xét nghiệm chỉ số ung thư và di căn đều về mức an toàn. Ai cũng coi là thần kì. Trước lúc đó thì đi lại phải dìu, vệ sinh nặng nhẹ tại giường mà sau đó là tự làm được hết. Đi lại trong nhà vui vẻ. Tuy nhiên vẫn húng hắng ho. Đi khám bệnh viện chụp chiếu các kiểu bác sỹ bảo cái này là triệu chứng bình thường. Được tầm 5 tháng sau thì vẫn ho thế là có lần ho mạnh quá phun ra 1 đống máu. 2 lần ho liên tục do mất máu thì chết. Ko kịp gọi cấp cứu nữa. Em cũng search thì thấy đây là ho ra máu sét đánh. Nhiều người vẫn tin là chắc cụ bị chết vì ung thư phổi. Nhưng từ khi xét nghiệm nhập viện nặng tới khi chết là tròn 1 năm với chất lượng sống tốt. Với việc chỉ dùng thuốc này em cho là hiệu quả với trường hợp của bố em.

Em định dùng nick khác để trình bày nhưng đây là vấn đề niềm tin nên dùng luôn nick chính. Đây là chuyện thật của gia đình em. Cụ nào tin thì tin. Em đọc thì thấy tế bào ung thư sống môi trường axit cao nên khi kiềm vào thì trung hòa và tiêu diệt cái tế bào đó. Nên khối u đnag di căn đã bị tiêu diệt vì môi trường kiềm cao như thế. Bố em lúc uống cái này đều kêu là rất khó uống, cực kỳ khó uống. Đợt này cũng có người nhà em là mợ vợ của cậu bị K tụy giai đoạn cuối. Nhà em cũng tư vấn cho dùng cái loại này nhưng cũng như các cụ là các con của mợ lại ko tin lắm nên tự dùng thuốc khác. Mợ em cũng dạng bệnh viện trả về xác định thời gian tính bằng ngày. Nên nói thật cái món này tùy mọi người tin hay ko. Khi còn nước còn tát rồi ai tin thì dùng thôi.
E có volka cmt của cụ. Nhưng e sẽ nói thêm 1chút ntn ạ.
Vì theo như cụ nói, là bố cụ dùng cả cao địa long? Nên đâu thể khẳng định là do cái nào mà các chỉ số ung thư về bình thường?
Có 1số ng rất hãn hữu, khi xđ bị K, họ lại ko điều trị, mà sống vui vẻ, lạc quan, chấp nhận cái chết đến gần thì sau đó họ lại khỏi, hoặc tất nhiên họ cũng có dùng 1số thuốc Nam gì đó, nhưng trong rất nhiều ng uống thuốc như họ, thì lại chỉ 1số ng khỏi hẳn dc ung thư thôi. Vậy nên 1 trường hợp nhỏ đưa ra là để biết vậy, để lưu tâm quan sát thêm, và nếu thực sự muốn biết nó có tác dụng hay ko, thì đập tiền vào thực hiện các nghiên cứu hoặc khảo sát trên quy mô lớn mới có ý nghĩa.
Nghiên cứu có giá trị nhất hiện nay là thử nghiệm lâm sàng ngẫu nhiên, mù, có đối chứng song song. Vd giờ chọn 1nhóm ng tình nguyện hay ng bệnh gì đó có tình trạng bệnh giống nhau mà mình cần hướng tới để điều trị, rồi chia ngẫu nhiên thành 2 nhóm số lượng người như nhau. 2nhóm này 1nhóm dùng nước thường, 1ng dùng nc kiềm 13,( ah thêm điều kiện nữa tốt nhất được thì fai làm cho nước thường cũng màu giống như nc kiềm, tức là làm cho những ng tham gia nghiên cứu, họ thực sự ko biết họ uống nc thường hay nc kiềm, để loại đỏ yếu tố tâm lý, niềm tin các thứ), trong thời gian dùng thì kiểm soát luôn các thứ khác dùng kèm, làm sao đảm bảo tình trạng dùng mọi thứ 2nhóm giống nhau nhất có thể. Chứ vd điều trị loét dạ dày, mà ng thì ko dùng thuốc gì khác, ng thì lại đang dùng thêm thuốc ức chế tiết acid dạ dày là ko dc.
Quá trình sử dụng phải có giám sát viên thường xuyên theo dõi, ghi chép triệu chứng, hoặc xét nghiệm các chỉ số, rồi số lượng ng tham gia nghiên cứu cũng phải đủ lớn, số ng càng lớn thì Nghiên cứu càng có giá trị.

fundraiser

Xe container
E có volka cmt của cụ. Nhưng e sẽ nói thêm 1chút ntn ạ.
Vì theo như cụ nói, là bố cụ dùng cả cao địa long? Nên đâu thể khẳng định là do cái nào mà các chỉ số ung thư về bình thường?
Có 1số ng rất hãn hữu, khi xđ bị K, họ lại ko điều trị, mà sống vui vẻ, lạc quan, chấp nhận cái chết đến gần thì sau đó họ lại khỏi, hoặc tất nhiên họ cũng có dùng 1số thuốc Nam gì đó, nhưng trong rất nhiều ng uống thuốc như họ, thì lại chỉ 1số ng khỏi hẳn dc ung thư thôi. Vậy nên 1 trường hợp nhỏ đưa ra là để biết vậy, để lưu tâm quan sát thêm, và nếu thực sự muốn biết nó có tác dụng hay ko, thì đập tiền vào thực hiện các nghiên cứu hoặc khảo sát trên quy mô lớn mới có ý nghĩa.
Nghiên cứu có giá trị nhất hiện nay là thử nghiệm lâm sàng ngẫu nhiên, mù, có đối chứng song song. Vd giờ chọn 1nhóm ng tình nguyện hay ng bệnh gì đó có tình trạng bệnh giống nhau mà mình cần hướng tới để điều trị, rồi chia ngẫu nhiên thành 2 nhóm số lượng người như nhau. 2nhóm này 1nhóm dùng nước thường, 1ng dùng nc kiềm 13,( ah thêm điều kiện nữa tốt nhất được thì fai làm cho nước thường cũng màu giống như nc kiềm, tức là làm cho những ng tham gia nghiên cứu, họ thực sự ko biết họ uống nc thường hay nc kiềm, để loại đỏ yếu tố tâm lý, niềm tin các thứ), trong thời gian dùng thì kiểm soát luôn các thứ khác dùng kèm, làm sao đảm bảo tình trạng dùng mọi thứ 2nhóm giống nhau nhất có thể. Chứ vd điều trị loét dạ dày, mà ng thì ko dùng thuốc gì khác, ng thì lại đang dùng thêm thuốc ức chế tiết acid dạ dày là ko dc.
Quá trình sử dụng phải có giám sát viên thường xuyên theo dõi, ghi chép triệu chứng, hoặc xét nghiệm các chỉ số, rồi số lượng ng tham gia nghiên cứu cũng phải đủ lớn, số ng càng lớn thì Nghiên cứu càng có giá trị.
Ôi ai tin thì dùng thôi. E có phải là ng bán thuốc đâu. Cái chính là thời điểm đó nó là giải pháp phù hợp mà nhà em chấp nhận thử vì cũng chả có gì khác. Em chỉ mô tả thực tế quá trình đó. Nhà em gần như chắc chắn là nếu làm theo phác đồ điều trị y tế theo tây y thì bố em cũng chết, khéo chết nhanh hơn và chất lượng sống trước lúc đó rất thấp.

Cap Còm

Xe điện
Ông thớt thuộc dòng vừa lom dom vừa bảo thủ. Lom dom là k dám dùng, bế mồm đi hỏi. Nhưng hỏi người ta say dell thì lại ứ nghe, lại quay ngược ra đấu đầu. Luẩn quẩn mất việc :))
Ko nghe đơn giản là ko thuyết phục thôi. Còn cụ thấy mất việc là do cụ ngứa mồm thôi, lướt qua là xong.
Mợ đã thấy phí nhời chưa ?
Nói cho người muốn nghe thôi. Mợ đã thấy người ta không muốn nghe mà lại cứ còm.
Haiz.

P/s : sáng sớm nên máy nó không cho mời mợ vodka. :">
Mợ ấy nói chắc như đinh "nó không phải là thảo dược mà là hóa chất tạo màu tạo mùi tạo vị thảo dược" trong khi chưa biết gì về nó có phải là nói liều không? Với ý kiến như vậy có cần theo?
Mợ phân tích thế cụ chủ cũng ko nghe đâu... Nếu ko bán hàng thì chắc bị hiệu ứng tâm lý Confirmation bias - Tìm thông tin xác nhận niềm tin ban đầu, nên ai nói ngược lại là ko nghe.

Hôm qua e vào siêu thị thấy bán nước ion gì đó rồi...
Mấy loại nước kiềm và nồi cơm tách đường vẫn lùa được nhiều phết nên anh em họ đào tên lửa ko bỏ đâu.
Cụ đúng 1 phần

VIKO L

Xe điện
Nếu cùng một pH thì kiềm nào cũng ra một màu cả Cụ ạ.
Vì thang pH nếu chỉ thị thì cũng chỉ có thang 13 nổi lên, giấy quỳ chứ có phải giấy tắc kè đâu.
Chú cho hỏi giấy quỳ có nhiều loại không? Ví dụ có loại nào làm sai số pH8 mà tím như pH14 không?

hairyscary

Xe điện
Mợ mất công làm gì, cụ thớt làm seeder quảng cáo bán hàng, nên ai có nói gì thì cũng lý sự lại bằng cách này hay cách khác thôi.

Mà về cơ bản cái nước kiềm pH13 thì cần gì chất bảo quản, có con gì sống nổi với cái nước này đâu. Cứ xem cái chai VIM bồn cầu là biết, hehe.

Tv1912

Xe buýt
Ngày xưa các vị cư sỹ dùng thủy ngân để luyện thuốc trường sinh dựa vào việc bôi thủy ngân lên miếng thịt thì sẽ không bị thối! Nếu dùng thủy ngân phối chế với liều lượng nào đó mà người uống có thể miễn dịch với độc thủy ngân sẽ lâu chết và chết cũng khó phân hủy, họ gọi là thuốc trường sinh cũng đâu có sai?! :D Tất nhiên 1000 người uống thủy ngân thì 990 người tèo sớm hơn định số nhưng sẽ có 1 vài dị biệt, cái nước kiềm nồng độ cao nó cũng na ná vậy!

Các tế bào con người lẫn ngoại lai trong cơ thể đã quen với nồng độ PH nhất định rồi, tự nhiên tăng mạnh một phát thì sốc, địch chết và ta cũng ngấp ngoải, đa số người sẽ chết nhanh hơn nhưng cũng có dị biệt! :D Vậy nên những trường hợp uống những thứ kỳ dị mà thoát khỏi ung thư em tin là có và không phủ nhận! Nhưng đa số những người học theo các phương pháp kỳ dị đó sẽ chết nhanh hơn! :))

Citronella

Xe buýt
Thú thật đọc topic này khiến em nhớ đến gần 30 năm trước em cũng học Hóa giờ rơi rụng gần hết rồi, đọc thớt này tự dưng tủm tỉm cười vì nhiều comment chất quá ạ. Cảm ơn các cụ các mợ nhiều làm em nhớ đến nghề của em thời xưa. Nhất là acid, kiềm rồi giấy quỳ, phòng thí nghiệm, tự dưng nhớ đến khu 19 Lê Thánh Tông quá.

MyMac

Xe điện
Mợ mất công làm gì, cụ thớt làm seeder quảng cáo bán hàng, nên ai có nói gì thì cũng lý sự lại bằng cách này hay cách khác thôi.

Mà về cơ bản cái nước kiềm pH13 thì cần gì chất bảo quản, có con gì sống nổi với cái nước này đâu. Cứ xem cái chai VIM bồn cầu là biết, hehe.
Thật cụ nhỉ. em ngây thơ vô số tội quá hehe. Chúc cụ chủ buôn may bán đắt nhé.

Chỉnh sửa cuối:

lenhhoxung1980

Xe điện
Em thì chả tin là máy tạo kiềm hay thực phẩm chức năng Enzyme này nọ có tác dụng thật mà chỉ nghe bọn nó quảng cáo mời chào máy lọc nước này nọ mỗi khi có dịp liên quan đến thiết bị bếp, công trình xây dựng.., trên đây có Mợ chuyên về máy lọc nước khéo lại động chạm :))
Cơ mà nước máy ở Thủ đô này cũng đếch tin được là tốt, là sạch nhưng có nước dùng phả phê cũng là may rồi :) mấy vụ đổ dầu nguồn nước, rồi vỡ đường ống giờ cũng đã ổn :) thế nên nhà riêng em vẫn cứ phải lắp cái máy lọc nước Cleansui để lọc nước ăn, nước uống chả biết nó có tác dụng lọc thật không nhưng dù sao cũng lọc được cái tinh thần :))
Lọc cho sạch cũng ok mà cụ. Em chỉ không tin mấy cái máy tạo kiềm thôi. Cơ thể người là 1 cỗ máy tinh vi, làm gì có chuyện uống nước kiềm thì trung hòa acid trong tận tế bào. Có mà uống kiềm lắm, cơ thể phải gồng lên để trung hòa đi chỗ kiềm đó, báu bở gì

Trục

Xe ba gác
Chú cho hỏi giấy quỳ có nhiều loại không? Ví dụ có loại nào làm sai số pH8 mà tím như pH14 không?
Mấy chục năm rồi anh bắt em nhớ hơi vất.
Có một loại chỉ thị nữa là phenol phtalein, nhưng em chẳng nhớ pH nó chỉ thị trong khoảng nào.