[Funland] Kiềm thảo dược (pH 13) uống có tốt không?

httinh

Xe hơi
Nước kiềm để uống có pH từ 8 9 thôi bác. pH =13 là kiềm mạnh rồi sao uống được.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Ông thớt cần bán nước kiềm à? Tsb toàn lũ đa cấp lừa đảo nhau. Mới lên tivi vụ lão già sửa máy tạo nước kiềm của Nhật để bán và đã có 1 mạng ra đi. Toàn lợi dụng sự thiếu hiểu biết, tâm lý bấu víu của người bệnh để kiếm tiền!

Cap Còm

Xe điện
Ông thớt cần bán nước kiềm à? Tsb toàn lũ đa cấp lừa đảo nhau. Mới lên tivi vụ lão già sửa máy tạo nước kiềm của Nhật để bán và đã có 1 mạng ra đi. Toàn lợi dụng sự thiếu hiểu biết, tâm lý bấu víu của người bệnh để kiếm tiền!
Em ko bán, em đang tìm hiểu.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Thấy cụ thớt nói nhiều mà chưa thấy review thật như cụ nói nhỉ?

Nguồn thì toàn video quảng cáo của bọn bán hàng :D

langtoilangtoi

Xe điện
Cái này được nhiều người khuyến cáo là vớ vỉn rồi mà. Đương nhiên là để trục lợi thì anh em có kiêng nể gì đâu.
Kiềm nó vào dạ dày bị trung hòa luôn rồi, xơi nhiều thì giảm acid dạ dày làm nó mất công tiết thêm để đạt ngưỡng, cho nên dừng uống có khi lại viêm dạ dày thêm vì dư acid.

Các cụ muốn kiềm sao không nhai trầu, hay ngon miệng hơn là làm tí bánh đúc chấm mắm tôm cho ló nhã nhể.

Cap Còm

Xe điện
Thấy cụ thớt nói nhiều mà chưa thấy review thật như cụ nói nhỉ?

Nguồn thì toàn video quảng cáo của bọn bán hàng :D
À, em nghe rì viu trực tiếp của khách hàng của họ, ko ghi lại (vì dài và cũng ko để làm gì), có ghi lại thì các cụ cũng không tin. Trước đây em cũng ko tin y như các cụ trên này, chính vì nghe họ kể mới bán tín bán nghi và lên đây hỏi may ra có cụ nào thông thái giải đáp thắc mắc hộ em

Anita Emi

Xe điện
Em thì chưa biết nó tốt xấu thế nào, đg tìm hiểu để dùng nhưng thấy các cụ trên đều có điểm chung là chưa tìm hiểu sp này tí nào đã vội "bác bỏ" giống hệt em hồi trước😀
Đây là video họ đăng tải nói về sự khác biệt của kiềm thảo dược

Rất mong các cụ phản biện
Nếu có một sản phẩm nào nói là uống xong có thể giúp người ta bay lên lơ lửng trong không khí, thì theo cụ ta nên tìm hiểu về nó hay bác bỏ luôn?

Kiến thức cấp 3 mà vững thì biết ngay là kiềm thảo dược nó chả khác gì kiềm thường, đều do nhóm OH- tạo ra độ kiềm cả thôi.

Cap Còm

Xe điện
Em xin nói thêm với các cụ là em muốn hỏi đích danh cái "nước kiềm" của cty trên nhé, nó chiết xuất từ nhiều loại thảo dược và có các tinh chất dược liệu (theo như giới thiệu) chứ ko phải nước kiềm lấy ra từ máy lọc nước ạ

Cap Còm

Xe điện
Nếu có một sản phẩm nào nói là uống xong có thể giúp người ta bay lên lơ lửng trong không khí, thì theo cụ ta nên tìm hiểu về nó hay bác bỏ luôn?

Kiến thức cấp 3 mà vững thì biết ngay là kiềm thảo dược nó chả khác gì kiềm thường, đều do nhóm OH- tạo ra độ kiềm cả thôi.
Học cấp 3 mà biết kiềm thảo dược giống kiềm thường thì là học giỏi ạ, em dốt môn đấy nên không biết mới phải hỏi ạ

xuanhieu7292

Tháo bánh
À, em nghe rì viu trực tiếp của khách hàng của họ, ko ghi lại (vì dài và cũng ko để làm gì), có ghi lại thì các cụ cũng không tin. Trước đây em cũng ko tin y như các cụ trên này, chính vì nghe họ kể mới bán tín bán nghi và lên đây hỏi may ra có cụ nào thông thái giải đáp thắc mắc hộ em
Thế giờ tất cả offer đều phản đối.
Nhiều cụ đưa cả lập luận, và cả video giải thích kìa, cụ có tin và thôi không dùng nữa không? :D

nhanchauchau

Xe tăng
Hay nhỉ? Phân vân k biết đúng sai lên hỏi.
Xong mọi người nhiệt tình vào trả lời đầy đủ khoa học thì lại bắt bẻ.
Thế thôi cứ dùng, hỏi làm gì?
Trong hóa làm mịa gì có cái nào là kiềm hóa chất và kiềm thảo dược. Giấy quỳ chỉ màu nào nó ra pH ấy, làm méo gì có chỉ thị kiềm hóa chất hay kiềm thảo dược.

Cap Còm

Xe điện
Thế giờ tất cả offer đều phản đối.
Nhiều cụ đưa cả lập luận, và cả video giải thích kìa, cụ có tin và thôi không dùng nữa không? :D
Em thấy chưa thuyết phục và vẫn đang lắng nghe. Em mới dùng SP bôi ngoài da được mấy hôm thì thấy khá tốt, đang tìm hiểu các sản phẩm uống để mua ạ

Cap Còm

Xe điện
Hay nhỉ? Phân vân k biết đúng sai lên hỏi.
Xong mọi người nhiệt tình vào trả lời đầy đủ khoa học thì lại bắt bẻ.
Thế thôi cứ dùng, hỏi làm gì?
Trong hóa làm mịa gì có cái nào là kiềm hóa chất và kiềm thảo dược. Giấy quỳ chỉ màu nào nó ra pH ấy, làm méo gì có chỉ thị kiềm hóa chất hay kiềm thảo dược.
Có tranh luận, phản biện mới có chân lý chứ cụ.

Tuananhhau

Xe điện
Nói thật là ko ai rảnh đi chứng minh mấy cái vớ vẩn làm gì. Đọc văn thì sặc mùi bán hàng, ai chê là vào phản biện đòi chứng minh này nọ. Mấy cái bài hỏi về 1 sản phẩm ko ai biết thì trên of này quá nhiều rồi. Bản thân cái cty dùng từ ngữ “kiềm thảo dược” là đã sặc mùi lùa gà rồi nên ko cần phải chứng minh làm gì cho mệt. Cụ nên về mấy vùng nông thôn, khu chợ sẽ nhận được nhiều câu trả lời hợp lý hơn so với lên of hỏi

nhanchauchau

Xe tăng
Có tranh luận, phản biện mới có chân lý chứ cụ.
Phản biện phải dựa vào khoa học, chứ k phải tôi nghĩ là.
Tôi nghĩ là thì tôi tự chơi với niềm tin của tôi, quan tâm đến trả lời của người khác làm gì.

nhanchauchau

Xe tăng
Nói thật là ko ai rảnh đi chứng minh mấy cái vớ vẩn làm gì. Đọc văn thì sặc mùi bán hàng, ai chê là vào phản biện đòi chứng minh này nọ. Mấy cái bài hỏi về 1 sản phẩm ko ai biết thì trên of này quá nhiều rồi. Bản thân cái cty dùng từ ngữ “kiềm thảo dược” là đã sặc mùi lùa gà rồi nên ko cần phải chứng minh làm gì cho mệt. Cụ nên về mấy vùng nông thôn, khu chợ sẽ nhận được nhiều câu trả lời hợp lý hơn so với lên of hỏi
Bán hàng lùa gà kiểu này, ở trên này đầy chú phải lặng im cuốn gói. Lừa sao nổi.

Cap Còm

Xe điện
Em biết ngay là sẽ có cụ bảo em định bán hàng mà. Cứ muốn hỏi về 1 sp/dịch vụ cụ thể nào đấy là bị chụp mũ ngay.

Cap Còm

Xe điện
Phản biện phải dựa vào khoa học, chứ k phải tôi nghĩ là.
Tôi nghĩ là thì tôi tự chơi với niềm tin của tôi, quan tâm đến trả lời của người khác làm gì.
Em giỏi thì đã ko phải hỏi. Em tin cũng đã ko phải hỏi. Cụ có phản biện khoa học thì cứ trình bày chứ cụ đả kích làm gì!

kubi82

Xe điện
kiềm hóa cơ thể bằng thực vật sẽ tốt hơn như bơ, chuối, dưa hấu, táo, đu đủ, măng tây hành tây, tỏi ...

Cap Còm

Xe điện
Diễn đàn có đủ thành phần mà, trên OF rất nhiều cụ giỏi nên em mới hy vọng có người giỏi lĩnh vực này