Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

bluestar2006

Xe container
Em thấy quạt vẫn đóng ngắt tốt, chỉ có điều em ko biết nó có liên quan đến cái đồng hồ nhiệt ko?
Hôm trước thợ ở gara nó cắm cái dây đó vào bề mặt máy thì cái đồng hồ nhiệt của em nó lên ầm ầm, thế mà lúc sửa xong cắm lại vào đó đi thì chả bao giờ kim nhiệt chỉ đến đoạn giữa cả.
Em nghĩ là bình thường kim nhiệt nó nằm bẹp xuống, tuy nhiên nếu nó nhậy thì khi đi nóng máy nó nhích lên, chứ của em chỉ trong trường hợp máy nóng như hôm nọ nó mới nhích lên qua vạch bên tay trái người lái mà còn chưa lên đến vạch giữa.
Em hơi thắc mắc ko biết có phải lúc thợ nó cắm vào (nó dùng 1 cái dây điện cắm vào trong cái giắc đó rồi mới châm vào mặt máy thì kim nhiệt mới lên ầm ầm) thì tiếp xúc tốt, còn mình cắm vào giắc ở thân máy thì tiếp xúc ko tốt nên nó ko chịu lên nhiều. Em đang tính đánh rửa lại cái giắc đấy, rồi nếu ko em mua cái mới cắm lại xem nó có khác gì ko.
Quạt đóng ngắt bình thường => thermal switch tốt - không nghĩ nữa.
Đồng hồ báo nhiệt độ hoạt động tốt - đã kiểm tra thấy lên ầm ầm.
Còn lại là vệ sinh cái giắc cắm cho sạch sẽ. Xong xuôi lắp vào, bác để ý lúc máy nóng mà rút giắc này ra thì kim đồng hồ nhiệt độ có thay đổi gì không. Có tức là sensor nhiệt độ vẫn còn hoạt động. Không thì phải kiểm tra cái sensor đó xem có tèo không bác ạ.

Nhưng em chắc xe bác thuộc týp kim nhiệt chỉ lên 1/3 đồng hồ là nước sôi rồi. Xe em kim nhiệt nó lên gần 2/5 mà nước vẫn chưa sôi.

bluestar2006

Xe container
Tình hình là hôm nay em tắt mọi thiết bị liên quan đến quạt gió, AC off, quạt gió điều hòa off thế mà cái quạt gió chỗ két nước vẫn chạy ầm ầm. Chắc chủ xe trước nó để cho thợ nó đấu thẳng rồi. Chắc em phải qua gặp bác Giang để đưa nó về theo thiết kế của xe. Em chưa hiểu được là tại sao lão chủ xe trước lại chơi cái trò đấu thẳng quạt gió thế này, nông dân thật. Các cụ thử dự cho em là lý do gì đi
Lý do có thể tại cả chủ cũ lẫn thợ sửa, thợ thì lười kiếm đồ thay mất thời gian, chủ cũ thì thấy thợ bảo quạt chạy liên tục mát máy hơn - xuôi tai, có biết đâu quạt sẽ chóng hỏng, tốn và hại cả accu. Ghét cái kiểu này thật đấy.

1977cd5

Xe tăng
Báo cáo các cụ hôm rồi 30-4 đi Thanh Hóa em kiểm chứng V2 của em như sau ợ:
- Chạy 90km thì vẫn ngon còn>90km thì vo lăng, xe rung dữ ảnh hưởng nghiêm trọng đến việc điều khiển xe.
- Khi chạy mà bật điều hòa thì kim nhiệt gần như không tăng so với lúc chưa chạy--> cái này k bít có liên quan gì với nhau k ợ?
- Khi bật điều hòa lâu thì có hiện tượng nước nhỏ vào chân bên ga --> k bít có sao k ạ?
P/s: mấy cái vụ vệ sinh dàn làm mát, thau nước làm mát, thau và bổ sung nước rửa kính của các cụ thật quí báu. Chủ nhật này em làm tổng thể lun, tiện thể thay luôn cái lọc xăng và lọc dầu (hôm rồi sơn lại + đánh bóng + thay dầu hết 1.2 củ nhưng đi sướng :>) Chăm cho em nó tí đi cho nó yên sờ tâm vì k bít chủ trước thía nào. Bác Lâm phong ơi chủ nhật này định xuống chỗ bác bọc cái sàn và làm cái giá để đồ nhé.

bluestar2006

Xe container
- Chạy 90km thì vẫn ngon còn>90km thì vo lăng, xe rung dữ ảnh hưởng nghiêm trọng đến việc điều khiển xe.
- Khi chạy mà bật điều hòa thì kim nhiệt gần như không tăng so với lúc chưa chạy--> cái này k bít có liên quan gì với nhau k ợ?
- Khi bật điều hòa lâu thì có hiện tượng nước nhỏ vào chân bên ga --> k bít có sao k ạ?
P/s: mấy cái vụ vệ sinh dàn làm mát, thau nước làm mát, thau và bổ sung nước rửa kính của các cụ thật quí báu. Chủ nhật này em làm tổng thể lun, tiện thể thay luôn cái lọc xăng và lọc dầu (hôm rồi sơn lại + đánh bóng + thay dầu hết 1.2 củ nhưng đi sướng :>) Chăm cho em nó tí đi cho nó yên sờ tâm vì k bít chủ trước thía nào. Bác Lâm phong ơi chủ nhật này định xuống chỗ bác bọc cái sàn và làm cái giá để đồ nhé.
Xe rung, giật tay lái: Trước tiên kiểm tra lốp và cân bằng động bánh xe: Bác có thể mua đôi lốp mới lắp đằng trước, dồn đôi đang chạy còn tốt ra đằng sau, cân bằng động cả 4 bánh (nhờ thợ chọn 2 la zăng tốt nhất lắp đằng trước). Nếu chưa hết rung lắc vô lăng lại tính tiếp.

Khi không bật điều hòa, ngoài đường trường quạt gió ít khi chạy, còn lúc bật điều hòa quạt gió chạy liên tục, làm mát cưỡng bức luôn. Đây là nguyên nhân làm cho kim nhiệt xe bác lúc chạy điều hòa không lên cao.

Với Pride, nước nhỏ vào chân trong khi đi đường dài (nhất là ở các khúc cua) là bình thường lúc có bật AC bác ạ. Nước điều hòa ngưng trong đường ống dẫn khí lạnh chảy ra ở các đoạn nối ống thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Lâm Phong

Xe tăng
Lọc xăng, lọc dầu bác qua Đỗ Ngọc Du mua, lọc xăng tự thay, bác mới thay dầu thì để lần tới hãy thay lọc dầu ( dành hìu em với bác sơn nữ ca lúc trải sàn)
Mai em hẹ với chú thợ rồi báo bác nhá.

xecoitico

Xe buýt
Thợ nhà cụ Vòi đang điều trị cho em cái vụ quạt gió chạy vô tổ chức rồi. Xe em bị hỏng tổng phanh muốn thay cái tổng phanh, thợ nhà cụ Vòi đã lượn khắp chợ giời đều không có. Cụ nào biết chỗ chỉ cho em với

bluestar2006

Xe container
Thợ nhà cụ Vòi đang điều trị cho em cái vụ quạt gió chạy vô tổ chức rồi. Xe em bị hỏng tổng phanh muốn thay cái tổng phanh, thợ nhà cụ Vòi đã lượn khắp chợ giời đều không có. Cụ nào biết chỗ chỉ cho em với
Sao lại không có nhỉ? 29 Nguyễn Huy Tự, 96 Lò Đúc, 17 Đỗ Ngọc Du bác cứ thử qua hỏi xem. Không được thì VMC Hòa bình.

xecoitico

Xe buýt
Sao lại không có nhỉ? 29 Nguyễn Huy Tự, 96 Lò Đúc, 17 Đỗ Ngọc Du bác cứ thử qua hỏi xem. Không được thì VMC Hòa bình.
Chủ tịt đây rồi, mai em qua mấy chỗ đó hỏi xem thế nào. Xe em đời 96 không biết có lắp đc của cd5 các đời và pờ rai các đời k. Mà bác bù lu bù loa cho em hỏi phố Nguyễn Huy Tự và Đỗ Ngọc Du nó ở mạn nào hả bác. Đường phố học em nởm nắm

bluestar2006

Xe container
Phụ tùng nhà Pride thì từ đời 88 đến 2003 lắp được cho nhau hết bác ạ.

Nguyễn Huy Tự là phố từ bờ đê chạy xuống vườn hoa Y Éc Xanh, vuông góc Trần Thánh Tông.
Đỗ Ngọc Du vuông góc với Nguyễn Công Trứ, chếch bên kia đường so với cổng nhà máy rượu. Từ phố này rẽ ra Đồng nhân, phố quan tài là đến chợ Giời.
96 Lò Đúc thì trùng với số 3 Nguyễn Công Trứ (ngay ngã tư, hàng Tiền Nga), 17 Đỗ Ngọc Du là Quân khùng, tập tễnh bán hàng.
Bác cứ theo thứ tự em sắp xếp mà đi hỏi nhé, chẳng hiểu bây giờ bao nhiêu tiền đồ HQ, ngày xưa hồi còn gà mờ gara họ lấy em 650K (chắc họ lấy ~500k)

xecoitico

Xe buýt
Phụ tùng nhà Pride thì từ đời 88 đến 2003 lắp được cho nhau hết bác ạ.

Nguyễn Huy Tự là phố từ bờ đê chạy xuống vườn hoa Y Éc Xanh, vuông góc Trần Thánh Tông.
Đỗ Ngọc Du vuông góc với Nguyễn Công Trứ, chếch bên kia đường so với cổng nhà máy rượu. Từ phố này rẽ ra Đồng nhân, phố quan tài là đến chợ Giời.
96 Lò Đúc thì trùng với số 3 Nguyễn Công Trứ (ngay ngã tư, hàng Tiền Nga), 17 Đỗ Ngọc Du là Quân khùng, tập tễnh bán hàng.
Bác cứ theo thứ tự em sắp xếp mà đi hỏi nhé, chẳng hiểu bây giờ bao nhiêu tiền đồ HQ, ngày xưa hồi còn gà mờ gara họ lấy em 650K (chắc họ lấy ~500k)
Vâng. Thanks bác

xecoitico

Xe buýt
Em đã mua đc cái tổng phanh ở 96 Lò Đúc rồi, 750k không biết là đắt hay hợp lý nữa. Cảm ơn chủ tịt

bluestar2006

Xe container
Em đã mua đc cái tổng phanh ở 96 Lò Đúc rồi, 750k không biết là đắt hay hợp lý nữa. Cảm ơn chủ tịt
Nguyễn Huy Tự không có hở bác. Giờ giá đắt nhỉ (nhưng em thay cũng mấy năm rồi bác ạ, quên mất :) )

connhaphuho

Xe hơi
Chào các bác, em mới cưới V2, con pride đời 2002, ở Xì Gòng, xin được phép gia nhập hội và mong các bác chiếu cố giúp đỡ em ạ . Rảnh sẽ up hình cho các bác bình loạn dzìa con dzợ 2 của em.
p/s: có bác nào trong này cùng quê SG với mình không dzị ?

Lâm Phong

Xe tăng
Cụ @1977cd5, em đã hỏi trải sàn thường + làm tấm đậy cốp sau( gỗ dán có bọc mặt trên) = 320k, nếu cụ thích trải bằng da xịn hơn thì thương lượng. Cụ tham khảo giá cả ở thủ đô, tính cả tiền xăng xem co rẻ hơn không nhá ( hát sơn nữ ca ta hạch toán vào cái khác cụ nhá).

leica

Xe tải
Cụ @1977cd5, em đã hỏi trải sàn thường + làm tấm đậy cốp sau( gỗ dán có bọc mặt trên) = 320k, nếu cụ thích trải bằng da xịn hơn thì thương lượng. Cụ tham khảo giá cả ở thủ đô, tính cả tiền xăng xem co rẻ hơn không nhá ( hát sơn nữ ca ta hạch toán vào cái khác cụ nhá).
Èo, hạt dẻ thế nhỉ. em trải sàn ở Thành An mà hết hơn 400k đới. hay em lên với bác Gióa xong làm cái cốp sau nhỉ :P xong rồi sơn nữ ơi đời ta như cánh chim giời...! bác hỏi làm riêng cái tấm đậy cốp chỉ việc lắp thui thì sau hết bao nhiêu cho em nhớ. :D

xecoitico

Xe buýt
Nguyễn Huy Tự không có hở bác. Giờ giá đắt nhỉ (nhưng em thay cũng mấy năm rồi bác ạ, quên mất :) )
Cơ quan em ở Tô Hiến Thành nên em đi theo lộ trình 17 Đỗ Ngọc Du (hết hàng), 96 Lò Đúc (có hàng => em xúc luôn), chưa kịp đi ra đến Nguyễn Huy Tự. Mà bác bù lu nói em mới biết, phố Đỗ Ngọc Du và Nguyễn Huy Tự em đã đi qua rất nhiều lần mà em không để ý tên phố. Mấy địa chỉ bác chỉ cho em em đã lưu vào bộ nhớ để sau cần mua đồ của pờ rai là em cứ thế đi thẳng ra đấy hỏi

bluestar2006

Xe container
Chào các bác, em mới cưới V2, con pride đời 2002, ở Xì Gòng, xin được phép gia nhập hội và mong các bác chiếu cố giúp đỡ em ạ . Rảnh sẽ up hình cho các bác bình loạn dzìa con dzợ 2 của em.
p/s: có bác nào trong này cùng quê SG với mình không dzị ?
Oeo căm bác gia nhập Pride's Club. Nhà mình có 2 thớt: chiên môn và chiên khoai môn bác biết rồi đấy, bác cứ tham gia nhiệt tình nhé.

Trong SG có bác ericnguyen113 chạy Pride Beta, bác xetang B52 ở Vũng tàu + bác Yubuk (em không nhớ chính xác nick) ở Long an CD5 , nhưng cả mấy bác lâu lâu ko thấy lên OF bác ạ.

hat65

Xe điện
Èo, hạt dẻ thế nhỉ. em trải sàn ở Thành An mà hết hơn 400k đới. hay em lên với bác Gióa xong làm cái cốp sau nhỉ :P xong rồi sơn nữ ơi đời ta như cánh chim giời...! bác hỏi làm riêng cái tấm đậy cốp chỉ việc lắp thui thì sau hết bao nhiêu cho em nhớ. :D
nó có nhiều loại nên giá cũng khác nhau. em còn chơi loại 500k đấy bác, nó dày 5mm

hat65

Xe điện
sau nhiều lần mua đồ em thấy ch Cường Chiến Thắng trong phố Lê Gia Định giá rẻ nhất các bác ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng