Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

leica

Xe tải
Bác @1977cd5 đâu nhể, a nhô luôn nhà leica đi.
Bác leica sơn vành chưa, hôm nào làm cốp sau em tặng bác cái cản trước luôn vì em chả lắp nữa, chắc phải kiếm 2 cái chân bắt cản .
em chửa sơn được bác ạ. mấy hôm nay họp mới chả hành đến khổ. em mua sơn và làm bóng hết 60 k 2 hộp ở hàng hòm. hôm nào rảnh em vật ra sơn rồi báo cáo bác.sao bác ko lắp vào cho nó xì po. em thấy bác tranduc lắp nhìn gấu phết đới. mà bác tranduc bác ý ko đi ngoài ra nước nữa rồi hôm nào ọp thể nào bác ý cũng đến đấy, cái vụ oánh ghen xong rồi mà:D. bác ấy đến thì xem cấu tạo cái cản cảu bác ấy dư lào rồi bác lắp cho mấu. em đùa bác thế mà tưởng thật hử? :D nhưng mà sướng lắm đới

xecoitico

Xe buýt
Em đã lấy xe từ nhà lão Vòi về, nhưng công đầu vẫn là lão Quyền tí hon, thay đc cái tổng phanh và chỉnh lại cái vụ quạt gió đi thấy yên tâm hẳn. Bữa nào các cụ nhà pờ rai ọp ẹp cho em đc góp vui và tiện thể chào ra mắt các cụ cái nhể. Nhân tiện có cụ nào có chiến hìu bên hội wagon đi wagon mà chưa có vè che mưa thì pm cho em, em tặng bộ vè che mưa, chỉ xin một chầu ~o) để giao lưu thôi ;)). Ngày trước em nhờ thằng cu em ở TP HCM mua hộ cho vì em định tìm một em wagon nhưng không đủ tiền nên thừa bộ vè che mưa của wagon ạ.

bluestar2006

Xe container
Em đã lấy xe từ nhà lão Vòi về, nhưng công đầu vẫn là lão Quyền tí hon, thay đc cái tổng phanh và chỉnh lại cái vụ quạt gió đi thấy yên tâm hẳn. Bữa nào các cụ nhà pờ rai ọp ẹp cho em đc góp vui và tiện thể chào ra mắt các cụ cái nhể. Nhân tiện có cụ nào có chiến hìu bên hội wagon đi wagon mà chưa có vè che mưa thì pm cho em, em tặng bộ vè che mưa, chỉ xin một chầu ~o) để giao lưu thôi ;)). Ngày trước em nhờ thằng cu em ở TP HCM mua hộ cho vì em định tìm một em wagon nhưng không đủ tiền nên thừa bộ vè che mưa của wagon ạ.
Bác yên tâm hôm nào có ọp ẹp là có thông báo, với cả nhà PC với WGC rất gần nhau rồi nên thế nào quà tặng của bác cũng được hoan nghênh. Bác tham gia cả thớt chiên khoai môn nữa để đủ thông tin về hội hè nhé.

Mà bác cho em cái số alo lên đây để có lúc alo cho tiện.

xecoitico

Xe buýt
Mà bác cho em cái số alo lên đây để có lúc alo cho tiện.
Đây đây số quả chuối của em đây: 0912378118. Có vụ gì vui thì chủ tịt ới em nhá (PM cho em cũng đc). Gì chứ ăn thì em ít từ chối lắm uống thì....

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
các bác cho em hỏi vụ này cái
Gần đây em thay 2 giảm sóc trước ở TG (loại gì thì quên mất rồi, 1M/cặp) thấy nó có vẻ cứng hơn trước, em đã kiểm tra, so sánh với nhiều xe khác (trong đó có cả CD5) thấy rõ ràng xe mình nhún cứng hơn, như 4x4 ấy, đi ồn vãi lúa!
Có cách này chỉnh cho nó " mềm" hơn ko chứ thế này chắc em chết :(

bluestar2006

Xe container
các bác cho em hỏi vụ này cái
Gần đây em thay 2 giảm sóc trước ở TG (loại gì thì quên mất rồi, 1M/cặp) thấy nó có vẻ cứng hơn trước, em đã kiểm tra, so sánh với nhiều xe khác (trong đó có cả CD5) thấy rõ ràng xe mình nhún cứng hơn, như 4x4 ấy, đi ồn vãi lúa!
Có cách này chỉnh cho nó " mềm" hơn ko chứ thế này chắc em chết :(
Bác có thay cả lò xo không nhỉ. Nếu thay cả lò xo, mà còn giữ đôi giảm xóc cũ thì lắp lại 2 cái lò xo cũ vào thôi.

xecoitico

Xe buýt
Xe em hôm nay nhập viện ở Trường Giang thấy 1 em vịt nhưng dán nô gô pờ rai cờ nắp BS 1194 đang làm thủ tục ra viện, ko biết của cụ nào? Trong ga ra em thấy dán cơ số nô gô pờ rai cờ nắp, em phải rình bóc chộm 1 cái mới yên tâm :P

bluestar2006

Xe container
Xe em hôm nay nhập viện ở Trường Giang thấy 1 em vịt nhưng dán nô gô pờ rai cờ nắp BS 1194 đang làm thủ tục ra viện, ko biết của cụ nào? Trong ga ra em thấy dán cơ số nô gô pờ rai cờ nắp, em phải rình bóc chộm 1 cái mới yên tâm :P
Không cần phải bóc trộm đâu bác ơi. Lúc nào bác qua em lấy logo của PClub. Con Vịt kia của bác nguyenanhsơn113 đấy ạ.

Mà hôm nay xe bác làm những món gì thế?

leica

Xe tải
Không cần phải bóc trộm đâu bác ơi. Lúc nào bác qua em lấy logo của PClub. Con Vịt kia của bác nguyenanhsơn113 đấy ạ.

Mà hôm nay xe bác làm những món gì thế?
Bác ấy là cảnh sát đới. đừng cóa rây vào bác ợ :D bóc logo mà bác ấy bắt đc thì cóa mà bác phải đóng xiền ọp chui cả năm cho bác ấy

xecoitico

Xe buýt
Bác ấy là cảnh sát đới. đừng cóa rây vào bác ợ :D bóc logo mà bác ấy bắt đc thì cóa mà bác phải đóng xiền ọp chui cả năm cho bác ấy
Thảo nào em thấy trên xe có mũ cảnh sát. Nhưng em cứ bóc trộm, bị bắt thì em nói là nhận chỉ thị của chủ tịt bù nu là phải bóc bằng đc=))

bluestar2006

Xe container
Làm hơi bác ạ, thế có đau em không cơ chứ ~X(
Nếu chỉ là sec măng thì là chuyện bình thường ... như cân đường bác ạ.

Mà làm lại đi cho nó khỏe, tiếc gì cái đồ gin mà khói mù, yếu xìu.

vudinhquang

Xe container
Triệu chứng thế nào mà phải làm hơi hả bác tico?

khuepm

Xe hơi
Các bác cho em hỏi việc cái bù ga điều hòa.
Trước đây cái bù ga điều hòa của em nó chạy bình thường (nghĩa là bật nút AC thì ga tăng lên khoảng 100-200 rpm).
Tuy nhiên từ ngày em rửa chế hòa khí (trước tết) em ko dùng điều hòa nữa, hồi đó em có theo dõi cái thò thụt bù ga buổi sáng và sau đó thợ chỉnh được.
Giờ đến mùa hè thì em bật điều hòa, mỗi lần nhấn AC khi đậu xe máy nổ thì ga tụt xuống khoảng 100 rpm.
Trưa nay em mang cái tô-vít chỉnh cái vít bù ga điều hòa, vặn hết cỡ (tức là đẩy dí cả lò xo ép hết cỡ) mà không thay đổi, dường như là cái vít nó ko đủ độ dài chạm vào cái nẫy đẩy ga tăng lên thì phải.
Vậy nên em muốn hỏi xem liệu có phải do họ rửa chế lắp lại không chuẩn (dơ chẳng hạn) nên nó vậy ko? hay dùng lâu nó thành ra thế? hay em cắt bớt cái lò xo đi để vặn thêm được chút sẽ đẩy được ga tăng lên?
Kính các bác cho em tí í kiến ạ~X(

bluestar2006

Xe container
Bác Khuê hết sức bình tĩnh đã, không tự động cắt cái lò xo đấy được.

Đầu tiên bác thử thế này đã: Lúc AC đang off, bác để chân hơi đạp ga một chút, giữ như vậy và bật AC. Cảm giác chân ga có thụt một chút không?

Hoặc bác mở nắp capô, nổ máy, nhờ vợ ngồi trong xe bạt AC, bác quan sát cái dù bù ga phía sau CHK nó có hút cái lõi vào trong khi vợ bác bật AC không? Rồi bác nhìn ở cái vít chỉnh ga không điều hòa xem đầu vít có tỳ vào cái mỏ thép không.

Nếu các câu trên đều nhận được trả lời là Có, hệ thống dù bù ga điều hòa có hoạt động, bác cần vặn thêm vít chỉnh bù ga ĐH để đạt vòng tua mong muốn.

Nhưng em đang nghĩ câu trả lời là Không. Nếu vậy bác kiểm tra đường ống hơi từ dù bù ga điều hòa đến solenoid gần bình dầu trợ lực, rồi tiếp theo ống từ cái solenoid đó chạy về cổ hút của máy có bị thủng không; Mà 2 cái ống đó nếu lắp sai cái bù ga cũng không hoạt động.

Kiểm tra ống có tắc không: Tháo đầu ống ở phía solenoid, để tay vào - lúc máy nổ phải thấy không khí bị hút vào.

Kiểm tra solenoid gần bình dầu trợ lực có hoạt động không: Lúc bật tắt AC, solenoid sẽ có tiếng kêu lạch tạch nhỏ nhỏ; Tháo đầu ống chạy về phía dù bù ga, lúc tắt AC sẽ không thấy không khí hút vào ở đầu solenoid, còn lúc bật AC phải thấy có không khí được hút vào

Kiểm tra dù bù ga có hoạt động không (bằng cách ngậm vào cái ống hơi nối vào dù bù ga, hút một cái phải thấy dù hút là tốt, không hút là thủng)

Bác cứ kiểm tra sơ sơ thế rồi báo kết quả, em và bác hat nghĩ tiếp. Nhưng chỉ loanh quanh mấy nguyên nhân đó thôi, có thể cắm nhầm ống nữa.

Chỉnh sửa cuối:

tranducpr

Xe máy
em chửa sơn được bác ạ. mấy hôm nay họp mới chả hành đến khổ. em mua sơn và làm bóng hết 60 k 2 hộp ở hàng hòm. hôm nào rảnh em vật ra sơn rồi báo cáo bác.sao bác ko lắp vào cho nó xì po. em thấy bác tranduc lắp nhìn gấu phết đới. mà bác tranduc bác ý ko đi ngoài ra nước nữa rồi hôm nào ọp thể nào bác ý cũng đến đấy, cái vụ oánh ghen xong rồi mà:D. bác ấy đến thì xem cấu tạo cái cản cảu bác ấy dư lào rồi bác lắp cho mấu. em đùa bác thế mà tưởng thật hử? :D nhưng mà sướng lắm đới
hi hi, cảm ơn bác, em cũng mong anh em nhà ta sớm sắp xếp được vụ đi off picnic xa xa cho nó tình cảm. Em thấy các hội thi thoảng cũng đi kiểu đó 2 ngày 1 đêm, ngày thì câu cá... đêm thì đốt lửa trại vui lắm... Vụ lắp cản nhìn nó khỏe xe tuy nhiên bác đi cẩn thận hạn chế dùng nó để "dũi" như xe tăng thì cũng ổn ko sợ bục két nước đâu ạ. hôm nào bác rảnh muốn tham khảo thì alô em, anh em mình vác v2 ra đua :P cho sướng

xecoitico

Xe buýt
Triệu chứng thế nào mà phải làm hơi hả bác tico?
Máy nổ kêu cọc cọc như máy dầu, khói và ăn dầu. Ngoài ra em vừa thay dầu, nổ máy đc mấy phút, rút thăm dầu ra đen xì bác ợ. Em sợ gãy tay biên và vỡ máy nên em cho xe nhập viện khẩn cấp luôn. Chiều mai xe em đc xuất viện rồi, thấy bác Giang nói là lên cốt 1, thay bơm dầu và tiện thể em thay côn luôn (đằng nào cũng mổ phanh luôn mà). Tổng thiệt hại cho đợt phẫu thuật này là 6 củ. Em hy vọng xe nó xuất viện lại chạy nuột

Trạng thái
Thớt đang đóng