Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lâm Phong

Xe tăng
Èo, hạt dẻ thế nhỉ. em trải sàn ở Thành An mà hết hơn 400k đới. hay em lên với bác Gióa xong làm cái cốp sau nhỉ :P xong rồi sơn nữ ơi đời ta như cánh chim giời...! bác hỏi làm riêng cái tấm đậy cốp chỉ việc lắp thui thì sau hết bao nhiêu cho em nhớ. :D
50k bác ơi (không kể đời ta như cánh chim giời), bác lên là em đã quý lắm rồi. Chẹp chẹp, lại có vụ chui lủi đây.

connhaphuho

Xe hơi
Thanks bác, chắc các bác í lên đời giã từ cái hội PC này rồi ấy nhỉ ?
Công nhận các bác xài từ vợ 2 đúng ghê, em nghỉ 04 ngày lễ vừa qua , toàn thời gian chỉ lo chăm sóc cho V2, súc két nước, thay dầu nhớt, thay mâm xe, trang điểm mông má lại cho em để ra đường taxi cũng phải ngoái nhìn :D ...
Sắp tới sẽ có nhiều câu hỏi nhờ các bác giúp đây ...

bluestar2006

Xe container
sau nhiều lần mua đồ em thấy ch Cường Chiến Thắng trong phố Lê Gia Định giá rẻ nhất các bác ạ
Em mua côn ở đấy rẻ quá, đến nỗi bị nghi ngờ là đồ Tung của dân mỉn đây này, hehehe. Nhưng nhìn mặt nó cũng khôn lắm.

hat65

Xe điện
Em mua côn ở đấy rẻ quá, đến nỗi bị nghi ngờ là đồ Tung của dân mỉn đây này, hehehe. Nhưng nhìn mặt nó cũng khôn lắm.
thí valeo sản xuất ở TQ cũng có sao đâu bác, chỉ sợ mấy anh cơ khí còi còi đóng mác xịn vào nhưng loại đấy nhìn mặt nó khác bác ạ. bác thay rồi và thấy ngon thì giờ cứ tự sướng đi chứ lăn tăn làm gì cho mệt

bluestar2006

Xe container
thí valeo sản xuất ở TQ cũng có sao đâu bác, chỉ sợ mấy anh cơ khí còi còi đóng mác xịn vào nhưng loại đấy nhìn mặt nó khác bác ạ. bác thay rồi và thấy ngon thì giờ cứ tự sướng đi chứ lăn tăn làm gì cho mệt
Em có lăn tăn gì đâu, đi kể chuyện với mấy bác khác ngoài OF, các bác lo hộ mình thôi. Còn thay côn chạy vẫn tít mít. Hôm nọ lại chỉnh lại CHK nữa, giờ chạy tốc độ 40Km/h để số 5 có AC nó vẫn kéo ngon lành, không có cảm giác bị ép số mới chết chứ lại, :))

bluestar2006

Xe container
Thanks bác, chắc các bác í lên đời giã từ cái hội PC này rồi ấy nhỉ ?
Công nhận các bác xài từ vợ 2 đúng ghê, em nghỉ 04 ngày lễ vừa qua , toàn thời gian chỉ lo chăm sóc cho V2, súc két nước, thay dầu nhớt, thay mâm xe, trang điểm mông má lại cho em để ra đường taxi cũng phải ngoái nhìn :D ...
Sắp tới sẽ có nhiều câu hỏi nhờ các bác giúp đây ...
Em nghĩ là vẫn có bác còn đi Pride đấy. Còn vài bác nữa trong đó sinh hoạt bên "ô tô xóm nhà lá bác ạ"

xecoitico

Xe buýt
Cách đây khoảng 6 tháng em cũng mua hết 800k
Bác này hình như cũng đi em pờ giai giống em thì phải (xe màu xanh). Nếu đúng thì xe bác nhìn phê đới, em phải mang sách vở đến học bác về khoản làm đẹp cho vợ 2 :>

vudinhquang

Xe container
Em có làm đẹp gì cho v2 đâu? Nguyên bản mà,chỉ giữ gìn và dùng đúng cách thôi.
Bác này hình như cũng đi em pờ giai giống em thì phải (xe màu xanh). Nếu đúng thì xe bác nhìn phê đới, em phải mang sách vở đến học bác về khoản làm đẹp cho vợ 2 :>

Lâm Phong

Xe tăng
Trước hết em cảm ơn bác chủ tịch đã trợ giúp em, hôm nay em vệ sinh lọc gió điều hòa, tháo ra mới phát hiện bị gẫy mất 1 chốt hãm ở núm nhựa điều chỉnh lấy gió nên nó luôn mở lấy gió ngoài và các loại lá và bùn đất nó bít kín hết cửa lấy gió,em tháo cả cảm biến nhiệt để vệ sinh.

Em xịt nước bằng bình nước rửa kính và dùng tăm và bàn chải cọ nó sạch sẽ.

Cái chốt nhựa em khắc phục tạm,có ghim và keo 502

Em lắp vào và hết hẳn cái bệnh tạch tạch đóng ngắt liên tục, may quá, tý nữa thì em đi thay oan cái cảm biến.

bluestar2006

Xe container
Trước hết em cảm ơn bác chủ tịch đã trợ giúp em, hôm nay em vệ sinh lọc gió điều hòa, tháo ra mới phát hiện bị gẫy mất 1 chốt hãm ở núm nhựa điều chỉnh lấy gió nên nó luôn mở lấy gió ngoài và các loại lá và bùn đất nó bít kín hết cửa lấy gió,em tháo cả cảm biến nhiệt để vệ sinh.

Em xịt nước bằng bình nước rửa kính và dùng tăm và bàn chải cọ nó sạch sẽ.

Cái chốt nhựa em khắc phục tạm,có ghim và keo 502

Em lắp vào và hết hẳn cái bệnh tạch tạch đóng ngắt liên tục, may quá, tý nữa thì em đi thay oan cái cảm biến.
Bác Lâm Phong đúng là chịu khó thật, dùng tăm với nước rửa kính mà làm sạch cái dàn lạnh được như thế kia. Đỡ được 400K công vệ sinh dàn lạnh và nạp lại gas đấy.

Cái thermostat bác chụp lên hình là cũng được chủ cũ thay rồi đấy, đồ nguyên bản nó không thò cái núm vặn ra thế kia đâu. Nhưng nó vẫn hoạt động tốt là ngon rồi.

Còn vụ cửa gió của Pride, theo em các bác không nên gạt sang chế độ gió ngoài vì bụi bặm lá cây rất dễ chui vào dàn lạnh (cửa hút KK ngoài ngửa lên trên). Lúc cần khí tươi em cứ hé kính một lát rồi đóng lại.

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
CD5 làm gì có lọc gió ĐH hả bác Gió, hay bác dag nói về wagon đấy

Lâm Phong

Xe tăng
CD5 làm gì có lọc gió ĐH hả bác Gió, hay bác dag nói về wagon đấy
Oạch, bác phó chủ tịch đây rồi,em gọi bừa mà,nó là miếng tôn dán mút 2 mặt nằm trong cái hộp nhựa tam giác màu trắng, chắc là cửa lấy gió (trong hoặc ngoài) như bác chủ tịch gọi mới đúng.GW em còn đâu bác.
Em cũng chỉ lấy vỏ bình xịt rửa kính đổ nước lã vào xịt rửa thôi, xe em trước chạy có tiếng rè rè của nhựa, hôm nay em phát hiện ra tại con ốc bắt cái hộp này lỏng.

leica

Xe tải
Bác Lâm Phong đúng là chịu khó thật, dùng tăm với nước rửa kính mà làm sạch cái dàn lạnh được như thế kia. Đỡ được 400K công vệ sinh dàn lạnh và nạp lại gas đấy.

Cái thermostat bác chụp lên hình là cũng được chủ cũ thay rồi đấy, đồ nguyên bản nó không thò cái núm vặn ra thế kia đâu. Nhưng nó vẫn hoạt động tốt là ngon rồi.

Còn vụ cửa gió của Pride, theo em các bác không nên gạt sang chế độ gió ngoài vì bụi bặm lá cây rất dễ chui vào dàn lạnh (cửa hút KK ngoài ngửa lên trên). Lúc cần khí tươi em cứ hé kính một lát rồi đóng lại.
Hế hế, giửa mặt bằng tăm. cíng cing lể bác Gióa.#:-s
cái vụ cốp sau em thu xếp rồi a nhô bác nhá. chui lủi phát cho máu:D

Lâm Phong

Xe tăng

Vâng em nhìn thấy nó cũng lởm, nhưng vẫn tach tạch được nên cứ dùng đã, không biết cái xịn thế nào chứ cái này em càng vặn cái núm theo chiều kim đồng hồ càng làm tăng hành trình cái hãm bé xíu và điều hòa càng lâu ngắt.
Em cũng chỉ toàn lấy gió trong nhưng chắc cái lẫy nhựa nó gẫy từ lâu rồi , hứng mọi thứ của thiên nhiên nên nó mới bẩn như vậy.

Lâm Phong

Xe tăng
Bác @1977cd5 đâu nhể, a nhô luôn nhà leica đi.
Bác leica sơn vành chưa, hôm nào làm cốp sau em tặng bác cái cản trước luôn vì em chả lắp nữa, chắc phải kiếm 2 cái chân bắt cản .

bluestar2006

Xe container
Chiều T7 hoặc CN bác có rảnh không, qua chỗ em đi.

Dưng mà là cốp khác với bác lâm phong nhá.

leica

Xe tải
Chiều T7 hoặc CN bác có rảnh không, qua chỗ em đi.

Dưng mà là cốp khác với bác lâm phong nhá.
Vầng, em thu xếp rồi qua bác nhé. thanh ciu bác trước ạ. vụ này em mong mỏi lắm đới ná.:D

Trạng thái
Thớt đang đóng