Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

leica

Xe tải
Em vừa tìm được cái công ty TNHH này, lại còn gần nhà em nữa, nếu mà nhìn bảng giá của nó (phía dưới) thì lon xanh chỉ có 12,5k đới. Lúc nào em chạy qua cái địa chỉ của nó xem. Hy vọng ko treo đầu dê bán thịt c. hó..
http://haiphong24h.com.vn/index.php?mod=product&cat=phutung&product_id=10675_Bộ sản phẩm ESNA cho Gara sửa chữa

Mà ở đây em thấy nó có bán cả cái bình 4l lận, chắc em đoán mình ko cần nhiều thế, còn cái loại lon màu đỏ thì tác dụng của nó thế nào chủ tịch nghiên cứu dùng thử so sánh xem có được ko, có ưu việt gì hơn không nhé.
Em cứ tà tà rồi cũng nhừ mà :P
Bác nhớ trả nó 12k thui ná.X_Xcòn xiền tích vào lên ọp tháng 6 đấy.ah, nhớ mua mấy chai bia về mà thay cả thể nhớ :bz

khuepm

Xe hơi
Thế nếu những thông tin nó đưa là chính xác em sẽ làm 3 lon cho nó ngang với cái bác lào đóa. Pha 3 lon chắc ko sao bác nhể, để cho nó lạnh mát.
Có gì mai hay kia em bố trí được em sẽ báo cáo các bác.

bluestar2006

Xe container
Ný thuyết nước nàm mát có thành phần từ 20 đến 50% chất chống đông, chống đóng cặn, tức nà bác có thể đổ đến năm non được = 2,5 nít / tổng số 5 nít

:)) :))

khuepm

Xe hơi
Bác nhớ trả nó 12k thui ná.X_Xcòn xiền tích vào lên ọp tháng 6 đấy.ah, nhớ mua mấy chai bia về mà thay cả thể nhớ :bz
Hề mua bán thì tiếc chứ ăn chơi nhảy múa thì em lại ok ngay...;)) Nếu bác mặc cả được 12k thì em cũng làm được, em chỉ sợ em phải trả cho nó trên 15k thôi. Đến đó nó lại bảo giá đó chưa bao gồm VAT, chưa tính tiền quảng cáo.., thì...:o)> thôi, túm lại chờ em vi hành và báo cáo.

Lâm Phong

Xe tăng
@ Lâm Phong: Bác tham khảo cái hình này, chỗ khoanh đỏ để tìm chỗ tiếp đất, vệ sinh xem có hết hiện tượng hôm trước bác nói không.

Cụ ơi muốn vệ sinh cái này có phải tháo hết mặt táp lô ra không ạ vì em tính nếu phải tháo là em sơn tòan bộ phần nhựa màu xanh trong khoang luôn( taplo, bệ ghế, nẹp bệ cửa, nẹp trụ B), em định sơn giống màu trần xe, phần đồng hồ và bảng tt em giữ nguyên màu đen cho nổi.Các cụ tư vấn em phát.

Nhà leica chuyển cho em cái này,em định sơn màu đỏ, các vết khứa và logo kia màu bạc có được không ạ.

Em kiểm tra gaz điều hòa vẫn đủ, em vặn chỉnh cái cảm biến như cụ chỉ nhưng thay vì đóng ngắt liên tục như mấy hôm trước thì giờ nó không thèm ngắt nữa, chỉnh lại không được, lạnh quá thì tắt bằng cơm, nó đi hẳn chưa cụ.

Lâm Phong

Xe tăng
Em thấy cái đồng hồ điện tử khi bật đèn lên là nó tối hẳn đi và mờ nét, các cụ cho em hỏi tại sao,có phải do em thay 2 bóng Plus 90 không, liệu có chảy chóa đèn không ạ, khi bật đèn em vẫn đề nổ bình thường. Em phải khắc phục thế nào ạ. Cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
@ Lâm Phong: Cái phần nối mass bác cố gắng đừng tháo tap lô vì mất công lắm, chỉ thao tác ngó từ dưới lên thôi, cần thiết thì bác tháo loa và mấy cái ống nhựa đen dẫn khí điều hòa cho đỡ vướng thôi.

Phần tap lô nếu khi nào phải sơn thì bác sơn màu sẫm là hợp lý, và sơn mờ nữa để khi đi nắng không bị lóa. Em hơi thắc mắc sao KIA lại sơn tap lô Pride hơi bóng, gây bóng lên kính khi trời nắng đây.

Đồng hồ điện tử mờ đi khi bật đèn (kể cả đèn position) là do thiết kế có chủ ý, nhằm tránh chói mắt cho người trong xe khi trời tối bác ạ. Bác muốn khi bật đèn đồng hồ vẫn lung linh thì ngắt 1 trong 4 dây vào đồng hồ (dây này có điện 12V khi bật đèn) đi là xong.
Để em tìm lại sơ đồ chân, còn không thì tìm chân này cũng dễ thôi mà (làm cái bóng đèn). Nếu nhìn từ mặt sau của đồng hồ, nó là chân phía trên bên trái.

Chỉnh sửa cuối:

vudinhquang

Xe container
hôm trước bác nào muốn xin em cái đệm ghế ngồi bằng gỗ ấy nhỉ?Hẹn ở caffe em mang qua cho nhá bác Phong nhá!

Lâm Phong

Xe tăng
hôm trước bác nào muốn xin em cái đệm ghế ngồi bằng gỗ ấy nhỉ?Hẹn ở caffe em mang qua cho nhá bác Phong nhá!
Bác nhớ ghê, hôm nào gặp được bác em a nhô bác trước nhá.

Lâm Phong

Xe tăng
@ Lâm Phong: Cái phần nối mass bác cố gắng đừng tháo tap lô vì mất công lắm, chỉ thao tác ngó từ dưới lên thôi, cần thiết thì bác tháo loa và mấy cái ống nhựa đen dẫn khí điều hòa cho đỡ vướng thôi.

Phần tap lô nếu khi nào phải sơn thì bác sơn màu sẫm là hợp lý, và sơn mờ nữa để khi đi nắng không bị lóa. Em hơi thắc mắc sao KIA lại sơn tap lô Pride hơi bóng, gây bóng lên kính khi trời nắng đây.

Đồng hồ điện tử mờ đi khi bật đèn (kể cả đèn position) là do thiết kế có chủ ý, nhằm tránh chói mắt cho người trong xe khi trời tối bác ạ. Bác muốn khi bật đèn đồng hồ vẫn lung linh thì ngắt 1 trong 4 dây vào đồng hồ (dây này có điện 12V khi bật đèn) đi là xong.
Để em tìm lại sơ đồ chân, còn không thì tìm chân này cũng dễ thôi mà (làm cái bóng đèn). Nếu nhìn từ mặt sau của đồng hồ, nó là chân phía trên bên trái.
Vâng để mai em mò vậy, vụ sơn taplo hoãn, vụ điều hòa bác giúp em với.

bluestar2006

Xe container
Cụ ơi muốn vệ sinh cái này có phải tháo hết mặt táp lô ra không ạ vì em tính nếu phải tháo là em sơn tòan bộ phần nhựa màu xanh trong khoang luôn( taplo, bệ ghế, nẹp bệ cửa, nẹp trụ B), em định sơn giống màu trần xe, phần đồng hồ và bảng tt em giữ nguyên màu đen cho nổi.Các cụ tư vấn em phát.
Nhà leica chuyển cho em cái này,em định sơn màu đỏ, các vết khứa và logo kia màu bạc có được không ạ.

Em kiểm tra gaz điều hòa vẫn đủ, em vặn chỉnh cái cảm biến như cụ chỉ nhưng thay vì đóng ngắt liên tục như mấy hôm trước thì giờ nó không thèm ngắt nữa, chỉnh lại không được, lạnh quá thì tắt bằng cơm, nó đi hẳn chưa cụ.

Bác thử rút dây ở cái thermostat đấy ra xem điều hòa có tắt không? Nếu tắt thì em nghĩ cái cục đấy nhiều khả năng ra đi mất rồi. Nếu không tắt bác kiểm tra rơ le điều hòa có bị dính không.

Bộ ốp trục la zăng đẹp nhỉ: Em nghĩ bác lấy vỏ lon bia cắt logo KIA cho vừa lòng trong, rồi sơn lòng màu đỏ, khi sơn chưa khô bác đặt logo KIA vào, đợi khô dính luôn là ngon lắm. Hôm trước em mua ở trên phố chai nhựa (pha 2 thành phần) để đổ vào logo nhưng nhầm chủng loại, chứ không thì sau công đoạn này đổ vào thì như đồ gin.

Bóng đèn Plus 90 có công suất bằng bóng theo xe, tức là sẽ không nóng hơn mà chỉ sáng hơn do hiệu suất cao hơn bác ạ. Vì vậy không sợ chảy mất chóa hay mặt đèn đâu, em dùng 1 năm nay rồi thấy ... chưa sao, chỉ khi nào đánh lại mặt cho đỡ vàng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Vâng để mai em mò vậy, vụ sơn taplo hoãn, vụ điều hòa bác giúp em với.
Bác làm thêm cái này nữa: lần theo cả sợi dây (-) của accu chạy xuống dưới có chỗ bắt vào vỏ máy, tháo và vệ sinh chỗ tiếp điểm này cho nó chắc (mà cái này dễ, làm trước bác ạ).

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Độ xe nhà bác dạo này ...sốt lên rồi đới! Bên bác lên trương trình mổ xe ...như nhà em đi, các bác nhớ gọi em tham gia với nhá! Em mà giỏi như bác Bờ lu....thì em mổ xe suốt ngày...ko biết ....chán! :P

bluestar2006

Xe container
Độ xe nhà bác dạo này ...sốt lên rồi đới! Bên bác lên trương trình mổ xe ...như nhà em đi, các bác nhớ gọi em tham gia với nhá! Em mà giỏi như bác Bờ lu....thì em mổ xe suốt ngày...ko biết ....chán! :P
Hôm nào mà bọn em có vụ mổ xẻ nhất định sẽ mời bác, vì bác cũng là chuyên gia vụ này rồi mà.

khuepm

Xe hơi
Bác nhớ trả nó 12k thui ná
Bá cáo hôm nay em mua ba lon Coolant ESNA rồi ạ, không cần mặc cả: 12k, ngay cái nhà gần đấy cũng có mà nó nói 20k (lúc đó em vào nhầm nhà). Sau đó em mua thêm luôn một chai nước rửa kính inocy (60k):

Em về rửa ráy két nước và bình rửa kính, thay nước buổi chiều nay, hy vọng nó sẽ ổn.
@bác Bù lu: Em xin lỗi chiều nay lúc bí bách lại alo chủ tịch, bác gặp toàn người như em thì chắc bán điện thoại đi mất, gọi ko thấy ọp ẹp ăn uống gì mà toàn hỏi khó.
Tuy nhiên, chắc tại chủ tịch mát tay, em gọi xong cái, hỏi đến cửa hàng tiếp theo nó có aquafina hịn#:-s. Chai 1,5 lít, em mua 4 chai, về đổ với 3 lon coolant thì mới hết có chưa đến 2 chai, còn 2 chai để dành:>.
Thế là vụ nài tạm ổn.
Cũng nói thầm với các bác em làm luôn hôm nay vì nghỉ mấy ngày thì mai còn đi đánh chén mãi Đồ Sơn, ngày kia khả năng đi ăn giỗ bà của ông nội... nhìn chung lịch cũng kín lắm...;))
Chúc các bác quyết thắng (tinh thần việt nam ngày 30 tháng 4).

bluestar2006

Xe container
Bá cáo hôm nay em mua ba lon Coolant ESNA rồi ạ, không cần mặc cả: 12k, ngay cái nhà gần đấy cũng có mà nó nói 20k (lúc đó em vào nhầm nhà). Sau đó em mua thêm luôn một chai nước rửa kính inocy (60k):

Em về rửa ráy két nước và bình rửa kính, thay nước buổi chiều nay, hy vọng nó sẽ ổn.
@bác Bù lu: Em xin lỗi chiều nay lúc bí bách lại alo chủ tịch, bác gặp toàn người như em thì chắc bán điện thoại đi mất, gọi ko thấy ọp ẹp ăn uống gì mà toàn hỏi khó.
Tuy nhiên, chắc tại chủ tịch mát tay, em gọi xong cái, hỏi đến cửa hàng tiếp theo nó có aquafina hịn#:-s. Chai 1,5 lít, em mua 4 chai, về đổ với 3 lon coolant thì mới hết có chưa đến 2 chai, còn 2 chai để dành:>.
Thế là vụ nài tạm ổn.
Cũng nói thầm với các bác em làm luôn hôm nay vì nghỉ mấy ngày thì mai còn đi đánh chén mãi Đồ Sơn, ngày kia khả năng đi ăn giỗ bà của ông nội... nhìn chung lịch cũng kín lắm...;))
Chúc các bác quyết thắng (tinh thần việt nam ngày 30 tháng 4).
Chúc mừng bác đã đạt được kỷ lục người mua được nước ESNA rẻ nhất PC, mà có khi cả OF nữa đấy. :)

leica

Xe tải
@ khuê, cái inocy này đổ trực tiếp hay là pha, em nghĩ dung tích này chắc đổ trực tiếp nhỉ? em dùng Sonax mua 150 ngàn, pha mỗi lần 25ml Sonax+ 4lit nước dùng khá lâu mới hết . 1 năm nayem pha 3 lần mà vẫn còn nhiều . sonax còn là loại hịn nữa đấy ná. bác tính xem loại nào hạt dẻ hơn. nếu inocy này đổ trực tiếp chắc sẽ đắt hơn đấy nhi?

xecoitico

Xe buýt
Em mới tậu đc con kia pride b, các bác cho em hỏi vụ này tý, xe em cứ bật khóa điện (chưa nổ máy) là quạt gió chỗ két nước nó chạy vù vù. Cái này có phải kiểu xe này nó thế không vì em thấy bình thường phải nổ máy thì quạt gió mới chạy

viper2007

Xe điện
Em mới tậu đc con kia pride b, các bác cho em hỏi vụ này tý, xe em cứ bật khóa điện (chưa nổ máy) là quạt gió chỗ két nước nó chạy vù vù. Cái này có phải kiểu xe này nó thế không vì em thấy bình thường phải nổ máy thì quạt gió mới chạy
Lúc đó nút AC có "on" ko, quạt chạy khi AC "on" và khi máy nóng thôi thì phải.

Trạng thái
Thớt đang đóng