Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
thêm một câu hỏi nữa nhé.
tối qua em chui vào gầm ghế phụ, thấy chỗ này khuyết mất một thiết bị - em dự đó là lọc gió điều hoà , không biết có đúng không?
cái này có quan trọng không ah. ngoài chợ không biết có không ah????#:-s

Porsche_CD5

Xe điện
thêm một câu hỏi nữa nhé.
tối qua em chui vào gầm ghế phụ, thấy chỗ này khuyết mất một thiết bị - em dự đó là lọc gió điều hoà , không biết có đúng không?
cái này có quan trọng không ah. ngoài chợ không biết có không ah????#:-s
Èo bác bị mất cái hộp lựa chọn gió trong và gió ngoài cho điều hoà rồi (cửa lấy gió ngoài đang bị bịt), may là bác chưa đi đường dài và trong xe đông người đấy :P
Bác cần liên lạc khẩn với CT và các bác xung quanh chợ giời của nhà mềnh :D

vuahung105

Xe container
Èo bác bị mất cái hộp lựa chọn gió trong và gió ngoài cho điều hoà rồi (cửa lấy gió ngoài đang bị bịt), may là bác chưa đi đường dài và trong xe đông người đấy :P
oái, sao thấy cái gì cũng thiếu hoặc hỏng nhẩy?
CT bổ xung cho em thêm cái này vào List đi chợ giúp em nhé.
túm lại list sẽ bao gồm mấy thứ như này CT ah.
1, rơ le nhiệt quạt gió ( cắm vào lốc máy )
2. role đóng, ngăt ( loại 4-5 chân gì đó )
3. 3 can dầu máy hịn
4. hộp lọc gió điều hòa ( cái của em đang rơi đâu mất)
thanks CT

vanthaido73

Xe điện
oái, sao thấy cái gì cũng thiếu hoặc hỏng nhẩy?
CT bổ xung cho em thêm cái này vào List đi chợ giúp em nhé.
túm lại list sẽ bao gồm mấy thứ như này CT ah.
1, rơ le nhiệt quạt gió ( cắm vào lốc máy )
2. role đóng, ngăt ( loại 4-5 chân gì đó )
3. 3 can dầu máy hịn
4. hộp lọc gió điều hòa ( cái của em đang rơi đâu mất)
thanks CT
4 chứ Cụ ơi
Cả E nữa mờ

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chỉ nên lấy gió trong, chứ ko nên lấy gió ngoài bác ạ, lấy gió ngoài nhiều, chỉ 1 thời gian dàn lạnh của bác đầy bùn ngay thôi.
Nếu bí có thể hạ kính xuống 1 chút để đổi gió rồi đóng lại là ok.
VN nó khổ thế !

Porsche_CD5

Xe điện
Chỉ nên lấy gió trong, chứ ko nên lấy gió ngoài bác ạ, lấy gió ngoài nhiều, chỉ 1 thời gian dàn lạnh của bác đầy bùn ngay thôi.
Nếu bí có thể hạ kính xuống 1 chút để đổi gió rồi đóng lại là ok.
VN nó khổ thế !
Bác nói chuẩn đấy ạ, em cũng thường hạ kính xuống khi nào thấy mùi lạ lạ, xong lại đóng lên:P. Bác Hưng nghiên cứu có thể bỏ cái mục bốn đi đã.

vuahung105

Xe container
Bác nói chuẩn đấy ạ, em cũng thường hạ kính xuống khi nào thấy mùi lạ lạ, xong lại đóng lên:P. Bác Hưng nghiên cứu có thể bỏ cái mục bốn đi đã.
đểu nhỉ? thảo nào bọn nó rút gọn của em đi.
CT cho em ý kiến chỉ đạo vụ này cái .

bluestar2006

Xe container
đểu nhỉ? thảo nào bọn nó rút gọn của em đi.
CT cho em ý kiến chỉ đạo vụ này cái .
Cái hộp nhựa trắng có cái cửa lật của bác nó bị gẫy, em thấy khó kiếm lại lắm. Tốt hơn cả là bác xem lại cái tấm bít đường gió ngoài nó kín hẳn chưa, nếu chưa thì làm cái nắp khác đậy cho thật kín vào, vì xe mình ko nên lấy gió ngoài - cực nhanh bẩn dàn lạnh.
Việa nữa là nhân đắm đò giặt mẹt (dù mẹt trong câu này là gì thì còn nhiều tranh cãi) :D, bác chế luôn cái lọc gió điều hòa úp vào cái lỗ vào dàn lạnh hiện đang tơ hơ ra kia :D. Còn khi nào cần khí tươi thì hé kính, an toàn nhất đấy.

vuahung105

Xe container
Cái hộp nhựa trắng có cái cửa lật của bác nó bị gẫy, em thấy khó kiếm lại lắm. Tốt hơn cả là bác xem lại cái tấm bít đường gió ngoài nó kín hẳn chưa, nếu chưa thì làm cái nắp khác đậy cho thật kín vào, vì xe mình ko nên lấy gió ngoài - cực nhanh bẩn dàn lạnh.
Việa nữa là nhân đắm đò giặt mẹt (dù mẹt trong câu này là gì thì còn nhiều tranh cãi) :D, bác chế luôn cái lọc gió điều hòa úp vào cái lỗ vào dàn lạnh hiện đang tơ hơ ra kia :D. Còn khi nào cần khí tươi thì hé kính, an toàn nhất đấy.
vâng để e về nghiên cứu vụ chế biến này vậy.

vuahung105

Xe container
có cụ nào cần lốp sơ cua ko ạ? Em có 3 quả cũ thay ra
cho em đăng ký 1 cái. hôm trước lốp sơ cua của em bị vỡ một miếng to to, đã vá lại rui, nhưng không yên tâm lắm. thay cái của cụ cho yên tâm cụ nhẩy

vuahung105

Xe container
CT ơi .
cho em hỏi. ăc quy xe thì chạy khoảng bao lâu thì nạp đầy. hôm qua em chạy tổng cộng khoảng 45km. nhưng ngó thấy đèn báo vẫn trắng toát, hay là không vào điện ah.
nếu ắc quy bị lỗi thì làm thế nào để kiểm tra - để em còn đi bắt đền bọn nó:P

chodoithemvui

Xe tải
Quả lốp cũ của cụ nhãn hiệu gì thế ạ? Lốp đã mòn đến mức nào rồi ạ? Cái lốp sơ cua của em nó rạn chân chim khắp nơi trên thành lốp. Thợ bảo vẫn dùng được, nhưng em chưa thay bao giờ và cứ khoảng 1 tháng áp suất hơi bên trong giảm đi 2 lạng (không bị xe đè mà đã thế thì khi bị đè thật chắc không ổn) :-*. Em đang dùng lốp Michelin bác ạ.

bluestar2006

Xe container
CT ơi .
cho em hỏi. ăc quy xe thì chạy khoảng bao lâu thì nạp đầy. hôm qua em chạy tổng cộng khoảng 45km. nhưng ngó thấy đèn báo vẫn trắng toát, hay là không vào điện ah.
nếu ắc quy bị lỗi thì làm thế nào để kiểm tra - để em còn đi bắt đền bọn nó:P
Đơn giản nhất là mang accu đi bảo hành, đòi đổi cái mới bác ạ. Mang cái mới về mà vẫn bị thì nghi máy phát có vấn đề.
Mà bác nổ máy rồi đo điện áp ở 2 cực accu xem được bao nhiêu V, có thay đổi so vơí lúc ko nổ ko, trả lời em đi rồi tính tiếp :D

vuahung105

Xe container
Đơn giản nhất là mang accu đi bảo hành, đòi đổi cái mới bác ạ. Mang cái mới về mà vẫn bị thì nghi máy phát có vấn đề.
Mà bác nổ máy rồi đo điện áp ở 2 cực accu xem được bao nhiêu V, có thay đổi so vơí lúc ko nổ ko, trả lời em đi rồi tính tiếp :D
vâng, có khi em đi kiếm cái đồng hồ đo điện về nghịch dần CT nhỉ? CT tư vấn cho em mua cái loại nào ( có hình càng rễ chọn nhé ) :P

Porsche_CD5

Xe điện
vâng, có khi em đi kiếm cái đồng hồ đo điện về nghịch dần CT nhỉ? CT tư vấn cho em mua cái loại nào ( có hình càng rễ chọn nhé ) :P
Cái vụ điện đóm bác xem lại từ trang khoảng 110 CT đã hưỡng dẫn cách đo và kiểm tra máy phát rồi
còn cái ắc quy của em cũng thế, nó chỉ xanh vài lần đầu lúc mới thôi, một hai tháng sau bác có sạc cả 24h nó cũng không xanh đâu
em bảo nếu bác vẫn bị hết điện thì em cho bác mượn cái bình của em nếu của em cũng bị thì ...X_XX_X

Porsche_CD5

Xe điện
Bác để em một quả nhé, em cũng vừa thay lốp hai tháng. nhưng có lẽ lốp bị nứt hết, hôm nay bác nói em sờ đến lốp sơ cua thì thấy hết hơi rồi, không biết tại van hay lốp
hôm thay xong em không mang lốp cũ về (ngố nhỉ)

Chỉnh sửa cuối:

kid1412arc

Xe tăng
Bác để em một quả nhé, em cũng vừa thay lốp hai tháng. nhưng có lẽ lốp bị nứt hết, hôm nay bác nói em sờ đến lốp sơ cua thì thấy hết hơi rồi, không biết tại van hay lốp
hôm thay xong em không mang lốp cũ về (ngố nhỉ)
bác ơi, bác Leica và bác Thienftu đăng ký hết mất rồi ạ. Sorry bác

vuahung105

Xe container
Cái vụ điện đóm bác xem lại từ trang khoảng 110 CT đã hưỡng dẫn cách đo và kiểm tra máy phát rồi
còn cái ắc quy của em cũng thế, nó chỉ xanh vài lần đầu lúc mới thôi, một hai tháng sau bác có sạc cả 24h nó cũng không xanh đâu
em bảo nếu bác vẫn bị hết điện thì em cho bác mượn cái bình của em nếu của em cũng bị thì ...X_XX_X
cám ơn cụ.
từ hôm qua đến giờ thì không thấy hết điện ( tuy nhiên mắt báo vẫn sáng quắc ). nếu của bác cũng thế thì của em chắc cũng vậy. để em nghiên cứu thêm vụ này. hy vọng bác dự sai ....#:-s