Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

chodoithemvui

Xe tải
Pride có thể thay gương của Mazda vào được, có lẽ là đời 323. Em thấy một số xe đã thay để có thể cụp và chỉnh điện được. Còn nếu độ dải LED signal lên gương, bác ở trong đó có thể tìm đến bác Khắc Trung (thường xuyên hoạt động trên Otosaigon) có tay nghề rất tốt. Có bác ở HN đã gửi đôi gương gin của Pride vào để độ rồi bác ạ.
Em có 1 đôi gương theo xe khi mua là Nissan có thể gập lại được, nhưng em thấy bên trong nó được mài dũa kinh lắm. Có lẽ người ta đã phải gọt chân cho vừa giầy nên 1 bên gập tốt, bên kia gập không hết mà khung còn bị nứt. Em phải mua đôi gương gin thay thế, dưng mà nó lại không gập được. Đau khổ khi đi vào ngõ hẹp b-(

Porsche_CD5

Xe điện
năm mới chúc cả nhà PC nhà mình đoàn kết, gắn bó và ngày càng lớn mạnh.
phuơng châm là KHÔNG BỎ CŨ, CHỈ THÊM MỚI .
noi gương CT nhà ta mà học tập :P
hôm nay được nghỉ, em lại táy máy mông má cho V2 chuẩn bị đi chơi tết.
hôm trước em thấy xe bác porcher có cái đèn trần đẹp quá, nhưng mà em thắc mắc là xe bác ấy cứ mở cửa thì đèn sáng, còn xe của em thì phải bật công tắc nó mới sáng. vậy cái nào mới là orign theo xe hả các bác ?
có phải bác porcher chế thêm hay V2 của em bị khuyết mất chỗ nào nhẩy?
Bên sườn cửa có cái núm đen đen bác tháo ra xịt cho phát RP7, công tắc đèn trần để ở nấc giữa thế là xong
còn cái cục bả trên trần xe em là bản quyền của CT đới Bác có định làm một cục thì mật thư cho CT nhé:bz

bluestar2006

Xe container
Em có 1 đôi gương theo xe khi mua là Nissan có thể gập lại được, nhưng em thấy bên trong nó được mài dũa kinh lắm. Có lẽ người ta đã phải gọt chân cho vừa giầy nên 1 bên gập tốt, bên kia gập không hết mà khung còn bị nứt. Em phải mua đôi gương gin thay thế, dưng mà nó lại không gập được. Đau khổ khi đi vào ngõ hẹp b-(
Gương của Mazda thì hình như không phải gọt giũa, vì Mazda 121 (là CD5) với 323 có nhiều thiết kế dùng chung bác ạ :)

vuahung105

Xe container
Như đèn trần của em lúc đầu cũng không có tác dụng gì khi chuyển nấc DOOR, sau đó em phải vệ sinh 4 cái công tắc điện ở trên 4 cái cửa là nó lại hoạt động. Chức năng này cũng rất hay vì chúng ta sẽ phát hiện ra 1 trong 4 cửa (hoặc nhiều hơn) đang không được đóng khít đấy. Bác thử làm giống em đi, tháo 2 con ốc ở cái công tắc ra, lôi nó ra ngoài 1 chút, vệ sinh + chỉnh lại cho tiếp xúc thật tốt + tra tí dầu = hoạt động tốt đấy.
cám ơn bác nhiều nhiều . mai em lại có việc để làm. tình hình sẽ báo cáo các cụ sau.
em khoe thành tích hôm nay tý nhé. em mới thửa được cái tay nắm cần số.

nhưng còn cái này trông ngứa mắt quá. có cụ nào có phương thuốc chữa hoặc thay thế không ? chỉ giáo cho em học tập với

Porsche_CD5

Xe điện
năm mới chúc cả nhà PC nhà mình đoàn kết, gắn bó và ngày càng lớn mạnh.
phuơng châm là KHÔNG BỎ CŨ, CHỈ THÊM MỚI .
noi gương CT nhà ta mà học tập :P
hôm nay được nghỉ, em lại táy máy mông má cho V2 chuẩn bị đi chơi tết.
hôm trước em thấy xe bác porcher có cái đèn trần đẹp quá, nhưng mà em thắc mắc là xe bác ấy cứ mở cửa thì đèn sáng, còn xe của em thì phải bật công tắc nó mới sáng. vậy cái nào mới là orign theo xe hả các bác ?
có phải bác porcher chế thêm hay V2 của em bị khuyết mất chỗ nào nhẩy?
Em quyên chưa hỏi kỹ bác cái còi chíp hôm bác tặng em đấu như thế nào nhỉ, có 3 dây đen, xanh, nâu bác vẽ cho em cái sơ đồ đấu nhé

bluestar2006

Xe container
Em quyên chưa hỏi kỹ bác cái còi chíp hôm bác tặng em đấu như thế nào nhỉ, có 3 dây đen, xanh, nâu bác vẽ cho em cái sơ đồ đấu nhé
Theo logic thì đấu thế này ạ
Đen là Đất, Xanh và Nâu đấu vào 2 dây (+) của đèn signal 2 bên.

Porsche_CD5

Xe điện
cám ơn bác nhiều nhiều . mai em lại có việc để làm. tình hình sẽ báo cáo các cụ sau.

nhưng còn cái này trông ngứa mắt quá. có cụ nào có phương thuốc chữa hoặc thay thế không ? chỉ giáo cho em học tập với
một trăm OBAMA xong Bác nhớ nộp về kho Bác Gió bộ lên xuống kính bằng cơm nhé\m/

bluestar2006

Xe container
một trăm OBAMA xong Bác nhớ nộp về kho Bác Gió bộ lên xuống kính bằng cơm nhé\m/
Em nghĩ là Vua muốn cái lẫy mở cửa? Em thấy có đồ TQ mạ kim loại sáng lắm cơ, còn đồ gin thì em không rõ có còn không.

vuahung105

Xe container
Theo logic thì đấu thế này ạ
Đen là Đất, Xanh và Nâu đấu vào 2 dây (+) của đèn signal 2 bên.
CT nói chuẩn rùi.
dưng mà em thì không giỏi như thế nên em làm cách thủ công là : gí thử vào ắc quy xem dây nào là dây + và dây nào là dây - . sẽ tìm ra ngay. nếu em nhớ không nhầm thì dây - em đã buộc thắt nút rồi. bác cứ làm như em cho chắc ăn :P

vuahung105

Xe container
Em nghĩ là Vua muốn cái lẫy mở cửa? Em thấy có đồ TQ mạ kim loại sáng lắm cơ, còn đồ gin thì em không rõ có còn không.
hay quá, em cũng nhớ là đã nhìn thấy cụ nào đó lắp cái mạ kim loại ấy rồi. nhưng mà trên em không có mấy cái đồ này.
em nhờ CT tuần sau có ghé qua chợ thì mua hộ em mấy thứ được không?
1. 4 cái khoá cửa TQ mạ sáng choang ấy.
2. 1 cái role nhiệt quạt gió ( cắm vào máy )
3. 1 cái themoswith ( cái rơle đen ) để đóng - ngắt quạt gió .
hôm này xuống cưới V3 CT em lấy hàng được không?
mà bác Porcher có đặt hàng gì không thì order luôn một thể .

Porsche_CD5

Xe điện
hay quá, em cũng nhớ là đã nhìn thấy cụ nào đó lắp cái mạ kim loại ấy rồi. nhưng mà trên em không có mấy cái đồ này.
Em chỉ thích nhớt của CT thôi, nhớt hịn máy êm lắm:D
Nếu thống nhất hôm này ae mình nhờ CT mua 3 can là được 4 suất, em lấy hai suất dùng dần

bluestar2006

Xe container
CT sâu ảnh cái mạ kim loại cho em xem với

Xe em đồ gin nên để lúc nào em chụp trộm xe hàng xóm nhà em thôi, nhân tiện em hỏi luôn bác ý mua ở đâu.
Em sẽ cố tranh thủ lúc nào đi mua mấy cái đồ này. Riêng cái số 3 thì cái 6 chân hôm trước các bác mua cũng dùng được đấy ạ

À em nhầm, cái 6 chân đó không dùng được vì không có tiếp điểm thường đóng. Sozi ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Em chỉ thích nhớt của CT thôi, nhớt hịn máy êm lắm:D
Nếu thống nhất hôm này ae mình nhờ CT mua 3 can là được 4 suất, em lấy hai suất dùng dần
thế tốt quá. chi nhánh PC việt trì đăng ký mua 3 can dầu.
ah? mà bác porcher muốn đấu còi chíp kiểu gì .
1. chỉ kêu khi bấm điều khiển : thì bác đấu dây + vào + xi nhan một bên và vắt dây - sang dây - đèn xi nhan bên kia.
2. kêu khi xi nhan và bấm điều khiển ( em đang lắp ) thì bác đấu 2 đầu + và - vào một đèn xi nhan và vắt nốt đầu + sang bên dây + đèn xi nhan bên kia.
em đấu theo kinh nghiệm xe máy trước đây. thấy vẫn đang kêu tốt .

Porsche_CD5

Xe điện
thế tốt quá. chi nhánh PC việt trì đăng ký mua 3 can dầu.
ah? mà bác porcher muốn đấu còi chíp kiểu gì .
1. chỉ kêu khi bấm điều khiển : thì bác đấu dây + vào + xi nhan một bên và vắt dây - sang dây - đèn xi nhan bên kia.
2. kêu khi xi nhan và bấm điều khiển ( em đang lắp ) thì bác đấu 2 đầu + và - vào một đèn xi nhan và vắt nốt đầu + sang bên dây + đèn xi nhan bên kia.
em đấu theo kinh nghiệm xe máy trước đây. thấy vẫn đang kêu tốt .
OK em với Bác đã quyết, lão Tháo là thành phần cưỡng bức;))

hat65

Xe điện

em còn 1 bộ mới tinh của Mobis đó, khi nào bác về hn ới em nhá em để lại cho bác

vuahung105

Xe container
hay quá, cám ơn bác Hât65.
hôm chủ nhật rày bác có tham gia không? nếu có thì bác cầm luôn hộ em. nếu không thì bác cho em số cầm tay chính nhé.
sô của em là 0988424256

connhaphuho

Xe hơi
Hình như là bác nhớ xe em, phải bác nói cái này không :

4 cái lẫy này em mua cách đây 1 năm, đúng 100K / 4 cái, thực ra nó là hàng nhựa hết, chỉ có cái tay lẫy là xi trắng thôi .

9609

Xe hơi
Mấy cái tay lẫy mở cửa này em bị gãy nhiều lắm, từ khi đi xe gần 1 năm mà gãy tới 5 cái rồi, nó toàn gãy cái lẫy bên trong chứ ko phải cái phần tay kéo đâu.
mấy hôm rồi em đi chơi Tết, đổ 1 bình xăng mà chạy 480km, đi ra đến cây xăng đổ 600k đã lại đầy ặc rồi. Quái lạ ....600k cứ cho là 30 lít đi thì chạy 480km là 6.25 lit trên 100km .....Đúng là ăn xăng như ngửi.