Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

xecoitico

Xe buýt
Co nguoi ban gioi thieu cho em chiec Kia CD5 doi 2001, may moc tam, hinh thuc cung con duoc, noi that nguyen ban (hoi cu), larang, am thanh day du. gia ban 75 trieu. cac bac tu van gia nay the nao? co mua duoc khong?
Nếu đúng như bác tả thì để đấy em mua

Lâm Phong

Xe tăng
Nếu đúng như bác tả thì để đấy em mua
Em đề nghị Bác Xecoi và các Bác không chém ở thớt này ạ, mời các bác muốn mua thêm Jolie sang bên thớt chiên khoai ạ.
Nhắc nhở này là lần cuối trước khi bem nick. Mong các Bác hợp tác vì diễn đàn.=D>

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Co nguoi ban gioi thieu cho em chiec Kia CD5 doi 2001, may moc tam, hinh thuc cung con duoc, noi that nguyen ban (hoi cu), larang, am thanh day du. gia ban 75 trieu. cac bac tu van gia nay the nao? co mua duoc khong?
Quá rẻ, cụ lấy được đấy. nếu còn nguyên bản và vẫn chạy được.

Bác Lâm Phong cho em cới số cầm chân hôm nào cuối tuần em qua nhờ bác sơn em ít đen đen vào gầm cho nó chống gỉ em nó với :)]

Chỉnh sửa cuối:

nammtcn

Đi bộ
Các bác cho em hỏi thêm chút nữa, Dòng xe này đi lại chi phí sửa chữa thế nào? Vì thu nhập em khoảng được 6-7 triệu/tháng, mức độ đi lại của em cũng ít, đi làm gần cơ quan(800m) nên đi vespa.
Vậy em có nên mua không?

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Các bác cho em hỏi thêm chút nữa, Dòng xe này đi lại chi phí sửa chữa thế nào? Vì thu nhập em khoảng được 6-7 triệu/tháng
Vậy em có nên mua không?
Dòng xe này phụ tùng chắc thuộc dạng rẻ nhất trong các loại 4B, còn công thợ thì vẫn theo mặt bằng chung của xe cỏ.
Nhưng em nghĩ xe 75tr mang về, ban đầu cũng phải chăm sóc em nó kha khá rồi mới sử dụng ổn định và ngon lành được đấy.
Còn sử dụng xe hàng tháng thì tùy mức độ đi ít nhiều (tiền xăng, nhớt theo tỷ lệ km sử dụng), tiền gửi xe (nếu phải gửi ~ 1M/tháng trong nội thành), tiền đăng kiểm, bảo hiểm bắt buộc theo định kỳ,...
Chắc bác phải tự cân đối thôi, cũng phải tốn cho xe 3 tr/tháng (em tính cả tiền gửi xe)

Em mời bác qua thớt ở chữ ký của em ta chiên khoai tiếp nhé

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các bác cho em hỏi, thay ac quy > thiết kế nguyên bản có v.đ gì ko nhỉ ? em toàn dùng 60A thay cho 55A

bluestar2006

Xe container
Các bác cho em hỏi, thay ac quy > thiết kế nguyên bản có v.đ gì ko nhỉ ? em toàn dùng 60A thay cho 55A
Bể nước lớn hơn thì cần thời gian làm đầy lâu hơn (với cùng 1 vòi nước chảy vào)

Ở trường hợp của bác, 60AH vs 55AH không có chênh lệch gì nhiều về dòng nạp tiêu chuẩn (thông thường được tính bằng 1/10 dung lượng accu) do vậy không ảnh hưởng gì cả ngoài thời gian nạp đầy bình lâu hơn một chút.

LuGao

Xe tải
Hix, cả nhà ơi. V2 lại nhõng nhẽo nữa rùi. Chuyện là thi thoảng em vào số 4 thì không ăn và bị bật về Mo. Tình trạng này có phải thay hộp số hay phải xử lý thế nào ah. Tầm bi nhiu tiền ạh. Cả nhà giúp em nhé! Thanks cả nhà!

bluestar2006

Xe container
Hix, cả nhà ơi. V2 lại nhõng nhẽo nữa rùi. Chuyện là thi thoảng em vào số 4 thì không ăn và bị bật về Mo. Tình trạng này có phải thay hộp số hay phải xử lý thế nào ah. Tầm bi nhiu tiền ạh. Cả nhà giúp em nhé! Thanks cả nhà!
Bệnh này giống bệnh xe bác hoangthanhnb dạo trước rồi. Xe đó phải thay 1 cái càng cua trong hộp số, thế rồi lại ngon lành bác ạ

hoangthanhnb

Đi bộ
Các bác cho em hỏi thêm chút nữa, Dòng xe này đi lại chi phí sửa chữa thế nào? Vì thu nhập em khoảng được 6-7 triệu/tháng, mức độ đi lại của em cũng ít, đi làm gần cơ quan(800m) nên đi vespa.
Vậy em có nên mua không?
Em này bác ko mua thì cho em xin ít thông tin nhá.

LuGao

Xe tải
Bệnh này giống bệnh xe bác hoangthanhnb dạo trước rồi. Xe đó phải thay 1 cái càng cua trong hộp số, thế rồi lại ngon lành bác ạ
Cảm ơn bác CT. không biết bác hoangthanhnb còn nhớ khi ấy xử lý mất tầm bi nhiêu tiền và bao nhiêu thời gian không ah.?

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn bác CT. không biết bác hoangthanhnb còn nhớ khi ấy xử lý mất tầm bi nhiêu tiền và bao nhiêu thời gian không ah.?
Em nhớ bác hoangthanhnb kiếm mấy hôm mới được cái càng cua bãi 300K, thêm công bổ hộp số (tối thiểu 500K), chưa kể nhân tiện thay dầu, rồi cùng một công hạ hộp số xuống sẽ kiểm tra lá côn - bàn ép - bi T xem có phải thay thế gì không

hoangthanhnb

Đi bộ
Em nhớ bác hoangthanhnb kiếm mấy hôm mới được cái càng cua bãi 300K, thêm công bổ hộp số (tối thiểu 500K), chưa kể nhân tiện thay dầu, rồi cùng một công hạ hộp số xuống sẽ kiểm tra lá côn - bàn ép - bi T xem có phải thay thế gì không
3 cái càng cua em gỡ đc là 300k, công hạ hộp số + phớt đầu trục là 500k, dầu hộp số = 120k, láng bánh đà ko tính công :D, lọ mọ cả kiếm đồ cả công thay tháo lắp ráp hết 1 ngày bác ạ. Nhưng mà lại ngon và quá rẻ so với cả cái hộp số :D

hoangthanhnb

Đi bộ
Em tìm lại đc mấy cái hình:

Bác chú ý mấy chỗ khoanh đỏ, nó bị mòn vẹt đấy ạ.
Còn đây là khi lắp bộ em kiếm đc vào:

nguyencar

Đi bộ
Chào các Bác, cho e hỏi kia cd5 ko có trợ lực, muốn gắn thêm trợ lực có ảnh hưởng gì về an toàn hay trục trặc tay lái ko các Bác? tks

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chào các Bác, cho e hỏi kia cd5 ko có trợ lực, muốn gắn thêm trợ lực có ảnh hưởng gì về an toàn hay trục trặc tay lái ko các Bác? tks
mới có bác xờ tý lắp đấy bác ạ, bác bỏ chút thời gian đọc lại các bài của nhà PC thì sẽ biết thôi. Tuy nhiên câu hỏi của bác vẫn cần để thời gian trả lời :D

xecoitico

Xe buýt
Nếu bộ trợ lực là hàng bãi thì cũng còn tùy thuộc vào yếu tố may rủi nữa bác ah, được bộ tốt thì ok nhưng bộ lởm thì mất công mất sức. Còn bác kiếm đc hàng hịn mới tinh thì không phải bận tâm đâu có điều giá chát

bluestar2006

Xe container
mới có bác xờ tý lắp đấy bác ạ, bác bỏ chút thời gian đọc lại các bài của nhà PC thì sẽ biết thôi. Tuy nhiên câu hỏi của bác vẫn cần để thời gian trả lời :D
Khi độ trợ lực, yếu tố quan trọng nhất là chọn được thước lái tốt, đi kèm là các đầu rotuyn tốt. Những yếu tố này đảm bảo nếu có mất trợ lực vẫn không bị mất lái (chỉ nặng lái thôi)

Riêng cái thước lái của xe bác Sờ Ti Cô, em xin đảm bảo là đến thời điểm này là mới nhất trong PC, và có độ an toàn hơn cái thước cũ của xe bác ý ạ. :D