Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

LuGao

Xe tải
Bac CT ơi, em nhớ hình như hôm trước bác có pót Eletrical wiring diagram của Kia pride ma em search hoài không ra. Nếu bác và cả nhà còn nhớ nó nằm ở thớt nào thi cho em thông tin để em tìm tiếp bác nhé! Cảm ơn bác CT và cả nhà nhiều nhiều.

bluestar2006

Xe container
Bac CT ơi, em nhớ hình như hôm trước bác có pót Eletrical wiring diagram của Kia pride ma em search hoài không ra. Nếu bác và cả nhà còn nhớ nó nằm ở thớt nào thi cho em thông tin để em tìm tiếp bác nhé! Cảm ơn bác CT và cả nhà nhiều nhiều.
Bác download ở đây ạ, trong vòng 24 h nhé :D

http://www.mediafire.com/file/1g4cae55l8srlph/Kia Pride wiring diagram1.pdf

pass mở file là nick của em

xewaytau

Xe đạp
Các bác ơi cho em hỏi chút.
Em muốn làm lại joăng cửa 4 cánh thì làm ở đâu hả bác, giá rổ thế nào? Trận mưa vừa rồi em để xe nghiêng nên nước vào trong xe. Nếu làm chắc làm toàn bộ cho nó chất bác nhẩy.
Em chờ tin các bác

bluestar2006

Xe container
Các bác ơi cho em hỏi chút.
Em muốn làm lại joăng cửa 4 cánh thì làm ở đâu hả bác, giá rổ thế nào? Trận mưa vừa rồi em để xe nghiêng nên nước vào trong xe. Nếu làm chắc làm toàn bộ cho nó chất bác nhẩy.
Em chờ tin các bác
Gioăng Mobis có bác nhà mềnh mua là 220K/cái đới bác ạ. Hay bác chuột bạch vụ đút ống tuy ô thợ xây vào ruột gioăng cũ đi :D

Còn làm lại khung cửa (nếu phải nắn - hàn lại cho khỏi hở) bác qua bác Sơn gò cạnh TG.

xewaytau

Xe đạp
Giàng ơi Mua gioăng mobi ở đâu hả giàng. Nếu là hàng Mobi thì em làm luôn 4 cánh luôn cho nó tốt. Cánh cửa của các xe cd 5 dạo này cũng kém, chắc em cũng sơn gò tí chút thôi. Gioăng xe đã 9-10 năm rồi, chắc hết khấu hao lâu rồi giàng nhỉ

LuGao

Xe tải
Bác download ở đây ạ, trong vòng 24 h nhé :D

http://www.mediafire.com/file/1g4cae55l8srlph/Kia Pride wiring diagram1.pdf

pass mở file là nick của em
Em cảm ơn bác CT. Bác CT oi, bac lại cho em xin menu dầu nhớt cho V2 của em. Nhớt máy, nhớt hộp số, dầu thắng mình xử dụng loại nào la phù hợp ah. Bác có luôn chi phí tầm bao nhiêu thì cho em xin luôn ah. Cảm ơn bác.

Hix, còn về cái số 4 của V2 em, cái gara nó bảo thay cụm số 4 + cần gạt (chắc ý nó là cái càng cua) thi tổng chi phí (bao gồm luôn thay dầu hợp số + công) tầm 2000k. Nó còn bảo nếu thay nguyên cả hộp số (nó mua ở bãi về ráp vô) thì tầm 3500k. Em cũng có thử ra hỏi ở một cửa hàng bán phụ tùng cũ, ngoài ấy thì không có cả bộ hộp số. cửa hàng kêu em nếu bị tình trạng như thế (mà hình như Kia pride thường bị tình trang này vì nói ra là cửa hàng nó biết ngay) thì thay cụm số 4 thôi, mà giá nó kêu là 1400k :(. Bác CT cho em xin ý kiến với!

bluestar2006

Xe container
Giàng ơi Mua gioăng mobi ở đâu hả giàng. Nếu là hàng Mobi thì em làm luôn 4 cánh luôn cho nó tốt. Cánh cửa của các xe cd 5 dạo này cũng kém, chắc em cũng sơn gò tí chút thôi. Gioăng xe đã 9-10 năm rồi, chắc hết khấu hao lâu rồi giàng nhỉ
Bác leica có chỗ mua gioăng hay lắm, bác hỏi bác ý nhá. Thủ tục nó phức tạp phết đấy :D. Còn khung cửa mà lỏng lẻo hay bị vênh thì gioăng có tốt mấy cũng vẫn ... dột

bluestar2006

Xe container
Em cảm ơn bác CT. Bác CT oi, bac lại cho em xin menu dầu nhớt cho V2 của em. Nhớt máy, nhớt hộp số, dầu thắng mình xử dụng loại nào la phù hợp ah. Bác có luôn chi phí tầm bao nhiêu thì cho em xin luôn ah. Cảm ơn bác.

Hix, còn về cái số 4 của V2 em, cái gara nó bảo thay cụm số 4 + cần gạt (chắc ý nó là cái càng cua) thi tổng chi phí (bao gồm luôn thay dầu hợp số + công) tầm 2000k. Nó còn bảo nếu thay nguyên cả hộp số (nó mua ở bãi về ráp vô) thì tầm 3500k. Em cũng có thử ra hỏi ở một cửa hàng bán phụ tùng cũ, ngoài ấy thì không có cả bộ hộp số. cửa hàng kêu em nếu bị tình trạng như thế (mà hình như Kia pride thường bị tình trang này vì nói ra là cửa hàng nó biết ngay) thì thay cụm số 4 thôi, mà giá nó kêu là 1400k :(. Bác CT cho em xin ý kiến với!
Giá cả xử lý hộp số trong đó thì em không rành, còn giá bác hoangthanhnb hôm trước kiểm được bộ càng cua 300K cũng là hơi rẻ thật, HN thì ko có giá đó.
Bác thử hỏi xem nếu bị như ảnh của bác hoangthanhnb, có hàn đắp để khắc phục được không, làm được thì chi phí có thể giảm đi đấy ạ

LuGao

Xe tải
Giá cả xử lý hộp số trong đó thì em không rành, còn giá bác hoangthanhnb hôm trước kiểm được bộ càng cua 300K cũng là hơi rẻ thật, HN thì ko có giá đó.
Bác thử hỏi xem nếu bị như ảnh của bác hoangthanhnb, có hàn đắp để khắc phục được không, làm được thì chi phí có thể giảm đi đấy ạ
Cảm ơn bác CT nhiều lắm!

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn bác CT nhiều lắm!
Có gì đâu bác ơi, chỉ vài thông tin mong giúp được bác ít nhiều thôi :)

Còn dầu nhớt cho xe mình không yêu cầu cao quá, em hay dùng Mobil 20-50W loại thường, giá cỡ 280K/can 4 lit. 3000Km thay dầu 1 lần, 2 hoặc 3 lần thay dầu thì thay lọc dầu (loại Mobis dùng chung với Kia Morning)

Dầu hộp số, dầu phanh em không nhớ chỉ số (sẽ tra sau chút), nhưng dùng loại tiêu chuẩn các gara vẫn có, vì 2 loại dầu này ít khi phải thay lắm.

nhim07

Xe tăng
Em bổ sung thêm dầu hộp số: 75 W-80 hoặc ATF ( theo catalog )

hat65

Xe điện
Em bổ sung thêm dầu hộp số: 75 W-80 hoặc ATF ( theo catalog )
ấy chết đừng nhầm thế bác, pride nhà mềnh ko dùng ATF cho hộp sô được, nếu có chỉ dùng cho dầu trợ lực thôi. ATF dành cho hộp số tự động bác nhé

9609

Xe hơi
Cụ vào hàng Trung Loan trong chợ ( gần Cường Chiến Thắng ), nhà này chuyên đồ cao su, gioăng cửa cho Pride và CD5 có giá tầm 220k/ 4 cánh. Cao su có rãnh cắm và ống phồng phồng dùng để lắp vào viền capo và viền cốp sau mua 100k/7m về cắt lắp vào thừa thoải mái. Cao su gạt kính trong ngoài ở 4 cánh cửa giá 35k/cặp

Chỉnh sửa cuối:

9609

Xe hơi
Bác leica có chỗ mua gioăng hay lắm, bác hỏi bác ý nhá. Thủ tục nó phức tạp phết đấy :D. Còn khung cửa mà lỏng lẻo hay bị vênh thì gioăng có tốt mấy cũng vẫn ... dột
Đúng tình trạng của xe em đó ạ, thay gioăng của nó=> dột, thay gioăng của xe khác loại có ống cao su phồng hơn => kênh chỗ khít, chỗ hở càng hở thêm => dột, lắp gioăng của nó vào cánh rồi thay gioăng ở viền cửa từ loại phẳng thành loại có ống cao su phồng => đỡ dột nhưng lại hở ở bên dưới cánh, gió vù vù lùa từ dưới lên .....
Hiện trời đang mưa suốt nên em chấp nhận phương án ..."vù vù" vậy.:|

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cụ vào hàng Trung Loan trong chợ ( gần Cường Chiến Thắng ), nhà này chuyên đồ cao su, gioăng cửa cho Pride và CD5 có giá tầm 220k/ 4 cánh. Cao su có rãnh cắm và ống phồng phồng dùng để lắp vào viền capo và viền cốp sau mua 100k/7m về cắt lắp vào thừa thoải mái. Cao su gạt kính trong ngoài ở 4 cánh cửa giá 35k/cặp
Cái này có kèm theo chốt nhựa ko bác nhỉ ?

9609

Xe hơi
Cái này có kèm theo chốt nhựa ko bác nhỉ ?
Có kèm đấy bác ạ, hôm trước em mua cậu bán hàng mang ra 1 bó bó sẵn, trong đó đã đầy đủ các thanh gạt trong ngoài cắm sẵn các chốt nhựa

9609

Xe hơi
Cái ba đờ sốc trước này, ở Cường Chiến Thắng trong chợ Giời bán là 1t400k hàng OEM ( chỗ em mua trước chỉ có 1t200k thôi nhưng giờ ko còn hàng ). Máy ảnh của em cho ông bạn nghịch chỉnh màu xanh lét.

Ba đờ sốc sau ở Cường Chiến Thắng giá 1.4t/cái hàng OEM, hàng nhái không còn.
Ốp la răng mua nhà Tiến Hằng giá 350k/bộ 4 cái, nhìn phê ra phết.
Tem PrideB và GTX giá 80k/bộ.
Chắn bùn hiện ko còn đủ 1 bộ, em chưa lùng đc nên vẫn để trần, có hôm đi bép phát vào bãi c.ư.t bò, bắn lên mép cánh cửa, lúc bước xuống bị quệt vào quân ức nổ mũi ..... nhưng vẫn chưa mua đc.:-|

Cái logo VIP này mua ở nhà Trung Loan trong chợ giá 80k/cặp, cái tay nắm cửa giá 170k/cặp cả trong ngoài.

Khoe nốt F1 nhà em, chiều nào cũng phải cho cháu đi dạo vài vòng mới chịu

bluestar2006

Xe container
@ 9609: Cản trước bác mua sai đời rồi nhé, nó là của Pride 9x đầu. Cái đúng đời xe bác được lượn tròn như cản sau. Nếu bác muốn đổi sang cản bo tròn để em giới thiệu (khẩn trương vì mấy hôm nữa xe bác ý bán mất)

kia_cd6

Xe hơi
Chào các bác xe cd5 của em gần đây sinh bệnh tốn xăng đột biến chắc cỡ 7.5l/100km, trước đây chỉ 6l gì đó. Cuối tháng vừa rồi đi đăng kiểm họ bảo CO thừa gây ô nhiễm (xít không qua) biểu hiện xăng đốt không hết. Em ở HN có bác nào biết chỉnh lại, bảo dưỡng chế ở đâu tốt không. Các bác trên Thái Nguyên cho em hỏi xem ông Thịnh gù nào đó giờ còn hành nghề nữa không để em lên đó 1 chuyến.