Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

truong78

Xe máy
Các bác cho e hỏi kim nhiệt kia pride b chạy đến khoảng mấy giờ thì nên dừng xe chở mát máy ạ? Xe em đã dùng ABBA đỏ, mấy ngày nóng vừa qua chạy 20km nó lên 12 hốt quá, kÕ biết có chạy về quảng ninh kịp vào hạ ko nữa
Xe e cd5 tầm 11h30 hôm nóng 40 độ đi phố chắc phải lên tầm 12h đấy ag. Nhưng e đi 2h ngoài đường thấy nó vẫn nguyên nên kệ. E nghĩ nếu k tăng thì k sao đâu ah
Trước khi chưa hỏng cảm biến nhiệt, V2 em kim nhiệt chỉ khoảng 10h là quạt chạy. Nhưng 1 năm nay em thay cảm biến mới thì em thấy cứ 11h30 quạt két nước mới chạy. Em cũng cứ để thế chạy vì thấy nước không hao. Các bác cho em hỏi mình có thể điều chỉnh được cái cảm biến nhiệt này không ạ, hay là phải dùng loại nào là tốt ạ? Em cám ơn ạ!

vuahung105

Xe container
Trước khi chưa hỏng cảm biến nhiệt, V2 em kim nhiệt chỉ khoảng 10h là quạt chạy. Nhưng 1 năm nay em thay cảm biến mới thì em thấy cứ 11h30 quạt két nước mới chạy. Em cũng cứ để thế chạy vì thấy nước không hao. Các bác cho em hỏi mình có thể điều chỉnh được cái cảm biến nhiệt này không ạ, hay là phải dùng loại nào là tốt ạ? Em cám ơn ạ!
nó là 2 loại đời cũ và mới, tác dụng như nhau, nên bác k phải quan tâm đâu. cứ nhớ là bây h 11h30 nó mới đạt 91độ. thế là đc rồi ah

Mrthanglas288

Xe hơi
Em thì chả biết xe các bác thế nào chứ, xe em đấu quạt gió cho chạy luôn từ đầu, đi mãi mà mà kim nhiệt nó ứ chịu lên.

pipo_nhoc

Xe buýt
Cả nhà ơi e mới kiểm tra thấy một bên của vợ e thế này, ko biết có phải bị mọt ko ạ? Khắc phục thế nào cả nhà nhỉ

vuahung105

Xe container
Cả nhà ơi e mới kiểm tra thấy một bên của vợ e thế này, ko biết có phải bị mọt ko ạ? Khắc phục thế nào cả nhà nhỉ

ca này nặng lắm rồi. bác bố trí ra thợ hàn lại sớm kẻo nó sập gầm đấy.
nhìn vết hàn cắt này e cũng k hiểu tại sao ( giống kiểu phá hoại quá , tất nhiên là có bị mọt kha khá )

pipo_nhoc

Xe buýt
nhìn vết hàn cắt này e cũng k hiểu tại sao ( giống kiểu phá hoại quá , tất nhiên là có bị mọt kha khá )
Chẹp chắc em phải đem vợ đi bệnh viện rồi, em ở Hà nội chắc qua Trường Giang thôi không biết bên đó có khắc phục được không ạ? mình có cần mua vật tư gì không ạ? Thoạt đầu em tưởng hỏng cái chắn bùn thôi ạ cụ lại phán thế em sợ....

thaoqn

Xe đạp
Các bác giúp em tí. Chả là pride nhà em trước giờ kim nhiệt độ nước không thấy lên gì cả. Em mới kiếm được cái cảm biến mới lắp vào vẫn vậy. Rút dây chạm mass thì kim vẫn lên. Vậy còn bệnh gì nữa không các Bác. Em kiểm tra cảm biến thì vẫn thấy thay đổi theo nhiệt độ

vuahung105

Xe container
nó là cả cái ụ đỡ giảm sóc, chỗ này cũng hay bị mọt, các xe nhà mình 99% là đã phải xử lý chỗ hóc bánh này

vuahung105

Xe container
Các bác giúp em tí. Chả là pride nhà em trước giờ kim nhiệt độ nước không thấy lên gì cả. Em mới kiếm được cái cảm biến mới lắp vào vẫn vậy. Rút dây chạm mass thì kim vẫn lên. Vậy còn bệnh gì nữa không các Bác. Em kiểm tra cảm biến thì vẫn thấy thay đổi theo nhiệt độ
nếu vậy thì chả phải lo đâu. tại xe bác khi làm lại máy, thợ đã tháo bỏ cái van hằng nhiệt nên lưu lượng nước làm mát nhanh hơn, cộng việc đấu cho quạt gió chạy trực tiếp ( bật khóa là chạy - e dự thế ) nên k vấn đề gì đâu, càng tốt cho máy ttrong mùa này.

thaoqn

Xe đạp
đúng là đã bỏ van hằng nhiệt và quạt thì chạy liên tục. Nhưng khi chạy nước cũng 80 - 90 độ mà sao đồng hồ chẳng nhít được chút nào cả. (Không biết lúc nước sôi thì có lên kim hay không?)

thaoqn

Xe đạp
Em muốn thay nước làm mát, mà không biết chỗ xả nước. Các Bác chỉ em chỗ xả với.

vuahung105

Xe container
Em muốn thay nước làm mát, mà không biết chỗ xả nước. Các Bác chỉ em chỗ xả với.
dưới đáy két nước, phía bên tài xế có cái van bướm xả két nước đó bác. bác ngó thử sẽ thấy

hat65

Xe điện
Chẹp chắc em phải đem vợ đi bệnh viện rồi, em ở Hà nội chắc qua Trường Giang thôi không biết bên đó có khắc phục được không ạ? mình có cần mua vật tư gì không ạ? Thoạt đầu em tưởng hỏng cái chắn bùn thôi ạ cụ lại phán thế em sợ....
Trường Giang chỉ làm máy và gầm thôi chứ ko làm đồng sơn. Cụ đi vào ngõ 85 láng hạ ( cùng ngõ với trường giang) đi vào tận cuối ngõ có gara Sơn đà nẵng chuyên đồng sơn

hat65

Xe điện
Khi máy nguội cụ bật khóa điện kim sẽ lên mộ mức nào đó ở trên vạch dưới C. Khi ddi nóng máy kim sẽ lên một chút. Nếu kim hoạt động như cháu mô tả, cụ muốn nó lên mức cao hơn thì nhổ kim ra cắm nhích lên một chút nhìn nó xa chữ C trông nó ra dáng hoạt động hơn

thaoqn

Xe đạp
Khi máy nguội cụ bật khóa điện kim sẽ lên mộ mức nào đó ở trên vạch dưới C. Khi ddi nóng máy kim sẽ lên một chút. Nếu kim hoạt động như cháu mô tả, cụ muốn nó lên mức cao hơn thì nhổ kim ra cắm nhích lên một chút nhìn nó xa chữ C trông nó ra dáng hoạt động hơn
Của Em bật chìa khóa cũng chẳng nhích chút nào, chạy nóng máy cũng không lên tí nào. Chạm dây vào mass thì lên hết kim. Thế mới lạ chứ. Cảm biến đo lúc bình thường chừng 500 ohm . luộc trong nước gần sôi thì giảm còn chừng 40 ohm

vuahung105

Xe container
Của Em bật chìa khóa cũng chẳng nhích chút nào, chạy nóng máy cũng không lên tí nào. Chạm dây vào mass thì lên hết kim. Thế mới lạ chứ. Cảm biến đo lúc bình thường chừng 500 ohm . luộc trong nước gần sôi thì giảm còn chừng 40 ohm
đơn giản là bác rút dây điện quạt ra, nổ máy một chỗ 15p xem nó có chịu lên k?
chắc là ô thợ nào cắm kim lệch quá đấy mà. bác cắm lại theo bác Hât65 hướng dẫn là đc

pipo_nhoc

Xe buýt
Cụ sơn Đà Nẵng khám xe và bảo e chỉ cần thay cái chắn bùn bị chảy thôi ah, không biết e có thể kiếm ở đâu cụ nhỉ? E có ghé hải đăng hỏi mà ko có hàng

pipo_nhoc

Xe buýt
Chiều hôm qua em chạy qua chợ trời kiếm cái solenoid mà ko có, các cụ nhà mình có cụ nào có thừa không ạ? hoặc em có thể kiếm ở đâu các cụ chỉ em với. Em đội ơn.

vuahung105

Xe container
Em đang đi Pride CD5 2003, các cụ cho em kinh nghiệm xử lý mấy vấn đề sau với:

- Khi xe đi vào những chỗ đường hơi xấu thì có tiếng lọc xọc (có lẽ của taplo, ghế...v.v...) như xe khách thời năm 90 ý ạ
câu này thì bác tự trả lời rồi, xem lại các ôc bắt taplo xem có lỏng không, kêu chỗ nào thì khắc phục chỗ ấy

- Đi trời mưa to bị nước rớt vào hộp đựng đồ, mặc dù khi ra gara phun nước ào ào không thấy gì, mặc dù em đã thay doăng cao su hai bên cửa mới.
Bác ngó thử xem chỗ lấy gió ngoài điều hòa, có bị hở không ,xung quanh đó có bị mọt không ?

- Muốn tăng độ êm ái của xe mình thì có thể thay thế gì để ngon hơn.
không êm ái, tức là có cái đã bị lỏng, rơ, hoặc hỏng cao su - bác ra thợ kiểm tra - cái nào hỏng thì thay thôi ah.

- Xe em màu trắng muốn dán đề can, mua vài thứ phụ kiện ở trong như tấm phủ taplo... thì có thể tìm ở đâu
Decan thì ra phố Huế ( mặc dù em thấy dán vào nó cũng hơi kỳ ) , còn tấm phủ taplo thì e chưa nhìn thấy bao h, chắc xe mình không cần thiết phải bảo vệ taplo nên chưa ai sản xuất cả bác ah.

- Khi lắp thêm trợ lực lái thì có đăng kiểm được không ạ?
Bây h đăng kiểm không tính toán đến mục có trợ lực hay không ? nên bác lắp vô tư ah

Em xin cảm ơn các cụ nhiều

panhdungkt

Xe buýt
Em đang đi Pride CD5 2003, các cụ cho em kinh nghiệm xử lý mấy vấn đề sau với:

- Khi xe đi vào những chỗ đường hơi xấu thì có tiếng lọc xọc (có lẽ của taplo, ghế...v.v...) như xe khách thời năm 90 ý ạ
câu này thì bác tự trả lời rồi, xem lại các ôc bắt taplo xem có lỏng không, kêu chỗ nào thì khắc phục chỗ ấy

- Đi trời mưa to bị nước rớt vào hộp đựng đồ, mặc dù khi ra gara phun nước ào ào không thấy gì, mặc dù em đã thay doăng cao su hai bên cửa mới.
Bác ngó thử xem chỗ lấy gió ngoài điều hòa, có bị hở không ,xung quanh đó có bị mọt không ?

- Muốn tăng độ êm ái của xe mình thì có thể thay thế gì để ngon hơn.
không êm ái, tức là có cái đã bị lỏng, rơ, hoặc hỏng cao su - bác ra thợ kiểm tra - cái nào hỏng thì thay thôi ah.

- Xe em màu trắng muốn dán đề can, mua vài thứ phụ kiện ở trong như tấm phủ taplo... thì có thể tìm ở đâu
Decan thì ra phố Huế ( mặc dù em thấy dán vào nó cũng hơi kỳ ) , còn tấm phủ taplo thì e chưa nhìn thấy bao h, chắc xe mình không cần thiết phải bảo vệ taplo nên chưa ai sản xuất cả bác ah.

- Khi lắp thêm trợ lực lái thì có đăng kiểm được không ạ?
Bây h đăng kiểm không tính toán đến mục có trợ lực hay không ? nên bác lắp vô tư ah

Em xin cảm ơn các cụ nhiều
Baayh giờ đăng kiểm k tính trợ lực hả bác King