Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
em nó la KIA CD5 PS 2004 Ạ
theo e thì có 2 nguyên nhân.
1. rotuyn lái khô mỡ quá hoặc lỏng quá, nếu lỏng ( rơ) thì đi vào chỗ sóc nó lục khục dưới gầm xe.
2. bơm trợ lực có vấn đề, nếu thiếu dầu thì bác bổ xung, nếu k phải do thiếu dầu thì chắc phải tháo ra thay ruột bơm trợ lực tay lái.

bluestar2006

Xe container
theo e thì có 2 nguyên nhân.
1. rotuyn lái khô mỡ quá hoặc lỏng quá, nếu lỏng ( rơ) thì đi vào chỗ sóc nó lục khục dưới gầm xe.
2. bơm trợ lực có vấn đề, nếu thiếu dầu thì bác bổ xung, nếu k phải do thiếu dầu thì chắc phải tháo ra thay ruột bơm trợ lực tay lái.
Cái này phải khám kỹ bác ơi. Bơm bị thì đánh lái là bắt đầu có thể kêu rồi.
Với mô tả sơ sơ như vậy chưa đủ thông tin để kết luận bệnh đâu, vì còn cả hệ giảm xóc liên quan, cũng như việc xe đã từng bị động chạm gì chưa nữa

vuahung105

Xe container
Với mô tả sơ sơ như vậy chưa đủ thông tin để kết luận bệnh đâu, vì còn cả hệ giảm xóc liên quan, cũng như việc xe đã từng bị động chạm gì chưa nữa
thanks Ct đã chỉnh giúp e. e cũng đưa ra để loại trừ dần dần giúp bác ấy.

Ferrari F12@

Xe hơi
các bác ơi , e đang dọn lại v2 là pride beta , e ở gần tp hồ chí minh nhưng k biết chỗ mua hàng bãi mong các bác có ai biết chỉ giùm e ạ. e thành thật biết ơn ạ

pipo_nhoc

Xe buýt
Tình hình là e mới kiểm tra thấy một bên chắn bùn phía trước của e bị thủng ko biết mình có thể mua được ở đâu và giá bao nhiêu ah?

NASUN

Đi bộ
Xe CD5 PS đánh hết lái xang trái khi trả lái bị sượng

Xe CD5 PS đánh hết lái xang trái khi trả lái bị sượng sau đó mới ăn lái

Bẩm các cụ hôm nay em phát hiện thêm là khi xe đứng 1 chỗ, mà đánh lái xang trái nó kêu cục 1 cái, đánh sang phải thì không, và tiếng cục nó phát ra từ chỗ có vòng tròn trong hình, các cụ giúp em với ! em vodka các cụ.
[/url]P_20150704_105943_1 by lee nguyen luu, trên Flickr[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

dongbaclangtu

Xe điện
Chỗ ấy khớp nối trục vô lăng với thước lái. Bác lột cái vỏ cao su ra nhìn cả trong ca bin và ngoài sẽ phát hiện ra điểm bị dơ. (khả năng là mấy cái chữ thập bị mòn).

Chỉnh sửa cuối:

Mrthanglas288

Xe hơi
Em cần sự giúp đỡ của các cụ ạ. Tình hình là em định bán CD5 của em để đổi xe CD5 khác đời cao hon ngon hơn để chơi lại từ đầu nhưng thấy như thế cũng không khả thi nên nhờ các cụ tư vấn.
1) xe em đang ăn xăng 13l/100km em đã đi bảo dưỡng 2 lần rồi nhưng không được , thợ gala bảo phải thay chế, làm lại hơi vì bị tụt hơi cũng ăn xăng ( cái này em thấy thế nào ấy vì em đi xe thấy máy vẫn khỏe như camry, em thì mù tịt chả biết thế nào.
2) Xe em mỗi lần rửa xong là đề không nổ máy, đi trời mưa nhỏ thì không sao mưa to là cũng toi, em nghĩ là nước vào bộ phận nào đó vì nếu rửa xe xong để một lát là lại đề nổ máy đi bình thường. thanks các cụ trước. Cụ nào mà lên Vĩnh Phúc rãnh rỗi thì call em cafe ạ.

vuahung105

Xe container
Em cần sự giúp đỡ của các cụ ạ. Tình hình là em định bán CD5 của em để đổi xe CD5 khác đời cao hon ngon hơn để chơi lại từ đầu nhưng thấy như thế cũng không khả thi nên nhờ các cụ tư vấn.
1) xe em đang ăn xăng 13l/100km em đã đi bảo dưỡng 2 lần rồi nhưng không được , thợ gala bảo phải thay chế, làm lại hơi vì bị tụt hơi cũng ăn xăng ( cái này em thấy thế nào ấy vì em đi xe thấy máy vẫn khỏe như camry, em thì mù tịt chả biết thế nào.
2) Xe em mỗi lần rửa xong là đề không nổ máy, đi trời mưa nhỏ thì không sao mưa to là cũng toi, em nghĩ là nước vào bộ phận nào đó vì nếu rửa xe xong để một lát là lại đề nổ máy đi bình thường. thanks các cụ trước. Cụ nào mà lên Vĩnh Phúc rãnh rỗi thì call em cafe ạ.
13l thì quá khủng đấy chứ chả vừa, bộ hơi kém thì cũng không thể chén ác thế đc, chắc là bác chưa tìm đúng thợ thôi, khó khăn quá thì bác phựot lên VT bọn em chỉnh giúp cho , chỉ mất 10p là xuống 6-7l thôi.
còn tình trạng khó nổ máy khi rửa xe là do nứoc bắn vào mobi , bộ chia điện - cái này bác có thể điều chỉnh 2 cái núm cao su đỡ nắp capo xuống thấp hơn ( hoặc chỉnh cái thanh đỡ nắp capo ) sao cho kín hơn một chút thì sẽ không bị bắn nước vào khoang máy. sẽ giải quyết vấn đề thôi.

bluestar2006

Xe container
Bác thêm cái gioăng cao su vào ốc bắt nắp lọc gió, tránh nước vào chế hòa khí khi mưa hay rửa xe.
Còn muốn xác định hơi còn khỏe hay yếu, có thể đo áp suất buồng đốt, sau đó quyết định làm những gì cho đỡ tốn xăng bác nhé

Mrthanglas288

Xe hơi
13l thì quá khủng đấy chứ chả vừa, bộ hơi kém thì cũng không thể chén ác thế đc, chắc là bác chưa tìm đúng thợ thôi, khó khăn quá thì bác phựot lên VT bọn em chỉnh giúp cho , chỉ mất 10p là xuống 6-7l thôi.
còn tình trạng khó nổ máy khi rửa xe là do nứoc bắn vào mobi , bộ chia điện - cái này bác có thể điều chỉnh 2 cái núm cao su đỡ nắp capo xuống thấp hơn ( hoặc chỉnh cái thanh đỡ nắp capo ) sao cho kín hơn một chút thì sẽ không bị bắn nước vào khoang máy. sẽ giải quyết vấn đề thôi.
Em đã mượn chế của thằng bạn lắp vào xe em tes thử thì thấy còn khoảng 10l/10km , Xe bạn em chạy hết có 6l/10km như vậy là do chế, nhưng thợ ở chỗ em làm kém quá. Em đi chợ kiếm được cái chế cũ nữa rồi bác Vuahung105 xem khi nào bố chí được để em phượt lên VT bác giúp em vụ này. ( Em tin tưởng tuyệt đối vào bác trong vụ này đó nha ) mong được sự giúp đỡ của bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Mrthanglas288

Xe hơi
Bác thêm cái gioăng cao su vào ốc bắt nắp lọc gió, tránh nước vào chế hòa khí khi mưa hay rửa xe.
Còn muốn xác định hơi còn khỏe hay yếu, có thể đo áp suất buồng đốt, sau đó quyết định làm những gì cho đỡ tốn xăng bác nhé
Của em như này rồi CT ạ làm gì còn ốc bắt nắp lọc gió

bluestar2006

Xe container
Của em như này rồi CT ạ làm gì còn ốc bắt nắp lọc gió
Vậy thì bác kiểm tra bộ chia điện, bobin sườn, các dây cao áp trung tâm + dây ra từng máy có bị hở, gây xuyên điện xuống mass khi ẩm không nhé.

vuahung105

Xe container
Em đã mượn chế của thằng bạn lắp vào xe em tes thử thì thấy còn khoảng 10l/10km , Xe bạn em chạy hết có 6l/10km như vậy là do chế, nhưng thợ ở chỗ em làm kém quá. Em đi chợ kiếm được cái chế cũ nữa rồi bác Vuahung105 xem khi nào bố chí được để em phượt lên VT bác giúp em vụ này. ( Em tin tưởng tuyệt đối vào bác trong vụ này đó nha ) mong được sự giúp đỡ của bác ạ.
sáng CN bác phượt lên đây cafe với tụi e. tiện thể e đo áp xuất buồng đốt miễn phí luôn.

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Các bác cho e hỏi kim nhiệt kia pride b chạy đến khoảng mấy giờ thì nên dừng xe chở mát máy ạ? Xe em đã dùng ABRO đỏ, mấy ngày nóng vừa qua chạy 20km nó lên 12 hốt quá, kÕ biết có chạy về quảng ninh kịp vào hạ ko nữa

Chỉnh sửa cuối:

panhdungkt

Xe buýt
Các bác cho e hỏi kim nhiệt kia pride b chạy đến khoảng mấy giờ thì nên dừng xe chở mát máy ạ? Xe em đã dùng ABBA đỏ, mấy ngày nóng vừa qua chạy 20km nó lên 12 hốt quá, kÕ biết có chạy về quảng ninh kịp vào hạ ko nữa
Xe e cd5 tầm 11h30 hôm nóng 40 độ đi phố chắc phải lên tầm 12h đấy ag. Nhưng e đi 2h ngoài đường thấy nó vẫn nguyên nên kệ. E nghĩ nếu k tăng thì k sao đâu ah