Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Made in VN

Xe hơi
Phương án thay trợ lực lái

Kiến tha các loại kính: bẩm các cụ số là thế này: con vợ 2 của ông anh nhà cháu bị hư bơm trợ lực và thước lái được cho là cũng bị hư nên lái nặng và có điểm chết khi xe đứng yên, nhà cháu có 3 phương án sau:
1. Thay toàn bộ trợ lực lái (không dzin)
2. Thay toàn bộ trợ lực lái (dzin)
3. Chỉ thay thước lái (coi như không trợ lực)

Xin các cụ chỉ giáo phương án tối ưu nhất, thiệt hại ít nhất. ngoài 3 PA trên các cụ có ý con kiến gì hay thì khai sáng cho nhà cháu, xin cám ơn và hậu quả tạ các cụ.

pipo_nhoc

Xe buýt
Em đã mượn chế của thằng bạn lắp vào xe em tes thử thì thấy còn khoảng 10l/10km , Xe bạn em chạy hết có 6l/10km như vậy là do chế, nhưng thợ ở chỗ em làm kém quá. Em đi chợ kiếm được cái chế cũ nữa rồi bác Vuahung105 xem khi nào bố chí được để em phượt lên VT bác giúp em vụ này. ( Em tin tưởng tuyệt đối vào bác trong vụ này đó nha ) mong được sự giúp đỡ của bác ạ.
Vụ thay chế thế nào rồi bác ơi? xe em đi trong HN full điều hòa cũng chén 9-10l/100km đấy ạ

vuahung105

Xe container
Vụ thay chế thế nào rồi bác ơi? xe em đi trong HN full điều hòa cũng chén 9-10l/100km đấy ạ
cái chế này e nghịch thui, k phải của pride. mà nó còn cổ kính hơn cả xe mềnh nên chỉ có giá trị khoa học thôi.
HN mà tắc đường thì chả tính toán đc đâu bác ah

vuahung105

Xe container
Kiến tha các loại kính: bẩm các cụ số là thế này: con vợ 2 của ông anh nhà cháu bị hư bơm trợ lực và thước lái được cho là cũng bị hư nên lái nặng và có điểm chết khi xe đứng yên, nhà cháu có 3 phương án sau:
1. Thay toàn bộ trợ lực lái (không dzin)
2. Thay toàn bộ trợ lực lái (dzin)
3. Chỉ thay thước lái (coi như không trợ lực)

Xin các cụ chỉ giáo phương án tối ưu nhất, thiệt hại ít nhất. ngoài 3 PA trên các cụ có ý con kiến gì hay thì khai sáng cho nhà cháu, xin cám ơn và hậu quả tạ các cụ.
e nghĩ ít khi mà hỏng đồng thời 2 thứ. tốt nhất là ra thợ kiểm tra , hỏng cái nào thì thay cái ấy.
còn thay cả bộ thì tầm 7củ. bác k nói rõ xe gì, đời bao nhiêu thì làm sao mà biết đc zin hay k ? hoặc ít ra thì cũng chụp ảnh thì bọn e mới giúp đc.

Made in VN

Xe hơi
e nghĩ ít khi mà hỏng đồng thời 2 thứ. tốt nhất là ra thợ kiểm tra , hỏng cái nào thì thay cái ấy.
còn thay cả bộ thì tầm 7củ. bác k nói rõ xe gì, đời bao nhiêu thì làm sao mà biết đc zin hay k ? hoặc ít ra thì cũng chụp ảnh thì bọn e mới giúp đc.
Đội ơn cụ, em nó là CD5 thợ đã kiểm tra bơm trợ lực bằng máy kết quả là bơm yếu, còn lái nặng khi đánh hết về bên trái rồi trả lái rất nặng, càng ngày bệnh càng nặng, em sẽ nói bác ấy tiếp tục đi tìm chân lý vài gara nữa xem sao.

Bamboo029

Xe buýt
Đội ơn cụ, em nó là CD5 thợ đã kiểm tra bơm trợ lực bằng máy kết quả là bơm yếu, còn lái nặng khi đánh hết về bên trái rồi trả lái rất nặng, càng ngày bệnh càng nặng, em sẽ nói bác ấy tiếp tục đi tìm chân lý vài gara nữa xem sao.
Phương án nữa là bác giữ lại trợ lực và thay toàn bộ cả xe, như thế sẽ tối ưu nhất và ko mất gì cho trợ lực, hihihi! E đùa cụ tý, chúc cụ sớm giải quyết được vấn đề!

vuahung105

Xe container
thế thì tháo bơm ra, đem lên chợ giời thay ruột bơm, chắc hết vài lít là lại ngon.

deewey

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi về vấn đề câu thêm dây mát cho đồng hồ chính với, em muốn nối thêm cho 1 dây mát nữa thì em phải nối vào đâu ạ?

hat65

Xe điện
Trả lái nặng thì cụ cần kiểm tra kỹ xem xe có sai lệch phần gầm 2 bên bánh trước ko nhá

Yak 54

Xe đạp
Em chào các bác ạ! Em mới vào mong đc chỉ giáo.
Tiện đây các bác cho em hỏi luôn một chút về CD5 ạ. Em có em CD5 mà sao đi nó ăn xăng quá, đổ 500k đi dc 200km, các bác cho em hỏi chỗ nào kiểm tra cho dòng xe này ở Hà Nội ko ạ. Em cảm ơn các bác nhìu!

panhdungkt

Xe buýt
Tiện đây các bác cho em hỏi luôn một chút về CD5 ạ. Em có em CD5 mà sao đi nó ăn xăng quá, đổ 500k đi dc 200km, các bác cho em hỏi chỗ nào kiểm tra cho dòng xe này ở Hà Nội ko ạ. Em cảm ơn các bác nhìu!
Bác tháo bugi kiểm tra xem sao. Xe có bị ăn dầu không.

hat65

Xe điện
Cụ kiển tra xêm côn có kém ko, phanh có bó ko, bình xăng, cổ bình xăng có mọt thủng ko nhé

thaoqn

Xe đạp
Có Bác nào giúp em mua cái Water thermo SW được không? Chỗ em tìm không ra. Cảm ơn các Bác đã hỗ trợ em hôm giờ nhé.
À, xe em là kia pride đời 95

ĐT của em: 0903.509338

Yak 54

Xe đạp
Cụ kiển tra xêm côn có kém ko, phanh có bó ko, bình xăng, cổ bình xăng có mọt thủng ko nhé
Ah cảm ơn bác ạ, có khi em phải đi làm lại côn! Xe em côn cũng có vẻ kém rùi. Với lại chân ga của em nó có vẻ nặng, liệu nó có phải là nguyên nhân ko ạ

bluestar2006

Xe container
Ah cảm ơn bác ạ, có khi em phải đi làm lại côn! Xe em côn cũng có vẻ kém rùi. Với lại chân ga của em nó có vẻ nặng, liệu nó có phải là nguyên nhân ko ạ
Bác ở Hà nội có thể qua gara Trường Giang ở trong ngõ 85 Láng Hạ để kiểm tra xem nên làm gì để giảm lượng xăng tiêu thụ nhé. Xe cũ thì nhiều nguyên nhân gây ra ăn xăng lắm, như bác hat 65 nói rồi ạ

pipo_nhoc

Xe buýt
Bác ở Hà nội có thể qua gara Trường Giang ở trong ngõ 85 Láng Hạ để kiểm tra xem nên làm gì để giảm lượng xăng tiêu thụ nhé. Xe cũ thì nhiều nguyên nhân gây ra ăn xăng lắm, như bác hat 65 nói rồi ạ
Cụ chủ tịch quay lại nhà rồi, em tranh thủ hỏi cái. Xe em hiện nay buổi sáng đề cái nổ máy ngay không cần nhấp ga nhưng đi được tí lại giật giật chết máy và ko đề lại được em phải giữ ga mới đề nổ được, em theo dõi mấy hôm thì xe để lâu trên 8 tiếng là bị hiện tượng này. Em đã kiểm tra mức xăng chế hòa khí 1/2 máy nóng có khi lên 3/4. Vậy không biết là do nguyên do gì cụ chủ tịch chẩn bệnh hộ em cái. Em đội ơn

hat65

Xe điện
Cụ chủ tịch quay lại nhà rồi, em tranh thủ hỏi cái. Xe em hiện nay buổi sáng đề cái nổ máy ngay không cần nhấp ga nhưng đi được tí lại giật giật chết máy và ko đề lại được em phải giữ ga mới đề nổ được, em theo dõi mấy hôm thì xe để lâu trên 8 tiếng là bị hiện tượng này. Em đã kiểm tra mức xăng chế hòa khí 1/2 máy nóng có khi lên 3/4. Vậy không biết là do nguyên do gì cụ chủ tịch chẩn bệnh hộ em cái. Em đội ơn
Cụ buộc bướm lại là ngon thôi

vuahung105

Xe container
Cụ có cái ảnh minh họa ko ạ em hơi gà ko biết buộc chỗ nào ạ
bác nhấc cái bầu lọc gió đen ấy ra ngoài rồi chụp ảnh thẳng từ trên xuống cái chế hòa khí, e xem xem nó đã bị buộc chưa đã ?