Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
Để sáng mai em thử xem thế nào rồi báo cáo lại ạ. Em hỏi ngu tí, tháo nắp lọc gió ra rồi nổ máy ạ để còn nhìn rõ cái bướm gió đúng không ạ.
chuẩn đấy, cởi ra, nổ máy là thấy nó ... phập phồng. hè

Made in VN

Xe hơi
Các cụ ơi curoa cam dư lào mới phải thay ạ ? Nom bên ngoài thì em nó có màu thời gian, hơi chùng, không có dấu hiệu mòn hay nứt, bánh tăng đưa thì hơi lắc và nếu mua dây mới thì thiệt hại hết bao nhiêu cọng giá ạh ?

cafe sáng

Xe buýt
Em bị rò hết ga điều hòa mấy ngày nay toàn phải hạ kính. Chỗ con ốc từ lốc lên giàn lạnh ướt dầu, em phải xử lý con ốc đó thế nào ạ, ốc đó dùng gioăng hay quấn keo non như ống nước được không các bác.

dongbaclangtu

Xe điện
Em bị rò hết ga điều hòa mấy ngày nay toàn phải hạ kính. Chỗ con ốc từ lốc lên giàn lạnh ướt dầu, em phải xử lý con ốc đó thế nào ạ, ốc đó dùng gioăng hay quấn keo non như ống nước được không các bác.
Bác ơi! Rò ga và dầu thì phải ra thợ họ xử lý và bỏ ga cũ, bơm lại ga nhé!

Chọn nơi làm tốt ko thì mất nhiều tiền vì lỗi khác đấy! Hôm trước có bác nhà mình bị thợ bơm gas ko đúng kỹ thuật nên hỏng cả máy nén.

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
Cụ đưa ra thợ xử lý chỗ hở, yêu cầu họ kiểm tra độ kín của hệ thống lạnh, đổ dầu lạnh rồi mới nạp ga nhé

Yak 54

Xe đạp
Bẩm các cụ cho em hỏi xíu ạ.. Các cụ chỉ cho em cái cảm biến nhiệt của xe CD5 nó nằm đâu ạ, các cụ cho em tí hình thì tốt quá ạ. Xe em chạy cả đi cả về 100km mà đồng hồ báo nhiệt nó chỉ lên có một tẹo, quá cái vạch đầu tiên một chút, em chả biết nhiệt độ vậy có đúng ko ạ! Đội ơn các cụ

vuahung105

Xe container
cái ốc ấy k xử lý kiểu quấn băng keo như ống nước đâu bác ạ. nó có gioăng cao su chịu nhiệt nên phải tholamho thôi. với lại đằng nào chả phải đổ dầu lạnh và bơm ga mới

cafe sáng

Xe buýt
Dạ, cảm ơn các bác, mai em cho đi xưởng.

Bamboo029

Xe buýt
Bẩm các cụ cho em hỏi xíu ạ.. Các cụ chỉ cho em cái cảm biến nhiệt của xe CD5 nó nằm đâu ạ, các cụ cho em tí hình thì tốt quá ạ. Xe em chạy cả đi cả về 100km mà đồng hồ báo nhiệt nó chỉ lên có một tẹo, quá cái vạch đầu tiên một chút, em chả biết nhiệt độ vậy có đúng ko ạ! Đội ơn các cụ
Bác nhìn cái núm dẹt màu xanh cắm vài máy đó, bác nổ máy và rút nó ra chạm vào thành máy, nếu kim nhiệt lên cao thì e nghĩ ok, xe mà chạy cao tốc thì kim nhiệt ko lên cao mấy đâu ah, đi trong phố và bật điều hòa mới lên cao ah!

vuahung105

Xe container
Bác nhìn cái núm dẹt màu xanh cắm vài máy đó, bác nổ máy và rút nó ra chạm vào thành máy, nếu kim nhiệt lên cao thì e nghĩ ok, xe mà chạy cao tốc thì kim nhiệt ko lên cao mấy đâu ah, đi trong phố và bật điều hòa mới lên cao ah!
e đính chính tý là dây đỏ kia mới là kim nhiệt, còn dây xanh là cảm biến 91độ quạt gió ah. còn cách thử thì chuẩn rồi.

Made in VN

Xe hơi
Các cụ ơi curoa cam dư lào mới phải thay ạ ? Nom bên ngoài thì em nó có màu thời gian, hơi chùng, không có dấu hiệu mòn hay nứt, bánh tăng đưa thì hơi lắc và nếu mua dây mới thì thiệt hại hết bao nhiêu cọng giá ạh ?
báu cáu các cụ là em thay mới iem nóa rùi

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
báu cáu các cụ là em thay mới iem nóa rùi
hình như đấy là bác thay đây curoa máy phát hay điều hòa ấy chứ.
dây curoa cam nằm trong hộp nhựa đen ấy cơ mà, sao nhìn thấy đc ?

Yak 54

Xe đạp
Dạ em tìm thấy nó rồi, đội ơn các cụ

cafe sáng

Xe buýt
Hôm nay thợ sửa điều hòa bảo hỏng gioăng phớt lốc, thợ phán gioăng này thay thì độ rủi ro rất cao và không bảo hành, thợ khuyên thay lốc mới. Hic, em xin lời khuyên của các bác ạ.

huytruongtran

Xe hơi
Bác vua hùng cho e hỏi lại vụ trợ lực lái với, xe e cd5 đời2000 ko có chợ lực .jio e muốn có chợ lực nhưng e sợ đi đăng kiểm ko dược , nếu thay thì giá thế nào nhỉ bác ? Đi đang kiểm có vướng mắc ko nhỉ ? E mới nghe bác nói ko việc ji ! E hỏi lại cho trắc ăn ? E đang định thêm trợ lực nhưng vì sợ vụ đăng kiểm

vuahung105

Xe container
Bác vua hùng cho e hỏi lại vụ trợ lực lái với, xe e cd5 đời2000 ko có chợ lực .jio e muốn có chợ lực nhưng e sợ đi đăng kiểm ko dược , nếu thay thì giá thế nào nhỉ bác ? Đi đang kiểm có vướng mắc ko nhỉ ? E mới nghe bác nói ko việc ji ! E hỏi lại cho trắc ăn ? E đang định thêm trợ lực nhưng vì sợ vụ đăng kiểm
chắc chắn mà. bác lôi cái đăng kiểm mới ra, hoàn toàn k còn mục " có trợ lực tay lái/ không ". bộ trợ lực bây h chắc tầm 7 tr đấy ah

vuahung105

Xe container
Hôm nay thợ sửa điều hòa bảo hỏng gioăng phớt lốc, thợ phán gioăng này thay thì độ rủi ro rất cao và không bảo hành, thợ khuyên thay lốc mới. Hic, em xin lời khuyên của các bác ạ.
thợ nói chuẩn đấy ah. còn lại thì .... tùy bác :)

67campha

Xe tăng
em bít hôm trước nhà mình có bác thay phớt lốc điaàu hòa ở đây

giá rổ chắc khoảng 300k.
P/S: khuyến cáo sửa chữa lốc đối với các trường hợp có thể tự nạp gá, tránh tốn kém khi nạp ga nhiều lần.

Made in VN

Xe hơi
Kiến tha các loại kính: bẩm các cụ số là thế này: con vợ 2 của ông anh nhà cháu bị hư bơm trợ lực và thước lái được cho là cũng bị hư nên lái nặng và có điểm chết khi xe đứng yên, nhà cháu có 3 phương án sau:
1. Thay toàn bộ trợ lực lái (không dzin)
2. Thay toàn bộ trợ lực lái (dzin)
3. Chỉ thay thước lái (coi như không trợ lực)

Xin các cụ chỉ giáo phương án tối ưu nhất, thiệt hại ít nhất. ngoài 3 PA trên các cụ có ý con kiến gì hay thì khai sáng cho nhà cháu, xin cám ơn và hậu quả tạ các cụ.
Em dzì pọt:
Sau khi kêu thợ đến nhà kiểm tra thì bơm trợ lực hư và không khắc phục được nên phải thay, thước lái không hư mà thay phớt, giờ thì ok rồi các cụ ạ.