Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Dieu1954

Xe hơi
Bác kiểm tra cái van điện đóng mở đường xăng cầm chừng (van này ở phía trên con ốc chéo chỉnh tỷ lệ xăng/gió) nó có hoạt động không bằng cách bật khóa điện, rút giắc điện đi vào CHK xem nó có kêu lạch tạch không, Nếu không kêu bác kiểm tra xem đường dây, mối hàn có đứt không, hoặc đo xem có thông mạch điện khộng.
Nếu van này hỏng, mạch xăng cầm chừng sẽ bị đóng, lúc này phải ga to lên mới không bị chết máy bác ạ
Bác cố gắng chụp cho xem vị trí van thì tốt quá Tôi cũng đang cố gắng lần mò xem ra ngoài thợ người phán thế nọ người phán thế kia buồn quá để 1 ngày thợ bảo là hơi của con V2 tôi kém nhưng theo nhận xét của tôi không phải có lẽ lời tư vấn của bác chính xác . ngày mai tôi tìm tiếp xem sao

vuahung105

Xe container
Bác cố gắng chụp cho xem vị trí van thì tốt quá Tôi cũng đang cố gắng lần mò xem ra ngoài thợ người phán thế nọ người phán thế kia buồn quá để 1 ngày thợ bảo là hơi của con V2 tôi kém nhưng theo nhận xét của tôi không phải có lẽ lời tư vấn của bác chính xác . ngày mai tôi tìm tiếp xem sao
ngay trên mặt maý có cái cum giắc 4 dây điện đó bác. nó cấp điện cho 2 cái van ấy. nẻn bác lần theo dây đến sau chế hòa khí là sẽ thấy.

bluestar2006

Xe container
Bác xem ảnh minh họa, cái van nằm trong hình chữ nhật đỏ, còn cái giắc cắm điện trong hình màu xanh bác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Ferrari F12@

Xe hơi
Cám ơn bác thinhquocltd.
Sơn bả gara báo e 6tr loại bt. Gò đồng 4 củ, e sẽ theo sát như cao kiến của bác.
E cần thay rất nhiều đồ nữa nên bác biết chỗ nào bán đồ chỉ e nha
chào pác , pác có thể chụp vài tấm hình lúc chưa làm cho e xem đc k . vì e cũng định làm lại

Dieu1954

Xe hơi
Bác xem ảnh minh họa, cái van nằm trong hình chữ nhật đỏ, còn cái giắc cắm điện trong hình màu xanh bác nhé.

Rất cám ơn bác CT và các bác tôi đã tìm ra bệnh theo bác CT chỉ dẫn lỗi là tại giắc cắm điện van đường xăng cầm chừng bị mo ve lâu ngày không có điện vào mở van cầm chừng tôi bơm RP7 và vệ sinh xong cắm lại thấy tạch tạch thế là nổ máy thử đúng là ăn ngay . Thật may nhờ bác CT chỉ dẫn chứ không ra thợ vừa tiền mất tật mang mà vẫn không tìm ra bệnh. Chủ nhật nào moèi CT và các bác vài chai vodka hoặc Bia để cảm ơn những điều chỉ dẫn không hiẻu bác CT có nhận lời không?

ramada

Xe điện
Rất cám ơn bác CT và các bác tôi đã tìm ra bệnh theo bác CT chỉ dẫn lỗi là tại giắc cắm điện van đường xăng cầm chừng bị mo ve lâu ngày không có điện vào mở van cầm chừng tôi bơm RP7 và vệ sinh xong cắm lại thấy tạch tạch thế là nổ máy thử đúng là ăn ngay . Thật may nhờ bác CT chỉ dẫn chứ không ra thợ vừa tiền mất tật mang mà vẫn không tìm ra bệnh. Chủ nhật nào moèi CT và các bác vài chai vodka hoặc Bia để cảm ơn những điều chỉ dẫn không hiẻu bác CT có nhận lời không?
Chúc mừng bác đã tự sửa được cho V2
Hội nhà mình vẫn thường xuyên gặp gỡ cafe, chém gió, khám xe, bia, voka vào cuối tuần mà bác. Có điều các thông tin đó không đăng ở đây mà đăng ở một thớt khác, theo đường link bên dưới đây ạ:
http://www.otofun.net/threads/834077-kia-pride-cd5-beta-tap-84-mai-la-niem-tu-hao/page155

Bác thỉnh thoảng cũng nên theo dõi ở đó, nếu có kế hoạch gặp mặt là bọn em đưa lên đó để mọi người cùng tham gia.
Kế hoạch gần nhất là nhà mình sẽ đi nghỉ ở Hạ Long vào 10, 11/7. Bác bố trí tham gia chứ ạ? :D

vuahung105

Xe container
đúng là may đấy bác ah, mấy cái bệnh này mà ra gara thì các chú ấy cứ tháo lần lượt, chém gió tơi bời. chỉ khổ mình tiền mất tật mang.
mình tulamlay đc thì phởn hơn và an toàn hơn - ít nhất cũng tự kiếm cho mình bữa nhậu bác nhi?

deewey

Xe buýt
Bác bị cái bệnh này giống hệt em hồi mới lấy xe, đang chạy bình thường bống nhả ga đạp côn xe chết máy luôn. Hồi đấy cũng là CT dạy em cách chữa, em chỉ tiếc là em không biết uống rượu để mời CT 1 chén để cảm ơn, xin CT thông cảm cho em.

67campha

Xe tăng
Bác bị cái bệnh này giống hệt em hồi mới lấy xe, đang chạy bình thường bống nhả ga đạp côn xe chết máy luôn. Hồi đấy cũng là CT dạy em cách chữa, em chỉ tiếc là em không biết uống rượu để mời CT 1 chén để cảm ơn, xin CT thông cảm cho em.
ko bít uốn thì cũng cứ mời bác ah. còn uống bao nhiêu thì uống, ko uốn chỉ chạm môi cũng được mà. CT mời rượu bác rồi đấy.

bacpham

Xe đạp
chào pác , pác có thể chụp vài tấm hình lúc chưa làm cho e xem đc k . vì e cũng định làm lại
Bác xem V2 nhà e có nát như nhà bác không nhé. Nhà em được cái máy móc tốt, bác chủ Gara nào cũng khen!
Em tân trang lại tại Gara Toàn Thắng trên đường Đại Mỗ

vuahung105

Xe container
em nhờ các cụ tý,
chả hiểu sao dạo này vợ 2 em cũng đỏng đảnh, nhưng mà lại ngược đời
buổi sáng / máy đang nguội thì cứ nghiên chìa phát là nổ ngon ngay, nhưng khi chạy nóng máy rồi thì lại hơi khó nổ, phải đề dài một chút mới nổ đc,
xăng gió thì chuẩn roài, bugi vàng khè,
mắt báo xăng ở mức 1/2
lọc gió mới thay.
lọc xăng cũng mới đét.
thế là nàm thao các cụ nhi?

cafe sáng

Xe buýt
Các bác giúp em về lỗi phanh bị nhao lái với.
Từ ngày em đảo lốp phanh bị nhao lái sang trái, chỉ bị nhao khi phanh gấp ở tốc độ trên 70km/h. Em vào ga ra. Lần thứ nhất thay bi bánhsau bên phụ vì bị vỡ, lần thứ 2 vệ sinh toàn bộ và thay cupen bên phụ. Giờ vẫn không hết bệnh, giờ em phải làm gì ạ, chỗ em không có má phanh mới lên em chưa thay được.

vuahung105

Xe container
Các bác giúp em về lỗi phanh bị nhao lái với.
Từ ngày em đảo lốp phanh bị nhao lái sang trái, chỉ bị nhao khi phanh gấp ở tốc độ trên 70km/h. Em vào ga ra. Lần thứ nhất thay bi bánhsau bên phụ vì bị vỡ, lần thứ 2 vệ sinh toàn bộ và thay cupen bên phụ. Giờ vẫn không hết bệnh, giờ em phải làm gì ạ, chỗ em không có má phanh mới lên em chưa thay được.
e dự là nhao lái do lực phanh 2 bánh không đều, chắc là do má phanh thôi bác ah.

cafe sáng

Xe buýt
Vâng, cảm ơn bác. Em chưa tìm được má phanh đúng loại, pride có loại má phanh xe nào khác vào được không ạ.

vuahung105

Xe container
Vâng, cảm ơn bác. Em chưa tìm được má phanh đúng loại, pride có loại má phanh xe nào khác vào được không ạ.
chắc bác chưa tìm đúng chỗ thôi, mấy thứ này e thấy sẵn mà. chỉ có hàng hịn thi hiếm chứ hàng for kia thì thiếu gì.

bluestar2006

Xe container
em nhờ các cụ tý,
buổi sáng / máy đang nguội thì cứ nghiên chìa phát là nổ ngon ngay, nhưng khi chạy nóng máy rồi thì lại hơi khó nổ, phải đề dài một chút mới nổ đc,
mắt báo xăng ở mức 1/2
lọc gió mới thay.
lọc xăng cũng mới đét.
Bác xem supap của xe có bị chỉnh ghì quá không vậy. Đôi khi phải cho nó gõ lách cách nhẹ nhẹ một tẹo thì tốt hơn đó bác ạ.

cafe sáng

Xe buýt
Em còn đèn hậu bên lái, cụ bacpham có lấy thì em biếu. Nhòm đèn hậu của bác thảm quá.

vuahung105

Xe container
Bác xem supap của xe có bị chỉnh ghì quá không vậy. Đôi khi phải cho nó gõ lách cách nhẹ nhẹ một tẹo thì tốt hơn đó bác ạ.
nó vẫn tý tách suốt mà CT. mấy năm rồi e có phải nở nắp máy chỉnh chọt gì đâu. để e thử đổi bộ bugi xem sao. nó hơi ngược quy luật nên hơi khó hiểu ah

thinhquocltd

Xe tăng
em nhờ các cụ tý,
mắt báo xăng ở mức 1/2
lọc gió mới thay.
lọc xăng cũng mới đét.
Giống cụ fiat tempra của nhà e trước đây, đã ko nghỉ thì thôi chứ nghỉ là phải từ 20 phút trở lên, nghỉ ít là cụ ấy dỗi đề dài đến phát ngượng.
Rồi thì cụ cũng bỏ em theo ng khác mà bệnh thì em cũng chưa tìm ra.
P/s: Lúc ấy có ng xui thay mô bin, nhưng chưa kịp, bác mượn của ai đó thử xem sao.

Chỉnh sửa cuối: